You are on page 1of 2

School: PEDRO T.

MIGRIÑO MEMORIAL SCHOOL Grade Level: III


GRADES 1 to 12 Teacher: DAPHNE NOREEN P. CABURAL Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: AUGUST 29-SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nilalaman TATAS
(Content Standard)
B. Pamantayang Pagganap Pakikinig Kaalamang Ponolohiya Gramatika Estratehiya sa Pag-aaral
(Performance Standard)
C. Kakayahan HOLIDAY Nagagamit ang naunang Natutukoy ang mga salitang Nagagamit ang pangngalan sa Nagagamit ang iba’t ibang
(Learning Competency/s) (NATIONAL HEROES DAY) kaalaman o karanasan sa pag- magkatugma. pagsasalaysay tungkol sa mga bahagi ng aklat sa pagkalap ng
unawa ng napakinggang teksto. F3KP – Ib –f-8 tao, lugar at bagay sa paligid. impormasyon.
F3PN – Ib -2 F3WG – Ia –d-2 F3EP – Ib- h-5
II. PAKSANG ARALIN Pagsagot sa mga Tanong Pagbibigay ng Kahulugan ng Paggamit ng Pangngalan Ang Iba’t Ibang Bahagi ng Aklat
Tungkol sa Tekstong Binasang Tugma
Napakinggan
III. SANGGUNIAN TG ph. 9-10/ CG ph. 36 ng 141. TG ph. 10 -11./ CG ph. 36 ng 141 TG ph. 12-13./ CG ph. 36 ng 141 TG ph. 12-13./ CG ph. 36 ng 141
IV. KAGAMITAN Multimedia/larawan/speaker Multimedia/larawan/speaker Multimedia/larawan/speaker Multimedia/larawan/speaker
V. PAMAMARAAN
A. Pagbabalik Aral “Ang aking Pamilya” Saitang Magkakatugma Saitang Magkakatugma
B. Pagganyak Ganito rin ba ng pamilya mo? Ano ang ginawa mo kagabi Sino –sino ang kasapi ng inyong Paano ka tinutulungan ng iyong
( larawan ng masayang pamilya, kasama ang pamilya mo? pamilya? pamilya sa mga gawain mo sa
pamilyang nag- Pagbabahagi ng karanasan ng Isulat sa pisara ang babanggitin paaralan?
aaway ,pamilyang busy sa mga bata. Ipaawit “ Nasaan si na pangngalan.
trabaho ang pamilya) Tatay”.
C. Pagtatalakay Iparinig ang teksto na “ Ang Basahin sa mga bata ang tulang “ Ipabasa muli ang “ Alamin Magpakita ng bidyu o
Aming Simpleng Pamilya”. Natin”. powerpoint tungkol sa iba’t
Ang Aming Mag-anak”.
ibang bahgi ng aklat.
Ano- ano ang masasayang Paano ipanakikita ng pamiya ang Sino –sino ang kasapi ng Paano mo pangangalagaan ang
sandal para sa kanila? pagtutulungan?pagdadamayan? pamilyang binanggit sa tula? bawat bahgi ng aklat?
Ganit rin ba kayo sa inyong
pamilya?
D. Gawaing Pagpapayaman Pangkatin ang Ipagawa ang Linangin Natin ph. 8 Ipagawa ang Linangin Natin ph. Ipagawa ang Linangin Natin ph.
klase.Ipakuwento sa kanila ang 8 9
mga gawain ng kanilang sariling
pamilya.
E. Paglalahat Ano ang natutuhan mo sa Ano –ano ang salitang Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa
aralin? magkakatugma? aralin? aralin?
G. Paglalapat Ipaguhit ang kanilang Pasagutan ang “ Pagyamanin Ipagawa ang “Pagyamanin Ipagawa ang “Pagyamanin
Natin”ph. 9 Natin” ph. 9. Natin” ph. 10
pamilya.Hayaan silang
Paggawa ng dummy ng bawat
magkuwento tungkol sa aklat..
kanilang iginuhit.
H. Takdang Aralin Gumupit ng larawan ng Gamitin ang mga ss. na salitang Gumuhit ng mga bagay na No assignment.
pamilya.Sumulat ng magkakatuga sa pangungusap.
makikita sa paligid.Gumawa ka
pangungusap tungkol dito. 1. anay- alay
2. araw- matakaw ng tula, awit o rap tungkol sa
3. bilis - alis
pangngalan na iginuhit mo.
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No. of learners who earned
80% on the formative assessment
B. No. of Learners who require
additional activities for
remediation
C. Did the remedial lessons work?
No. of learners who have caught
up with the lesson.
D. No. of learners who continue
to require remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well? Why did
these work?

PREPARED BY: CHECKED & NOTED BY:

DAPHNE NOREEN P. CABURAL HONEY LOU S. SEMBLANTE


ADVISER SCHOOL HEAD

You might also like