You are on page 1of 7

School: www.teachershq.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: Feb. 20-24, 2017 (Week 5) Quarter: 4th Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4WG-IVb-e-13.2 F4PB-V-e-15 F4PS-IVe.12.18 F4PU-IVe-2.1
( Isulat ang code sa bawat Nasasagot ang tanong mula sa Naibibigay ang bagong Nagagamit ang iba’t ibang uri Nakasusulat ng isang talatang Nakasusunod sa panuto
kasanayan) napakinggang teksto natuklasang kaalaman mula sa ng pangungusap sa nagsasalaysay ng isang
Naibibigay ang kahulugan ng binasang pagpapakilala ng pangyayaring nasaksihan
salita sa pamamagitan ng teksto produkto
pormal na Nagagamit ang magagalang
depinisyon ng salita na pananalita sa pag-oorder
nang online
Pagsagot sa tanong mula sa Pagbibigay nang bagong Paggamit ng iba’t ibang uri Pagsulat nang isang talatang Pagsunod sa panuto
II NILALAMAN napakinggang teksto natuklasang kaalaman mula sa ng pangungusap sa nagsasalaysay ng isang
( Subject Matter) Pagbibigay nang kahulugan ng binasang pagpapakilala ng pangyayaring nasaksihan
salita sa pamamagitan ng teksto produkto
pormal na Nagagamit ang magagalang
depinisyon ng salita na pananalita sa pag-oorder
nang online
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
B. Mga pahina sa Gabay sa 281-282 283 284-285 286
Pagtuturo
C. Mga pahina sa Kagamitang 175 180-181 181-182
Pang Mag-Aaral
D. Mga pahina sa Teksbuk
D. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
E. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Aralin o Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin Unang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling pagsusulit Muling pagtuturo ng mga salita
( Drill/Review/ Unlocking of Itanong sa mga mag-aaral ang Itanong muli ang
Paghawan ng Balakid pagkakaunawa Balikan pagpapakahulugan ng mga
difficulties)
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, nila sa bawat salitang lilinangin Itanong: mag-aaral sa bawat salitang
KM, p. 175. sa linggong ito. Ano-ano ang iba’t ibang uri nililinang.
Itanong: Pagtalakayan ang mga sagot na ng pangungusap? Ipagamit ito sa sariling
Ano ang ibig sabihin ng kanilang ibinigay. Hayaang magbigay ang mga pangungusap.
superhero? Itanong ang nabagong mag-aaral ng
Chloroflourocarbons? pagpapakahulugan ng kanilang halimbawa.
Ozone layer? Segregate? mga mag-aaral sa mga salitang Itanong:
Recycle? lilinangin. Paano isinusulat ang
Patingnan ang kahulugan ng pangungusap na
mga salita sa Balikan pasalaysay? Patanong?
diksiyonaryo. Sino si Basura Kid? Padamdam? Pautos/
Ipagamit ang mga bagong Ano ang ginawa niya sa Pakiusap?
salita sa sariling kuwentog Paano ito binibigkas?
pangungusap napakinggan?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
(Motivation) Magpakita ng mga larawan ng Itanong:
superhero. Bakit tumambak ang basura sa
Itanong: lugar nina
Sino sa kanila ang pinakagusto Boyet?
mo? Bakit? Nangyayari ba ito sa inyong
sariling lugar?
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung Natutuhan
bagong aralin Ano ang ginagawa ng Gumawa ng usapan sa
( Presentation) superhero sa ating kuwento? telepono sa pagitan ng
dalawang mag-aral. Isulat sa
kuwaderno.
Pag-usapan ang mga
natutuhan sa aralin.
Kung Hindi Natutuhan
Basahin ang usapan. Ibigay
ang gamit ng
bawat pangungusap.
Lyn : Magandang umaga. Si
Lyn po ito,
puwede po bang makausap
si Dorie?
Dorie : Hello, si Dorie ito.
Bakit ka napatawag?
Lyn : Nais ko lamang
itanong ang gawaing
bahay na ibinigay si Bb.
Ramos.
Dorie : A! Yun ba. Sandali
lang kukunin ko ang
aking kuwaderno.
Dorie : Hello Lyn, nandiyan
ka pa ba?
Lyn : Oo, ano na nga ba
yung gawaing bahay
na yun?
Dorie : Pinagagawa tayo ng
sanaysay kung
paano natin
mapapangalagaan ang
ating mga tungkulin at
karapatan bilang
mamamayan.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Hindi Natutuhan
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ipakita ang pabalat ng aklat. Itanong: Itanong:
(Modeling) Pag-usapan ito. Ano ang dapat nating gawin Ano-ano ang nasaksihan mo sa
Itanong: upang makatulong mga magaaral
Ano ang pamagat ng kuwento? sa paglilinis ng ating habang kumakain sa kantina?
Sino ang sumulat nito? kapaligiran? Palaruan?
Sino ang tagaguhit? Anong karapatan mo ang Kalsada?
Buklatin isa-isa ang pahina ng naibibigay kung Magtalaga ng kapareha at pag-
aklat. aayusin natin ang ating mga usapan ang
Itanong: basura? sagot sa mga tanong na ibinigay.
Batay sa mga larawang nakita Paano mo mahihikayat ang Matapos ang pag-uusap ng
ninyo,ano ang ibang mag-aaral na magkakaparehas,
gusto ninyong malaman sa pangalagaan ang ating tumawag ng ilan upang
kuwento? kapaligiran? magbahagi ng kanilang
Tumawag ng ilang mag-aaral Ipabasa ang isinulat na mga ideya sa buong klase.
upang magbasa pangungusap sa Itanong:
ng kanilang nasulat na tanong. pisara. Ano-ano ang dapat tandaan sa
Itanong: Itanong: pagsulat ng
Sino si Basura Kid? Anong uri ng pangungusap ang isang talatang nagbabalita?
Basahin nang malakas ang bawat isa? Ano ang dapat tandaan sa
kuwentong Paano ito isinusulat? paggamit ng malalking letra?
Basura Kid Mga bantas?Pagbabaybay?
Elvin G. Luciano

