You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE PROVINCE
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
N. VIRATA, G.M.A., CAVITE

DAILY LESSON LOG Paaralan SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL Baitang/Antas 10
Pang-araw-araw na Guro ANALYN P. GERONIMO Asignatura FILIPINO
Tala sa pagtuturo) Petsa/Oras Setyembre 11-15, 2023 Markahan Unang
Markahan
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan
B. Pamantayan sa Pagganap Paggawa ng Photo essay na magtatampok sa napapanahong isyu ng alinmang bansa sa Mediterranean
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat F10PN-Ic-d-64 F10Pt-Ic-d-63 F10WG-Ic-d-59 F10PS-Ic-d-66
ang code ng bawat larangan) Naipaliliwanag ang Natutukoy ang mga salitang Nagagamit ang angkop na Naibabahagi ang sariling Layunin:
pangunahing paksa at magkakapareho o mga pahayag sa pagbibigay reaksiyon sa ilang 1. Ipagpatuloy
pantulong na mga ideya sa magkakaugnay ang kahulugan ng sariling pananaw. mahahalagang ideyang ang mga hindi
napakinggang impormasyon sa F10PB-Ic-d-64 nakapaloob sa binasang natapos na
radyo o iba pang anyo ng Nabibigyang-reaksiyon ang mga akda sa pamamagitan ng gawain
media kaisipan o ideya sa tinalakay na brain storming
akda

II. NILALAMAN
A.Paksa Pagpapaliwanag ng Pagtukoy sa mga salitang Pagbabahagi ng sariling
pangunahing paksa at magkakapareho o reaksiyon sa ilang
Paggamit ng mga angkop na
pantulong na mga ideya sa magkakaugnay ang kahulugan mahahalagang ideyang
pahayag sa pagbibigay ng
napakinggang impormasyon sa Pagbibigay reaksiyon sa mga nakapaloob sa binasang akda
sariling pananaw
radyo o iba pang anyo ng kaisipan o ideya ng akdang sa pamamagitan ng brain
media tinalakay storming
B. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro


2. Mga pahina sa Teksbuk ng mag-aaral Panitikang Pandaigdig Panitikang Pandaigdig Panitikang Pandaigdig Panitikang Pandaigdig Wala
46-51 51-65 65-71 71-75
3. Karagdagang kagamitan mula sa Supplemental Lesson Plan Supplemental Lesson Plan Supplemental Lesson Plan Supplemental Lesson Plan Radyo
Portal ng Learning Resource pahina 2/ internetMga sipi na pahina 2/ internetMga sipi na pahina 2/ internetMga sipi na pahina 2/ internetMga sipi na Dyaryo
nasaliksik nasaliksik nasaliksik nasaliksik Telebisyon
https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/ https://www.youtube.com/
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
watch?v=JCasI_fybok watch?v=JCasI_fybok watch?v=JCasI_fybok watch?v=JCasI_fybok
Nicolasa Virata, General Mariano Alvarez, Cavite
depedcavite.sanjosechs@gmail.com
(046) 443-4729
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE PROVINCE
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
N. VIRATA, G.M.A., CAVITE

https://www.youtube.com/watch https://www.youtube.com/watch https://www.youtube.com/watc https://www.youtube.com/watch


?v=JCtkihoj_Gs ?v=JCtkihoj_Gs h?v=JCtkihoj_Gs ?v=JCtkihoj_Gs
C. Iba pang Kagamitang TV TV TV TV
Panturo Powerpoint, Powerpoint, Powerpoint, Powerpoint,
Pointer Pointer Pointer Pointer
sipi ng babasahin sipi ng babasahin sipi ng babasahin sipi ng babasahin
video clips video clips video clips video clips
Actibiti syits Actibiti syits Actibiti syits Actibiti syits

