You are on page 1of 6

Paaralan: SAN JORGE NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 7 Markahan: Ikalawa Petsa: DISYEMBRE 05-09, 2022

GRADES 7
Pang-Araw-araw na 7:30AM - 8:30AM
Tala sa Pagtuturo Guro: THELMA V. DONADILLO Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikalima Oras: 12:30PM – 1:30PM
3:30PM – 4:30PM

UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW


IKALAWANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin
dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga magg-aaral ang pang-unawa sa mga akdang pampanitikang Kabisayaan.
Pangnilalaman

B. Pamantayan sa Naisusulat ng mga mag-aaral ang sariling awiting- bayan gamit ang wika ng kabataan.
Pagganap

C. Mga Kasanayan sa F7PN-II-G-H-10 F7PB-Iig-h-10 F7PU-Iig-h-1i F7WG-Iig-h-10


Pagkatuto Natutukoy ang mga mahahalagang Nailalarawan ang mga Naisusulat ang isang tekstong Nagagamit nang maayos ang
Isulat ang code sa detalye sa napakinggang teksto natatanging aspetong pangkultura naglalahad tungkol sa mga pang-ugnay sa paglalahad
bawat kasanayan tungkol sa epiko ng Kabisayaan. na nagbibigay-hugis sa panitikan pagpapahalaga ng mga taga- (una, ikalawa, halimbawa at iba
ng Kabisayaan (halimbawa: Bisaya sa kinagisnang kultura. pa)
F7PN-IIg-h-10 heograpiya, uri ng pamumuhay at
Naipaliliwanag ang pinagmulan ng iba pa)
salita (etimolohiya) F7PS-Iig-h-10
Naisasagawa ang isang
isahan/pangkatang
pagsasalaysay ng isang
pangyayari sa kasalukuyan na
may pagkakatulad sa mga
pangyayari sa epiko.
II. NILALAMAN
HINILAWOD (Epiko ng Kabisayaan) HINILAWOD (Epiko ng Hinilawod Pagsasalaysay at Paglalahad
Paksang-aralin
Kabisayaan
III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Teksbuk Pluma 7 214-221 Pluma 7, pahina 225-226
4. Karagdagang
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
Kagamitan mula sa
Portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment.
IV. PAMAMARAAN Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.

A. Balik-aral sa Dugtungang pagsasalaysay sa Balik-aral sa paksang paglalahad


Nakaraang Aralin o mga mahahalagang pangyayari at pagsasalaysay
Pagsisimula ng sa epiko.
Bagong Aralin
B. Paghahabi sa Layunin 1.Pagsasaayos ng mga salita upang . Pagbasa at pagsusuri sa isang
ng Aralin mabuo ang isang pahayag maikling talata na naglalahad.
( “Pamilya’y iyong mahalin at
pahalagahan dahil sa panahon ng
matinding pangangailangan sila’y
laging nandiyan upang ikaw ay
damayan.”)
2. Paglinang ng Talasalitaan
C. Pag-uugnay ng Paglalahad at pagbibigay panimula Pangkatang gawain sa Pagpapalawak sa panimulang
Halimbawa sa Bagong sa akdang tatalakayin. paglalarawan ng mga natatanging gawain sa tulong ng mga gabay
Aralin aspektong pangkultura na na tanong
nagbibigay-hugis sa biansang
panitikang kabisayaan sa
pamamagitan ng graphic
organizer (p.225)
D. Pagtalakay ng Bagong Dugtungan/sabayang pagbasa sa Pagsulat ng isang impormal na Pagbibigay ng kahulugan sa
Konsepto at epikong Hinilawod sanaysay tungkol sa paglalahad at pagtukoy sa mga
Paglalahad ng Bagong Malayang talakayan sa nilalaman ng pagpapahalaga ng mga taga- pang-ugnay na ginagamit.
Kasanayan #1 epiko sa tulong ng mga gabay na Bisaya sa kinagisnang kultura. . Pagbuo ng mga pangungusap
tanong. na nagpapahiwatig ng
E. Pagtalakay ng Bagong Pagpapasagot sa Palalimin Pagbabahagi sa pangkatang paglalahad
Konsepto at Pagsasanay i at 2 sa pahina 147 ng gawain.
Paglalahad ng Bagong aklat na Kanlungan.
Kasanayan #2

F. Paglinang sa Pagsagsalaysay ng isang Pagbasa sa nabuong sanaysay.


Kabihasaan pangyayari sa kasalukuyan na
(Tungo sa Formative may pagkakatulad sa mga
Assessment) pangyayari sa epiko.
G. Paglalapat ng Aralin .
sa Pang-Araw-araw na
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
Buhay
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahad ng mga
mahahalagang pangyayari sa
tinalakay na epikong Hinilawod.
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-
Aralin at Remediation
____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain ____Natapos ang aralin/gawain at ____Natapos ang aralin/gawain
V. MGA TALA maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa maaari nang magpatuloy sa mga at maaari nang magpatuloy sa
susunod na aralin. mga susunod na aralin. susunod na aralin. mga susunod na aralin.

