You are on page 1of 5

Grades 1 to 12 Paaralan St.

Francis National High Baitang/Antas 11


DAILY School
Guro Michaella C. Santos Asignatura KOMUNIKASYON AT
LESSON LOG
PANANALIKSIK SA WIKA AT
(Pang-araw- KULTURANG PILIPINO
araw na tala sa Pagtuturo) Petsa/Oras Nobyembre 26, 2020 Semestre UNANG MARKAHAN/UNANG
SEMESTRE

Naitatala ang mga mahahalagang pangyayari tungkol sa kasaysayan ng Wikang


I.
Pambansa
LAYUNIN Natatalakay ang pinagdaanang pangyayari sa pagkakabuo at pag-unlad ng Wikang
Pambansa
Nailalahad ang pinagmulan ng wika batay sa mga teorya nito

Naipapamalas ng mga mag-aaral ang pang-unawa sa pag-unlad ng Wikang


A. A. Pamantayang
Pambansa at mga Teorya ng Wika
Pangnilalaman

Nasusuri ang mga kaganapang pinagdadaanan ng Wikang Pambansa ng Pilipinas at


B. B. Pamantayan sa
mga teorya ng wika.
Pagganap

C.
D. C. Mga Kasanayan sa
Natutukoy ang mga kahulugan ng mga konseptong pangwika
Pagkatuto (F11PT – Ia – 85)
E. (Isulat ang Code ng
Bawat Kasanayan)

II.
KASAYSAYAN NG WIKANG PAMBANSA AT MGA TEORYA NG WIKA
PAKSA/NILALAMAN

III.
MGA KAGAMITANG Laptop
PANTURO

A.
B. A. Sanggunian ADM Modules mula sa LRMDS SDO BATAAN, Pinagyamang Pluma, Sining at
Komunikasyon at Komunikasyong Global
1. 1. Mga pahina mula
sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina mula Komunikasyon at Pananaliksik sa WIka – Ikalabing-isang Baitang Alternative Delivery
Mode Unang Markahan – Modyul 2: Mga Teorya at Kasaysayan ng Wika Unang
sa Modyul para sa
Edisyon, 2020
Mag-aaral
3. Karagdagang
Kagamitan sa
pagkatuto

IV. PAMAMARAAN

A. A. Pagtuklas
Pahapyaw na pagtalakay sa nakaraang aralin.
B. (Pagbabalik-aral sa
nakaraang aralin/ o Ibabahagi ng piling mag-aaral ang napag-aralan o natutunan kahapon
pagsisimula sa
Ano-ano ang mga napag-aralan o natutunan ninyo kahapon?
bagong aralin) (Patungkol sa Konsepto ng Wika)

C. B. Paghahabi sa - Paglalahad ng Layunin ng Aralin


layunin ng aralin - Presentasyon ng Aralin
(Kasaysayan ng Wikang Pambansa at mga Teorya ng Wika)
- Pagpapayaman ng Aralin sa pamamagitan ng mga tanong sa pag-unawa
D. C. Paglinang
E. Pag-uugnay ng mga -Pagpapalawig ng Aralin
halimbawa sa bagong -Pagbibigay ng input tungkol sa kasaysayan ng Wikang Pambansa at mga Teorya ng
aralin Wika.
F.
D. Pagpapalalim
-Pagpapaliwanag ng karagdagang impormasyon patungkol sa kasaysayan ng Wikang
Pagtalakay ng bagong
Pambansa.
konsepto at
-Pagbibigay ng iba’t ibang halimbawa sa bawat teorya ng wika.
paglalahad ng bagong
kasanayan
E. Paglinang sa
Kabihasaan ng Aralin Pagbibigay ng input tungkol sa kasaysayan ng Wikang Pambansa at mga Teorya ng
(Tungo sa Formative Wika.
Assessment)
F. Paglalapat ng Pag-iisa- isa sa mga pagpapahalagang pangkatauhan na masasalamin sa araling
tinalakay.
aralin sa Pang araw-
araw na pamumuhay

G. Paglalahat ng
Ipapasagot ang mga tanong sa bahaging sintesis sa ADM module ng mga bata.
Aralin

H. Karagdagang
Gumupit ng 3 larawan sa pahayagan o sa magasin tungkol sa mga pangyayari na
Gawain para sa
may kaugnayan sa pag-unlad ng wikang pambansa.
kasunduan at
remediation
____Natapos ang aralin/gawain at maaari nang magpatuloy sa mga susunod na
aralin.
V. MGA TALA
____ Hindi natapos ang aralin/gawain dahil sa kakulangan sa oras.
____Hindi natapos ang aralin dahil sa integrasyon ng mga napapanahong mga
pangyayari.
____Hindi natapos ang aralin dahil napakaraming ideya ang gustong ibahagi ng mga
mag-aaral patungkol sa paksang pinag-aaralan.
_____ Hindi natapos ang aralin dahil sa pagkaantala/pagsuspindi sa mga klase dulot
ng mga gawaing pang-eskwela/ mga sakuna/ pagliban ng gurong nagtuturo.

Iba pang mga Tala:

Ang lahat ng mga mag-aaral ay makakatamo ng 80% kasanayan sa pagtataya na


VI. PAGNINILAY
kaugnay sa layunin ng aralin.

A. Bilang ng mga
mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga
mag-aaral na
nangangailangan pa
ng ibang gawain para
sa remediation
C. Nakatatulong baa
ng remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga ____Sama-samang pagkatuto
____Think-Pair-Share
estratehiyang
____Maliit na pangkatang talakayan
pampagtuturo ang ____malayang talakayan
____Inquiry based learning
nakatulong nang
____Replektibong pagkatuto
lubos? Paano ito ____Paggawa ng poster
____Pagpapakita ng video
nakatulong?
____Powerpoint Presentation
____Integrative learning (integrating current issues)
____Pagrereport /gallery walk
____Problem-based learning
_____Peer Learning
____Games
____Realias/models
____KWL Technique
____Quiz Bee
Iba pang Istratehiya sa pagtuturo:______________
___________________________________________________
__________________________________

_____Nakatulong upang maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.


_____Naganyak ang mga mag-aaral na gawin ang mga gawaing naiatas sa kanila.
_____Nalinang ang mga kasanayan ng mga mag-aaral
_____Pinaaktibo nito ang klase
Iba pang rason:
__________________________________________________
__________________________________________________
__________________________________________________
__________________________________________________
__________________________________________________

F. Anong suliranin
ang aking naranasan
na sosolusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa kapwa ko
guro?

Inihanda ni:

MICHAELLA C. SANTOS
TEACHER I Pinagtibay ni:

JENELYN E. SIBAYAN
School Principal I

You might also like