You are on page 1of 4

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Sir LEONARD BRYAN LODRONIO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JULY 29 - AUGUST 2, 2019 (WEEK 9) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman  Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
 Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
 Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan sa pag-unawa ng iba’t ibang teksto
 Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t – ibang teksto at napapalawak ang kaalaman sa talasalitaan
 Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
 Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media tulad ng patalastas at maikling pelikula
 Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pa
 gbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
B. Pamantayan sa Pagganap  Natatalakay ang paksa o isyung napakinggan
 Nakabibigkas ng tula at iba’t ibang pahayag nang may damdamin, wastong tono at intonasyon
 Naisasalaysay muli ang nabasang kuwento o teksto nang may tamang pagkakasunod-sunod at nakagagawa ng poster tungkol sa binasang teksto
 Nagagamit ang diksiyonaryo at nakagagawa ng balangkas sa pagkalap at pag-unawa ng mga impormasyon
 Nakasusulat ng talatang pasalaysay
 Nakapagsasalaysay tungkol sa pinanood
 Nakasasali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PT-Ii 1.5 F4PS Ib-h-6.1 F4PN If-3.2 F4PD I-g-3 F4EP I-fh-14
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Naibibigay ang kasalungat na Natutukoy ang bahagi ng Nagagamit ng iba’t ibang Nakasusulat ng liham o Nakasusunod sa mga
kahulugan ng mga salita. binasang kuwento uri ng panghalip sa usapan pagbibigay ng hangarin sa binasang kuwento.
at pagsasabi tungkol sa isang gawain o karanasan.
sariling karanasan.

Pagbibigay ng kasalungat na Pagtukoy ng bahagi ng Paggamit ng iba’t ibang uri Pagsusulat ng liham o Pagsunod sa mga binasang
II. NILALAMAN kahulugan ng salita binasang kuwento: simula, ng panghalip sa usapan at pagbibigay ng hangarin sa panuto
( Subject Matter) kasukdulan at pagtatapos pagsasabi tungkol sa isang gawain o karanasan
ng kuwento sariling karanasan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 80-81 82-83 84 85-86 86-87
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag- 37, 39-40 39,41 42 42
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o 1. Unang Pagsusulit 1. Pagbabaybay 1. Pagbabaybay 1. Pagbabaybay 1. Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin 2. Pagbabaybay 2. Ipagawa sa lahat ng mga 2.Balikan 2. Pagwawasto ng takdang 2.Pagsusulit na pangmaseri.
( Drill/Review/ Unlocking of 3. Paghawan ng Balakid salita. Itanong: -aralin
Salita Maiuugnay Ano .ang panghalip?
difficulties)
koi to sa… Kailan ito ginagamit?
Pormal na HINDI Magbigay ng isang
depinisyon kaugnay ng pangungusap na may
salita panghalip.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naranasan na ba ninyong kumain Pagganyak Pagganyak Pagganyak
(Motivation) ng hipon at biya? Pangkatang Gawain: Ano-ano ang mga gamit Ano ang gagawin mo kung
Pagsusunud-sunurin ang mong salita kapag gusto may nais kang sabihin sa
mga larawan. mong magtanong? kaibigan at malayo kayo sa
-Tama ba ang pagkasunod- isa’t isa?
sunod ng mga larawan?
-Puwede ba itong
magkapalit-palit?
Pangatwiran ang sagot.

