You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VII, Central Visayas
Division of CEBU PROVINCE
CURRICULUM IMPLEMENTATION DIVISION (CID)

WEEKLY PROTOTYPE LESSON PLAN IN FILIPINO


Teacher: CLARITA R. PORIO Grade: THREE Quarter: SECOND Week: 1

11/06/23 11/07/23 11/08/23 11/09/23 11/10/23

I. LAYUNIN
A. Pamantayang PakikinigPag-unawa sa Binasa Pag-unawa sa Binasa Gramatika Pag-unlad ng Talasalitaan
Pangnilalaman Gramatika Pag-
unlad ng Talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap TATAS TATAS TATAS TATAS
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nagagamit ang naunang Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang pangngalan sa Nakakagamit ng pahiwatig Lingguhang Pagtataya
Isulat ang code ng bawat kaalaman o karanasan sap ag- batay sa tekstong nabasa. pagsasalaysay tungkol sa mga upang malaman ang kahulugan
kasanayan. unawa ng napakinggang teksto. - Naiuugnay ang bnasa sa tao ,lugar ,bagay at ng mga salita tulad ng paggamit
F3PN – Iia -2 sariling karanasan. pangyayari sa paligid. ng mga palatandaang
F3PB – Iia -1 F3WG – Iia – c -2. nagbibigay ng kahulugan
( kasalungat )
F3PT –IIC-1.5
II. NILALAMAN Pagsagot sa mga Tanong Pag-uugnay ng Sariling Ang Pangngalan sa Magkakasalungat na mga Salita
Tungkol sa Napakinggang Karanasan sa Binasang Pagsasalaysay
Kuwento Teksto
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin.
B. Paghahabi sa layunin ng Kukunin ng mga bata ang papel, Sino – sino ang katulong Bigyan ang mga bata ng card Ipagawa ang kabaligtaran ng
aralin pangkulay at lapis. Iguguhit nila ninyo sa pamayanan? na may pangngalang pantangi sumusunod. Gawin ang kilos
ang nais nilang tirhan. Ipakilos sa mga bata ang at pambalana.Hahanapin nila nang pabilis ng pabilis.
kanilang sagot at pahulaan ang kapareha nila. - Umupo
sa ibang kaklase. - Ipikit ang mga mata
Balikan ang kuwnetong “ - Tumawa
Magkaibang Mundo “. - Itunghay ang ulo.
- Humarap sa kanan.
Nakasunod k aba? Bakit?Bakit
hindi?
C. Pag-uugnay ng mga Pagpapal;awak ng Talasalitaan Itanong : Ano ang Ipakita ang larawan ng iba’t Ipabasa muli ang kuwento sa
halimbawa sa bagong Linangin ang salitang “ baryo.” nararamdaman mo kung ibang lugar sa pamayanan. Alamin Natin p.48.
aralin. Pagbasa nang malakas ng baguhan ka o dayo sa isang Tutukuyin ng mga bata ang Pagpangkat-pangkatin ang klase.
kuwento na “ Magkaibang lugar? Katulad din kaya sa mga katulong sa pamayanan
Mundo”. ating kuwento? Ipabasa ang na makikita rito. Ipabasa nang
kuwnetong “ Maling Akala” malakas sa mga bata ang
sa Alamin Natin p.46. kuwneto sa Alamin Natin p.46
D. Pagtalakay ng bagong Sino ang dalawang bata sa Ano ang damdamin na Sino-sino ang binanggit na Batay sa binasang kuwneto ,ano
konsepto at paglalahad ng kuwento? ipinakita sa unang bahagi ng katulong ng pmayanan dito? ang katangian ng bawat
bagong kasanayan #1 Saan sila nakatira? kuwneto? Sa huling bahagi? Katulong sa katulong sa pamayanan na
Tiyak na Pangungusap
Ganito rin baa ng Pamayanan Ngalan binanggit?
nararamdaman mo kung Dapat ba silang tularan?
ikaw ang isa sa mga tauhan Ipagawa ang character map
sa ating kuwento? Ipabasa ang ngalan na inilista. _ Paano ka magiging mabuting
katulong sa pamayanan?
D. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
E. Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)
F. Paglalapat ng aralin sa Basahin nang malakas ang isang Paano mo pasasalamatan Pasagutan ang Linangin Natin Ipagawa ang Linangin Natin
pang-araw-araw na buhay maikling kuwento sa mga bata. ( ang mga taong p.47. p.48.Tutukuyin nila ang
Gumamit ng isang story book sa nakatutulong sa ating magkasalungat na mga salita sa
slid –aklatan o salitang pag-aari. pamayanan? Ipagawa ang pangungusap.
gawain sa Linangin Natin.
Magpagawa ng card ng
pasasalamat para sa isang
taong nakatulong ng Malaki
sa inyong pamayanan.
G. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa Ano ang ngalang pambalana? Kailan nagiging magkasalungat
aralin? aralin? pangngalan pantangi? ang mga salita?
H. Pagtataya ng Aralin Hayaang humanap ng kapareha Ipagawa ang “ Pagyamanin Ipagawa ang Pagyamanin Ipagawa ang Pagyamanin Natin
ang bawat bata. Natin “ p.47. Natin p.48. p.49.
Magkukuwento ang bawat isa Ipaguhit sa kanila ang sarili8 Original File Submitted and
ng sariling karanasan. sampung taon mula ngayon Formatted by DepEd Club
bilang isa na rin katulong sa Member - visit depedclub.com
pamayanan. for more
I. Karagdagang Gawain para Bumasa ng isang kuwento. Gumawa ng isang kuwento Gumupit ng isang larawan ng Gumawa ng talahanayan ng mga
sa takdang-aralin at Ikumpara ang sariling karanasan batay sa napag-aralan ng lugar.Isulat ang nakikitang magkakasalungat na salita.
remediation mo para dito. mga bata ngayong araw. pangngalan. Gawin ito sa
pangungusap.
V. MGA
TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

Reviewed by:

LYNDON D. BUTAYA
Principal I

You might also like