You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8

DAILY LESSON LOG Guro Jenielyn SA. Aquino Asignatura Filipino


(Pang-araw-araw na
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Setyembre 23-27, 2019 / 8:00 nu – 2:30 nh Markahan Ikalawa
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Setyembre 23, 2019 Setyembre 24, 2019 Setyembre 25, 2019 Setyembre 26, 2019 Setyembre 27, 2019

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-uanawa sa mga akdang pampanitikan sa Panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IIg-h-26 F8PT-IIf-g-26 F8PS-IIg-h-28


Nabibigyang-katangian ang Naikiklino (clining) ang mga Naipaliliwanag ang sariling
mga tauhan batay sa piling salitang ginamit sa akda kaisipan at pananaw nang
napakinggang paraan ng malinaw at makabuluhan C1. Nasasagutan ang yunit na pagsusulit sa asignaturang Filipino
kanilang pananalita F8PB-IIg-h-27 C2. Napahahalagahan ang mga araling tinalakay
Naiuugnay ang mga kaisipan sa
akda sa mga kaganapan sa sarili,
lipunan, at daigdig
II. NILALAMAN *Mahahalagang Tala sa Buhay *Panitikan: Paglalayag sa Puso Panitikan: Paglalayag sa Puso ng
ni Genoveva Edroza Matute ng Isang Bata ni Genoveva Isang Bata ni Genoveva Edroza
*Katangian ng Tauhan sa Edroza Matute Matute YUNIT TEST
Kuwento *Pagkiklino (clining) ng mga
salita

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro pp.342-343 p.366

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral pp.63-66

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo visual aids, telebisyon, laptop visual aids, telebisyon, laptop visual aids, telebisyon, laptop Sagutang papel, ballpen Sagutang papel, ballpen

III. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Tanong: Anu-ano ang iba’t Pagbibigay ng mahahalagang Tanong: Ano ang maikling
bagong aralin ibang paraan ng pagpapahayag detalye tungkol kay Genoveva kuwento? Ano ang pamagat ng
ang maaaring gamitin sa Edroza Matute kuwentong binasa kahapon?
pagsulat ng isang sanaysay?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagpapakita ng larawan ni Tanong: Sino ang iyong Pagpapanood ng video clip
Genoveva Edroza Matute paboritong guro?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Tanong: Pagbibigay-katangian Pagbibigay ng mga katangian ng Pagbibigay-interpretasyon sa
kay Genoveva Edroza Matute paboritong guro at paglalahad ng nilalaman o diwa ng video clip na
mga dahilan kung bakit ito naging napanood
paborito.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Paglalahad sa mahahalagang Pagtalakay sa paraan ng Pagbabalik-aral sa kuwentong Pagpapabasa at Pagpapabasa at pagpapaliwanag
bagong kasanayan #1 tala ng buhay ni Genoveva pagkiklino ng mga salita mula sa “Paglalayag sa Puso ng Isang Bata” pagpapaliwanag sa panuto sa panuto
Edroza Matute akda na binasa at tinalakay kahapon gamit
ang mga larawan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagpapaliwanag ng paraan ni Pagpapaliwanag ng kahulugan ng Paglalahad ng panuto para sa
bagong kasanayan # 2 Genoveva Edroza Matute ng maikling kuwento at pagbasa ng pangkatang gawain at
pagpili ng pangunahing tauhan kuwentong “Paglalayag sa Puso pagpapaliwanag ng pamantayan
sa kuwento ng Isang Bata”

F. Paglinang sa Kabihasaan Pangkatang Gawain: Pangkatang Gawain:


(Tungo sa Formative Assessment 3) Paglalahad ng mahahalagang Pag-uugnay ng kaisipan ng akda
impormasyon tungkol kay Pangkat 1 – Pagsusuri ng mga
Genoveva Edroza Matute Pangunahing Tauhan Batay sa
Pangkat 1 – Kapanganakan at Itsura, Kilos at Pananalita
Pamilya Pangkat 2 – Damdamin ng Mag-
Pangkat 2 – Edukasyon aaral
Pangkat 3 – Mga Katangian Pangkat 3 – Damdamin ng Guro
Pangkat 4 – Mga Tagumpay sa Pangkat 4 – Tema/Paksa
Buhay/Mga Akdang Isinulat *Ang mga mag-aaral ang pipili ng
*Ang mga mag-aaral ang pipili kanilang estratehiya sa gagawing
ng kanilang estratehiya sa pangkatan
gagawing pangkatan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Mga Tanong: Tanong: Ano ang ipinakitang Tanong: Kung ikaw ang bata sa
1. Bilang isang mag-aaral, bakit pagmamahal ng guro sa kuwento, babalikan at magpapaalam
kailangang kilalanin ang mga estudyante/ estudyante sa guro ka pa ba sa iyong guro kapag ikaw
Pilipinong manunulat? ang maaari mong isabuhay? ay napagalitan niya?
2. Paano mo maipakikita ang Pangatuwiranan.
pagpapahalaga sa mga
Pilipinong manunulat?
H. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, anu-anong Sa kabuuan, ano ang maikling Sa kabuuan, ano ang tema o paksa
mahahalagang tala ng buhay ni kuwento? ng nasabing akda? Patunayan.
Genoveva Edroza Matute ang
iyong natutuhan?
I. Pagtataya ng Aralin Makling Pagsusulit 1-5 Pagsasagot sa Pagsusulit Pagsasagot sa Pagsusulit

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at


remediation
IV.MGA TALA

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: BINIGYANG-PANSIN: NABATID:


______________________________ ______________________________ ____________________________
Jenielyn SA. Aquino Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago
Guro I sa Filipino 8 Ulong Guro I Punongguro III

You might also like