You are on page 1of 5

Paaralan Baitang 6

DAILY Guro Asignatura FILIPINO


LESSON Petsa
LOG Markahan UNA
(Arawang Tala sa Linggo 7
Pagtuturo)
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.
Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang ksanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan.
Pagganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu.
Nakabubuo ng sariling diksyunaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa
nabasang teksto
Nagagamit ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik.
Nakasusulat ng rekasyon sa isang isyu.
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood.
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula atr kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Nasasagot ang mga Nakapagbibigay ng Nagagamit ang iba’t Nakapagbibigay ng angkop Nagagamit ang Call
Pagkatuto tanong tungkol sa sariling solusyon sa ibang uri ng panghalip na pamagat sa Number sa pagpili ng
napakinggang isang suliraning sa binasang talata. aklat na nais basahin.
usapan. naobserbahan. iba’t ibang sitwasyon. (Tamang Gamit ng F6EP-Ig-9.4
F6PN-Ia-g-3.1 F6PS-Ig-9 F6WG-Ie-g-3 Malaking Titik)
F6PB-Ig-8

II. NILALAMAN
Pagsagot sa mga Pagbibigay ng Sariling Paggamit ng Angkop na Pamagat ng Paggamit ng Call
Tanong Tungkol sa Solusyon Sa Isang Panghalip sa Iba’t Talata at Paggamit ng Number sa Pagpili ng
Napakinggang Usapan Suliraning Ibang Sitwasyon Malalaking Titik sa Aklat sa Nais Basahin
Naobserbahan Pamagat

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
Yamang Filipino: 4-13 Yamang Filipino: 33-43 Yamang Filipino: 33-43 Yamang Filipino: 33-43
ng Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag- Yamang Filipino: 4-19 Yamang Filipino: 56-74 Yamang Filipino: 56-74 Yamang Filipino: 56-74
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
MISOSA Larawan ng bahay na MISOSA
Panghalip/ nasusunog Panghalip/
4. Karagdagang
Pagsusunudsunod ng ID 297 Pagsusunudsunod ng
Kagamitan mula sa
mga mga
portal ng Learning Larawan ng isang lugar
Pangyayari/Pagsulat Pangyayari/Pagsulat
Resource matapos ang bagyo.
ng ng
Sulatin 6824 pp. 1-9 Sulatin 6824 pp. 1-9
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
May kakilala ka bang Itanong: Pasagutan: Pagbalik-aralan Mo B ASQ1W7
naoperahan sa kidney Ano ang kaibahan ng Pagbalik-aralan MISOSA p. 1 Tuklasin Mo, p. 1
o bato? suliranin at solusyon? MISOSA p. 1
A. Balik-aral sa Nakaraang Bakit sila kailangang
Aralin at/o Pagsisimula operahan?
ng Bagong Aralin Ano ang mga
posibleng mangyari
matapos ang
operasyon?
Itanong: Itanong: Itanong: Itanong: Hayaaang magbahagi
Ano ang pangarap ni Ano-ano ang Ano ang panghalip? Kung bibigyan mo ng ang mag-aaral ng
Bordi kung magiging naobserbahan mo sa Ipaawit ang “Ako, bagong pamagat ang teksto kanilang karanasan at
matagumpay ang labas ng silid-aralan Ikaw, tungkol kay Bordi, ano ito? mga naobserbahan sa
kaniyang operasyon? bago tumunog ang Tayo ay Isang Bigyang paliwanag ang paggamit ng silid-
B. Paghahabi sa Layunin
bell? Komunidad.” ibinigay na sagot. aklatan.
ng Aralin
Ipatukoy ang mga
Ano-ano ang madalas panghalip na
na problemang inyong ginamit sa awit
napapansin sa (tula) na ginamit.
paaralan.
C. Pag-uugnay ng mga Basahin nang Itanong: Ipagawa: Pag-aralan Mo ASQ1W7
Halimbawa sa Bagong malakas sa mag- Ano-ano ang bagay na Gawin Mo MISOSA pp 2 Alamin Mo, p. 1-2
aaral. Bordi iyong naisip na marapat MISOSA p. 7
Geocadin nang baguhin o palitan
Aralin Kidney, Bago Na sa paaralan? Bakit mo
MISOSA 6824, p. 6 ito naisip? Paano ito
malulutas?
Itanong: Itanong: Talakayin kung ano Pag-aralan Mo ASQ1W7
Ano ang pamagat ng Alin-alin sa mga ang panghalip. MISOSA pp 3 Gawin Ninyo, p. 2
napakinggang teskto? nabanggit ang MISOSA p. 8
Sino si Bordi? suliranin? Solusyon? Tandaan Mo,
Ano ang kaniyang MISOSA
sakit? Ano ang ginawa p. 8-9
sa kaniya sa National
Kidney Institute?
D. Pagtalakay ng Bagong
Ano ang ipinahayag ng
Konsepto at Paglalahad
kaniyang doctor?
ng Bagong Kasanayan
Ano-ano ang pangarap
#1
ni Bordi? Sino-sino
ang pinasalamatan ni
Bordi? Bakit humanga
sa kaniya ang mga
doctor? Ano ang mga
mahahalagang
pangyayayari sa
tekstong napakinggan?
Ipagawa : Gawin Mo Ipakita muli ang Ipakuwentong muli Pagsanayan Mo MISOSA, ASQ1W7
MISOSA p. 7 larawan ni Bordi o ng sa mga mag-aaral pp. 4-5 Gawin Mo, p. 2
isang batang may ang buhay ni Bordi
E. Pagtalakay ng Bagong
sakit. Ano kaya ang gamit ang panghalip.
Konsepto at Paglalahad
kaniyang suliranin?
ng Bagong Kasanayan
Paano
#2
masosolusyonan ang
kaniyang suliranin?

