You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan: Titay National High School Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Una Petsa: Septyembre 11-15

Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: Mary Jane Y. Helar Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikatlo Oras:

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
Ang mag-aaral ay nakagagawa ng isang photo essay na nagtatampok sa napapanahong isyu ng alinmang bansa sa Mediterranean.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PD-Ic-d-63 F10PB-Ic-d-64 F10PB-Ic-d-64 F10PU-Ic-d-66
Isulat ang code sa bawat Natatalakay ang mga bahagi ng Nabibigyang-reaksiyon ang mga Nabibigyang-reaksiyon ang mga Naitatala ang mga impormasyon
kasanayan pinanood na nagpapakita ng mga kaisipan o ideya sa tinalakay na kaisipan o ideya sa tinalakay na tungkol sa isa sa napapanahong
isyung pandaigdig. akda. akda. isyung pandaigdig.
F10PU-Ic-d-66 F10PT-Ic-d-63 F10WG-Ic-d-59 F10WG-Ic-d-59
Naitatala ang mga impormasyon Natutukoy ang mga salitang Nagagamit ang angkop na mga Nagagamit ang angkop na mga INDIVIDUAL
tungkol sa isa sa napapanahong magkakapareho o magkakaugnay pahayag sa pagbibigay ng sariling pahayag sa pagbibigay ng sariling COOPERATIVE
isyung pandaigdig. ang kahulugan. pananaw. pananaw. LEARNING
F10EP-Ia-b-28 (ICL)
Nasasaliksik ang mahahalagang *Nakagagawa ng isang photo
impormasyon gamit ang silid- essay na nagtatampok sa
aklatan, internet, at iba pang batis napapanahong isyu ng alinmang
ng mga impormasyon. bansa sa Mediterranean.

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 1.2: Panitikan: Gramatika at Retorika: * Bahagi at Elemento ng Sanaysay
“Ang Alegorya ng Yungib” “Ang Alegorya ng Yungib” *Mga Ekspresyon sa * Mga Ekspresyon sa
Sanaysay mula sa Greece Sanaysay mula sa Greece Pagpapahayag sa Konsepto ng Pagpapahayag sa Konsepto ng
Bahagi at Elemento ng Sanaysay Mula sa Allegory of the Cave ni Pananaw Pananaw
Plato Teksto: -Photo Essay (Sanaysay ng
Isinalin ni Willita A. Enrijo ”Ang Ningning at ang Liwanag” Larawan)
(Mula sa Liwanag at Dilim) ni
Emilio Jacinto
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
1. Gabay ng Guro
pp. 11-12 pp. 13-14 p. 14 p. 15
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
pp. 28-32 pp. 32-37 pp. 37-42 p.43
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
Talahanayan, bidyu klips,
sipi ng akda, bidyu klips sipi ng akda, larawan Larawan, bidyu klips
mla. paper, pentel
B. Iba pang Kagamitang Panturo
laptop, overhead projector,
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker
speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
III. PAMAMARAAN Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
RAPID THRU SIKAP DE SIBUGAY P RAPID THRU SIKAP DE SIBUGAY RAPID THRU SIKAP DE SIBUGAY RAPID THRU SIKAP DE SIBUGAY
Pagtuklas aglinang Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Panonood ng bidyu klips: Paglalahad sa mga nalaman sa Ano-ano ang naging pananaw ni Ano-ano ang mga bahagi at
Pagsisimula ng Bagong Aralin *Paksa: Mga Isyung Pandaigdig Sanaysay Plato sa kaniyang sanaysay? elemento ng Sanaysay?
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Pangkatang Gawain: Pagkilala kay Plato, ang orihinal na Pagkilala sa manunulat ng akda: Pagpapakilala/Pagtalakay sa Photo
*Pagtatala ng mga impormasyon manunulat ng akda (bidyu klip) Emilio Jacinto Essay
tungkol sa napiling isyu.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Gawain 1: Tala-Kaalaman Pagbasa sa Akda: Pagpapakita ng halimbawa ng
Bagong Aralin ”Ang Ningning at ang Liwanag” Photo Essay
(Mula sa Liwanag at Dilim)
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay sa mga bahagi at Dugtungang pagbasa sa akda: Gawain 8: Pagpapalawak ng
Paglalahad ng Bagong Kasanayan elemento ng Sanaysay. “Ang Alegorya ng Yungib” Kaalaman
#1
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 3: Paglinang ng Pagsasanib ng Gramatika at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Talasalitaan Retorika:
#2 *Mga Ekspresyon sa
Pagpapahayag sa Konsepto ng
Pananaw
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 4: Pag-unawa sa Akda Gawain sa Paglipat:
(Tungo sa Formative Assessment) *Gumawa ng isang photo essay na
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- nagtatampok sa napapanahong
araw na Buhay isyu ng alinmang bansa sa
H. Paglalahat ng Aralin Mediterranean.
I. Pagtataya ng Aralin Formative Test: Gawain 5: Pagsusuri sa Sanaysay Pagsasanay 1-2, pp. 40-41
*Bahagi at Elemento ng Sanaysay Pagbabahaginan ng Awtput

J. Karagdagang Gawain para sa Basahin: Magsaliksik: Pagsasanay 3, p. 42 Magdala ng mga larawan na


Takdang-Aralin at Remediation “Ang Alegorya ng Yungib,” pp. 32- *Mga Ekspresyon sa nagpapakita ng kagandahang-asal.
35 Pagpapahayag sa Konsepto ng
Pananaw
____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
IV. MGA TALA ____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
V. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Inaprobahan:

Mary Jane Y. Helar Eva Rodriguez Ricaborda ESTEBAN F. CANONES JR.,JD.,EDD.


T-1 Puno ng Departamento HT- IV Punongguro

You might also like