You are on page 1of 6

GRADES 1 to 12 Baitang/ Markahan

Paaralan: SJNHS-MANUINO-O ANNEX GRADO 10 Una Petsa: SEPT 11- 15, 2023
Pang-Araw-araw Antas: :
na
Guro: ELAIZA CLAIRE L. PALLONES Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikatlo Oras: 9:45-11:45
Tala sa Pagtuturo

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
Pagganap
Ang mag-aaral ay nakagagawa ng isang photo essay na nagtatampok sa napapanahong isyu ng alinmang bansa sa Mediterranean.

C. Mga Kasanayan sa F10WG-Ia-b-57 F10PD-Ic-d-63 F10PB-Ic-d-64 F10PB-Ic-d-64


Pagkatuto Nagagamit ang angkop na Natatalakay ang mga bahagi ng Nabibigyang-reaksiyon ang mga kaisipan Nabibigyang-reaksiyon ang
Isulat ang code sa pandiwa bilang aksiyon, pinanood na nagpapakita ng mga isyung o ideya sa tinalakay na akda. mga kaisipan o ideya sa
bawat kasanayan pangyayari at karanasan. pandaigdig. F10PT-Ic-d-63 tinalakay na akda.
F10PD-Ia-b-61 F10PU-Ic-d-66 Natutukoy ang mga salitang F10WG-Ic-d-59
Natutukoy ang mensahe at layunin Naitatala ang mga impormasyon tungkol magkakapareho o magkakaugnay ang Nagagamit ang angkop na mga
ng napanood na cartoon ng isang sa isa sa napapanahong isyung kahulugan. pahayag sa pagbibigay ng
mitolohiya. pandaigdig. sariling pananaw.
F10EP-Ia-b-28
Nasasaliksik ang
mahahalagang impormasyon
gamit ang silid-aklatan,
internet, at iba pang batis ng
mga impormasyon.

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Gramatika at Retorika: Aralin 1.2: Panitikan: Gramatika at Retorika:
*Angkop na Gamit ng Pandiwa “Ang Alegorya ng Yungib” “Ang Alegorya ng Yungib” *Mga Ekspresyon sa
Bilang Aksiyon, Karanasan at Sanaysay mula sa Greece Sanaysay mula sa Greece Pagpapahayag sa Konsepto
Pangyayari Bahagi at Elemento ng Sanaysay Mula sa Allegory of the Cave ni Plato ng Pananaw
Teksto: Isinalin ni Willita A. Enrijo Teksto:
*Nagkaroon ng Anak sina Wigan at ”Ang Ningning at ang Liwanag”
Bugan” (Mula sa Liwanag at Dilim) ni
Emilio Jacinto

