You are on page 1of 3

GRADE 1 to 12 Paaralan MEYCAUAYAN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang / Antas GRADE 11

DAILY LESSON Guro BRYAN R. CAPANGPANGAN Asignatura KOMUNIKASYON AT PANANALIKSIK SA WIKA


LOG Petsa / Oras SEPTEMBER 11-15, 2017 | 1:30-2:20 NG HAPON Markahan 2
(Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
I. LAYUNIN Gawain para sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga stratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
Nauunawaan nang may masusing pagsasaalang-alang ang mga lingguwistiko at kultural na katangian at pagkakaiba-iba sa lipunang Pilipino at mga sitwasyon ng paggamit ng
A. Pamantayang Nilalaman
wika dito
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng mga pag-aaral ukol sa ibat ibang sitwasyon ng paggamit ng wikang Filipino sa loob ng kultura at lipunang Pilipino.
Natutukoy ang ibat ibang Natutukoy ang ibat ibang
Naipapaliwanag nang pasalita
paggamit ng wika sa mga paggamit ng wika sa mga
ang ibat ibang dahilan, anyo, at
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto napakinggang pahayag mula sa napakinggang pahayag mula sa Holiday
Maikling Pagsusulit pamaraan ng paggamit ng wika
Isulat ang code ng bawat kasanayan. mga panayam at balita sa radyo mga panayam at balita sa radyo (Walang pasok)
sa ibat ibang sitwasyon
at telebisyon at telebisyon
F11PS IIb 89
F11PN IIa 88 F11PN IIa 88
Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng hanggang dalawang linggo.
II. NILALAMAN
IV. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk 88-90 88-90 88-90
4. Karagdagang kagamitan mula
sa portal ns Learning
Resources
B. Iba pang Kagamitang Panturo POWERPOINT PRESENTATION POWERPOINT PRESENTATION POWERPOINT PRESENTATION POWERPOINT PRESENTATION POWERPOINT PRESENTATION
Gawin ang mga pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag aaral gamit ang mga istratehiya ng
V. PAMAMARAAN formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng anatikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-
araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Paglilinang ng kaisipan ng mag-
Pagbibigay-tuon sa suliraning
at/o pagsisimula ng bagong aaral hinggil sa kalagayan ng
intelektwalisado ng Filipino
aralin wika
Masusukat ang kaalaman ng Maiikumpara ang wika batay sa Malalaman ang ibat ibang Malalaman ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin mag-aaral batay sa araling pagiging intelektwalisado at suliranin ng Intelektwalisadong Estandardisasyon ng Wikang
naituro ng guro estandardisado nito Filipino Filipino

1
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagbibigay ng batayang Pagbibigay ng batayang kaisipan
Pagtatalakay ng mga suliranin ng
at paglalahad ng bagong intelektwalisado at para sa Estandaradisadong
Intelektwalisadong Filipino
kasanayan #1 estandardisado sa wika Filipino
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Pagtalakay sa pagkakaiba ng Pagtalakay hinggil sa usaping
Pagtalakay sa paraan ng pag-
at paglalahad ng bagong intelektwalisado at Estandardisasyon ng Wikang
iintelektwalisasyon ng Filipino
kasanayan #2 estandardisado sa wika Filipino
F. Paglinang sa kabihasaan
(tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang Pag-unawa sa wikang ginagamit Pag-unawa sa wikang ginagamit
araw-araw na buhay sa pakikipag-ugnayan sa pakikipag-ugnayan
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa
takdang aralin at remediation
VI. MGA TALA
Magnilay sa iyong istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulog ang maaari
VII. PAGNINILAY mong gawin upang silay magtulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong
pagkikita?
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong baa ng remedial?
Bilang ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Aling sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyonana sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?

2
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like