You are on page 1of 3

Paaralan LARA INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 10

DAILY LESSON LOG


Guro MILDRED D. BAÑARES Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras HUNYO 24-28, 2019/8:30-9:30/10:45-11:45 Markahan UNANG KWARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
LAYUNIN awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
B. PAMANTAYANG PAGGANAP
Ang mag-aaral ay inaasahang makapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.
F10PU-Ic-d-66 F10PU-Ic-d-66 F10PB-Ic-d-64 F10EP-Ia-b-28
Naitatala ang mga impormasyon Naitatala ang mga Nabibigyang-reaksiyon ang mga Nasasaliksik ang mahahalagang
tungkol sa isa sa napapanahong impormasyon tungkol sa isa sa kaisipan o ideya sa tinalakay na impormasyon gamit ang silid-
isyung pandaigdig. napapanahong isyung akda. aklatan, internet, at iba pang batis Nasusukat ang kaalamang
pandaigdig. F10WG-Ic-d-59 ng mga impormasyon.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
F10WG-Ic-d-59 F10WG-Ic-d-59 Nagagamit ang angkop na mga
natamo ng mga mag-aaral
Nagagamit ang angkop na mga Nagagamit ang angkop na mga pahayag sa pagbibigay ng *Nakagagawa ng isang photo sa buong isang lingo.
pahayag sa pagbibigay ng sariling pahayag sa pagbibigay ng sariling pananaw. essay na nagtatampok sa
pananaw. sariling pananaw. napapanahong isyu ng alinmang
bansa sa Mediterranean.
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Teksto: * Bahagi at Elemento ng Gramatika at Retorika: Photo Essay (Sanaysay ng
”Ang Ningning at ang Liwanag” Sanaysay *Mga Ekspresyon sa Larawan)
I. NILALAMAN (Mula sa Liwanag at Dilim) ni * Mga Ekspresyon sa Pagpapahayag sa Konsepto ng SUMMATIVE TEST
Emilio Jacinto Pagpapahayag sa Konsepto Pananaw
ng Pananaw

III. KAGAMITANG PANTURO Batayang aklat, laptop, Smart TV


A. Sanggunian Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro p. 15 p. 15 p. 14
2. Mga pahina sa Kagamitang pang-
p.43 p.43 pp. 37-42
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Youtube.com/slideshare.com Youtube.com/slideshare.com
portal ng Learning Resources.
B. Iba pang Kagamitang Panturo sipi ng akda, larawan Larawan, bidyu klips
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o Ano-ano ang naging pananaw ni Ano-ano ang mga bahagi at Pagnilayan at Unawain: Nakapababalik- aral sa mga
Plato sa kaniyang sanaysay? elemento ng Sanaysay? *Balikan ang Gawain 2: Alam- nakaraang aralin na
pagsisimula ng bagong aralin.
Nais-Natutuhan. Sagutin ang natalakay
Gabay na Tanong
Pagkilala sa manunulat ng akda: Pagpapakilala/Pagtalakay sa Pagbibigay ng ilang paalala
Emilio Jacinto Photo Essay at panuto sa gagawing
B. Paghahabi sa layunin ng aralin.
pagsusulit

Pagbasa sa Akda: Pagpapakita ng halimbawa ng


C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ”Ang Ningning at ang Liwanag” Photo Essay
bagong aralin. (Mula sa Liwanag at Dilim)
Gawain 8: Pagpapalawak ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Kaalaman Aktwal na Pagsusulit
paglalahad ng bagong kasanayan 1
Pagsasanib ng Gramatika at
Retorika:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
*Mga Ekspresyon sa Pagwawasto ng mga papel
paglalahad ng bagong kasanayan 2
Pagpapahayag sa Konsepto ng
Pananaw
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain sa Paglipat: Pagrerekord ng kanilang
Gawain 4: Pag-unawa sa Akda *Gumawa ng isang photo essay na mga iskor
Formative stage)
nagtatampok sa napapanahong
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- isyu ng alinmang bansa sa
araw na buhay. Mediterranean.

H. Paglalahat ng Aralin Pagbabahaginan ng Awtput


Pagsasanay 1-2, pp. 40-41
I. Pagtataya ng Aralin
Magdala ng mga larawan na Pagsasanay 3, p. 42
J. Karagdagang Gawain para sa
nagpapakita ng kagandahang-
takdang-aralin at remediation asal.
*Hindi natapos ang aralin dahil sa *Hindi natapos ang aralin dahil *Natapos ang aralin at maaari Natapos ang aralin at maaari nang
kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. nang magpatuloy sa susunod na magpatuloy sa susunod na aralin.
*Hindi natapos ang aralin *Hindi natapos ang aralin aralin.
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga
V. MGA TALA *Hindi natapos ang aralin dahil pangyayari.
napakaraming ideya ang gustong *Hindi natapos ang aralin dahil
ibahagi ng mga mag-aaral napakaraming ideya ang
patungkol sa paksang pinag- gustong ibahagi ng mga mag-
aaralan aaral patungkol sa paksang
pinag-aaralan

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba nag remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedial?
E. Alin sa mga estratehiyang *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto
pagtuturo ang nakatulong ng *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan
lubos? Paano ito nakatulong? *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan
*Panonood ng Video *Panonood ng Video *Panonood ng Video *Panonood ng Video
*Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations
*Integrative Learning *Integrative Learning *Integrative Learning *Integrative Learning
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punung-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Mildred D. Bañares Isinumite kay: Gerardo L. Sicat Ipinabatid kay: Jennifer S. Lumanug
Guro II Ulong Guro I Punong Guro I

You might also like