D. Dulog Constructivism Integrative Approach Constructivism Reflective Approach


Activity Based Scaffold Knowledge Integration Thinking Skills Self Evaluation
The 3 A's Activity The 4 A's Activity The RFMD Activity The TTRA Activity
E. Pangalan ng Seksiyon at mga Araw Ilang- ilang Ilang- ilang Ilang- ilang Ilang- ilang Ilang- ilang
ng Klase Bougainvillea Bougainvillea Bougainvillea Bougainvillea Bougainvillea
Sunflower Sunflower Sunflower Sunflower Sunflower
Anthurium Anthurium Anthurium Anthurium Anthurium
Orchids Orchids Orchids Orchids Orchids
III. PAMAMARAAN
A. PANIMULA PANG-ARAW-ARAW NA PANG-ARAW-ARAW NA PANG-ARAW-ARAW NA PANG-ARAW-ARAW NA PANG-ARAW-
GAWAIN (5 minuto) GAWAIN (5 minuto) GAWAIN (5 minuto) GAWAIN (5 minuto) ARAW NA
a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin a. Panalangin GAWAIN (5
b. Pagbati b. Pagbati b. Pagbati b. Pagbati minuto)
c. Pagbibigay-pansin sa c. Pagbibigay-pansin sa c. Pagbibigay-pansin sa c. Pagbibigay-pansin sa a. Panalangin
kalinisan ng silid-aralan kalinisan ng silid-aralan kalinisan ng silid-aralan kalinisan ng silid-aralan b. Pagbati
d. Pagbibigay ng mga d. Pagbibigay ng mga d. Pagbibigay ng mga d. Pagbibigay ng mga c. Pagbibigay-
mahahalagang paalala mahahalagang paalala mahahalagang paalala mahahalagang paalala pansin sa
e. Pagtatala ng mga pumasok e. Pagtatala ng mga pumasok at e. Pagtatala ng mga pumasok e. Pagtatala ng mga pumasok kalinisan ng silid-
at liban sa klase liban sa klase at liban sa klase at liban sa klase aralan
d. Pagbibigay ng
PANIMULANG PAGTAYA mga
5 aytem mula sa Panitikan at BALIK ARAL BALIK-ARAL (5 minuto) BALIK-ARAL mahahalagang
Wika ( nasa talaan ng Hikayating magbahagi ang mag- Ano ang mahalagang (5 minuto) paalala
pagsusulit) aaral ng mga impormasyong konsepto ng sanaysay na e. Pagtatala ng
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL alam nila tungkol sa binasa? (Recall) Ano ang mahalagang natutunan mga pumasok at
Nicolasa Virata, General Mariano Alvarez, Cavite Greece. Magbabahagi rin sa nakalipas na aralin? liban sa klase
depedcavite.sanjosechs@gmail.com
(046) 443-4729
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE PROVINCE
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
N. VIRATA, G.M.A., CAVITE

ang guro ng karagdagang Sa pamamagitan


impormasyon tungkol sa ng concept mapping, ilahad
sumulat kay Plato. ang mga pananaw na
nakapaloob sa sanaysay
na “Alegorya ng Yungib.”
Ipapaskil ng guro ang
ilustrasyon ng concept map
sa pisara at ipapaskil sa
pisara ang mga pananaw
mula sa mga mag-aaral (Think)
B. PAGPAPAUNLAD PAGGANYAK PAGGANYAK (5 minuto) PAGGANYAK PAGGANYAK
(10 minuto) Pagpapakita ng sipi ng isang (5 minuto) (5 minuto)
Pagpapanood ng Video Clip at sanaysay na mula sa Bigyang pananaw ang mga Tanungin isa –isa ang mga
pagpapasagot sa mga gabay pahayagan tungkol sa sumusunod na pahayag. mag-aaral tungkol sa
na tanong na: napapanahong isyu.(Activity) 1. Partikular sa pagpili ng mahalagang konsepto ng
Ano ang paksa ng video na kasintahan ang panlabas na araling tinatalakay (Talk)
napanood? Tanong: Ano ang nilalaman, anyo.
Anu- ano ang sumusuporta o elemento at kakanyahan ng 2. Malimit ang paghihiwalay ng PAGTALAKAY NG BAGONG
pantulong sa pagtukoy ng sanaysay (Analysis) magulang ang siyang dahilan KONSEPTO AT PAGLALAHAD
paksa? (Act) ng magrerebelde ng mga NG BAGONG KASANAYAN
PAGTALAKAY NG BAGONG anak. (10 minuto)
PAGTALAKAY NG BAGONG KONSEPTO AT PAGLALAHAD PAGTALAKAY NG BAGONG
KONSEPTO AT PAGLALAHAD NG BAGONG KASANAYAN KONSEPTO AT Isahang pagsusulit
NG BAGONG KASANAYAN (35 minuto) PAGLALAHAD NG BAGONG
KASANAYAN
1. Ano ang paksa ng bidyo? Tukuyin ang mga kataga na
2. Anu- ano ang bagay na 1. Ano ang kahulugan ng mga nagpapahayag ng sariling
sumusuporta o pantulong sa sumusunod na salita: pananaw.
paksa ng bidyo.
- Alegorya
- Simbolismo

C. PAKIKIPAGPALIHAN PANGKATANG GAWAIN PANGKATANG GAWAIN PANGKATANG GAWAIN PANGKATANG GAWAIN


SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
Pangkat 1 ,2, 3 at 4 Pangkatang Gawain: Pangkat 1. Pagsasanay 1. Pagbubuo ng mga
Nicolasa Virata, General Mariano Alvarez, Cavite
depedcavite.sanjosechs@gmail.com
(046) 443-4729
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE PROVINCE
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
N. VIRATA, G.M.A., CAVITE

