You are on page 1of 5

School: PEDRO T.

MIGRIÑO MEMORIAL SCHOOL Grade Level: VI


GRADES 1 to 12 Teacher: DAPHNE NOREEN P. CABURAL Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: AUGUST 29-SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1ST QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
B. Pamantayan sa Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Pagganap Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit ang nakalimbag at di-
nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento

C. Mga Kasanayan Nakapagbibigay ng panuto na Nagagamit nang wasto ang mga Napagsunod-sunod ang mga Nagagamit ang pangkalahatang
sa Pagkatuto may higit sa limang pangngalan at panghalip sa pangyayari sa kuwento sa tulong sanggunian F6EP-Ib-d-6
hakbang F6PS-Ib-8 pakikipag-usap sa iba’t ibang ng nakalarawang
sitwasyon balangkas
F6WG-Ia-d-2 F6PB-Ib-5.4
Nakasusulat ng idiniktang talata
F6PU-Ib-2.8

Pagbibigay ng Panuto Paggamit ng Panghalip Pagsusunod-sunod ng mga Paggamit ng


II. NILALAMAN Pangyayari sa Kuwento Pangkalahatang
Sanggunian

III. KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 5 Pagbasa Filipino 5 Yaman ng Lahing Hiyas sa Pagbasa 5 p. 6 Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 5
pahina 32-37 Kayumanggi pp. 14-20 pahina 32-37
F5WG-Ia-e-2-Pagsasalita Kayumanggi Pagbasa pp.163-164 F5WG-Ia-e-2-
(Gramatika) Pagsasalita (Gramatika)

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Dugtungan Mo Igagalaw ko, Pangalanan Mo Sabihin ang kahulugan ng Hayaang magbahagi ng
aralin at/o Simulan ang pagbabahagi ng Magpatukoy ng isang bagay sa salitang may salungguhit sa karanasan ang magaaral
pagsisimula ng unang pangyayari sa loob ng silid-aralan. Pahulaan bawat pangungusap. tungkol sa pagganit ng
bagong aralin napakinggang kuwento nang ang inisip sa mga kaklase sa 1. Dumungaw si Angela nang silidaklatan.
nagdaang araw. Tumawag ng pamamagitan ng paggawa ng marinig ang malakas na Original File Submitted and
mag-aaral upang sundan ang mga kilos upang masabi kung Formatted by DepEd Club
tahol ng aso.
pangyayaring ibinigay. Gawin ano ang bagay na ito. Member - visit depedclub.com
ito hanggang sa matapos ang 2. Nakita niya ang dalawang for more
kuwento. Itala sa pisara ang sagot ng pulis at mga tsuper ng jeep
magaaral. na may nilulutas na
Ipabasa ang ginawang talaan. problema sa banggaang
Ano ang tawag sa mga ito?
naganap.
Ano ang pangngalan?
3. Naroon din ang kaniyang
lolo, mahilig kasi itong
maglagi sa may bakuran
kaya kitang-kita niya ang
pangyayari.

B. Paghahabi sa layunin ng . Ano ang nilaro ng Ipabasa nang malakas ang Paano mo ipinapakita ang Ano-ano ang gamit na
aralin magkakaibigan sa ilog? sumusunod na pangungusap. pagmamahal mo sa mga makikita sa silidaklatan?
1. Nagpunta sina Juan sa kaibigan?
ilog.
2. Gumawa sila ng balsa
gamit ang pinagtabitabing
katawan ng puno ng
saging.
3. Habang naglalaro ang
magkakaibigan, natulog
naman si Juan sa isang
balsa.

C. Pag-uugnay ng mga Pakuhanin ang mag-aaral ng Ano-ano ang pangngalan sa bawat Ipabasa: Tanda ng Ano-ano ang mga
halimbawa kalahating papel. pangungusap? Pagmamahalan Mga pangkalahatang sanggunian na
sa bagong aralin Bigyan sila ng mga panuto sa Ipagamit sa sariling pangungusap Diptonggo sa Tula at makikita sa silid-aklatan?
paggawa ng bangkang papel. ang mga natukoy na pangngalan. Mahahalagang Pangyayari sa Kailan ginagamit ang bawat
Ibigay nang isa-isa ang mga Kuwento 1268 isa?
hakbang.
Tingnan kung nasusundan ito ng
mag-aaral. Hayaang ipakita ng
magaaral ang kanilang natapos
na bangkang papel.
D. Pagtalakay ng Nasunod mo ba nang wasto ang Balikan ang usapan sa kuwento ni Ipangkat ang mag-aaral. Dalhin ang mag-
bagong konsepto mga panuto na ibinigay? Juan Tamad. Pagawain ang bawat pangkat ng aaral sa silid-aklatan. Papiliin
at paglalahad ng Bakit? Bakit hindi? Ano-ano ang pangngalang ginamit komik istrip upang ipakita ang ang bawat isa ng gagamiting
bagong Ano ang ginawa mo upang sa usapan? pagkakasunod ng mga pangkalahatang sanggunian
kasanayan #1 makasunod nang wasto sa pangyayari sa binasang upang makapagsaliksik paksang
panutong ibinigay? kuwento. nais. -
Ano ang napansin ninyo nang
magbigay ako ng panuto?
Nakatulong ba ang aking
ginawa upang makasunod ka
nang wasto?
E. Pagtalakay ng Ipangkat ang mag-aaral. Kung makakausap mo si Juan Pasagutan ang ibinigay na
bagong konsepto at Bawat pangkat ay Tamad, ano ang nais mong sabihin balangkas upang maipakita ang
paglalahad ng bagong maghahanda ng panuto sa kaniya? pagkakasunod-sunod ng mga
kasanayan #2

tungkol sa paggawa ng isang Gumamit ng pangngalan. pangyayari sa binasang kuwento.


