You are on page 1of 5

KIARA NATIONAL HIGH Markahan

GRADES 1 to 12 Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 10 Una Petsa: SEPTEMBER 5-9, 2022


SCHOOL :
Pang-Araw-araw na
2:00-3:00-VANDA
Tala sa Pagtuturo Guro: JANICE G. PAGTALUNAN Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikalawa Oras:
3:00-4:00-ZINNIA

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain
I. LAYUNIN sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman
ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.

Ang mag-aaral ay nakagagawa ng isang photo essay na nagtatampok sa napapanahong isyu ng alinmang bansa sa Mediterranean.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PD-Ic-d-63 F10PB-Ic-d-64 F10PB-Ic-d-64 F10PU-Ic-d-66


Isulat ang code sa bawat kasanayan Natatalakay ang mga bahagi ng Nabibigyang-reaksiyon ang mga Nabibigyang-reaksiyon ang mga Naitatala ang mga
pinanood na nagpapakita ng mga kaisipan o ideya sa tinalakay na kaisipan o ideya sa tinalakay na akda. impormasyon tungkol sa isa
isyung pandaigdig. akda. F10WG-Ic-d-59 sa napapanahong isyung
F10PU-Ic-d-66 F10PT-Ic-d-63 Nagagamit ang angkop na mga pandaigdig.
Naitatala ang mga impormasyon Natutukoy ang mga salitang pahayag sa pagbibigay ng sariling F10WG-Ic-d-59
tungkol sa isa sa napapanahong magkakapareho o magkakaugnay pananaw. Nagagamit ang angkop na
isyung pandaigdig. ang kahulugan. F10EP-Ia-b-28 mga pahayag sa pagbibigay
Nasasaliksik ang mahahalagang ng sariling pananaw.
impormasyon gamit ang silid-aklatan,
internet, at iba pang batis ng mga *Nakagagawa ng isang photo
impormasyon. essay na nagtatampok sa
napapanahong isyu ng
alinmang bansa sa
Mediterranean.
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 1.2: Panitikan: Gramatika at Retorika: * Bahagi at Elemento ng
“Ang Alegorya ng Yungib” “Ang Alegorya ng Yungib” *Mga Ekspresyon sa Pagpapahayag sa Sanaysay
Sanaysay mula sa Greece Sanaysay mula sa Greece Konsepto ng Pananaw * Mga Ekspresyon sa
Bahagi at Elemento ng Sanaysay Mula sa Allegory of the Cave ni Teksto: Pagpapahayag sa Konsepto
Plato ”Ang Ningning at ang Liwanag” (Mula ng Pananaw
Isinalin ni Willita A. Enrijo sa Liwanag at Dilim) ni Emilio Jacinto -Photo Essay (Sanaysay ng
Larawan)
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, p. Filipino 10: Panitikang
1. Gabay ng Guro
pp. 11-12 pp. 13-14 14 Pandaigdig, p. 15
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
pp. 28-32 pp. 32-37 37-42 Pandaigdig, p.43
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
Talahanayan, bidyu klips,
sipi ng akda, bidyu klips sipi ng akda, larawan Larawan, bidyu klips
mla. paper, pentel
B. Iba pang Kagamitang Panturo
laptop, overhead projector,
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker
speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
III. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw
na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Panonood ng bidyu klips: Paglalahad sa mga nalaman sa Ano-ano ang naging pananaw ni Plato Ano-ano ang mga bahagi at
Pagsisimula ng Bagong Aralin *Paksa: Mga Isyung Pandaigdig Sanaysay sa kaniyang sanaysay? elemento ng Sanaysay?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pangkatang Gawain: Pagkilala kay Plato, ang orihinal na Pagkilala sa manunulat ng akda: Emilio Pagpapakilala/Pagtalakay sa
*Pagtatala ng mga impormasyon manunulat ng akda (bidyu klip) Jacinto Photo Essay
tungkol sa napiling isyu.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Gawain 1: Tala-Kaalaman Pagbasa sa Akda: Pagpapakita ng halimbawa
Bagong Aralin ”Ang Ningning at ang Liwanag” (Mula ng Photo Essay
sa Liwanag at Dilim)
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa mga bahagi at Dugtungang pagbasa sa akda: Gawain 8: Pagpapalawak ng Kaalaman
Paglalahad ng Bagong Kasanayan elemento ng Sanaysay. “Ang Alegorya ng Yungib”
#1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 3: Paglinang ng Pagsasanib ng Gramatika at Retorika:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Talasalitaan *Mga Ekspresyon sa Pagpapahayag sa
#2 Konsepto ng Pananaw
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 4: Pag-unawa sa Akda Gawain sa Paglipat:
(Tungo sa Formative Assessment) *Gumawa ng isang photo
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- essay na nagtatampok sa
araw na Buhay napapanahong isyu ng
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
H. Paglalahat ng Aralin alinmang bansa sa
Mediterranean.
I. Pagtataya ng Aralin Formative Test: Gawain 5: Pagsusuri sa Sanaysay Pagsasanay 1-2, pp. 40-41
*Bahagi at Elemento ng Sanaysay Pagbabahaginan ng Awtput

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin: Magsaliksik: Pagsasanay 3, p. 42 Magdala ng mga larawan na


Takdang-Aralin at Remediation “Ang Alegorya ng Yungib,” pp. 32- *Mga Ekspresyon sa nagpapakita ng
35 Pagpapahayag sa Konsepto ng kagandahang-asal.
Pananaw
_____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at
IV. MGA TALA nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na aralin. maaari nang magpatuloy sa
aralin. aralin. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil kakulangan sa oras. _____Hindi natapos ang
sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. _____Hindi natapos ang aralin aralin dahil sa kakulangan sa
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga oras.
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari. _____Hindi natapos ang
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. _____Hindi natapos ang aralin dahil aralin
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong dahil sa integrasiyon ng mga
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa napapanahong mga
ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral paksang pinag-aaralan pangyayari.
patungkol sa paksang pinag-aaralan patungkol sa paksang pinag-aaralan _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil pagkakaantala/pagsuspindi sa mga aralin dahil napakaraming
sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa klase dulot ng mga gawaing pang- ideya ang gustong ibahagi ng
mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing eskwela/mga sakuna/pagliban ng mga mag-aaral patungkol sa
pang-eskwela/mga sakuna/pagliban pang-eskwela/mga sakuna/pagliban gurong nagtuturo. paksang pinag-aaralan
ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo. Iba pang mga Tala: _____Hindi natapos ang
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: aralin dahil sa
pagkakaantala/pagsuspindi
sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/mga
sakuna/pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:
IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin
V. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation

Prepared by: Approved by:

JANICE G. PAGTALUNAN PATRICIA C. AMILAO, EdD


Teacher 1 School Principal 1

You might also like