You are on page 1of 5

Republika ng Pilipinas

Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IX, Zamboanga Peninsula
Dibisyon ng Lungsod Zamboanga
Mataas na Paaralang Sekondarya ng Lubigan
Lubigan, Lungsod Zamboanga

GRADES 1 to 12 Paaralan: LUBIGAN NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas: GRADO 10 Markahan: Una Petsa: IKA- 18-22 NG SETYEMBRE, 2023
Pang-Araw-araw na
Tala sa Pagtuturo Guro: MARY JEAN C. CUSTODIO Asignatura: FILIPINO Linggo: Ikatlo Oras: 12:30- 1:30 ORION
2:30-3:30 HAKI

UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG ARAW IKAAPAT NA ARAW IKALIMANG ARAW
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
I. LAYUNIN Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng mga tuntunin (moral rules) ng isang huwarang kabataang pandaigdig.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F10PN-Ib-c-63 F10PN-Ib-c-63 F10PB-Ib-c-63 F10WG-Ib-c-58 INDIVIDUAL
Isulat ang code sa bawat kasanayan Nasusuri ang tiyak na bahagi ng Nasusuri ang tiyak na bahagi ng Nasusuri ang nilalaman, elemento Nagagamit ang angkop na mga COOPERATIVE
napakinggang parabula na napakinggang parabula na at kakanyahan ng binasang akda piling pang-ugnay sa LEARNING
naglalahad ng katotohanan, naglalahad ng katotohanan, gamit ang mga ibinigay na tanong. pagsasalaysay. (ICL)
kabutihan at kagandahang-asal. kabutihan at kagandahang-asal. F10WG-Ib-c-58
F10PS-Ib-c-65 F10PB-Ib-c-63 Nagagamit ang angkop na mga *Nakabubuo ng mga tuntunin
Naipakikita ang kakayahan sa Nasusuri ang nilalaman, elemento piling pang-ugnay sa (moral rules) ng isang huwarang
pagsasalita sa paggamit ng mga at kakanyahan ng binasang akda pagsasalaysay. kabataang pandaigdig.
berbal at di-berbal na estratehiya. gamit ang mga ibinigay na tanong.
F10PT-Ib-c-62
Nabibigyang-puna ang estilo ng
may-akda batay sa mga salita at
ekspresyong ginamit sa akda.

II. NILALAMAN Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Aralin 1.3: Panitikan: Gramatika at Retorika: * Parabula
“Ang Tusong Katiwala” “Ang Tusong Katiwala” *Mga Piling Pang-ugnay sa * Mga Piling Pang-ugnay sa
Parabulang Naganap sa Syria Parabulang Naganap sa Syria Pagsasalaysay Pagsasalaysay
(Lukas 16:1-15) Teksto:
*Parabula Philippine Bible Society *Mensahe ng Butil ng Kape -Pagbuo ng mga Tuntunin ng Isang
Isinalin ni Willita A. Enrijo Huwarang Kabataan
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Gabay ng Guro Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IX, Zamboanga Peninsula
Dibisyon ng Lungsod Zamboanga
Mataas na Paaralang Sekondarya ng Lubigan
Lubigan, Lungsod Zamboanga

pp. 15-16 pp. 17-18 p. 18 p. 18


2. Kagamitang Pang-Mag-aaral Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Pandaigdig,
pp. 44-47 pp. 47-49 pp. 50-54 pp. 54-55
3. Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
Portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, sipi ng akda, bidyu klips sipi ng akda, bidyu klip sipi ng akda, larawan talahanayan
laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector, speaker laptop, overhead projector laptop, overhead projector, speaker
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
III. PAMAMARAAN ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Pagtuklas Paglinang Pagninilay at Pag-unawa Paglipat
A. Balik-aral sa Nakaraang Aralin o Gawain 1: Larawan ng Buhay Paglalahad sa mga nalaman sa Bakit mahalagang maunawaan at Pagnilayan at Unawain:
Pagsisimula ng Bagong Aralin Parabula mapahalagahan ang parabula -Pagbuo ng mahahalagang
bilang akdang pampanitikan? konseptong natutuhan sa aralin
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Panonood ng Halimbawa ng Paglalahad sa Pokus na Tanong
Parabula: “Ang Alibughang Anak”
C. Pag-uugnay ng Halimbawa sa Pagtalakay: Parabula Pagbasa sa Akda: Paglalahad sa Pamantayan
Bagong Aralin *Mensahe ng Butil ng Kape
Isinalin ni Willita A. Enrijo
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 2: Bawat Pangyayari, Dugtungang pagbasa sa akda: Gawain 8: Pag-unawa sa Nilalaman
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Mahalaga “Ang Tusong Katiwala” Gawain 9: Sino Ako?
#1 Pagbasa sa Akda: Parabulang Naganap sa Syria
“Puasa: Pag-aayunong Islam” (Lukas 16:1-15)
Philippine Bible Society
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Gawain 4: Paglinang ng Pagsasanib ng Gramatika at
Paglalahad ng Bagong Kasanayan Talasalitaan Retorika:
#2 Gawain 5: Pag-unawa sa Akda *Mga Piling Pang-ugnay sa
Pagsasalaysay

