You are on page 1of 3

School: DepEdClub.

com Grade Level: III


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Sir LIONELL G. DE SAGUN Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: OCTOBER 31 – NOVEMBER 4, 2022 (WEEK 1) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURDAY FRIDAY

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman PakikinigPag-unawa sa Binasa Pag-unawa sa Binasa Gramatika Pag-unlad ng Talasalitaan
Gramatika Pag-
unlad ng Talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang naunang Nasasagot ang mga tanong batay sa Nagagamit ang pangngalan sa Nakakagamit ng pahiwatig Lingguhang Pagtataya
Isulat ang code ng bawat kasanayan. kaalaman o karanasan sap ag- tekstong nabasa. pagsasalaysay tungkol sa mga upang malaman ang kahulugan
unawa ng napakinggang teksto. - Naiuugnay ang bnasa sa sariling tao ,lugar ,bagay at pangyayari sa ng mga salita tulad ng paggamit
F3PN – Iia -2 karanasan. paligid. ng mga palatandaang
F3PB – Iia -1 F3WG – Iia – c -2. nagbibigay ng kahulugan
( kasalungat )
F3PT –IIC-1.5
II. NILALAMAN Pagsagot sa mga Tanong Pag-uugnay ng Sariling Karanasan Ang Pangngalan sa Pagsasalaysay Magkakasalungat na mga Salita
Tungkol sa Napakinggang sa Binasang Teksto
Kuwento
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Kukunin ng mga bata ang papel, Sino – sino ang katulong ninyo sa Bigyan ang mga bata ng card na Ipagawa ang kabaligtaran ng
pangkulay at lapis. Iguguhit nila pamayanan? may pangngalang pantangi at sumusunod. Gawin ang kilos
ang nais nilang tirhan. Ipakilos sa mga bata ang kanilang pambalana.Hahanapin nila ang nang pabilis ng pabilis.
sagot at pahulaan sa ibang kaklase. kapareha nila. - Umupo
Balikan ang kuwnetong “ - Ipikit ang mga mata
Magkaibang Mundo “. - Tumawa
- Itunghay ang ulo.
- Humarap sa kanan.
Nakasunod k aba? Bakit?Bakit
hindi?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapal;awak ng Talasalitaan Itanong : Ano ang nararamdaman Ipakita ang larawan ng iba’t ibang Ipabasa muli ang kuwento sa
bagong aralin. Linangin ang salitang “ baryo.” mo kung baguhan ka o dayo sa lugar sa pamayanan. Tutukuyin ng Alamin Natin p.48.
Pagbasa nang malakas ng isang lugar? Katulad din kaya sa mga bata ang mga katulong sa Pagpangkat-pangkatin ang klase.
kuwento na “ Magkaibang ating kuwento? Ipabasa ang pamayanan na makikita rito.
Mundo”. kuwnetong “ Maling Akala” sa Ipabasa nang malakas sa mga bata
Alamin Natin p.46. ang kuwneto sa Alamin Natin p.46

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sino ang dalawang bata sa Ano ang damdamin na ipinakita sa Sino-sino ang binanggit na Batay sa binasang kuwneto ,ano
paglalahad ng bagong kasanayan #1 kuwento? unang bahagi ng kuwneto? Sa katulong ng pmayanan dito? ang katangian ng bawat
Saan sila nakatira? huling bahagi? Katulong sa katulong sa pamayanan na
Tiyak na Pangungusap
Ganito rin baa ng nararamdaman Pamayanan Ngalan binanggit?
mo kung ikaw ang isa sa mga Dapat ba silang tularan?
tauhan sa ating kuwento? Ipagawa ang character map
Ipabasa ang ngalan na inilista. _ Paano ka magiging mabuting
katulong sa pamayanan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessment)
F. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Basahin nang malakas ang isang Paano mo pasasalamatan ang mga Pasagutan ang Linangin Natin Ipagawa ang Linangin Natin
araw na buhay maikling kuwento sa mga bata. ( taong nakatutulong sa ating p.47. p.48.Tutukuyin nila ang
Gumamit ng isang story book sa pamayanan? Ipagawa ang gawain magkasalungat na mga salita sa
slid –aklatan o salitang pag-aari. sa Linangin Natin. pangungusap.
Magpagawa ng card ng
pasasalamat para sa isang taong
nakatulong ng Malaki sa inyong
pamayanan.
G. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa aralin? Ano ang ngalang pambalana? Kailan nagiging magkasalungat
aralin? pangngalan pantangi? ang mga salita?
H. Pagtataya ng Aralin Hayaang humanap ng kapareha Ipagawa ang “ Pagyamanin Natin “ Ipagawa ang Pagyamanin Natin Ipagawa ang Pagyamanin Natin
ang bawat bata. p.47. p.48. p.49.
Magkukuwento ang bawat isa Ipaguhit sa kanila ang sarili8 Original File Submitted and
ng sariling karanasan. sampung taon mula ngayon bilang Formatted by DepEd Club
isa na rin katulong sa pamayanan. Member - visit depedclub.com
for more
I. Karagdagang Gawain para sa Bumasa ng isang kuwento. Gumawa ng isang kuwento batay sa Gumupit ng isang larawan ng Gumawa ng talahanayan ng mga
takdang-aralin at remediation Ikumpara ang sariling karanasan napag-aralan ng mga bata ngayong lugar.Isulat ang nakikitang magkakasalungat na salita.
mo para dito. araw. pangngalan. Gawin ito sa
pangungusap.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like