KAGAMITANG
PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang
1. Gabay ng Guro
pp. 09-10 11-12 13-14 Pandaigdig, p. 14
2. Kagamitang Pang- Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
Mag-aaral pp. 22-26
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, pp. Filipino 10: Panitikang
3. Teksbuk
28-32 32-37 Pandaigdig, pp. 37-42
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
Talahanayan, bidyu klips,
sipi ng akda, bidyu klips sipi ng akda, larawan
B. Iba pang Kagamitang mla. paper, pentel
Panturo laptop, overhead projector,
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker
speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
III. PAMAMARAAN Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Gawain 1: Paglalahad sa mga nalaman sa Ano-ano ang naging pananaw ni Plato sa Ano-ano ang mga bahagi at
Nakaraang Aralin o Eksenang Love Ko, Iaarte Ko! Sanaysay kaniyang sanaysay? elemento ng Sanaysay?
Pagsisimula ng
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Pagsanib ng Gramatika at Pangkatang Gawain: Pagkilala kay Plato, ang orihinal na Pagkilala sa manunulat ng
Layunin ng Aralin Retorika: *Pagtatala ng mga impormasyon tungkol manunulat ng akda (bidyu klip) akda: Emilio Jacinto
*Paglalahad sa mga dating sa napiling isyu.
kaalaman tungkol sa pandiwa.
C. Pag-uugnay ng Panonood/Pagbasa sa Akda: Gawain 1: Tala-Kaalaman Pagbasa sa Akda:
Halimbawa sa *Nagkaroon ng Anak sina Wigan at ”Ang Ningning at ang Liwanag”
Bagong Aralin Bugan” (Mula sa Liwanag at Dilim)
D. Pagtalakay ng Pagtalakay: Pagtalakay sa mga bahagi at elemento Dugtungang pagbasa sa akda: Gawain 8: Pagpapalawak ng
Bagong Konsepto at *Angkop na Gamit ng Pandiwa ng Sanaysay. “Ang Alegorya ng Yungib” Kaalaman
Paglalahad ng Bilang Aksiyon, Karanasan at
Bagong Kasanayan Pangyayari
#1
E. Pagtalakay ng Gawain 3: Paglinang ng Talasalitaan Pagsasanib ng Gramatika at
Bagong Konsepto at Retorika:
Paglalahad ng *Mga Ekspresyon sa
Bagong Kasanayan Pagpapahayag sa Konsepto ng
#2 Pananaw
F. Paglinang sa Pagpili ng mga pangungusap na Gawain 4: Pag-unawa sa Akda
Kabihasaan may pandiwa mula sa akda batay
(Tungo sa Formative sa gamit nito.
Assessment)
G. Paglalapat ng Aralin
sa Pang-Araw-araw
na Buhay
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin *Formative Test Formative Test: Gawain 5: Pagsusuri sa Sanaysay Pagsasanay 1-2, pp. 40-41
Pagsasanay 1 at 2, pp. 25-26 *Bahagi at Elemento ng Sanaysay
J. Karagdagang Magsagawa ng isang panayam sa Basahin: Magsaliksik: Pagsasanay 3, p. 42
Gawain para sa isang lolo o lola sa inyong pamilya “Ang Alegorya ng Yungib,” pp. 32-35 *Mga Ekspresyon sa Pagpapahayag sa
Takdang-Aralin at o komunidad. Magpakuwento sa Konsepto ng Pananaw
Remediation kanila ng mga mito o iba pang
kauri nito. Maaari ding magsaliksik
sa iba’t ibang pagkukunan ng
impormasyon.
_____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari nang _____Natapos ang aralin at maaari nang _____Natapos ang aralin at
IV. MGA TALA nang magpatuloy sa susunod na magpatuloy sa susunod na aralin. magpatuloy sa susunod na aralin. maaari nang magpatuloy sa
aralin. _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin kakulangan sa oras. kakulangan sa oras. _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa kakulangan sa oras. _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil napapanahong mga
_____Hindi natapos ang aralin napakaraming ideya ang gustong ibahagi napakaraming ideya ang gustong ibahagi pangyayari.
dahil napakaraming ideya ang ng mga mag-aaral patungkol sa paksang ng mga mag-aaral patungkol sa paksang _____Hindi natapos ang aralin
gustong ibahagi ng mga mag-aaral pinag-aaralan pinag-aaralan dahil napakaraming ideya ang
patungkol sa paksang pinag- _____Hindi natapos ang aralin dahil sa _____Hindi natapos ang aralin dahil sa gustong ibahagi ng mga mag-
aaralan pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase pagkakaantala/pagsuspindi sa mga klase aaral patungkol sa paksang
_____Hindi natapos ang aralin dulot ng mga gawaing dulot ng mga gawaing pinag-aaralan
dahil sa pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng pang-eskwela/mga sakuna/pagliban ng _____Hindi natapos ang aralin
pagkakaantala/pagsuspindi sa mga gurong nagtuturo. gurong nagtuturo. dahil sa
klase dulot ng mga gawaing pang- Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: pagkakaantala/pagsuspindi sa
eskwela/mga sakuna/pagliban ng mga klase dulot ng mga
gurong nagtuturo. gawaing pang-eskwela/mga
Iba pang mga Tala: sakuna/pagliban ng gurong
nagtuturo.
Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y
V. PAGNINILAY matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
ng pagtuturo ang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong? ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang
____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Malayang Talakayan
____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Inquiry-Based Learning
____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Replektibong Pagkatuto
____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Paggawa ng Poster
____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Panonood ng Video
____Integrative Learning ____Integrative Learning (Integrating ____Integrative Learning (Integrating ____Powerpoint Presentations
(Integrating Current Issues) Current Issues) Current Issues) ____Integrative Learning
____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk (Integrating Current
____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning Issues)
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Reporting/ Gallery Walk
____Games ____Games ____Games ____Problem-based Learning
____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____Peer Learning
____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Games
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____ANA/KWL Technique
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: ____Decision Chart
____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya:

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang ____Nakatulong upang maunawaan ng ____Nakatulong upang maunawaan ng ____Nakatulong upang
maunawaan ng mga mag-aaral mga mag-aaral ang aralin. mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral
ang aralin. ____Naganyak ang mga mag-aaral na ____Naganyak ang mga mag-aaral na ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral gawin ang mga gawaing naiatas sa gawin ang mga gawaing naiatas sa ____Naganyak ang mga mag-
na gawin ang mga gawaing naiatas kanila. kanila. aaral na gawin ang mga
sa kanila. ____Nalinang ang mga kasanayan ng ____Nalinang ang mga kasanayan ng gawaing naiatas sa kanila.
____Nalinang ang mga kasanayan mga mag-aaral. mga mag-aaral. ____Nalinang ang mga
ng mga mag-aaral. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. kasanayan ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase. Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: ____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
masosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Inihanda ni: Iwinasto ni:

ELAIZA CLAIRE L. PALLONES SONIA C. CUPLA


Sabjek Titser Pangulong Guro

You might also like