Mag- ulat ng alin mang Pangkat 1-Pag- unawa sa akda Pahina 40. konseptong natutuhan sa
naapanahong isyu/ balita. Gawain 4.ph 36. Pangkat 2. Pagsasanay 2. aralin sa pamamagitan ng
Ilahad ang kaisipan at paksa Pangkat 2. Pagsusuri sa Pahina 41. pagpapasagot sa mag-aaral
nito.tukuyin kung saang bahagi Sanaysay Gawain 5 ph. 37. Pangkat 3. Pagsasanay 3 ang mga pokus na tanong
ito makikita. Pangkat 3. Larawan ng pahina 42. gamit ang talahanayan sa
pagkatuto: Gumuhit ng larawang pahina 42. Indibidwal na
PAGLINANG SA KABIHASAAN may kaugnayan sa isyung PAGLINANG SA Gawain
Pagmamarka ng pangkatang tinatalakay sa sanaysay ng KABIHASAAN PAGLINANG SA KABIHASAAN
gawain. alegorya ng yungib. Bumuo ng Pagwawasto ng gawain
Pagbibigay ng input ng talata para sa paliwanag. Pagmamarka sa ginawa.
guro sa uri ng babasahin Pangkat4-Paglinang ng Pagbibigay ng input ng
– sanaysay at sangkap ng talasalitaan pahina 36- Gawain guro tungkol sa mga
sanaysay Pahina 30-31. 3. ekspresiyong ginagamit
PAGLINANG SA KABIHASAAN sa pagpapahayag ng
Pagmamarka ng Gawain pananaw.
Input ng guro at mag-aaral
D. PAGLALAPAT PAGLALAPAT NG ARALIN SA PAGLALAPAT NG ARALIN SA PAGLALAPAT NG ARALIN SA PAGLALAPAT NG ARALIN SA
PANG-ARAW-ARAW NA PANG-ARAW-ARAW NA PANG-ARAW-ARAW NA PANG-ARAW-ARAW NA
BUHAY BUHAY BUHAY BUHAY
Ano ang kahalagahan ng Ipaliwanag ang mahalagang Paano mabisang Pagtitibayin sa bahaging ito
mga impormasyong mula sa natutunan mula sa akda ni naipapahayag ang iyong ang konsepto na
radyo, internet, pahayagan Plato. sariling pananaw o opinyon nakatutulong ang sanaysay
at iba pang resorses ng PAGLALAHAT NG ARALIN sa isang isyu? na magkaroon ng kamalayan
kaalaman sa ating Ano ang kahalagahan ng PAGLALAHAT NG ARALIN sa kultura at kaugalian
pamumuhay? “katotohanan” at “edukasyon” sa Paano mabisang ng bansa at ang paggamit ng
PAGLALAHAT NG ARALIN buhay ng sangkatauhan? magagamit ang ekspresiyon sa
Ano ang natatanging Ipaliwanag. ekspresiyong pagpapahayag ng sariling
katangian ng isang sanaysay pagpapahayag pananaw.
bilang akdang pampanitikan PAGTATAYA NG ARALIN sa pagbibigay ng
Paano pananaw? PAGLALAHAT NG ARALIN
PAGTATAYA NG ARALIN makatutulong Ano ang kahalagahan ng
Paano makatutulong ang sanaysay PAGTATAYA NG ARALIN pagiging bukas ng kamalayan
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL sa
ang sanaysay sa pagkakaroon Paano mabisang sa mga pangyayari sa paligid?
Nicolasa Virata, General Mariano Alvarez,
pagkakaroon ng Cavite ng kamalayan magagamit ang
depedcavite.sanjosechs@gmail.com
(046) 443-4729
Republic of the Philippines
Department of Education
Region IV-A CALABARZON
SCHOOLS DIVISION OF CAVITE PROVINCE
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
N. VIRATA, G.M.A., CAVITE

kamalayan sa kultura sa kultura at ekspresiyong


at kaugalian ng isang bansa? kaugalian ng isang bansa? pagpapahayag sa
Maikling pagsubok tungkol pagbibigay ng pananaw?
sa sanaysay
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nagtamo ng
80% sa pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng mga gawaing
pagpapahusay (remedial)
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang
ng mga mag-aaral na nakaunawa sa
aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga estratehiyang pagtuturo
ang nakatulong nang lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang naranasan ko na
nasolusyonan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
naidibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Inihanda ni: Binigyang-pansin ni: Pinagtibay ni:

ANALYN P. GERONIMO MARITES O. REFUERZO ROWENA D. MAPANOO, EdD.


Guro II Ulongguro III Punongguro IV
SAN JOSE COMMUNITY HIGH SCHOOL
Nicolasa Virata, General Mariano Alvarez, Cavite
depedcavite.sanjosechs@gmail.com
(046) 443-4729

You might also like