You are on page 1of 3

BAITANG 10 Paaralan: ZNHS-WEST Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Una Petsa: Setyembre 4- 8, 2023

Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: BOYET S. FERNANDEZ Asignatura: FILIPINO Linggo: Una Oras:

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
Ang mag-aaral ay inaasahang makapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PN-Ia-b-62 F10PB-Ia-b-62 F10WG-Ia-b-57 F10PU-Ia-B-64
Isulat ang code sa bawat kasanayan Nasasagot ang mga tanong sa Naipahahayag ang mahahalagang Naiuugnay ang mga kaisipang Nagagamit ang angkop na pandiwa Naisusulat ang sariling mitolohiya
binigyang pretest. kaisipan sa napakinggan. nakapaloob sa akda sa nangyayari bilang aksiyon, pangyayari at batay sa paksa ng akdang binasa.
F10PS-Ia-b-64 sa sarili, pamilya, pamayanan, karanasan. F10EP-Ia-b-27
Nabibigyang kahulugan ang salitang Naipahahayag nang malinaw ang lipunan, at daigdig. F10PD-Ia-b-61 Naisasagawa ang sistematikong
Panitikan at uri nito sariling opinyon sa paksang F10PT-Ia-b-61 Natutukoy ang mensahe at layunin pananaliksik sa iba’t ibang
tinalakay. Naiuugnay ang kahulugan ng salita ng napanood na cartoon ng isang pagkukunan ng impormasyon
batay sa kayarian nito. mitolohiya. (internet, silid-aklatan, at iba pa)

*Naisasalaysay ang sinulat na mito


batay sa pamantayang inilahad.
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 1.1: Panitikan: Gramatika at Retorika: *Mitolohiya mula sa Rome
Panitikang pandaigdig Mitolohiya mula sa Rome “Cupid at Psyche” *Angkop na Gamit ng Pandiwa *Angkop na Gamit ng Pandiwa
Bilang Aksiyon, Karanasan at
Pangyayari -Pagsulat ng Mito
Teksto:
*Nagkaroon ng Anak sina Wigan at
Bugan”
KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
1. Gabay ng Guro
pp. 01-08 pp. 01-08 pp. 08-09 pp. 09-10 pp. 10-11
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
pp. 01-08 pp. 01-14 pp. 14-22 pp. 22-26 pp. 26-27
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
larawan, grap, talahanayan, sipi ng sipi ng akda, bidyu klip, ppt,
Bidyo kulips bidyu klips, ppt akda, ppt
sipi ng akda, bidyu klips, ppt
B. Iba pang Kagamitang Panturo dayagram
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Gawain 1: Panonood ng bidyu klip: Gawain 1: Laro: Gawain 1: Pagnilayan at Unawain:
Pagsisimula ng Bagong Aralin *Mitolohiya ng Pilipinas Hula Mo, Imahen Ko! Eksenang Love Ko, Iaarte Ko! *Balikan ang Gawain 2: Alam-Nais-
Natutuhan. Sagutin ang Gabay na
Tanong
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 2: Pagtapat-tapatin Gawain 2: Krusigrama Pagsanib ng Gramatika at Retorika:
*Piliin sa Kolum B ang paglalarawan *Paglinang ng Talasalitaan *Paglalahad sa mga dating
sa katangian ng mga diyos na kaalaman tungkol sa pandiwa.
nakatala sa Kolum A *Paglalahad sa mga Gabay na
Gawain 3: Alam-Nais-Natutuhan Tanong

C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Gawain 4: Panonood ng bidyu klip: Panonood/Pagbasa sa Akda:


Bagong Aralin *Bansang Roma, Italya *Nagkaroon ng Anak sina Wigan at
Bugan”
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtalakay tungkol sa Mitolohiya Dugtungang Pagsasalaysay sa Gawain 2: Hamon sa Pag-unawa
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Akda: *Pagsagot sa mga Gabay na
#1 “Cupid at Psyche” Tanong
Gawain 3: Pagsusuri sa Tauhan
*Pagsagot sa mga Gabay na
Tanong
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagbasa sa akda: Gawain 4: Pag-uugnay Pagtalakay:
Paglalahad ng Bagong Kasanayan *Ang Mitolohiya ng Taga-Rome Gawain 5: Kulturang Masasalamin *Angkop na Gamit ng Pandiwa
#2 Panonood: Bilang Aksiyon, Karanasan at
*The 12 Great Olympian God Pangyayari

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpili ng mga pangungusap na Gawain sa Paglipat:


(Tungo sa Formative Assessment) may pandiwa mula sa akda batay sa *Batay sa isinagawang pananaliksik
gamit nito. tungkol sa mga mito sa inyong
rehiyon, sumulat ng isang
pasalaysay na akda na
kapupulutan ng aral sa buhay at
paghuhugutan ng pag-asa.

Pagsasalaysay sa sinulat na mito.


*Ilahad ang Pamantayan sa
Pagtataya
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Gawain 6: Pagkukuro-kuro
araw na Buhay “Hindi nabubuhay ang pag-ibig kung
walang pagtitiwala.”
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapahayag ng mga natutuhan *Paglalahad sa mensahe o aral na
tungkol sa mitolohiya. nakuha mula sa teksto.
I. Pagtataya ng Aralin Formative Test
*Pagtukoy sa 12 diyos at diyosa ng
Olympus batay sa kanilang
katangian at kapangyarihang taglay
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang akdang “Cupid at Magsaliksik tungkol sa gamit ng Magsagawa ng isang panayam sa Magsaliksik tungkol sa mga bahagi
Takdang-Aralin at Remediation Psyche” sa pp. 14-20. Pandiwa isang lolo o lola sa inyong pamilya o at elemento ng Sanaysay.
komunidad. Magpakuwento sa
kanila ng mga mito o iba pang kauri
nito. Maaari ding magsaliksik sa
iba’t ibang pagkukunan ng
impormasyon.

Inihanda ni: Iwinasto ni:

BOYET S. FERNANDEZ MA. CRISTINA ALVAREZ


Secondary School Teacher I Master Teacher I

You might also like