____ Hindi natapos ang aralin/gawain ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang ____ Hindi natapos ang
dahil sa kakulangan sa oras. aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan aralin/gawain dahil sa kakulangan
sa oras. sa oras. sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa
integrasyon ng mga napapanahong ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin
mga pangyayari. dahil sa integrasyon ng mga sa integrasyon ng mga dahil sa integrasyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong ____Hindi natapos ang aralin ____Hindi natapos ang aralin dahil ____Hindi natapos ang aralin
ibahagi ng mga mag-aaral patungkol dahil napakaraming ideya ang napakaraming ideya ang gustong dahil napakaraming ideya ang
sa paksang pinag-aaralan. gustong ibahagi ng mga mag- ibahagi ng mga mag-aaral gustong ibahagi ng mga mag-
aaral patungkol sa paksang patungkol sa paksang pinag- aaral patungkol sa paksang
_____ Hindi natapos ang aralin dahil pinag-aaralan. aaralan. pinag-aaralan.
sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga
klase dulot ng mga gawaing pang- _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin _____ Hindi natapos ang aralin
eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi dahil sa pagkaantala/pagsuspindi
gurong nagtuturo. sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga sa mga klase dulot ng mga
gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga gawaing pang-eskwela/ mga
sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong sakuna/ pagliban ng gurong
nagtuturo. nagtuturo. nagtuturo.
Iba pang mga Tala

Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala Iba pang mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
VI. PAGNINILAY Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto ___sama-samang pagkatuto
ng pagtuturo ang ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong ng lubos?
____Maliit na pangkatang talakayan ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang ____Maliit na pangkatang
Paano ito nakatulong?
____malayang talakayan talakayan talakayan talakayan
____Inquiry based learning ____malayang talakayan ____malayang talakayan ____malayang talakayan
____replektibong pagkatuto ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning ____Inquiry based learning
____ paggawa ng poster ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto ____replektibong pagkatuto
____pagpapakita ng video ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster ____ paggawa ng poster
_____Powerpoint Presentation ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video ____pagpapakita ng video
____Integrative learning (integrating _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation _____Powerpoint Presentation
current issues) ____Integrative learning ____Integrative learning ____Integrative learning
____Pagrereport /gallery walk (integrating current issues) (integrating current issues) (integrating current issues)
____Problem-based learning ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk ____Pagrereport /gallery walk
_____Peer Learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning ____Problem-based learning
____Games _____Peer Learning _____Peer Learning _____Peer Learning
____Realias/models ____Games ____Games ____Games
____KWL Technique ____Realias/models ____Realias/models ____Realias/models
____Quiz Bee ____KWL Technique ____KWL Technique ____KWL Technique
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
_________________________ Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa pagtuturo: Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________
Paano ito nakatulong?
_____ Nakatulong upang Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
maunawaan ng mga mag-aaral ang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang _____ Nakatulong upang
aralin. maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral maunawaan ng mga mag-aaral
_____ naganyak ang mga mag-aaral ang aralin. ang aralin. ang aralin.
na gawin ang mga gawaing naiatas _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag- _____ naganyak ang mga mag-
sa kanila. aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing aaral na gawin ang mga gawaing
_____Nalinang ang mga kasanayan naiatas sa kanila. naiatas sa kanila. naiatas sa kanila.
UNANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
IKALAWANG ARAW
ng mga mag-aaral _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga _____Nalinang ang mga
_____Pinaaktibo nito ang klase kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral kasanayan ng mga mag-aaral
Iba pang dahilan: _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase _____Pinaaktibo nito ang klase
_________________________ Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________ _________________________
_________________________ _________________________ _________________________
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
masosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
supervisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: Binigyang pansin ni: Pinagtibay:

THELMA V. DONADILLO AIZA L. CABARLES


ADELA V. BAGAS
Guro sa Filipino Tagapag-ugnay sa Filipino Punongguro

San Jorge National High School


Poblacion II, San Jorge, Samar sanjorgenhs.313708@deped.gov.ph
313708
San Jorge National High School-SJNHS
+639557191488

You might also like