You are on page 1of 4

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IV – A CALABARZON
Sangay ng Lalawigan ng Quezon
Purok ng Kanlurang Lopez
LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL
Magsaysay, Lopez, Quezon

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO


FILIPINO – BAITANG 10
Taong Panuruan 2022 – 2023

GURO JECEL C. MATRIANO MARKAHAN/LINGGO IKALAWANG MARKAHAN/IKALAWA

PANGKAT/ORAS G 9-JCM, GVV, MAM, NMB, AMF/7am-5pm PETSA Nobyembre 14– 18, 2022

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
I. LAYUNIN mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa pabula gamit ang teknolohiya upang lubos na maunawaan at mapahalagahan ang katangian ng mga tao sa bansang
pinagmulan nito

B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng sistematikong pagsusuriupang pasubalian o pagtibayin na ang mga hayop na ginamit sa pabula ay sumasalamin sa katangian ng mga tao ng bansang pinagmulan nito

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pag-unawa sa Napakinggan (PN) Pag-unawa sa Binasa (PB) Pagsulat (PU) Wika at Gramatika (WG)
Isulat ang code sa bawat kasanayan
I. LAYUNIN Independent/Collaborative
F9PN-IIc-46 F9PB-IIc-46 F9PU-IIa-b-47 F9WG-IIc-48 Learning

Nabibigyang-puna ang kabisaan ng Nabibigyang-puna ang kabisaan ng Naisusulat ang isang pabula sa Nagagamit ang iba’t ibang ekspreyon
paggamit ng hayop bilang mga paggamit ng hayop bilang mga paraang babaguhin ang karakter ng sa pagpapahayag ng damdamin
tauhan na parang taong nagsasalita tauhan na parang taong nagsasalita isa sa mga tauhan nito
at kumikilos. at kumikilos

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Gamit ang Hayop Bilang mga Ang sutil na palaka
Tauhan na Parang Taong Malikhaing Pagsulat Pagtatanghal ICL
Nagsasalita at Kumikilos (Pabula ng Korea)

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Panitikang Asyano 9, pp. 107-109 Panitikang Asyano 9, pp. 107-109 Panitikang Asyano 9, pp. 107-109 Panitikang Asyano 9, pp. 107-109
1. Gabay ng Guro
K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9

3. Teksbuk
K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9
Portal ng Learning Resource
Laptop Laptop Laptop Laptop
B. Iba pang Kagamitang Panturo
Projector Projector Projector Projector

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,
III. PAMAMARAAN mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
PAGTUKLAS PAGLINANG PAGNINILAY AT PAG-UNAWA PAGLIPAT
I. PANIMULA (AKTIBITI):  Pagbabahagi ng kanilang  Balik-aral tungkol sa  Balik-aral tungkol sa Pagbabahagi ng nilalaman ng
paboritong hayop o Pabula pabulang binasa na pabulang nilikha ng bawat pangkat
inaalagaan sa kanilang pinamagatang Ang sutil
tahanan
na palaka

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW

I. LAYUNIN

 Ipabasa ang pabulang  Paghahambing sa pabula  Ipaliwanag sa mga mag-


 Pagtalakay sa kaligirang pinamagatang Ang sutil ng Korea at pabula ng aaral ang isasagawang
pangkasaysayan ng na palaka Pilipinas performance tasks
pabula
II. PAGPAPAUNLAD (ANALISIS):  Pagtalakay sa nilalaman  Pagsasagawa ng mga
ng binasang pabula sa mag-aaral ng performance
tulong ng mga gabay na task
tanong sa pahina 13

 Magbahagi ng kuwento Ipasagot ang sumusunod na  Isusulat ng mga mag-  Pagbibigay ng feedback
tungkol sa pabulang tanong: aaral ang mga sa isinagawang gawain
binasa noon at paglalahad  Kung ikaw ay mapunta sa mahahalagang
ng gintong aral mula sa sitwasyon ng isa sa mga pangyayari sa pabula sa
III. PAGPAPALIHAN (ABSTRAKSYON)
akda tauhan sa pabula, tulong ng Story Ladder
gagawin mo rin ba ang (gawin itong pangkatan)
kanyang ginawa? Bakit oo
/bakit hindi?

Ipasagot ang sumusunod na Pagpapangkat – pangkat  Pagbuo ng sariling Pabula Pagbasa at pag-unawa tungkol sa
tanong: Argumento sa Napapanahong Isyu
Ang bawat pangkat ay gagawa o
 Kung ikaw ay magiging lilikha ng sarili nilang Pabula.
isang hayop, ano ka at Kaakibat nito ang gintong aral na
bakit? mapupulot mula sa akda
IV. PAGLALAPAT (APLIKASYON)
 Kung bibigyan ka ng
pagkakataong gumawa o
lumikha ng sarili mong
Pabula, anong aral ang
nais mong ibahagi?

IV. PAGNINILAY

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN

● Natutuhan ko na __________________________________________
Kompletuhin ang mga pahayag upang
● Napagtanto ko na __________________________________________
lahatin ang natutuhan mo sa aralin.
● Kailangan ko pang malaman na __________________________________________

V. MGA TALA NG GURO:


_____ Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
_____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksa ng pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat antala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng guro ng nagtuturo.

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:

JECEL C. MATRIANO JOHNNY L. SAHAGUN ROLENDA V. ARGAMOSA


Guro I Dalubguro I Ulong-guro II

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com

You might also like