You are on page 1of 3

Grades 1 to 12 Paaralan Kwarter UNA

DAILY LESSON Guro Linggo IKATLO


LOG Baitang at Asignatura Petsa SETYEMBRE 11-14, 2023
Seksyon Oras 1:00-2:00

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
C. Mga Kasanayan sa F10PT-Ic-d-63 F10PT-Ic-d-63 F10WG-Ic-d-59 F10PU-Ic-d-66
Pagkatuto Natutukoy ang mga salitang Nagagamit ang angkop na mga
Isulat ang code sa bawat magkakapareho o Natutukoy ang mga salitang pahayag sa pagbibigay ng Naitatala ang mga impormasyon
kasanayan magkakaugnay ang kahulugan magkakapareho o magkakaugnay ang sariling pananaw tungkol sa isa sa napapanahong
kahulugan isyung pandaigdig

Panitikan: Panitikan: Gramatika at Retorika: Gramatika at Retorika:


“Ang Alegorya ng Yungib” “Ang Alegorya ng Yungib” *Mga Ekspresyon sa *Mga Ekspresyon sa
Sanaysay mula sa Greece Sanaysay mula sa Greece Pagpapahayag sa Konsepto ng Pagpapahayag sa Konsepto ng
Mula sa Allegory of the Cave Mula sa Allegory of the Cave ni Plato Pananaw Pananaw
II. NILALAMAN
ni Plato Isinalin ni Willita A. Enrijo Teksto: Teksto:
Isinalin ni Willita A. Enrijo
”Ang Ningning at ang Liwanag” ”Ang Ningning at ang Liwanag”
(Mula sa Liwanag at Dilim) ni (Mula sa Liwanag at Dilim) ni
Emilio Jacinto Emilio Jacinto

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
1. Gabay ng Guro
Pandaigdig, pp. 11-12 13-14 Pandaigdig, p. 14 p. 15
Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
Pandaigdig, pp. 28-32 32-37 Pandaigdig, pp. 37-42 p.43
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Panonood ng bidyu klips: Paglalahad sa mga nalaman sa Ano-ano ang naging pananaw ni Pagbabalik-aral sa mahahalagang
Aralin o Pagsisimula ng Sanaysay Plato sa kaniyang sanaysay? konseptong natutunan sa aralin.
Bagong Aralin *Paksa: Mga Isyung
Pandaigdig
B. Paghahabi sa Layunin ng Pangkatang Gawain: Pagkilala kay Plato, ang orihinal na Pagkilala sa manunulat ng akda:
Aralin manunulat ng akda (bidyu klip) Emilio Jacinto
*Pagtatala ng mga
impormasyon tungkol sa
napiling isyu.
C. Pag-uugnay ng Halimbawa Gawain 1: Tala-Kaalaman Pagbasa sa Akda:
sa Bagong Aralin
”Ang Ningning at ang Liwanag”
(Mula sa Liwanag at Dilim)
D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay sa mga bahagi at Dugtungang pagbasa sa akda: Gawain 8: Pagpapalawak ng Pagsasagawa ng pamantayan sa
Konsepto at Paglalahad ng elemento ng Sanaysay. Kaalaman pagganap at pagmamarka
Bagong Kasanayan #1 “Ang Alegorya ng Yungib”
E. Pagtalakay ng Bagong Gawain 3: Paglinang ng Talasalitaan Pagsasanib ng Gramatika at
Konsepto at Paglalahad ng Retorika: *Mga Ekspresyon sa
Bagong Kasanayan #2 Pagpapahayag sa Konsepto ng
Pananaw
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 4: Pag-unawa sa Akda
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin sa Ipagawa ang Gawain 7: Larawan
Pang-Araw-araw na Buhay ng Pagkatuto
H. Paglalahat ng Aralin Paano makatutulong ang
sanaysay sa pagkakaroon ng
kamalayan sa kultura at kaugalian
ng isang bansa?
I. Pagtataya ng Aralin Formative Test: Gawain 5: Pagsusuri sa Sanaysay Pagsasanay 1-2, pp. 40-41
Pagbuo/Paggawa ng Photo Essay
*Bahagi at Elemento ng
Sanaysay
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin: Magsaliksik: Pagsasanay 3, p. 42 Pagbabalik-aral sa mahahalagang
Takdang-Aralin at “Ang Alegorya ng Yungib,” pp. *Mga Ekspresyon sa Pagpapahayag sa konseptong natutunan sa aralin.
Remediation 32-35 Konsepto ng Pananaw

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na masosolusyunan
sa tulong ng aking punongguro
at supervisor?

Inihanda ni: Iwinasto ni:

You might also like