You are on page 1of 4

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IV – A CALABARZON
Sangay ng Lalawigan ng Quezon
Purok ng Kanlurang Lopez
LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL
Magsaysay, Lopez, Quezon

PANG-ARAW-ARAW NA TALA SA PAGTUTURO


FILIPINO – BAITANG 9
Taong Panuruan 2022 – 2023

GURO JECEL C. MATRIANO MARKAHAN/LINGGO IKATLONG MARKAHAN/UNA

PANGKAT/ORAS G 9-JCM, GVV, MAM, NMB, AMF/7am-5pm PETSA PEBRERO 20 – 24, 2023

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang
mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Kanlurang Asya.
B. Pamantayan sa Pagganap Masining na naitatanghal ng mag-aaral ang kulturang Asyano na masasalamin sa alinmang akda

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Pag-unawa sa Binasa (PB) Pagsulat (PU) Pag-unawa sa Napakinggan (PN) Wika at Gramatika
Isulat ang code sa bawat kasanayan Independent/Collaborative
F9PB-IIa-b-45 F9PU-IIa-b-47 F9PN-IIa-B-45 F9WG-IIIa-53 Learning

Naihahambing ang natatanging Naisusulat ang mahahalagang Nahuhulaan ang maaaring Nagagamit nang wasto ang mga
kulturang Asyano na masasalamin impormasyon tungkol sa bansang mangyari sa akda batay sa ilang pahayag sa paghahambing.
sa epiko. India. pangyayaring napakinggan
I. LAYUNIN Pag-unawa sa Binasa (PB)

F9PB-IIa-b-45

Naihahambing ang natatanging


kulturang Asyano na masasalamin
sa epiko

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Pagtalakay sa bansang India Rama at Sita Rama at Sita Uri ng Paghahambing ICL

KAGAMITANG PANTURO
Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9, pp. 183-194 Panitikang Asyano 9, pp. 185-186
1. Gabay ng Guro
K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9

3. Teksbuk
K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa K to 12 Gabay Pangkurikulum sa
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9 Filipino 9
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Aklat Aklat Aklat Aklat

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com
I. LAYUNIN
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW

Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman,
III. PAMAMARAAN mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

PAGTUKLAS PAGLINANG PAGNINILAY AT PAG-UNAWA PAGLIPAT


Pagkilala ng mga larawang - Balik-aral tungkol sa bansang - Balik-aral tungkol sa binasang “Hanap Hambing”
inihanda ng guro. India teksto. Isulat ang mga salitang
I. PANIMULA (AKTIBITI): “Rama at Sita”Epiko mula India. nagpapakita ng mga
-GAWAIN 1. Name the Picture paghahambing.
Game (Mahuhulaan mo ba?)

- Ipabasa ang teksto (Rama at Sita) -Pagtalakay sa Uri ng


Epiko mula sa India paghahambing.
-Gawain 2. Lagyan ng salitang
mapagkakakilanlan sa bansang -Pagsagot sa mga Gabay na -Pagsasagot sa graphic organizer -Pagbibigay ng mga
India gamit ang graphic organizer. Tanong sa Antas ng Pag-unawa tungkol sa tanong na: halimbawa ng mga
II. PAGPAPAUNLAD (ANALISIS):
mula sa pahina 187 “Ano ang karaniwang katangian ng paghahambing
pangunahing tauhan sa epiko?”
 Pagbibigay ng guro ng
pagsasanay mula sa
teksto

Ipasagot ang sumusunod na Ipasagot ang sumusunod na Ipasagot ang sumusunod na -Pagsasagot ng mga
tanong: tanong: tanong: gawain tungkol sa
 Magbahagi ng pagkakaiba  Paano nagkakatulad ang • Isa-isahin ang mga tinalakay ng Wika at
at pagkakatulad ng epiko ng mga bansa sa pangyayaring nagpakita ng Gramatika.
III. PAGPAPALIHAN (ABSTRAKSYON) bansang India sa bansang Silangang Asya? kababalaghan.
Pilipinas.  Masasalamin ba sa epiko • Matapos mong mabasa
 Bakit mahalagang pag- ang pilosopiya ng India? ang rama at Sita, ano ang mabubuo
aralan ang isang bansa? mong hinuha tungkol sa mga
sumusunod na pangyayari?

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
 Ipasagot ang Pagsasanay - Ipaliwanag at bigyang - Paano nagkakatulad ang -Maghahambing ang mga mag-aaral
1, Kilalanin ang India! patotoo ang pilosopiya ng epiko ng bansa sa ng dalawang epiko. Ang Rama at
Gamit ang graphic India na pinagpapala ng Silangang Asya? sita at epiko na tinalakay nila sa
organizer na makikita sa Diyos ang maganda, - Masasalamin ba sa epiko baitang 8.
I. LAYUNIN aklat. Pahina 184 matalino at kumikilos ang pilosopiya ng India? - Alin sa dalawang epiko ang
IV. PAGLALAPAT (APLIKASYON) nang naaayon sa lipunan. naibigan mo?
- sino sa mga tauhan ang mga
nagtataglay ng pambihirang lakas?

IV. PAGNINILAY

● Natutuhan ko na __________________________________________
Kompletuhin ang mga pahayag upang
● Napagtanto ko na __________________________________________
lahatin ang natutuhan mo sa aralin.
● Kailangan ko pang malaman na __________________________________________

V. MGA TALA NG GURO:


_____ Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na aralin.
_____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga pangyayari.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gusting ibahagi ng mga mag-aaral patungkol sa paksa ng pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sapagkat antala/pagsuspindi sa mga klase dulot ng mga gawaing pang-eskwela/ mgasakuna/ pagliban ng guro ng nagtuturo.

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:

JECEL C. MATRIANO JOHNNY L. SAHAGUN ROLENDA V. ARGAMOSA


Guro I Dalubguro I Ulong-guro II

LOPEZ NATIONAL COMPREHENSIVE HIGH SCHOOL


Address: Maharlika Highway, Brgy. Magsaysay, Lopez, Quezon 4316
Telephone No: +63427171782
E-mail Address: sdo.quezon.lopeznchs@gmail.com

You might also like