Professional Documents
Culture Documents
BAITANG Ikapito
PAARALAN High School
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng
Pangnilalaman Kabisayaan
B. Pamantayan sa
Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting-bayan gamit ang wika ng kabataan
Pagganap
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang F7PN-IIa-b-7
code sa bawat hanay) Naibabahagi ang sariling damdamin at saloobin sa damdamin ng tauhan sa
napakinggang bahagi ng akda.
Awiting-bayan at Bulong
Ang Aralin ay maiuugnay sa mga asignaturang Sipnayan (Matematika), MAPEH, Edukasyon sa Pagpapakatao
at Araling Panlipunan.
A. Sanggunian
Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk Central Office Module
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang
Panturo Powerpoint
Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
III. PAMAMARAAN mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa ppagtuklas ng bagong kaalaman, mag-
isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Naaalala mo pa ba ang mga paksang pinag-aralan mo sa unang
aralin /o pagsisimula ng markahan tungkol sa mga akdang pampanitikan ng Mindanao? Ano – anong
bagong aralin. mga uri ng panitikan sa Mindanao ang inyong natalakay sa nakaraang aralin?
Panuto: Kilalanin kung anong uri ng panitikan ang tinutukoy sa bawat bilang.
Piliin sa loob ng kahon ang iyong sagot at isulat sa sagutang papel.
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa bagong aralin
F. Paglalahat ng Aralin Ano ang mensahe at kaisipan na hatid ng awiting-bayan at bulong mula
sa Kabisayaan na iyong binasa? Ipaliwanag ang iyong sagot.
(AP)
IKALAWANG ARAW (Pagninilay at Unawain)
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
I. LAYUNIN maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng
Kabisayaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting-bayan gamit ang wika ng kabataan
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code F7PN-IIa-b-7
sa bawat hanay) Naibabahagi ang sariling damdamin at saloobin sa damdamin ng tauhan sa
napakinggang bahagi ng akda.
Awiting-bayan at Bulong
Ang Aralin ay maiuugnay sa mga asignaturang Sipnayan (Matematika), MAPEH, Edukasyon sa Pagpapakatao
at Araling Panlipunan.
C. Sanggunian
Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk Central Office Module
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
D. Iba pang Kagamitang
Panturo Powerpoint
III. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa ppagtuklas ng bagong kaalaman, mag-
isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang Panuto: Tukuyin kung alin ang mabisang nagpapaliwanag ng wastong kaisipan
aralin /o pagsisimula ng na nais iparating ng bulong at awiting-bayan. Piliin ang letra ng tamang sagot.
bagong aralin.
1. Batang munti, batang munti, matulog ka na,
Wala rito ang iyong ina,
AP Siya ay bumili ng tinapay
Batang munti, batang munti, matulog ka na.
Isinasaad ng awiting-bayang ito na….
A. Ang ina ang may pananagutan na magpatulog sa sanggol.
B. Ang pag-awit sa sanggol ay isang paraan para makatulog ito.
C. Ang pag-awit sa sanggol ay paraan para maging mahusay na mang- aawit.
D. Ang pag-awit para sa pagpapatulog ng sanggol ay bahagi ng kulturang
Bisaya
2. Ay, ay! Kalisud, kay saklap ng iniwanan
Gabi’t araw ang mata ay laging luhaan
3. Isinasaad ng awiting-bayang ito na….
A. Sa pag-ibig ay may ligaya at lumbay.
B. Masakit ang mabigo sa ngalan ng pag-ibig.
C. Ang pagluha ay isa sa mga katangian ng isang tao.
D. Ang kaligayahang dulot ng pag-ibig ay may katapusan.
6. Huwag kayong mainggit nang hindi kayo magipit.
A. Matutong magtipid
B. Maging matalino sa pagbili
C. Makuntento sa bagay na mayroon ka.
D. Huwag bumili ng mga bagay na di mahalaga
B. Paghahabi sa layunin ng
aralin
Music
KANTANONG!
Gabay na Tanong:
1. Pamilyar ba kayo sa mga awiting napakinggan Ninyo?
2. Ano-ano ang mga kaugaliang masasalamin sa mga awiting inyong
napakinggan?
C. Pagtalakay ng bagong Pagbibigay input ng guro hinggil sa mga uri ng awiting-bayan.
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan 1
(Akda/Aralin)
D. Paglalapat ng aralin sa pang- Panuto: Kilalanin ang uri ng awiting-bayan na makikita sa mga larawang nasa
araw-araw na buhay ibaba at ipaliwanag ang mensahe at kaisipan na nakapaloob dito. Isulat ang inyong sagot
sa sagutang papel.
AP at ESP
E. Paglalahat ng Aralin Bakit kailangang panatilihin at palaganapin ang ating mga awiting-bayan at
bulong maging sa kasalukuyang henerasyon?
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya
ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin
sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga akdang pampanitikan ng
Kabisayaan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisusulat ng mag-aaral ang sariling awiting-bayan gamit ang wika ng kabataan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat F7PN-IIa-b-7
hanay) Naibabahagi ang sariling damdamin at saloobin sa damdamin ng tauhan sa
napakinggang bahagi ng akda.
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng
II. NILALAMAN isa hanggang dalawang linggo.
Awiting-bayan at Bulong
Ang Aralin ay maiuugnay sa mga asignaturang Sipnayan (Matematika), MAPEH, Edukasyon sa Pagpapakatao
at Araling Panlipunan.
E. Sanggunian
Gabay Pangkurikulum sa Filipino 7
1. Gabay ng Guro
2. Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Teksbuk Central Office Module
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa Portal ng
Learning Resource
F. Iba pang Kagamitang
Panturo Powerpoint
III. PAMAMARAAN Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga
mag-aaral gamit ang mga estratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa ppagtuklas ng bagong kaalaman, mag-
isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin /o pagsisimula ng Panuto: Hanapin ang uri ng awiting bayan na nasa loob ng bilohaba. Isulat ang
bagong aralin. mga sagot sa sagutang papel at naniniwala akong matapat ka sa iyong pagsagot.
C. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng Pagbuo ng awtput
bagong kasanayan 1
(Akda/Aralin)
D. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-araw na buhay Pagbabahagi ng nasimulan/natapos na gawain sa klase.
Pagbibigay ng feedback ng guro at mga kamag-aral.
3. MGA TALA
4. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan?
Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na _________ sa mga mag-aaral ang nakakuha mataas na marka sa pagtatayang ibinigay ng
nakakuha ng 80% sa guro.
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation?
E. Alin sa mga ____sama-samang pagkatuto
istratehiyang ____Think-Pair-Share
pagtuturo ang ____Maliit na pangkatang talakayan
____malayang talakayan
nakatulongng lubos?
____Inquiry based learning
Paano ito nakatulong?
____replektibong pagkatuto
____paggawa ng poster
____pagpapakita ng video
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues)
____Pagrereport/gallery walk
____Problem-based learning
____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:____________________
Paano ito nakatulong?
_____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.
_____ Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Inihanda ni:
FLERIDA A. CRUZ
LEDA L. TOLENTINO
Master Teacher I
Head Teacher III
REGINALDO A. REYES
Principal II