Professional Documents
Culture Documents
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo) Petsa/ Oras Nobyembre 28 -Disyembre 2, 2022 – Ikaapat na Linggo Markahan Unang Semestre- Ikalawang Markahan
Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba
pang Gawain para sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga stratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang
mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Nilalaman maikling kuwento bilang isang anyo at nasusuri ang mga elemento/sangkap at maikling kuwento bilang isang anyo at nasusuri ang mga elemento/sangkap at
teknik nito. teknik nito.
B. Pamantayan sa Pagganap makasusulat ng isang tampok na eksena/tagpo para sa isang maikling kuwento makasusulat ng isang tampok na eksena/tagpo para sa isang maikling kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto natutukoy ang iba’t ibang elemento/sangkap at kagamitang pampanitikan sa natutukoy ang iba’t ibang elemento/sangkap at kagamitang pampanitikan sa
maikling kuwento HUMSS_CW/MPIg-i-11 maikling kuwento HUMSS_CW/MPIg-i-11
Isulat ang code ng bawat kasanayan.
Naitatanghal ang nilkhang kuwento gamit ang teknolohiya at nasusuri ang mga Naitatanghal ang nilkhang kuwento gamit ang teknolohiya at nasusuri ang uri ng
masining na paglalarawan na taglay ng sinulat na kuwento kuwentong isinulat at istruktura nito batay sa elemento
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng hanggang dalawang
linggo.
1
Paglikha ng isang Masining na Pagkukwento
Batay sa Masining na Paglalarawan na gamit ang pandama Paglikha ng isang Masining na Pagkukwento
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro SLM DepEd Sangay ng Pampanga SLM DepEd Sangay ng Pampanga
IV. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga
istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na
iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagbabaliktanaw sa.mga pamantayan sa pagsulat ng maikling kuwento batay sa Pagbabaliktanaw sa mga pamantayan sa pagsulat ng Maikling kuwento batay sa
pagsisimula ng bagong aralin bahagi at elemento nito instruktura ng ng pagkakasulat...
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naitatanghal ang nilkhang kuwento gamit ang teknolohiya at nasusuri ang mga Naitatanghal ang nilkhang kuwento gamit ang teknolohiya at nasusuri ang uri ng
masining na paglalarawan na taglay ng sinulat na kuwento kuwentong isinulat at istruktura nito batay sa elemento
PANUTO: Basahin ang sumusunod na mga paglalarawang pahayag at kilalanin PANUTO: Basahin ang sumusunod na mga kaisipan kaugnay sa pagtukoy sa
2
kung sa anong pandama (karaniwan o masining) nauugnay ang bawat isa.Isulat isang uri ng maikling kuwento
ang inyong sagot sa puwang na nakalaan sa unahan ng bawat bilang. Sa ibaba ng
inyong kasagutan,maglahad ng maikling paliwanag kung bakit ito ang inyong
sagot. Kuwento ng Pag-ibig Kuwento ng kababalaghan
2.Maanghang na ginataang laing, malinamnam na tinampang 1. Ito ay uri ng maikling kuwento na binibigyan diin ang kapaligiran,pananamit ng
kabasi, labanos na sawsawan, tamang-tama sa asim na sinampalukang manok at tauhan,uri ng pamumuhay at hanapbuhay ng mga tao sa nasahing pook.
matamis na kundol ang aming dinatnang nakahain sa mesa.
2. Ito ay uri ng maikling kuwento na nasa balangkas ng pangyayaring kawilihan o
3.Nakatutulig at sunud-sunod na putok ang narinig napumailanlang interes sa kuwentong ito
at at kasunod noon ay tilian ng mga kababaihan….
3. Ito ay uri ng maikling kuwento na mga dikapani-paniwalang bukod pa sa mga
4. Nadama ko ang di pangkaraniwang init ng kanyang palad at katakutan ang siyang daan ng kuwentong ito
pananamlay ng kanyang tinig idiniit ko ang aking kamay sa kanyang noo at siya ay
napatunayan kong nilalagnat… 4. Ito ay uri ng maikling kuwento na ang interes ng diin ay nasa pangunahing
tauhan
5.Sumama sa kanyang pakiramdam dahil sa pinaghalong sangsang
ng umaalingasaw sa labas at sa nakasusukang amoy na nanggaling sa isang 5. Ito ay uri ng maikling kuwento na tungkol sa pag-iibigan ng pangunahing tauhan
malapit na kanal… at katambal niyang tauhan
3
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagbabahagi at pagpapanood sa isinaayos na nilikhang masining na kuwento ng Pagbabahagi at pagpapanood sa isinaayos na nilikhang masining na kuwento ng
paglalahad ng bagong kasanayan bawat pangkat... bawat pangkat...
#2
F. Paglinang sa kabihasaan Pagsusuri sa dalawang nilikhang masining na pagkukuwento habang pinapanood Pagsusuri sa dalawang nilikhang masining na pagkukuwento habang pinapanood
ang itinanghal na masining na pagkukuwento sa bidyo ang itinanghal na masining na pagkukuwento sa bidyo
(tungo sa Formative Assessment)
4
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- Pagpapahalaga sa napanood na nilikhang kuwento kaugnay sa aral na maaaring Pagpapahalaga sa napanood na nilikhang kuwento kaugnay sa aral na maaaring
araw na buhay ilapat sa kasalukuyang karanasan sa buhay ilapat sa kasalukuyang karanasan sa buhay
H. Paglalahat ng Aralin Pagbuo ng sintesis sa batay sa napanood na nilikhang akda at sinuri Pagbuo ng sintesis sa batay sa napanood na nilikhang akda at sinuri
I. Pagtataya ng Aralin
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog ang
maaari mong gawin upang sila’y magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay
(Repleksyon)
sa iyo sa inyong pagkikita?
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
5
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
6
7
8
9