C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Pag-awit: Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Natutuhan
bagong aralin “Kung Tayo’y Magkaibigan” Itanong: Ipakuha muli sa mga mag- Pangkatang Gawain: Gawain A:
( Presentation) Itanong: Paano ipinakita nina Hipon Ano ang naalala mo sa aaral ang mga tanong nila Pasulatin ang bawat Gumupit ng ng isang larawan.
at Biya ang mabuting kuwento nina Hipon at tungkol sa napakinggang pangkat ng isang liham na Idikit ito sa isang papel.
pagkakaibigan? Biya? kuwento. nagsasabi sa kaibigan ng Sa palibot nito, saumulat ng
Ano-ano ang pangyayari sa Ipapagkat ang mga ipinanunukala nilang mga pangungusap na
kuwento? tanong? gawain nang magkasama. gumagamit ng panghalip
Itanong: Pangkat A bilang Hipon. pananong.
Paano mo pinangkat ang Pangkat B bilang Biya.
mga tanong? Itanong: Gawain B:
Kailan ginagamit ang Ano ano ang bahagi ng Alalahanin ang isang
Sino?Saan?Ano?Kailan? liham? napakinggang kuwento.
Paano inuumpisahan ang Gumawa ngsariling graphic
liham? organizer upang ipakita ang
Paano ito tinapos? pamagat, simula, kasukdulan
Paano isinusulat ang at panghuling pangyayari o
liham? wakas.
Ano-ano ang dapat
tandaan sa pagsulat ng
liham?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin Paggamit ng pyramid sa Gawin Ninyo Gawin Ninyo Kung Hindi pa Natutuhan
paglalahad ng bagong kasanayan No I Pagbasa sa Kuwento: pagtalakay ng napakinggang Ipagawa ang Pagyamanin Ipasuri ang liham gamit Gawin A:
(Modeling) “ Hipon at Biya” kuwento. Natin Gawin Mo B, KM, ph ang rubrics na nasa Ipabasa ang talata. Tukuyin
-Ni Carla Pasis 42. Payamanin Natin Gawin ang mga panghalip na
-Adarna Ninyo D, ph 40. ginamit kung ano ang
1. Paggabay sa mga mag-aaral ng pangngalan na pinalitan nito.
makagawa ng isang tanongula sa Sumulat din ng tatlong
napakingang kuwento. tanong tungkol ditto.
2. Laro: Pasahan ng tanong at
pasagutin sa paghinto ng pagtugtog
ng musika.
3. Itanong:
a. Ano-anong damdamin ang
ipinakita ni Hipon?
b. Paano nila ito ipinakita sa
kuwento?
c.Bakit nila ito naramdaman sa
kuwento ?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo Gawin Ninyo


paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Pangkatang Gawain Pagbasa nang malakas sa
( Guided Practice) Ipagawa ang Pagyamanin Natin mga mag-aaral,
Gawin Ninyo B, KM, ph. 39 “ Nanimbag sa Katig”. TG,
ph. 83.
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment ) Ipagawa ang Pagyamanin Natin, Ipagawa ang Pagyamanin Ipagawa ang Pagyamanin Ipagawa ang Isulat Mo,
( Independent Practice ) Gawin Mo C, KM, ph 40 Natin Gawin Mo A, KM, ph. Natin Gawin Mo C, KM, ph. KM, ph. 42
41. 42.

Tapikin nang tatlong beses


G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Paano mo pahahalagahan ang Bakit kailangang gawin ang Isulat ang pangalan ng Paano mo pahahalagahan ang tatlo mong kaibigan sa
buhay iyong kaibigan? mga pamantayan sa iyong kaibigan. Isulat din ang iyong kaibigan? klase. Sabihin na “Salamat
( Application/Valuing) pakikinig? kung bakit mo siya naging sa’yo, kaibigan.”
kaibigan.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang natutuhan mo sa kuwento Ano – ano ang bahagi ng Ano ang panghalip na Ano-ano ang dapat
( Generalization) nina Hipon at Biya? kuwento? pananong? tandaan sa pagsulat ng
isang liham?
I. Pagtataya ng Aralin Magtala ng limang salita mula sa Ibigay ang mga bahagi Sagutin Sagutin Mo, Isapuso Mo,
kuwentong napakinggan. Isulat sa kuwento ayon sa Isaisip Mo, KM, ph 42 KM, ph 42
tapa tang kasalungat nito. napakinggang kuwento.

J. Karagdagang gawain para sa takdang Magtala ng limang salita sa piniling Basahin ang kuwentong “Si Sumulat ng pangungusap Gumawa ng isang liham Gumawa ng isang linggong
aralin ( Assignment) binasang kuwento. Pagong at si Matsing”, gamit ang mga panghalip para sa iyong kaibigan. diary tungkol sa mga Gawain
Ibigay ang kasalungat nito. pagkatapos ay ibigay ang na pananong. ninyong magkaibigan.
mga bahagi ng kuwento.

V. Mga Tala

VI. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%


sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia? Bilang ng
mag aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturoang
nakatulong ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking punong
guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kung ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like