You are on page 1of 6

Northern Bugasong National High School

Cubay North, Bugasong, Antique

NORTHERN BUGASONG
Paaralan: Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Una Petsa: August 22-26, 2022
Pang-Araw-araw na NHS
Tala sa Pagtuturo CHARMAINE THERESE P. Oras/ 2:00-3:00 PM
Guro: Asignatura: FILIPINO Linggo: Una
TRAIN Baitang: 10-Bonifacio

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.

Ang mag-aaral ay inaasahang makapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PN-Ia-b-62 F10PB-Ia-b-62 F10WG-Ia-b-57 F10PU-Ia-B-64


Isulat ang code sa bawat Naipahahayag ang mahahalagang Naiuugnay ang mga kaisipang Nagagamit ang angkop na Naisusulat ang sariling mitolohiya
kasanayan kaisipan sa napakinggan. nakapaloob sa akda sa pandiwa bilang aksiyon, batay sa paksa ng akdang binasa.
F10PS-Ia-b-64 nangyayari sa sarili, pamilya, pangyayari at karanasan. F10EP-Ia-b-27
Naipahahayag nang malinaw ang pamayanan, lipunan, at daigdig. F10PD-Ia-b-61 Naisasagawa ang sistematikong INDIVIDUAL
sariling opinyon sa paksang F10PT-Ia-b-61 Natutukoy ang mensahe at pananaliksik sa iba’t ibang COOPERATIVE
tinalakay. Naiuugnay ang kahulugan ng layunin ng napanood na cartoon pagkukunan ng impormasyon LEARNING
salita batay sa kayarian nito. ng isang mitolohiya. (internet, silid-aklatan, at iba pa) (ICL)

*Naisasalaysay ang sinulat na


mito batay sa pamantayang
inilahad.
II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 1.1: Panitikan: Gramatika at Retorika: *Mitolohiya mula sa Rome
Mitolohiya mula sa Rome “Cupid at Psyche” *Angkop na Gamit ng Pandiwa *Angkop na Gamit ng Pandiwa
Bilang Aksiyon, Karanasan at
Pangyayari -Pagsulat ng Mito
Teksto:
*Nagkaroon ng Anak sina Wigan
at Bugan”
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
Northern Bugasong National High School
Cubay North, Bugasong, Antique

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
A. Sanggunian
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang
1. Gabay ng Guro
pp. 01-08 Pandaigdig, pp. 08-09 Pandaigdig, pp. 09-10 Pandaigdig, pp. 10-11
Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral
pp. 01-14 Pandaigdig, pp. 14-22 Pandaigdig, pp. 22-26 Pandaigdig, pp. 26-27
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa Portal ng Learning
Resource
larawan, grap, talahanayan, sipi ng sipi ng akda, bidyu klip, ppt,
bidyu klips, ppt akda, ppt
sipi ng akda, bidyu klips, ppt
dayagram
B. Iba pang Kagamitang Panturo
laptop, overhead projector, laptop, overhead projector,
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector
speaker speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng
III. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang
pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Gawain 1: Panonood ng bidyu klip: Gawain 1: Laro: Gawain 1: Pagnilayan at Unawain:
Pagsisimula ng Bagong Aralin *Mitolohiya ng Pilipinas Hula Mo, Imahen Ko! Eksenang Love Ko, Iaarte Ko! *Balikan ang Gawain 2: Alam-
Nais-Natutuhan. Sagutin ang
Gabay na Tanong
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain 2: Pagtapat-tapatin Gawain 2: Krusigrama Pagsanib ng Gramatika at
*Piliin sa Kolum B ang paglalarawan *Paglinang ng Talasalitaan Retorika:
sa katangian ng mga diyos na *Paglalahad sa mga dating
nakatala sa Kolum A *Paglalahad sa mga Gabay na kaalaman tungkol sa pandiwa.
Gawain 3: Alam-Nais-Natutuhan Tanong

C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Gawain 4: Panonood ng bidyu klip: Panonood/Pagbasa sa Akda:


Bagong Aralin *Bansang Roma, Italya *Nagkaroon ng Anak sina Wigan
at Bugan”
D. Pagtalakay ng Bagong Pagtalakay tungkol sa Mitolohiya Dugtungang Pagsasalaysay sa Gawain 2: Hamon sa Pag-unawa
Konsepto at Paglalahad ng Akda: *Pagsagot sa mga Gabay na
Bagong Kasanayan #1 “Cupid at Psyche” Tanong
Gawain 3: Pagsusuri sa Tauhan
*Pagsagot sa mga Gabay na
Tanong
Northern Bugasong National High School
Cubay North, Bugasong, Antique

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
E. Pagtalakay ng Bagong Pagbasa sa akda: Gawain 4: Pag-uugnay Pagtalakay:
Konsepto at Paglalahad ng *Ang Mitolohiya ng Taga-Rome Gawain 5: Kulturang *Angkop na Gamit ng Pandiwa
Bagong Kasanayan #2 Panonood: Masasalamin Bilang Aksiyon, Karanasan at
*The 12 Great Olympian God Pangyayari

