You are on page 1of 6

School: GUAYABAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: YOLANDA M. PARALLAG Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 29 - SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyob at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
B. Pamantayan sa Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Pagganap Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit ang
nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento

C. Mga Kasanayan Nasasagot ang mga Nakapagbibigay ng panuto Nagagamit nang wasto ang Napagsunod-sunod ang mga Nagagamit ang
sa Pagkatuto tanong tungkol sa na may higit sa limang mga pangngalan at panghalip pangyayari sa kuwento sa pangkalahatang sanggunian
napakinggang kuwento hakbang F6PS-Ib-8 sa tulong ng nakalarawang F6EP-Ib-d-6
F6PN-Ia-g-3.1 pakikipag-usap sa iba’t ibang balangkas
sitwasyon F6PB-Ib-5.4
F6WG-Ia-d-2 Nakasusulat ng idiniktang
talata
F6PU-Ib-2.8

Pagsagot sa mga Pagbibigay ng Panuto Paggamit ng Panghalip Pagsusunod-sunod ng mga Paggamit ng


II. NILALAMAN Tanong Tungkol sa Pangyayari sa Kuwento Pangkalahatang
Napakinggang Sanggunian
Kuwento
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Pahina sa
Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa
Batayang Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula
sa Learning
Resource (LR)
portal
B. Iba pang Nakalarawang balangkas
kagamitang
panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Ipatukoy sa mag-aaral ang Dugtungan Mo Igagalaw ko, Pangalanan Sabihin ang kahulugan ng Hayaang magbahagi ng
nakaraang aralin ngalan ng sumusunod na Simulan ang pagbabahagi Mo Magpatukoy ng isang salitang may salungguhit sa karanasan ang magaaral
at/o pagsisimula larawan at kung saan ito ng unang pangyayari sa bagay sa loob ng silid- bawat pangungusap. tungkol sa pagganit ng
ng bagong aralin ginagamit. napakinggang kuwento aralan. Pahulaan ang inisip 1. Dumungaw si Angela silidaklatan.
nang nagdaang araw. sa mga kaklase sa nang marinig ang Original File Submitted and
Tumawag ng mag-aaral pamamagitan ng paggawa Formatted by DepEd Club
malakas na tahol ng aso.
upang sundan ang ng mga kilos upang masabi Member - visit
pangyayaring ibinigay. kung ano ang bagay na ito. 2. Nakita niya ang dalawang depedclub.com for more
Gawin ito hanggang sa pulis at mga tsuper ng
matapos ang kuwento. Itala sa pisara ang sagot ng jeep na may nilulutas na
magaaral. problema sa banggaang
Ipabasa ang ginawang talaan.
naganap.
Ano ang tawag sa mga ito?
Ano ang pangngalan? 3. Naroon din ang kaniyang
lolo, mahilig kasi itong
maglagi sa may bakuran
kaya kitang-kita niya ang
pangyayari.

B. Paghahabi sa Hayaang magbahagi ang Ano ang nilaro ng Ipabasa nang malakas ang Paano mo ipinapakita ang Ano-ano ang gamit na
layunin ng aralin mag-aaral ng kanilang magkakaibigan sa ilog? sumusunod na pangungusap. pagmamahal mo sa mga makikita sa silidaklatan?
karanasan na may 1. Nagpunta sina Juan sa kaibigan?
kaugnayan sa mga ilog.
larawang ipinakilala sa
natapos na gawain. 2. Gumawa sila ng balsa
gamit ang
pinagtabitabing
katawan ng puno ng
saging.
3. Habang naglalaro ang
magkakaibigan,
natulog naman si Juan
sa isang balsa.
C. Pag-uugnay ng Ano ang nangyari kay Pakuhanin ang mag-aaral Ano-ano ang pangngalan sa Ipabasa: Tanda ng Ano-ano ang mga
mga halimbawa Juan Tamad nang ng kalahating papel. bawat pangungusap? Pagmamahalan Mga pangkalahatang sanggunian
sa bagong aralin magpunta silang Bigyan sila ng mga panuto Ipagamit sa sariling Diptonggo sa Tula at na makikita sa silid-aklatan?
magkakaibigan sa ilog? sa paggawa ng bangkang pangungusap ang mga natukoy Mahahalagang Pangyayari sa Kailan ginagamit ang bawat
Alamin ang mga hinuha ng papel. Ibigay nang isa-isa na pangngalan. Kuwento 1268 isa?
mag-aaral. ang mga hakbang.
Isulat ito sa pisara. Tingnan kung nasusundan
ito ng mag-aaral. Hayaang
ipakita ng magaaral ang
kanilang natapos na
bangkang papel.
D. Pagtalakay ng Basahin nang malakas ang Nasunod mo ba nang Balikan ang usapan sa Ipangkat ang mag-aaral. Dalhin ang mag-
bagong “Juan Tamad” sa pp. 7-8 ng wasto ang mga panuto na kuwento ni Juan Tamad. Pagawain ang bawat pangkat aaral sa silid-aklatan. Papiliin
konsepto at Mga Diptonggo sa Tula at ibinigay? Ano-ano ang pangngalang ng komik istrip upang ipakita ang bawat isa ng gagamiting
paglalahad Mahahalagang Bakit? Bakit hindi? ginamit sa usapan? ang pagkakasunod ng mga pangkalahatang sanggunian
ng bagong Pangyayari sa Kuwento Ano ang ginawa mo upang pangyayari sa binasang upang makapagsaliksik
kasanayan #1 1268. makasunod nang wasto sa kuwento. paksang nais. -
panutong ibinigay?
Tungkol saaan ang Ano ang napansin ninyo
napakinggang kuwento? nang magbigay ako ng
panuto? Nakatulong ba
ang aking ginawa upang
makasunod ka nang
wasto?

