You are on page 1of 5

Lesson Exemplar Paaralan SANTA ROSA SCIENCE AND TECHNOLOGY HIGH SCHOOL Antas GRADE 10

(Pang-araw-araw Guro INNA G. VILLANUEVA Asignatura/Disiplina FILIPINO 10


na Tala sa
Setyembre 5-9, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN
Pagtuturo) Araw at Oras ng Pagtuturo
Blg ng Linggo:3

Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang
Asya
C. Pinakamahalagang Kasanayang Nabubuo ang sariling Nabibigyang-kahulugan Nagagamit ang mga pang- Napagsusunod-sunod ang
Pampagkatuto paghatol o ang mahirap na salitang ugnay na hudyat ng mga pangyayari.
pagmamatuwid sa mga ginamit sa akda batay sa pagsusunod-sunod ng mga (F9PU-Ia-b-41
ideyang denotatibo o pangyayari
I.LAYUNIN

nakapaloob sa akda.
konotatibong kahulugan F9WG-Ia-b-41
(F9PT-Ia-b-39)
F9PT-Ia-b-39
D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)

Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat Maikling Kuwento: Konotasyon at Denotasyon Pang-ugnay sa Pagsusunod- Graphical Presentation
“Ang Ama” Isinalin sa sunod ng mga Pangyayari
II.CONTENT

linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng


guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari Filipino ni Mauro R.
itong tumagal ng isa hanggang dalawang Avena
linggo.
A. Sanggunian Panitikang Asyano 9
Romulo N. Peralta et. al.
2. Gabay ng Guro

Page 1 of 5
I 4. Kagamitang Pang Mag-aaral Papel,Ball Pen, Kwaderno, Papel,Ball Pen, Kwaderno, Papel,Ball Pen, Kwaderno, Libro Papel,Ball Pen, Kwaderno,
I Libro Libro Libro, bondpaper
I 6. Teksbuk Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Panitikang Asyano 9 Romulo Panitikang Asyano 9
. Romulo N. Peralta et. al. Romulo N. Peralta et. al. N. Peralta et. al. Romulo N. Peralta et. al.
7. Karagdagang Kagamitan mula
K
sa Portal ng Learning
A
Resource
G
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pantulong na biswal, Pantulong na biswal, mga Pantulong na Biswal; Teksto: Pantulong na Biswal
A
M mga larawan mula sa larawan mula sa google, Anim na Sabado
I google, sipi ng kuwento PPT.
T
A
N
G

P
A
N
T
U
R
O
Ang Napapanahong Ang Napapanahong Ang Napapanahong Ang Napapanahong
Pagpapaalala: Pagpapaalala: Pagpapaalala: Pagpapaalala:
Panimulang Gawain: Panimulang Gawain: Panimulang Gawain: Pagdarasal, Panimulang Gawain:
Pagdarasal, Pagbati, Pagdarasal, Pagbati, pagtala Pagbati, pagtala ng liban, Pagdarasal, Pagbati, pagtala
pagtala ng liban, ng liban, ng liban,

Motibasyon Motibasyon
A. Panimula (Introduction) HALIGI NG KATATAGAN Motibasyon HUDYAT NG Motibasyon
HULAAN ANG LARAWAN AT PAGKAKASUNOD-SUNOD KOMIKS TAYO!
TUKUYIN ANG MGA
Piliin ang tamang pang-ugnay
KAHULUGAN NG MGA ITO,
upang mapagsunud-sunod
PILIIN ANG MGA TITIK NG
POSIBLENG KAHULUGAN ang mga pangyayari.
NG SALITA.
.
B. Pagpapaunlad (Development) Presentasyon ng Aralin Presentasyon ng Aralin Presentasyon ng Aralin Presentasyon ng Aralin
( Pang-ugnay at transitional Graphical Presentation
Page 2 of 5
Pagpapabasa sa maikling devices)
PAMA kuwento “Ang Ama”
MARA Pagbasa ng “Anim na Sabado Pagsagot sa tanong na:
AAN ng Beyblade” (bahagi Malinaw bang inilarawan
lamang) ang mga tauhan, ang
tagpuan, daloy ng
Tukuyin ang mga pang-ugnay pangyayari sa
na ginamit sa teksto pamamagitan ng
ilustrasyon o pagguhit?
Umaakma ba ang mga
ekspresyon ng mga tauhan
batay sa kanilang mga
dayalogo.?
May hikayat na dating ba
ang pabalat ng komiks?
C. Pagpapalihan (Engagement) Pagsusuri ng mga mag- Pagbalik sa Akdang “ Ang : MAG-RAP TAYO Gumawa ng Graphical
aaral Ama” Presentation na nagpapakita
ng pagiging makabaya.
Pangkatang Gawain Isahang gawain. Tandaan na ang gamit ng
Bumuo ng dalawang Graphical Presentation.
Pangkat 1
PAKSA KO - SURIIN MO Mula sa akdang ating binasa
saknong na tula tungkol sa
Ipaliwanag ang paksa ng magtala ng mga mahirap na ama, gamitan ng mga
maikling kuwentong “Ang salitang ginamit sa akda pangatnig o transitional Pagpapaliwanag ng guro
Ama”. batay tukuyin kung ito ay devices. Bigkasin sa klase sa gagawing Awtput.
Ilahad ang patunay batay denotatibo o konotatibong ang tula sa tonong rap.
sa pagkasuri ng paksa ng kahulugan. GRASPS
akda.

Pangkat 2
KILALANIN MO AKO ...
Suriin ang mga tauhan sa
akda. Ipaliwanag ang mga
ginawa
nilang pagganap bilang
mga tauhan.

Pangkat 3
HAGDAN NG

Page 3 of 5
PAGKAKASUNOD-SUNOD
Sa bawat baitang, isulat sa
pamamagitan ng
pangungusap
ang mga pangyayaring
naganap sa kuwento ayon
sa
pagkakasunod-sunod.

Pangkat 4
AWTOR AKO - ESTILO KO
ITO
Suriin at ipaliwanag ang
estilo ng awtor sa
pagkabuo niya
ng maikling kuwento “Ang
Ama”. Patunayan ang uri
ng
kuwentong taglay ng akda.

D. Paglalapat (Assimilation) Bakit mahalaga ang Sagutin ang tanong na: Punan ng angkop na Paano mahihikayat ang
gampaning ginagawa ng Paano nakatulong ang pangatnig at transitional mambabasa na tangkilikin
isang Ama sa pamilya? paggamit ng awtor ng devices ang mga patlang ang akda ng mga
Patunayan. mahirap na salita sa pag- upang mabuo ang kaisipan. mahuhusay na manunulat?
unawa ng kabuuan ng Isulat sa papel ang iyong
Kung saiyong pamilya ito kuwento? sagot.
nangyari ano ang iyong
mararamdaman at bakit?
 Ano ang kaugnayan ng
mga mahirap na salitang
ginamit sa mga madulang
pangyayari ng maikling

Page 4 of 5
kuwento?
V. MGA TALA
Martes ang unang araw ng
seksyon Franklin kaya uulitin
ang araling ito.

May mga seksyon na hindi


nakapagbahagi ng gawain
kaya bibigyan ng oras para
ibahagi ito sa susunod na
araw.

Inihanda ni: Binigyang Puna ni Binigyang Pansin ni : Nabatid ni:

ROBIN B. DEL MUNDO MARY ANN M. TATLONGHARI ROZENDA M. MIÑOZA SYLVIA L. MARQUEZ, Ed.D
Guro I Koordineytor, Filipino Ulong Guro I/Cluster Head Punongguro IV

Page 5 of 5

You might also like