You are on page 1of 3

Paaralan LARA INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 10

DAILY LESSON LOG


Guro MILDRED D. BAÑARES Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras HUNYO 17-21, 2019/8:30-9:30/10:45-11:45 Markahan UNANG KWARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
LAYUNIN awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
B. PAMANTAYANG PAGGANAP
Ang mag-aaral ay inaasahang makapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.
F10PD-Ic-d-63 F10PB-Ic-d-64 F10PB-Ic-d-64 F10PU-Ic-d-66 F10EP-Ia-b-28
Natatalakay ang mga bahagi ng Nabibigyang-reaksiyon ang Nabibigyang-reaksiyon ang mga Naitatala ang mga impormasyon Nasasaliksik ang
pinanood na nagpapakita ng mga mga kaisipan o ideya sa kaisipan o ideya sa tinalakay na tungkol sa isa sa napapanahong mahahalagang impormasyon
isyung pandaigdig. tinalakay na akda. akda. isyung pandaigdig. gamit ang silid-aklatan, internet,
F10PU-Ic-d-66 F10PT-Ic-d-63 F10WG-Ic-d-59 F10WG-Ic-d-59 at iba pang batis ng mga
Naitatala ang mga impormasyon Natutukoy ang mga salitang Nagagamit ang angkop na mga Nagagamit ang angkop na mga impormasyon.
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
tungkol sa isa sa napapanahong magkakapareho o pahayag sa pagbibigay ng pahayag sa pagbibigay ng sariling
isyung pandaigdig. magkakaugnay ang kahulugan. sariling pananaw. pananaw. *Nakagagawa ng isang photo
essay na nagtatampok sa
napapanahong isyu ng
alinmang bansa sa
Mediterranean.
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 1.2: Panitikan: Gramatika at Retorika: * Bahagi at Elemento ng Sanaysay
“Ang Alegorya ng Yungib” “Ang Alegorya ng Yungib” *Mga Ekspresyon sa * Mga Ekspresyon sa
Sanaysay mula sa Greece Sanaysay mula sa Greece Pagpapahayag sa Konsepto ng Pagpapahayag sa Konsepto ng
I. NILALAMAN Bahagi at Elemento ng Sanaysay Mula sa Allegory of the Cave ni Pananaw Pananaw -Photo Essay (Sanaysay ng
Plato Teksto: Larawan)
Isinalin ni Willita A. Enrijo ”Ang Ningning at ang Liwanag”
(Mula sa Liwanag at Dilim) ni
Emilio Jacinto
III. KAGAMITANG PANTURO Batayang aklat, laptop, Smart TV
A. Sanggunian Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp. 11-12 pp. 13-14 p. 14 p. 15
2. Mga pahina sa Kagamitang pang-
pp. 28-32 pp. 32-37 pp. 37-42 p.43
mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Youtube.com/slideshare.com Youtube.com/slideshare.com Youtube.com/slideshare.com
portal ng Learning Resources.
Talahanayan, bidyu klips,
B. Iba pang Kagamitang Panturo sipi ng akda, bidyu klips sipi ng akda, larawan Larawan, bidyu klips
mla. paper, pentel
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
Panonood ng bidyu klips: Paglalahad sa mga nalaman sa Ano-ano ang naging pananaw ni Ano-ano ang mga bahagi at Pagnilayan at Unawain:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o *Paksa: Mga Isyung Pandaigdig Sanaysay Plato sa kaniyang sanaysay? elemento ng Sanaysay? *Balikan ang Gawain 2: Alam-
pagsisimula ng bagong aralin. Nais-Natutuhan. Sagutin ang
Gabay na Tanong
Pangkatang Gawain: Pagkilala kay Plato, ang orihinal Pagkilala sa manunulat ng akda: Pagpapakilala/Pagtalakay sa Photo
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. *Pagtatala ng mga impormasyon na manunulat ng akda (bidyu Emilio Jacinto Essay
tungkol sa napiling isyu. klip)
Gawain 1: Tala-Kaalaman Pagbasa sa Akda: Pagpapakita ng halimbawa ng
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ”Ang Ningning at ang Liwanag” Photo Essay
bagong aralin. (Mula sa Liwanag at Dilim)
Pagtalakay sa mga bahagi at Dugtungang pagbasa sa akda: Gawain 8: Pagpapalawak ng
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at elemento ng Sanaysay. “Ang Alegorya ng Yungib” Kaalaman
paglalahad ng bagong kasanayan 1
Gawain 3: Paglinang ng Pagsasanib ng Gramatika at
Talasalitaan Retorika:
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
*Mga Ekspresyon sa
paglalahad ng bagong kasanayan 2
Pagpapahayag sa Konsepto ng
Pananaw
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Gawain sa Paglipat:
Gawain 4: Pag-unawa sa Akda *Gumawa ng isang photo essay
Formative stage)
Gawain 6: Pagkukuro-kuro na nagtatampok sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- napapanahong isyu ng
“Hindi nabubuhay ang pag-ibig
araw na buhay. kung walang pagtitiwala.” alinmang bansa sa
Mediterranean.
Ano ang isang katangian mo na *Paglalahad sa mensahe o aral
H. Paglalahat ng Aralin maaaring makatulong sa na nakuha mula sa teksto.
seksyong ito? Pagbabahaginan ng Awtput
Formative Test: Gawain 5: Pagsusuri sa Pagsasanay 1-2, pp. 40-41
I. Pagtataya ng Aralin
*Bahagi at Elemento ng Sanaysay Sanaysay
Basahin: Magsaliksik: Pagsasanay 3, p. 42 Magdala ng mga larawan na
J. Karagdagang Gawain para sa “Ang Alegorya ng Yungib,” pp. 32- *Mga Ekspresyon sa nagpapakita ng kagandahang-asal.
takdang-aralin at remediation 35 Pagpapahayag sa Konsepto ng
Pananaw
V. MGA TALA _____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at maaari
maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa nang magpatuloy sa susunod na
susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. aralin.
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin pangyayari. _____Hindi natapos ang aralin
_____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang
dahil napakaraming ideya ang
dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-
gustong ibahagi ng mga mag-aaral
gustong ibahagi ng mga mag- aaral patungkol sa paksang
patungkol sa paksang pinag-
aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan
aaralan
pinag-aaralan

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba nag remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedial?
E. Alin sa mga estratehiyang *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto
pagtuturo ang nakatulong ng *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan
lubos? Paano ito nakatulong? *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan
*Panonood ng Video *Panonood ng Video *Panonood ng Video *Panonood ng Video
*Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations
*Integrative Learning *Integrative Learning *Integrative Learning *Integrative Learning
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punung-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Mildred D. Bañares Isinumite kay: Gerardo L. Sicat Ipinabatid kay: Jennifer S. Lumanug
Guro II Ulong Guro I Punong Guro I

You might also like