F. Paglinang sa Kabihasaan Pagpili ng mga pangungusap na Gawain sa Paglipat:


(Tungo sa Formative may pandiwa mula sa akda batay *Batay sa isinagawang
Assessment) sa gamit nito. pananaliksik tungkol sa mga
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang- Gawain 6: Pagkukuro-kuro mito sa inyong rehiyon, sumulat
Araw-araw na Buhay “Hindi nabubuhay ang pag-ibig ng isang pasalaysay na akda na
kung walang pagtitiwala.” kapupulutan ng aral sa buhay at
H. Paglalahat ng Aralin Pagpapahayag ng mga natutuhan *Paglalahad sa mensahe o aral paghuhugutan ng pag-asa.
tungkol sa mitolohiya. na nakuha mula sa teksto.
I. Pagtataya ng Aralin Formative Test *Formative Test Pagsasalaysay sa sinulat na mito.
*Pagtukoy sa 12 diyos at diyosa ng Pagsasanay 1 at 2, pp. 25-26 *Ilahad ang Pamantayan sa
Olympus batay sa kanilang Pagtataya
katangian at kapangyarihang taglay
J. Karagdagang Gawain para sa Basahin ang akdang “Cupid at Magsaliksik tungkol sa gamit ng Magsagawa ng isang panayam sa Magsaliksik tungkol sa mga
Takdang-Aralin at Remediation Psyche” sa pp. 14-20. Pandiwa isang lolo o lola sa inyong pamilya bahagi at elemento ng Sanaysay.
o komunidad. Magpakuwento sa
kanila ng mga mito o iba pang
kauri nito. Maaari ding
magsaliksik sa iba’t ibang
pagkukunan ng impormasyon.
_____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at _____Natapos ang aralin at
IV. MGA TALA nang magpatuloy sa susunod na maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa
aralin. susunod na aralin. susunod na aralin. susunod na aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras. dahil sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
napakaraming ideya ang gustong dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang dahil napakaraming ideya ang
ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag- gustong ibahagi ng mga mag-
patungkol sa paksang pinag-aaralan aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang aaral patungkol sa paksang
_____Hindi natapos ang aralin dahil pinag-aaralan pinag-aaralan pinag-aaralan
sa pagkakaantala/pagsuspindi sa _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
Northern Bugasong National High School
Cubay North, Bugasong, Antique

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
mga klase dulot ng mga gawaing dahil sa dahil sa dahil sa
pang-eskwela/mga sakuna/pagliban pagkakaantala/pagsuspindi sa pagkakaantala/pagsuspindi sa pagkakaantala/pagsuspindi sa
ng gurong nagtuturo. mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing
Iba pang mga Tala: pang-eskwela/mga pang-eskwela/mga pang-eskwela/mga
sakuna/pagliban ng gurong sakuna/pagliban ng gurong sakuna/pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin
V. PAGNINILAY upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
Northern Bugasong National High School
Cubay North, Bugasong, Antique

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
pagtuturo ang nakatulong ng ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
lubos? Paano ito nakatulong? ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang ____Maliit na Pangkatang
____Malayang Talakayan Talakayan Talakayan Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Replektibong Pagkatuto ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
____Paggawa ng Poster ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
____Panonood ng Video ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Powerpoint Presentations ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
____Integrative Learning ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations
(Integrating Current Issues) ____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning
____Reporting/ Gallery Walk (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues)
____Problem-based Learning ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk
____Peer Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning
____Games ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____ANA/KWL Technique ____Games ____Games ____Games
____Decision Chart ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique
____Quiz Bee ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart
Iba pang Estratehiya: ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang ____Nakatulong upang ____Nakatulong upang
ng mga mag-aaral ang aralin. maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral
____Naganyak ang mga mag-aaral ang aralin. ang aralin. ang aralin.
na gawin ang mga gawaing naiatas ____Naganyak ang mga mag- ____Naganyak ang mga mag- ____Naganyak ang mga mag-
sa kanila. aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
____Nalinang ang mga kasanayan naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
ng mga mag-aaral. ____Nalinang ang mga ____Nalinang ang mga ____Nalinang ang mga
____Pinaaktibo nito ang klase. kasanayan ng mga mag-aaral. kasanayan ng mga mag-aaral. kasanayan ng mga mag-aaral.
Iba pang dahilan: ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase.
Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
Northern Bugasong National High School
Cubay North, Bugasong, Antique

IKALIMANG
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW
ARAW

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na masosolusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
supervisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni:

CHARMAINE THERESE P. TRAIN ________MA. AGNES L. SOLIS_


Sabjek Titser Teacher-In-Charge

You might also like