You are on page 1of 6

Paaralan: PIAPI HIGH SCHOOL Antas at Seksyon: 8-OPAL at 8-RUBY

Grade 1 to 12 DAILY Guro: MARIANIE L. EMIT Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


LESSON LOG Petsa: HUNYO 7-11, 2021 Markahan: IKAAPAT
UNANG ARAW IKALAWANG ARAW IKATLONG
ARAW
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maari
ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat lingo ay mula
sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pang-unawa sa kahalagahan ng pakikipag-ugnayan at sama-samang pagkilos sa kontemporaryong daigdig tungo sa
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan at kaunlaran
B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay aktibong nakikilahok sa mga Gawain, programa, proyekto sa antas ng komunidad at bansa na nagsusulong ng rehiyonal at
pandaigdigang kapayapaan, pagkakaisa, pagtutulungan at kaunlaran.

C. Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mahahalagang pangyayaring Nasusuri ang mahahalagang pangyayaring Natatalakay ang mga epekto ng Ikalawang
naganap sa Ikalawang Digmaang naganap sa Ikalawang Digmaang Pandaigdig Digmaang Pandaigdig.
Pandaigdig AP8AKD-IVf-6 AP8AKD-IVf-6 AP8AKD – IVg -7

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa GAbay sa Kurikulum. Maaari itong tumaggal ng
isa
hanggang dalawang lingo.
Mahahalagang Pangyayari sa Pagsiklab ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto
ng mga mag-aaral.
A. SANGGUNIAN Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig Kasaysayan ng Daigdig
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro 231-239 231-239 483 - 484

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang Mag- 483 - 484


aaral 478-483 478-483

3. Mga Pahina sa Teksbuk EASE MODULE 17, Kasaysayan ng Daigdig EASE MODULE 17, Kasaysayan ng Daigdig EASE MODULE 17, Kasaysayan ng Daigdig

4. Karagdagang Kagamitan mula sa www.youtube.com, Wikipedia.com, ask.com www.youtube.com, Wikipedia.com, ask.com Wikipedia.com, google.com
portal ng Learning Resources o
ibang website
B. IBA PANG KAGAMITANG PANTURO Projector, manila paper, pentel pen, mga Projector, manila paper, pentel pen, mga larawan Laptop at Projector
larawan ng mga pinuno ng mga pinuno
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain bawat araw. Para sa holistikong paghubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit
ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang
magtaya ng dating kaalaman na iniuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
Balitaan Gabayan ang mga mag-aaral sa pagkakaroon ng balitaan Gabayan ang mga mag-aaral sa Gabayan ang mga mag-aaral para sa mga
pagkakaroon ng balitaan. napapanahong balita.

a. Balik Aral Itanong: Itanong: Ipaliwanag ang mga pangyayaring naganap sa


Ano ang ibig sabihin ng blitzkrieg? Paano nagwakas ang Ikalawang larawan.
Digmaang Pandaigdig?

b. Paghahabi sa Layunin ng Aralin Gawain: History Frame Gawain: Pagsuri sa Poster. Gawain: Ano ang pinagbago ko?
Sa pagsagot nito ay may kaugnayan ang ulat ng naunang Suriin ang pagbabago sa mga larawang sa ibaba.
pangkat tungkol sa mahahalagang pangyayari sa digmaan.
HISTORY FRAME
Pamagat/Pangyayari Mga Personalidad na
Kasangkot

Suliranin/Mithiin
Saan at Kailan

Mahahalagang Kinalabasan
Pangyayari
Tema/Aral na Nakuha Ano ang nais ipahiwatig ng
poster?

1. Ano ang mga pagbabagong naganap sa


larawan?
2. Ano sa palagay ninyo ang dahilan ng
mga pagbabagong ito?
3. Mabuti ba ang naging resulta
ng pagbabagong ito?
c. Pag-uugnay ng mga Halimbawa Sagutin: Sagutin: Mula sa gawaing Ano ang pinagbago ko?, ano
sa Bagong Aralin 1. Anong pangyayari sa Ikalawang Digmaang Paano makakamit ang minimithing ang mga epekto ng ikalawang digmaang
Pandaigdig ang tumatak sa iyong isipan? kalayaan ng bawat bansa? pandaigdig?

d. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Pagpapatuloy ng pag-uulat ng mga mag-aaral para sa Gawain: Pag gawa ng sariling Magpangkat-pangkat Tayo!
pagwawakas ng digmaan. Poster/Slogan na nagpapahayag ng Pagkatapos ay suriin ang dayagram sa ibaba at
minimithing paglaya ng bawat bansa gawin ang paksang napatakda sa grupo. Iulat sa
sa kamay ng mga mananakop. malikhaing paraan ang nabuong out-put ng
(kaugnay ito ng ulat ng mga mag- pangkat.
aaral tungkol sa wakas ng digmaan) IIkaapat na Pangkat: Epekto ng
Ikalawang Digmaang Pandaigdig.
Basahin ang mga teksto at gawin itong gabay sa
pangkatang Gawain. Maaari ding basahin ang
Kasaysayan ng Daigdig nina Grace Estela Mateo,
et
al. para sa karagdagang impormasyon.
e. Pagtalakay ng bagong konsepto at Reflection Journal
bagong karanasan Nasa ibaba ang larawan na nagpapakita ng epekto
ng Ikalawang Digmaang Pandaigdig. Isipin mong
nanirahan ka sa mga lugar na ito. Ano ang
mararamdaman mo? Gumawa ng reflection
journal at isulat doon ang iyong damdamin.
Gabay na tanong sa paggawa ng repleksyon;
1. Ano ang ipinakikita sa larawan?
2. Ano ang iyong naramdaman noong
Makita mo ang larawan?
3. Paano ka makakatutulong upang
maiwasan ang ganitong pangyayari?

Reflective Journal

f. Paglinang sa kabihasaan Paggamit muli ng rubric para sa pag-uulat pagkatan ng


(Formative Assessmeent) mga mag-aaral.
PAMANT 1 2 3 4
AYAN
PAGKAK
ABUO
NILALAM
AN
KAGAMI
T
AN/PRO
P
S
NAGSIGA
NAP
PAGTA
W AG-
PANSIN
SA MGA
MANON
OOD
g. Paglalapat ng aralin sa pang- Para sa iyo, ano ang pangkabuuang aral sa naganap na Paano nakaapekto ang Ikalawang Ano ang mga naging epekto ng ikalawang digmaang
araw- araw na buhay Ikalawang Digmaang Pandaigdig? Digmaang Pandaigdig sa larangan ng pandaigdig sa Pilipinas sa larangan ng mga
kabuhayan, poLitika at kultura ng sumusunod;
mga bansang sangkot o kabilang sa -Politika
digmaan? -Kultura
-Kabuhayan
h. Paglalahat ng aralin Pag gabay sa mga mag-aaral sa kanilang pagbuo ng Ipabuod sa mga mag-aaral ang paksa. Matapos basahin ang teksto at pakinggan ang
paglalahat. ulat ng ikaapat na pangkat, punan ngb
mahahalagang impormasyon ang sumusunod na
history frame.
Mga Personalidad na
Pamagat/Pangyayari kasangkot

Suliranin o Mithiin Saan: Kailan:

Kinalabasan:
Mahahalagang
Pangyayari:
Tema/Aral na Nakuha

i. Pagtataya ng aralin “kung ang digmaan ay nahubog sa isipan ng mga dakilang Sagutin ang Open-Ended Statement sa Sagutin ang mga sumusunod;
tao, ang kapayapaan ay maaari ding magmula sa mga ibaba. 1. Tama o Mali. Higit na mas marami ang
dakilang tao” Ipaliwanag ang mensahe ng pahayag na ito. 1. Aking nabatid na namatay sa ikalawang digmaang pandaigdig
_ kaysa sa unang digmaang pandaigdig.
2. Aking napatunayan na 2-3.Magbigay ng dalawang pamahalaang
- totalitarian na nabuwag matapos ang ikalawang
3. Aking napag-isip-isip na digmaang pandaigdig
_ 4-5. Para sa iyo, ano ang
pangkabuuang aral sa naganap sa
Ikalawang Digmaang Pandaigdig?

j. Takdang aralin Sagutin: Pagpapatuloy ng pag-uulat ng huling 1. Sino-sino ang mga pinunong nanguna sa
Anu-ano ang maaaring maging epekto ng digmaan sa pangkat ng mga mag-aaral para sa pagpupulong na ginawa sa Moscow
ating mundo? Epekto ng Digmaan. noong Oktubre 1943?
2. Ano ang nilalaman ng kanilang
pagpupulong?
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisasakatuparan? Ano
pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari
niyang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
a. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
c. Nakatulong ba ang remedial?

d. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

e. Alin sa mga estratehiyang


pagtuturo na nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyon na tulong
ng
aking punongguro at superbisor?
g. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi
sa mga kapwa guro?

Prepared by: Reviewed by: Approved by: Quarter: 4th Quarter

Code: PHSHLP-1, s2021


MS. MARIANIE L. EMIT MRS. MARIE FE F. GALLARDO MR. LUISITO B. MAPUE MR. JAIME J. PAJUNAR
A.P. Teacher Department Head, A.P. Principal Assistant Principal
Learning Component:
Date: Date Reviewed: Date Approved: Araling Panlipunan

You might also like