F. Paglinang sa Itanong: Sabihin: Subukin Mo


Kabihasaan (Tungo sa Kung isa ka sa mga Kung bibigyan ka MISOSA , p. 5-6
Formative Assessment) kaibigan ni Bordi, ano ng pagkakataon na
ang gagawin mo upang makapagtanong
makatulong sa kaniya? kay Bordi, ano-ano
ito? Gamitin ang
Sa larawang ito ano- panghalip sa
ano ang maari mong pagtatanong.
maibigay na solusyon?

Itanong: Ano ang Itanong; ASQ1W7


aral na natutunan Ano ang dapat Isapuso Mo, p. 2
mo sa kuwento ni tandaan upang
G. Paglalapat ng Aralin sa
Bordi? makapagbigay ng
Pang-araw-araw na
Ano ang iyong angkop na solusyon
Buhay
pangarap? sa isang suliraning
Paano mo ito naobserbahan?
matutupad?
Itanong: Itanong; Tandaan Mo Isaisip Mo ASQ1W7
Ano ang dapat mong Ano ang natutunan mo MISOSA MISOSA, p. 4 Isaisip Mo, p. 2
tandaan upang sa aralin? p. 8-9
H. Paglalahat ng Aralin masagot ang mga
tanong tungkol sa
napakinggang
kuwento?
Maghanda ng isang talata. Papuntahin ang
Siguraduhin na angkop ito magaaral sa silid-
sa mag-aaral. Ipasipi ito. aklatan.
Palagyan ito ng angkop na Obserbahan kung
pamagat. paano sila nakahanap
ng aklat na kanilang
I. Pagtataya ng Aralin
kailangan. Ipatala sa
isang papel ang call
number, may akda,
pamagat ng aklat at
ang panahon ng
pagkakalimbag.
Magpaguhit o ASQ1W7
magpagupit ng isang Isulat Mo, p. 2
J. Karagdagang Gawain
larawan.
para sa Takdang-Aralin
Ipakilala ito sa
at Remediation
kamag-aral gamit
ang panghalip.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailanagan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunwa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri at iwinasto ni:

MYRENE M. SARAGENA MARYJANE M. MEJORADA


Dalubguro I Tagamasid Panrehiyon sa Filipino

You might also like