You are on page 1of 6

School: www.teachershq.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma’am SARAH D. RAMOS Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: February 6-10, 2017 (WEEK 3) Quarter: 4TH Quarter

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PN-IVdf-3-2 Nagagamit ang magagalang na F4WG-IVc-g-13.3 F4PU-IV-d-f-2.6
( Isulat ang code sa bawat Naisasakilos ang isang pananalita sa iba’t ibang Nagagamit ang mga uri ng Nakasusulat ng editorial. Nakasusunod sa panuto
kasanayan) napakinggang awit sitwasyon. F4PS-IVc-12.6 pangungusap sa isang debate.
Nasasagot ang bakit at paano Nasasagot ang mga tanong
Naibibigay ang kahulugan ng mga tungkol sa binasang teksto
salita sa pamamagitan ng pormal F4PB-IVb-c-3.2.1
na depinisyon
Pagsasakilos nang isang Paggamit nang magagalang na Paggamit ng mga uri ng Pagsulat ng editoryal Pagsunod sa panuto
I. NILALAMAN napakinggang awit pananalita sa iba’t ibang pangungusap sa isang debate
( Subject Matter) Nasasagot ang bakit at paano sitwasyon
Pagbibigay ng kahulugan ng mga Pagsagot ng mga tanong
salita sa pamamagitan ng pormal tungkol sa napakinggang
na depinisyon kuwento
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay sa 268-269 270-271 271-273 273-274 274


