You are on page 1of 4

School CORAZON C.

AQUINO HIGH SCHOOL Grade Level 10


DAILY LESSON PLAN Teacher ROLAN D. GALAMAY Learning Area FILIPINO
Teaching Dates and Time August 22-26, 2022 Quarter Unang Markahan

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang
Pangnilalaman
B. Pamantayang Pagganap
C. Kasanayang F10PD-Ic-d-63 F10PB-Ic-d-64 F10PB-Ic-d-64 F10PU-Ic-d-66 REGIONAL DIAGNOSTIC
Pampagkatuto Natatalakay ang mga bahagi Nabibigyang-reaksiyon ang Nabibigyang-reaksiyon ang Naitatala ang mga ASSESSMENT
ng pinanood na nagpapakita mga kaisipan o ideya sa mga kaisipan o ideya sa impormasyon tungkol sa isa sa
ng mga isyung pandaigdig. tinalakay na akda. tinalakay na akda. napapanahong isyung
pandaigdig.
F10PU-Ic-d-66 F10PT-Ic-d-63 F10WG-Ic-d-59
Naitatala ang mga Natutukoy ang mga salitang Nagagamit ang angkop na mga F10WG-Ic-d-59
impormasyon tungkol sa isa magkakapareho o pahayag sa pagbibigay ng Nagagamit ang angkop na mga
sa napapanahong isyung magkakaugnay ang sariling pananaw. pahayag sa pagbibigay ng
pandaigdig. kahulugan. sariling pananaw.
F10EP-Ia-b-28
Nasasaliksik ang *Nakagagawa ng isang photo
mahahalagang impormasyon essay na nagtatampok sa
gamit ang silid-aklatan, napapanahong isyu ng
internet, at iba pang batis ng alinmang bansa sa
mga impormasyon. Mediterranean.

II. NILALAMAN Kahulugan, Elemento, at “Ang Alegorya ng Yungib” Gramatika at Retorika: * Bahagi at Elemento ng
Bahagi ng Sanaysay Sanaysay mula sa Greece *Mga Ekspresyon sa Sanaysay
Mula sa Allegory of the Cave Pagpapahayag sa Konsepto ng * Mga Ekspresyon sa
ni Plato Pananaw Pagpapahayag sa Konsepto ng
Isinalin ni Willita A. Enrijo Teksto: Pananaw
”Ang Ningning at ang Liwanag” -Photo Essay (Sanaysay ng
(Mula sa Liwanag at Dilim) ni Larawan)
Emilio Jacinto
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa - - -
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa pp. 19-13 pp. 5-9 pp. 14-19
Kagamitang Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina sa - - -
Teksbuk
4. Karagdagang - - -
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Laptop, Telebisyon - -
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Pagbabalik-aral sa mga Paglalahad sa mga Ano-ano ang naging pananaw Ano-ano ang mga bahagi at
aralin at/o pagsisimula tumatak na kaalaman nalaman sa Sanaysay ni Plato sa kaniyang elemento ng Sanaysay?
ng bagong aralin. ukol sa tinalakay na sanaysay?
mitolohiya.
B. Paghahabi sa layunin ng Panonood ng bidyu Pagkilala kay Plato, ang Pagkilala sa manunulat ng Pagpapakita ng isang larawan
aralin klips: orihinal na manunulat ng akda: Emilio Jacinto na napapanahong isyu.
*Paksa: Mga Isyung akda (bidyu klip)
Pandaigdig
C. Pag-uugnay ng mga Pangkatang Gawain: Pagbasa sa Akda: 1. Ibigay ang sariling
halimbawa sa bagong *Pagtatala ng mga ”Ang Ningning at ang Liwanag” pagpapakahulugan sa larawan.
aralin impormasyon tungkol sa (Mula sa Liwanag at Dilim)
napiling isyu. 2. Magbigay ng maaaring
maging solusyon upang
masugpo ang isyu.
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang mga Dugtungang pagbasa sa Gawain 8: Pagpapalawak ng Pagtatalakay at pagpapakilala
konsepto at paglalahad sumusunod: akda: Kaalaman sa Photo Essay.
ng bagong kasanayan # 1. Kahulugan ng “Ang Alegorya ng
1 Sanaysay Yungib”
2. Bahagi ng Sanaysay
3. Elemento ng
Sanaysay
E. Pagtalakay ng bagong Karagdagang Gawain 3: Paglinang ng Pagsasanib ng Gramatika at Pagtatalakay sa pamantayan
konsepto at paglalahad Pagtatalakay: Talasalitaan Retorika: sa pagbup ng isang Photo
ng bagong kasanayan # *Mga Ekspresyon sa Essay.
2 Mga Dapat Tandaan sa Pagpapahayag sa Konsepto ng
Pagsulat ng Sanaysay Pananaw
F. Paglinang sa Alin sa mga naibigay na Gawain 4: Pag-unawa Gawain 2:Pagpapalwak ng Pagpapakita ng mga larawan
Kabihasaan isyung pandaigdaig ang sa Akda Kaalaman (p. 16) at sama-samang lapatan ng
nais mong gawan ng panimula, gitna, at wakas ng
sanaysay. Bakiit? sanaysay.
G. Paglalapat ng aralin sa Itanong: Itanong: Gawain 4: Share-It Mo Naman Itanong: Anong larawan ang
pang-araw-araw na 1. Ano ang iyong Ano-anong mga (p. 19) nais mong makita sa
buhay natutuhan sa sanaysay? kaalamang tumatak sa kinabukasan? Ipaliwanag.
H. Paglalahat ng Aralin iyong isipan mula sa Itanong: Ano-ano ang mga
2. Para sa iyo, gaano ito akda na maaari mong dapat tandaan sa pagbu ng
kahalaga? maiugnay sa totoong photo essay?
buhay?
I. Pagtataya ng Aralin MULTIPLE TEST – 5 Gawain 5: Pagsusuri sa Gawain 3: Pagsasanib ng MULTIPLE TEST – 5 aytem
aytem Sanaysay Gramatika at Retorika
J. Karagdagang gawain - Magsaliksik: - -
para sa takdang-aralin at *Mga Ekspresyon sa
remediation Pagpapahayag sa
Konsepto ng Pananaw
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatutulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral na magpapatuloy
sa remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong Suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like