laruan.
Matapos ang laang oras, Ano-ano ang pangngalang
Ano ang Ano ang
pagparehasin ang bawat pangkat. ginamit? Tama ba ang sumunod na
unang
Sasabihin ng Pangkat A ang pagkakagamit ng bawat pangkat? pangyayari? pangyayari?
kanilang mga inihandang panuto
sa Pangkat B. Matapos ang
gawain na ito, magpapalit naman
ang bawat pangkat sa pagbibigay
ng panuto.
Ano ang
Matapos ang gawain, nagawa Ano ang
suliranin?
naging
mo ba nang maayos ang mga
katapusan
gawaing ibinigay ng ibang ng
pangkat? Bakit? Bakit hindi? kuwento?
F. Paglinang sa Bigyan ng sapat na oras ang mag- Magpagupit sa mag-aaral ng Ano-ano ang dapat tandaan Pasulatin ng isang talata na
Kabihasaan (Tungo sa aaral na makapaghanda ng larawan sa lumang diyaryo o upang maisulat muli ang may lima (5) hanggang (10)
formative Assessment) panuto na nais nilang ipagawa sa magasin. (Kung wala, maaaring ididiktang talata ng guro? sampung pangungusap tungkol
kanilang kaklase upang makabuo maghanda na ang guro ng mga sa paksang sinaliksik. Matapos
ng isang bagay mula sa isang larawan na gagamitin. Ipasulat ang ididiktang talata.
ang inilaang oras, tumawag ng
papel. Matapos ang inilaang Siguraduhin na sapat sa lahat ng Matapos ang gawain, kuhanin ilan upang ibahagi ang kanilang
oras, sabihin sa mag-aaral na mag-aaral ang larawang ihahanda. ang papel upang bigyang-puna. natapos.
humanap ng kapareha. Bawat isa Pakuhanin ang bawat mag-aaral
ay magbibigay ng kani-kanilang ng isang larawan.) Gamit ang Ipasulat muli ito ayon sa ibinigay
inihandang panuto. larawang ginupit/napili, pagawain na puna.
Umikot at tingnan kung tama ang mag-aaral ng isang maikling
at maayos ang pagbibigay ng salaysay/talata na may 4 – 5
bawat isa ng panuto. pangungusap. Ipasulat ito sa isang
papel. Pabilugan ang mga
pangngalan na ginamit.

G. Paglalapat ng Aralin Ano-ano ang panuto na lagi Ano-ano ang pangkalahatang Paano mo pahahalagahan ang Paano makatutulong sa iyo
sa Pangaraw-araw mong naririnig sa bahay? Sa sanggunian at kalian ginagamit iyong kaibigan? ang pagkaalam sa paggamit
na paaralan? Sa kalsada? Sa mga ang bawat isa ng mga pangkalahatang
buhay pampublikong lugar? sanggunian sa pagsasaliksik
Sa pagsagot sa pagsusulit, na gagawin?
ano ang mangyayari kung
hindi mo susundin nang
maayos ang mga panutong
ibinigay?

H. Paglalahat ng Ano ang dapat tandaan sa Ano ang pangngalan? Ano ang dapat tandaan upang Ano-ano ang pangkalahatang
Aralin pagbibigay ng panuto? matukoy muli ang mga sanggunian at kalian ginagamit
pangyayari sa binasang ang bawat isa?
kuwento?
Ano-ano ang dapat tandaan
upang maisulat nang wasto
ang talatang ididikta ng guro?
I. Pagtataya ng Kung bibigyan mo ng marka ang Ipabuod ang kuwento ni Juan Ano ang natutuhan mo sa Ano ang natutuhan mo sa
Aralin iyong kapareha sa natapos na Tamad. kuwentong napakinggan? kuwentong napakinggan?
gawain, ano ang ibibigay mo? Pabilugan ang mga pangngalang Paano mo ito maisasabuhay? Paano mo ito maisasabuhay?
Bigyang-katwiran ang ibinigay ginamit.
na marka.
5 – pinakamataas
4- mataas
3- mataas--taas
2- mababa
1- pinakamababa
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para
sa remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral


na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo nakatulong
ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na
solusyunan sa tulong ng
aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

PREPARED BY: CHECKED & NOTED BY:

DAPHNE NOREEN P. CABURAL HONEY LOU S. SEMBLANTE


ADVISER SCHOOL HEAD

You might also like