Pagtuturo

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang 162 163-164 170-171


Mag-Aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang kagamitan mula sa


LRDMS

5. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Aralin o Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin Paunang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling Pagsusulit Muling pagtuturo ng salita Pagsusulit na pang-masteri
( Drill/Review/ Unlocking of Maghanda ng sampung salitang Ipakuha ang diksiyonaryo.
hiram na natutuhan Ipatukoy ang kahulugan Balikan Balikan
difficulties)
sa ibang asignatura ng bawat salita na lilinangin sa Itanong: Itanong:
linggong Ano ang nangyari kina Koko? Bakit nakaligtas sina Koko sa
Paghawan ng Balakid ito. isang sakuna?
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, ph.
162. Balikan
Itanong: Itanong:
Ano ang ibig sabihin ng baha? Bakit maraming bahay sina
Hupa? Tinangay? Koko?
Ipagamit ang mga bagong salita sa
sariling pangungusap.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
(Motivation) Ipaawit: “Ang Ulan ay
Pumapatak.”
Pagawaan ito ng kilos sa mga mag-
aaral.
Itanong:
Ano ang mangyayari kung patuloy
na uulan sa
isang lugar?
Hayaang magbahagi ang mga mag-
aaral ng
kanilang karanasan.
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung Natutuhan
sa bagong aralin Bakit maraming bahay ang bida Gumawa ng dalawang
( Presentation) ng ating pangungusap
kuwento? na nagsasaad ng opinyon at
dalawang
pangungusap na
nagpapahayag ng
katotohanang tumatalakay sa
kahandaan ng
mga Pilipino sa kalamidad
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Hindi Natutuhan
at paglalahad ng bagong Ipakita ang pabalat ng aklat. Ipagawa ang Gulong ng Itanong: Ipabasa ang editoryal na nasa Pangkatin ang mga mag-aaral.
kasanayan No I (Modeling) Pag-usapan ang larawan na Kuwento. Ano ang ginagawa ninyo Basahin Mo A, Basahin at
makikita rito. kapag may paparating KM, p. 163-164. unawain ang editoryal sa KM
Pag-usapan ang iba pang na bagyo? Itanong: sa pp. 170-171.
impormasyon na Tama ba ito? Tungkol saan ang binasang Isulat sa kuwaderno ang
makikita sa pabalat. Kuhanin ang iba’t ibang editoryal? kasagutan.
Isa-isahing buklatin ang pahina ng opinyon ng mga magaaral Ano-ano ang forecast ng PAG- Unang Pangkat
aklat. tungkol dito. ASA? Itala ang mga pangungusap na
Itanong: Itanong: Ano ang opinyon ng editor sa nagpapahayag
Ano-ano ang gusto mong Ano-ano ang dapat tandaan gawain na ito ng ng opinyon.
malaman sa kuwento? sa pagbibigay ng naturang ahensiya? Ikalawang Pangkat
Ipabasa ang mga tanong na sariling opinyon tungkol sa Ano ang naging ulat ng World Itala ang mga pangungusap na
ibinigay ng bawat isang isyu? Bank tungkol sa nagpapahayag ng
Tumawag ng mag-aaral upang
isa. Paano mo sasabihin sa iyong bansa? katotohanan.
sagutin ang
Sabihin na ito ang kanilang kaklase na hindi Ano ang opinyon dito ng editor?
mga tanong na nasa unang
magiging gabay sa ka sang-ayon sa kaniyang Ano-anong pangungusap sa
bilog.
pakikinig ng kuwentong iyong sinabi? binasang editoryal
Tumawag muli ng mag-aaral
babasahin. Matapos ang inilaang oras, ang katotohanan? Opinyon?
upang paikutin
Basahin nang malakas ang tawagin ang bawat Saan nagmula ang mga
ang unang bilog. Kailangan
kuwento. pangkat upang mag-ulat ng impormasyon na
niyang sagutin ang
Ang Batang may Maraming - natapos nilang inilahad ng editor?
nakalabas na tanong sa butas
Maraming Bahay gawain. Paano mo nasabi?
kapag tumigil
Genaro R. Gojo Cruz Itanong: Ano ang nilalaman ng isang
ang pag-ikot ng gulong.
LG & M Ano-anong uri ng editoryal?
Gawin ito hanggang sa
Matapos ang pagbasa ng kuwento, pangungusap ang ginamit? Ano ang kabuuang opinyon ng
matapos ang lahat ng
balikan ang editor sa
tanong na inihanda.
mga tanong na ibinigay bago ang kahandaan ng Pilipinas sa
Pangkatin ang klase.
pakikinig ng kalamidad?
Pag-usapan ang katangian ni
kuwento. Ipabasang muli ang editoryal.
Koko.
Ipabasa ang bawat tanong at Itanong:
Tumawag ng ilang mag-aaral
ipabigay sa mga Paano ito isinulat?
upang magbahagi
mag-aaral ang kanilang sagot. Paano sinabi ng editor ang
ng kanilang puna para kay
Itanong: kaniyang opinyon?
Koko.
Bakit maraming bahay sina Koko? Ano-anong uri ng pangungusap
Itanong:
Bakit naiinggit sa kaniya ang mga ang kaniyang ginamit?
Kung nakikinig ngayon si Koko,
kaibigan?
matutuwa kaya
Paano nagbago si Koko?
siya sa mga sinasabi mo?
Bakit? Bakit hindi?
Ano ang mga dapat mong
tandaan upang hindi
makasakit ng kalooban ng
ibang tao kapag
nagsasabi ka ng puna sa
kanila?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo
at paglalahad ng bagong Pangkatin ang klase. Pangkatin ang klase.
kasanayan No. 2. Pabunutin ang bawat pangkat Pag-usapan sa pangkat ang
kung sino ang kanilang sariling
( Guided Practice)
panig ng oo at kung sino sa opinyon tungkol sa kahandaan ng
hindi. Pilipinas sa
Pag-usapan ang kanilang kalamidad.
panig sa tanong na: Sagutin: Handa nga ba ang bansa
Dapat bang lumikas agad sa sa
evacuation center kalamidad?
kung may babala ng bagyo? Pag-usapan sa pangkat ang
Dapat bang iwanan ang opinyon ng editor
bahay at mga ari-arian? sa isyung ito at kung sang-ayon
Matapos ang inilaang oras, sila o hindi.
magkaroon ng Pagbigyang katwiran ang kanilang
debate. sagot.
Gamitin ang rubrics na ito sa
pagbibigay halaga
sa kanilang ginawa.
Ipaliwanag muna ito sa
mga mag-aaral.

Sumangguni TG, ph. 272, para


sa Rubrics sa Pagdedebate.
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment ) Pakuhanin ang bawat isa ng
( Independent Practice ) kapareha.
Bigyan ang bawat pares ng
pagkakataon na
makapagbigay ng puna sa
bawat isa.
Tumawag ng ilang pares upang
ibahagi ang
kanilang damdamin habang
nagbibigayan ng
puna sa isa’t isa
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Itanong:
araw na buhay Ano ang gagawin mo kung
( Application/Valuing) may hindi ka sangayon
sa isang napakinggang
pahayag?
Paano mo ito sasabihin?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat Pagtatapos
Itanong:
( Generalization) Ano-ano ang dapat tandaan
sa pakikipagdebate?

I.Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Subukin Natin Subukin Natin Pagtatapos


Itanong: Itanong:
Katulad ka ba ni Koko? Bakit at Paano mo maipakikita ang
paano? pagiging handa sa
kalamidad?
Gumawa ng tseklist ng mga
dapat mong
isagawa bilang paghahanda
sa darating na

J. Karagdagang gawain para sa Gawaing Pantahanan


takdang aralin Ipagawa ang nasa Pagyamanin
Natin Gawin Mo A, KM, ph.
( Assignment) 172.
III. Mga Tala

IV. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com

File created by Ma’am SARAH D. RAMOS

You might also like