You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan: KIARA NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas: Grade – 9

DAILY LESSON LOG Guro: JANICE G. PAGTALUNAN Asignatura: Filipino


(Pang-Araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa / Oras: April 3-5, 2023/8:30-9:30, 9:45-10:45, 10:45-11:45 Markahan: Ikatlo/ Ikaanim na Linggo
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring
I. LAYUNIN magdagdag ng iba pang 1awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment.
Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa
Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay masining na nakapagtatanghal ng kulturang Asyano batay sa napiling mga akdang pampanitikan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F9PT-IIIi-j-55 F9PD-IIIi-j-54 F9PU-IIIi-j-57 .
Isulat ang code sa bawat kasanayan Nabibigyang-kahulugan ang mga Nailalahad ang mga puna at Nabubuo ng plano at kaukulang
salitang may kaugnayan sa mungkahi tungkol sa napanood iskrip tungkol sa isasagawang
kultura sa tulong ng word na pagtatanghal pagtatanghal ng kulturang
association Asyano

F9PB-IIIi-j-55
Naisa-isa ang kulturang Asyano
bunga ng mga nabasang akdang
pampanitikang Kulturang Asyano.

II. NILALAMAN Paggawa ng TV/ Movie Trailer Paggawa ng TV/ Movie Trailer Paggawa ng TV/ Movie Trailer
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian Panitikang Asyano Panitikang Asyano Panitikang Asyano
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p.114 pp.115-116 p.117
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- p.243 pp. 244-245 p.246
Mag-aaral
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart, powerpoint Tsart, powerpoint Tsart

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o “Picture Frame” “Balikan ang Nakaraan” “Picture Frame”
Pagsisimula ng Bagong Aralin -Maglalagay ang guro ng limang Pagpapakita ng halimbawa ng -Pagpapangkat sa mga mag- .
kahon sa pisara at bawat kahon TV/movie trailer. aaral.at ipapabuo ang
ay lalagyan ng mga mag-aaral ng pagkakasunod ng hakbang sa
larawan ayon sa pagkakasund- paggawa ng movie trailer.
sunod ng mga pangyayari.
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin “Pair Reading” “Punan mo Ako” “Pair Reading”

H
-Maghahagis ang guro ng isang -Pagbibigay kahulugan ng -Maghahagis ang guro ng isang
bulaklak sa klase at kung sino ang acronym ng GRASPS bulaklak sa klase at kung sino
makasalo nito ang siyang ang makasalo nito ang siyang
magbabasa ng layunin magbabasa ng layunin

C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa


Bagong Aralin
-isang babae at isang lalaki)
“Video Presentation”
Gawain 2: Wow! Ang Galing-
“Halina at Manood”
-manonood ang mga mag-aaral
-isang babae at isang lalaki)
“Video Presentation”
-pagpapakita ng presentasyon ng
O
L
galing Mo! ng isa pang halimbawa ng mga halimbawa ng movie trailer
paggawa ng movie trailer sa asya.
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at “Akting mo, Idolo Mo” “Video Presentation” “Pangkatang talakayan”
Paglalahad ng Bagong Kasanayan #2 -bubunot ang guro ng isang babae -ipapakita sa mga mag-aaral -pagtatalakay sa mga napuna sa

E. Paglinang sa Kabiihasaan
at isang lalaki na mag-aaral na
mag-aakting sa harap ng klase.
“Picture Frame”
ang mga hakbang sa paggawa
ng movie trailer.
“Pakuwadrong-Pagsalaysay”
napanood na presentasyon.

“Think-Pair-Share”
I
D
(Tungo saFormative Assessment) -Ipapabuo sa mga mag-aaral ang -bawat pangkat ay -magkaroon ng pares ang bawat
pagkakasunod-sunod ng mga magkakaroon ng sagot sa mag-aaral at magbigayan ng
pangyayari sa akdang binasa. bawat kuwadro na ididikit sa ideya hinggil sa presentasyon
-Pipili ng isang pangkat ang guro pisara.

F. Paglalahat ng Aralin
na magtanghal sa harap ng klase.
“Sagot Mo, Akting Mo”
-Pagbibigay-puna/mungkahi sa
“Think-Pair-Share”
-Ano-ano ang mga dapat
“Batohin at Sagutin”
-ibabato ng guro ang isang
A
Y
itinanghal ng mga mag-aaral. isaalang-ala sa paggawa ng bulaklak na may nakaipit na
TV/Movie trailer? katanungan sa nabunot na mag-
aaral.
G. Pagtataya ng Aralin “Paper-pencil test” “Maikling Pagsusulit” “Iskrip mo, Show Mo”
-ipasagot sa mga mag-aaral kung -magbibigay ang guro ng pasulit -Pangkatang paggawa ng iskrip
ano-ano ang mga kultura ng kung ano-ano ang mga -bawat pangkat ay may samung
asyano sa binasang akda. hakbang sa paggawa ng movie miyembro.
trailer. -ilahad sa klase.
H. Karagdagang Gawain/Kasunduan Manood ng halimbawa ng Pag-isipan ang gagawing iskrip. Tapusin ang iskrip.
TV/Movie Trailer.
V. MGA TALA ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain
maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa at maaari nang magpatuloy sa
susunod na aralin. mga susunod na aralin. mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras. kakulangan sa oras. sa oras.
____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pangtulong ang
VI. PAGNINILAY maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa
inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatatulong baa ng remedial? Bilang ng
mga mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
F.Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor
G. Anong kagamitang panturop ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Aprubado ni:

JANICE G. PAGTALUNAN PATRICIA C. AMILAO, EdD


Guro sa Filipino Punong-Guro

You might also like