You are on page 1of 3

GRADES 1 to 12 Paaralan San Pedro National High School Baitang/Antas 8

DAILY LESSON LOG


(Pang-araw-araw na
Guro Jenielyn SA. Aquino Asignatura Filipino
Tala ng Pagtuturo) Petsa/Oras Pebrero 24-28, 2020/ 8:00nu - 2:30nh Markahan Ikaapat
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Pebrero 24, 2020 Pebrero 25, 2020 Pebrero 26, 2020 Pebrero 27, 2020 Pebrero 28, 2020

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa
lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nailalahad ang mahahalagang F8PB-IVd-e-35 Nailalahad ang mahahalagang Naihahanda ang mga
pangyayari sa aralin sa Naipaliliwanag ang sariling pangyayari sa aralin sa kagamitang gagamitin para
pamamagitan ng pagguhit saloobin/impresyon tungkol sa pamamagitan ng pagguhit sa susunod na aralin.
mahahalagang damdaming hatid
ng akda
F8PT-IV-g-36
Nabibigyang-kahulugan ang mga
piling salita na di-lantad ang
kahulugan batay sa pagkakagamit
sa pangungusap
II. NILALAMAN Paglalapat ng inaasahang Aralin 14: Ang Paglingap ng Paglalapat ng inaasahang produkto Paghahanda ng kagamitang
produkto Persyano (Paglalahad ng pampagtuturo
(Paglalahad ng Aralin 15: Ang Uliran mahahalagang
mahahalagang Aralin 16: Laki sa Layaw pangyayari sa aralin sa
pangyayari sa aralin sa pamamagitan ng pagguhit)
Aralin 17: Hiram na Bait
pamamagitan ng pagguhit)

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-mag-aaral pp.62-79 pp.80-89 pp.80-89

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Learning


Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Drawing notebook, aklat Kagamitang biswal, aklat, laptop Drawing notebook, aklat Kartolina, pentel pen,
pandisenyo
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o pagsisimula ng Pagbabahagian ng mga Pagtatala ng mahahalagang tagpo Pagsasagawa ng Tayo, Upon na
bagong aralin kaisipang natutuhan sa ng aralin 10-13 sa pamamagitan laro
paksang-aralin kahapon sa ng isang laro
pamamagitan ng isang laro
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Tanong: Bakit mahalagang Pagpapakita ng mga larawan Tanong: Ano ang kaugnayan ng
maunawaan ang mahahalagang mensahe ng araling tinalakay sa
tagpo at pangyayari ng akdang mga pangyayari sa tunay na buhay?
Florante at Laura?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Pagpapaliwanag ng sariling Ano ang ipinakikita ng mga Pagpapaliwanag ng sariling
pananaw hinggil sa nabanggit larawang nakapaskil? pananaw hinggil sa nabanggit na
na katanungan katanungan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagpapalawak ng talasalitaan 1. Paggawa ng visual aids.
bagong kasanayan #1 2. Paghahanda ng
ipagagawang pangkatang
gawain at pasasagutang
pagsusulit.
3. Paghahanda ng
pamantayan sa paggawa at
pagmamarka sa inaasahang
produkto.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Pagpapaliwanag ng panuto at Pagtalakay sa mga aralin Pagpapaliwanag ng panuto at
bagong kasanayan # 2 pamantayan pamantayan
F. Paglinang sa Kabihasaan Paglalapat ng inaasahang Paglalapat ng inaasahang produkto
(Tungo sa Formative Assessment 3) produkto (Paglalahad ng
(Paglalahad ng Mahahalagang pangyayari sa aralin
Mahahalagang pangyayari sa sa pamamagitan ng pagguhit)
aralin sa pamamagitan ng
pagguhit)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na buhay Nangyayari ba sa totoong buhay Bakit hindi dapat palakihin sa Maaari bang mangyari o nangyayari
ang mga kaisipang nakapaloob layaw ang mga anak? ba sa realidad ng buhay ang mga
sa akdang Florante at Laura? kaisipang nakapaloob sa inyong
mga iginuhit?
H. Paglalahat ng Aralin Sa kabuuan, ano ang ipinapakita Sa kabuuan, ano ang kaisipang Sa kabuuan, ano ang mahalagang
ng iyong mga iginuhit? hatid ng bawat araling tinalakay? aral na iyong natutuhan mula sa
akda na maaari mong magamit o
isabuhay sa iyong pang-araw-araw
na buhay?
I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para sa takdang-aralin at


remediation
IV.MGA TALA
V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa


pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho na
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

INIHANDA NI: IPINASA KAY: PINAGTIBAY NI:

______________________________________ ______________________________________ _____________________________________

Jenielyn SA. Aquino Gemma A. Mata Felipa DL. Santiago


Guro I sa Filipino 8 Ulong Guro I Punongguro III

You might also like