You are on page 1of 3

Paaralan LARA INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 10

DAILY LESSON LOG


Guro MILDRED D. BAÑARES Asignatura FILIPINO
Petsa/Oras HUNYO 10-14, 2019/8:30-9:30/10:45-11:45 Markahan UNANG KWARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang
LAYUNIN awain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at
mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan. (Panitikang Mediterranean)
Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kritikal na pagsusuri sa mga isinagawang critique tungkol sa alinmang akdang pampanitikang Mediterranean.
B. PAMANTAYANG PAGGANAP
Ang mag-aaral ay inaasahang makapagsasalaysay ng nasaliksik na mito o kauri nito.
F10WG-Ia-b-57 F10PU-Ia-B-64
Nagagamit ang angkop na pandiwa Naisusulat ang sariling
bilang aksiyon, pangyayari at mitolohiya batay sa paksa ng
F10PB-Ia-b-62 karanasan. akdang binasa.
Naiuugnay ang mga kaisipang F10PD-Ia-b-61 F10EP-Ia-b-27
F10PS-Ia-b-64 nakapaloob sa akda sa Nakikiisa ang buong Natutukoy ang mensahe at layunin Naisasagawa ang
Naipahahayag nang malinaw ang nangyayari sa sarili, pamilya, sambayanang Pilipino sa ng napanood na cartoon ng isang sistematikong pananaliksik sa
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
sariling opinyon sa paksang pamayanan, lipunan, at daigdig. pagdiriwang ng Kalayaan ng mitolohiya. iba’t ibang pagkukunan ng
tinalakay. F10PT-Ia-b-61 Pilipinas impormasyon (internet, silid-
Naiuugnay ang kahulugan ng aklatan, at iba pa)
salita batay sa kayarian nito..
*Naisasalaysay ang sinulat na
mito batay sa pamantayang
inilahad.
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.
Gramatika at Retorika: *Mitolohiya mula sa Rome
*Angkop na Gamit ng Pandiwa *Angkop na Gamit ng Pandiwa
Aralin 1.1: Bilang Aksiyon, Karanasan at
I. NILALAMAN
MITOLOHIYA MULA
Panitikan: 121Taon ng Pagdiriwang ng
Pangyayari -Pagsulat ng Mito
SA ROME “Cupid at Psyche” Kalayaaan
Teksto:
*Nagkaroon ng Anak sina Wigan at
Bugan”
III. KAGAMITANG PANTURO Batayang aklat, laptop, Smart TV
A. Sanggunian Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang
pp. 01-08 Pandaigdig, pp. 08-09 pp. 09-10 Pandaigdig, pp. 10-11
2. Mga pahina sa Kagamitang pang- Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang Filipino 10: Panitikang Pandaigdig, Filipino 10: Panitikang
mag-aaral pp. 01-14 Pandaigdig, pp. 14-22 pp. 22-26 Pandaigdig, pp. 26-27
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa Youtube.com/slideshare.com Youtube.com/slideshare.com Youtube.com/slideshare.com
portal ng Learning Resources.
B. Iba pang Kagamitang Panturo bidyu klips, ppt larawan, grap, talahanayan, sipi ng sipi ng akda, bidyu klip, ppt, sipi ng akda, bidyu klips, ppt
akda, ppt dayagram
Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative
IV. PAMAMARAAN assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
Pagbasa sa akda: Gawain 1: Laro: Gawain 1: Pagnilayan at Unawain:
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o *Ang Mitolohiya ng Taga-Rome Hula Mo, Imahen Ko! Eksenang Love Ko, Iaarte Ko! *Balikan ang Gawain 2: Alam-
Panonood: Nais-Natutuhan. Sagutin ang
pagsisimula ng bagong aralin.
*The 12 Great Olympian God Gabay na Tanong

Pagpapahayag ng mga natutuhan Gawain 2: Krusigrama Pagsanib ng Gramatika at Retorika:


tungkol sa mitolohiya. *Paglinang ng Talasalitaan *Paglalahad sa mga dating
kaalaman tungkol sa pandiwa.
*Paglalahad sa mga Gabay na
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Formative Test Tanong
*Pagtukoy sa 12 diyos at diyosa
ng Olympus batay sa kanilang
katangian at kapangyarihang
taglay
Basahin ang akdang “Cupid at Panonood/Pagbasa sa Akda:
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Psyche” sa pp. 14-20. *Nagkaroon ng Anak sina Wigan at
bagong aralin. Bugan”
Dugtungang Pagsasalaysay sa Gawain 2: Hamon sa Pag-unawa
Akda: *Pagsagot sa mga Gabay na
“Cupid at Psyche” Tanong
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
Gawain 3: Pagsusuri sa
paglalahad ng bagong kasanayan 1
Tauhan
*Pagsagot sa mga Gabay na
Tanong
Gawain 4: Pag-uugnay Pagtalakay:
Pagpapaliwanag sa mga
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Gawain 5: Kulturang *Angkop na Gamit ng Pandiwa
alituntuning dapat sundin ng
paglalahad ng bagong kasanayan 2 mga mag-aaral Masasalamin Bilang Aksiyon, Karanasan at
Pangyayari
Pagpili ng mga pangungusap na Gawain sa Paglipat:
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa
may pandiwa mula sa akda batay *Batay sa isinagawang
Formative stage) sa gamit nito. pananaliksik tungkol sa mga
Gawain 6: Pagkukuro-kuro mito sa inyong rehiyon,
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- sumulat ng isang pasalaysay
“Hindi nabubuhay ang pag-ibig
araw na buhay. kung walang pagtitiwala.” na akda na kapupulutan ng
Ano ang isang katangian mo na *Paglalahad sa mensahe o aral aral sa buhay at
H. Paglalahat ng Aralin maaaring makatulong sa na nakuha mula sa teksto. paghuhugutan ng pag-asa.
seksyong ito?
Paano ka makikinabang sa *Formative Test Pagsasalaysay sa sinulat na
mga kaalamang matatamo mo Pagsasanay 1 at 2, pp. 25-26 mito.
I. Pagtataya ng Aralin mula sa mga araling
*Ilahad ang Pamantayan sa
tatalakayin?
Pagtataya
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang Aralin: Magsagawa ng isang panayam sa Magsaliksik tungkol sa mga
1. Ano ang Mitolohiya? isang lolo o lola sa inyong pamilya bahagi at elemento ng
2. Kasaysayan ng Mitolohiya ng o komunidad. Magpakuwento sa Sanaysay.
Griyego at Romano kanila ng mga mito o iba pang kauri
takdang-aralin at remediation
3. Magtala ng 10 diyos at nito. Maaari ding magsaliksik sa
diyosa pati na ang katangian iba’t ibang pagkukunan ng
nila impormasyon.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba nag remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remedial?
E. Alin sa mga estratehiyang *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto *Sama-samang Pagkatuto
pagtuturo ang nakatulong ng *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan *Maliit na Pangkatang Talakayan
lubos? Paano ito nakatulong? *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan *Malayang Talakayan
*Panonood ng Video *Panonood ng Video *Panonood ng Video *Panonood ng Video
*Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations *Powerpoint Presentations
*Integrative Learning *Integrative Learning *Integrative Learning *Integrative Learning
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punung-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Mildred D. Bañares Isinumite kay: Gerardo L. Sicat Ipinabatid kay: Jennifer S. Lumanug
Guro II Ulong Guro I Punong Guro I

You might also like