E. Pagtalakay ng Balikan ang mga Ipangkat ang mag- Kung makakausap mo si Juan Pasagutan ang ibinigay na
bagong hinuha ng mag-aaral aaral. Bawat pangkat Tamad, ano ang nais mong balangkas upang maipakita
konsepto at bago basahin ang ay maghahanda ng sabihin sa kaniya? ang pagkakasunod-sunod ng
panuto mga
paglalahad ng kuwento. tungkol sa paggawa ng Gumamit ng pangngalan. pangyayari sa binasang
bagong Isa-isahin ang mga ito at isang laruan. kuwento.
kasanayan #2 sabihin kung nangyari ba Matapos ang laang oras, Ano-ano ang pangngalang
ang mga ito sa kuwento o pagparehasin ang bawat ginamit? Tama ba ang
Ano ang Ano ang
hindi. pangkat. pagkakagamit ng bawat sumunod na
unang
Sasabihin ng Pangkat A ang pangkat? pangyayari? pangyayari?
kanilang mga inihandang
panuto sa Pangkat B.
Matapos ang gawain na ito,
magpapalit naman ang
bawat pangkat sa
Ano ang
pagbibigay ng panuto. Ano ang
suliranin?
naging
Matapos ang gawain,
katapusan
nagawa mo ba nang ng
maayos ang mga kuwento?
gawaing ibinigay ng
ibang pangkat? Bakit?
Bakit hindi?
F. Paglinang sa Sino-sino ang tauhan sa Bigyan ng sapat na oras ang Magpagupit sa mag-aaral ng Ano-ano ang dapat tandaan Pasulatin ng isang talata na
Kabihasaan napakinggang kuwento? mag-aaral na larawan sa lumang diyaryo o upang maisulat muli ang may lima (5) hanggang (10)
(Tungo sa Saan nagpunta ang makapaghanda ng panuto magasin. (Kung wala, maaaring ididiktang talata ng guro? sampung pangungusap
formative magkaibigan? na nais nilang ipagawa sa maghanda na ang guro ng mga tungkol sa paksang sinaliksik.
Assessment) Ano ang ginawa nila sa kanilang kaklase upang larawan na gagamitin. Ipasulat ang ididiktang talata.
Matapos ang inilaang oras,
kanilang pinuntahan? Ano makabuo ng isang bagay Siguraduhin na sapat sa lahat Matapos ang gawain, kuhanin tumawag ng ilan upang
ang ginawa ni Juan? Ano mula sa isang papel. ng mag-aaral ang larawang ang papel upang bigyang-puna. ibahagi ang kanilang natapos.
ang ginawa ng kaniyang Matapos ang inilaang oras, ihahanda. Pakuhanin ang
mga kaibigan? Ano ang sabihin sa mag-aaral na bawat mag-aaral ng isang Ipasulat muli ito ayon sa ibinigay
nangyari kay Juan? humanap ng kapareha. larawan.) Gamit ang larawang na puna.
Bawat isa ay magbibigay ng ginupit/napili, pagawain ang
kani-kanilang inihandang mag-aaral ng isang maikling
panuto. salaysay/talata na may 4 – 5
Umikot at tingnan kung pangungusap. Ipasulat ito sa
tama at maayos ang isang papel. Pabilugan ang
pagbibigay ng bawat isa mga pangngalan na ginamit.
ng panuto.
G. Paglalapat ng Anong bahagi ang Ano-ano ang panuto na Paano mo pahahalagahan ang Paano makatutulong sa iyo
Aralin sa nagustuhan mo sa lagi mong naririnig sa iyong kaibigan? ang pagkaalam sa paggamit
Pangaraw- kuwentong napakinggan? bahay? Sa paaralan? Sa ng mga pangkalahatang
araw na Bigyang-katwiran ang kalsada? Sa mga sanggunian sa pagsasaliksik
buhay sagot na ibibigay. pampublikong lugar? na gagawin?
Sa pagsagot sa
pagsusulit, ano ang
mangyayari kung hindi
mo susundin nang
maayos ang mga
panutong ibinigay?

H. Paglalahat ng Ano ang natutuhan mo sa Ano ang dapat tandaan sa Ano ang pangngalan? Ano ang dapat tandaan Ano-ano ang
Aralin kuwentong napakinggan? pagbibigay ng panuto? upang matukoy muli ang mga pangkalahatang sanggunian
Paano mo ito pangyayari sa binasang at kalian ginagamit ang
maisasabuhay? kuwento? bawat isa?
Ano-ano ang dapat tandaan
upang maisulat nang wasto
ang talatang ididikta ng guro?
I. Pagtataya ng Kung bibigyan mo ng Ipabuod ang kuwento ni Juan
Aralin marka ang iyong kapareha Tamad.
sa natapos na gawain, ano Pabilugan ang mga
ang ibibigay mo?Bigyang- pangngalang ginamit.
katwiran ang ibinigay na
marka.
5 – pinakamataas
4- mataas
3- mataas--taas
2- mababa
1- pinakamababa
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin
at remediation
V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
magaaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation.

E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong
ng lubos?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like