You are on page 1of 4

Grades 1 to 12 Paaralan: Pigcawayan National High School Baitang / Antas: G-8

DAILY LESSON LOG


(Pang araw-araw na Guro: RYAN ACE Y. SARMIENTO Asignatura: Filipino
Tala sa Pagtuturo)
Petsa/Oras Disyembre 12-16, 2022 Markahan Ikalawang Markahan
AM : 7:20-8:20 / 8:20-9:20/ 10:45-11:45
PM : 12:45- 1:45/ 3:45-4:45

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw

I.LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng
iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang
mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat
kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa ng mga akdang pampanitikang lumaganap sa panahon ng Amerikano, Komonwelt at sa Kasalukuyan

B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ang sariling tula sa alinmang anyong tinalakay tungkol sa pag-ibig sa tao, bayan o kalikasan.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PD-IIg-h-27 F8PT-IIc-d-24 F8WG-IIc-d-25 F8PU-IIg-h-28 60Minuto Para Matuto
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) Nasusuri ang katangian ng Naipaliliwanag ang mga Nabibigyang katangian ang piling Pasulat na wawakasan ang
tauhan batay sa itinanghal na eupemistiko o masining na tauhan sa maikling kuwento gamit maikling kuwento sa pagbubuod o
monologo na nakabatay sa pahayag na ginamit simbolo ang mga aspekto ng pandiwa pagbibigay ng makabuluhang
ilang bahagi ng maikling at pahiwatig na ginamit sa obserbasyon
kuwento akda
II. NILALAMAN A. Panitikan:Ang paglalayag sa Puso ng isang Bata ni Genoveva Edroza Matute
B. Wika:Aspekto ng Pandiwa

III. KAGAMITANG PANTURO Modyul, Laptop, Tsart

A. Sanggunian Kanlungan

1.Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa kagamitang p.220-221 p.222-225 p.234-235


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


Portal ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Panonood ng maikling kuwento Paglinang ng talasalitaan Pagpapakita ng mga larawang Panonood ng isang videoclip
at/o pagsisimula ng bagong aralin nagsasaad ng kilos o gawa

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naisasalaysay ang kuwentong Nakababasa ng maikling Nakikilala ang mga gawaing Nakabubuo ng isang wakas ng
napanood kuwento nakasaad batay sa larawang pinanood na videoclip
ipinakita

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Paglalahad ng sariling Kaligirang Pangkasaysayan Pag-uugnay sa wika basahin ang Paglalahad ng karanasan sa
karanasan sa loob ng paaralan ng maikling kuwento teksto pahina 232 pagsulat ng wakas
na hindi malilimot maging ito’y
mabuti o masama

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Ano ang naging epekto nito sa Pagbasa sa maikling kuwento Pagsagot sa mga tanong pahina Pagpapalitan ng opinyon tungkol
bagong kasanayan #1 iyong pagkatao? Paglalayag sa Puso ng Isang 233-234 sa kuwentong nabasa
Bata ni Genoveva Edroza-
Matute
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2

F. Paglinang ng Kabihasnan Pagbibigay ng buod ng kuwento Pagtalakay sa aspekto ng pandiwa Pagbibigay ng feedback
(Tungo sa Formative Assessment) gamit ang dayagram

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-araw na buhay Paghahambing ng sariling Pangkatang Gawain


karanasan sa nabasang
kuwento Gawain 1.Pagpili ng pandiwa sa
akdang binasa

H. Paglalahat ng Aralin Paglalarawan sa mga Tauhan Pag-uulat ng pangkatang Gawain Nakabubuo ng pangkalahatang
sa pamamagitan ng Character moral ukol sa mga nangyayari sa
Sketch Pagbibigay ng feedback buhay ng tao.

I. Pagtataya ng Aralin

V. MGA TALA
VI.PAGNINILAY

A .Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8
Iredele-
8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-
8 Engelman - 8
8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - Hooke-

8 Albert -

B. Bilang ng mag-aaral na nanganga-


ilangan ng iba pang gawain sa remediatio 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8 Iredele- 8 Carolus - 8
Iredele-
8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke- 8 Engelman - 8 Hooke-
8 Engelman - 8
8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - 8 Albert - Hooke-

8 Albert -

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na nakaunawa aralin

D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy


sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


ang nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong

F. Anong suliranin ang aking naranasan


na solusyon sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?

Prepared By: Checked by: Noted by:


RYAN ACE Y. SARMIENTO, MT-I EMMYLORD R CASIANO, MT-II RICKY S. FLORES, P-I
Filipino Department Instructional Leader AJHS Principal for Academics School Head

You might also like