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 3: Isalaysay ang Nangyari Pagsasanay 1, p. 53 Gawain sa Paglipat:


(Tungo sa Formative Assessment) *Bumuo ng mga tuntunin (moral
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw- Paglalahad sa Bisa ng Akda: Gawain 7: Ugnayang Pangyayari rules) ng isang huwarang kabataang
araw na Buhay 1. Pangkaisipan pandaigdig
2. Pandamdamin
3. Pangkaasalan Pagbabahaginan ng Awtput
H. Paglalahat ng Aralin Bakit mahalagang maunawaan at
mapahalagahan ang parabula
bilang akdang pampanitikan?
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IX, Zamboanga Peninsula
Dibisyon ng Lungsod Zamboanga
Mataas na Paaralang Sekondarya ng Lubigan
Lubigan, Lungsod Zamboanga

I. Pagtataya ng Aralin Gawain 6: Mga Bahagi...Suriin Pagsasanay 3, p. 54


J. Karagdagang Gawain para sa Basahin: Magsaliksik: Kasunduan: Magsaliksik ng 5 pambansang
Takdang-Aralin at Remediation “Ang Tusong Katiwala,” pp. 47-48 *Mga Piling Pang-ugnay sa Humanda sa paggawa ng kasuotan at alamin ang kultura ng
Pagsasalaysay Inaasahang Produkto para sa aralin mga ito.

_____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari _____Natapos ang aralin at maaari
IV. MGA TALA nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na nang magpatuloy sa susunod na
aralin. aralin. aralin. aralin.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras. sa kakulangan sa oras.
_____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin _____Hindi natapos ang aralin
dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga dahil sa integrasiyon ng mga
napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari. napapanahong mga pangyayari.
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong napakaraming ideya ang gustong
ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral ibahagi ng mga mag-aaral
patungkol sa paksang pinag-aaralan patungkol sa paksang pinag-aaralan patungkol sa paksang pinag-aaralan patungkol sa paksang pinag-aaralan
_____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil _____Hindi natapos ang aralin dahil
sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa sa pagkakaantala/pagsuspindi sa
mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing mga klase dulot ng mga gawaing
pang-eskwela/mga sakuna/pagliban pang-eskwela/mga sakuna/pagliban pang-eskwela/mga sakuna/pagliban pang-eskwela/mga sakuna/pagliban
ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo. ng gurong nagtuturo.
Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala: Iba pang mga Tala:

V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiya ng pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Anong pantulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IX, Zamboanga Peninsula
Dibisyon ng Lungsod Zamboanga
Mataas na Paaralang Sekondarya ng Lubigan
Lubigan, Lungsod Zamboanga

80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga estratehiya ng pagtuturo ang ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto ____Sama-samang Pagkatuto
nakatulong ng lubos? Paano ito ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share ____Think-Pair-Share
nakatulong? ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan ____Maliit na Pangkatang Talakayan
____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan ____Malayang Talakayan
____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning ____Inquiry-Based Learning
____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto ____Replektibong Pagkatuto
____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster ____Paggawa ng Poster
____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video ____Panonood ng Video
____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations ____Powerpoint Presentations
____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning ____Integrative Learning
(Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues) (Integrating Current Issues)
____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk ____Reporting/ Gallery Walk
____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning ____Problem-based Learning
____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning ____Peer Learning
____Games ____Games ____Games ____Games
____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique ____ANA/KWL Technique
____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart ____Decision Chart
____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee ____Quiz Bee
Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya: Iba pang Estratehiya:

Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong? Paano ito nakatulong?
____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan ____Nakatulong upang maunawaan
ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin. ng mga mag-aaral ang aralin.
____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral ____Naganyak ang mga mag-aaral
na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas na gawin ang mga gawaing naiatas
sa kanila. sa kanila. sa kanila. sa kanila.
____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan ____Nalinang ang mga kasanayan
ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral. ng mga mag-aaral.
____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase. ____Pinaaktibo nito ang klase.
Republika ng Pilipinas
Kagawaran ng Edukasyon
Rehiyon IX, Zamboanga Peninsula
Dibisyon ng Lungsod Zamboanga
Mataas na Paaralang Sekondarya ng Lubigan
Lubigan, Lungsod Zamboanga

Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan: Iba pang dahilan:

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


masosolusyunan sa tulong ng aking
punongguro at supervisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Iiniwasto ni:

MARY JEAN C. CUSTODIO AVELINO M. HAIL


Guro sa Filipino Punong-guro

You might also like