Itanong:
Sino si Basura Kid?
Bakit ito ang tawag sa kaniya?
Balikan at ipabasa nang tahimik
ang mga
tanong na ginawa ng mga mag-
aaral bago
mapakinggan ang kuwento.
Tumawag ng mga mag-aaral
upang mabasa
ang kanilang tanong at sagot
mula sa
napakinggang kuwento,
Itanong:
Nasagot ba ang lahat ng mga
ginawa mong
tanong?

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo
paglalahad ng bagong kasanayan No. Pangkatin ang klase. Pangkatin ang klase.
2. Pag-usapan ang mga Hayaang maglibot ang
( Guided Practice) pangyayari sa kuwentong pangkat upang
napakinggan. maghanap ng mga bagay sa
Papiliin ang bawat pangkat na paligid na
bibigyang buhay. maaaring i-recyle.
Matapos ang inilaang oras, Bigyan ng sapat na oras ang
tawagin ang bawat bawat pangkat na
pangkat upang ipakita sa klase maisagawa ang kanilang
ang inihandang produkto.
pagtatanghal. Papaghandain ang pangkat
Bigyang halaga ang ginawa ng ng iba’t ibang uri
bawata pangkat. ng pangungusap upang
ipakilala ang kanilang
produkto.
Ipakikita nila ang kanilang
produkto sa isang
teleradyo.
Matapos ang inilaang oras,
tawagin ang mga
pangkat upang ipakita ang
kanilang produkto.
Itanong:
Ano-anong uri ng
pangungusap ang ginamit sa
pagpapakilala ng kanilang
produkto?
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment ) Ipaguhit sa isang malinis na Ipagawa ang Pagyamanin Natin Pagawain ang mga mag-aaral Ipagawa ang Isulat Mo, KM, p.
( Independent Practice ) papel ang bahagi Gawin Mo A, ng iba’t ibang 182.
ng kuwentong naibigan. KM, p. 180-181. uri ng pangungusap tungkol
Ipapaskil ito sa gallery sa loob Matapos ang inilaang oras, sa nagustuhang
ng silid-aralan. tumawag ng ilang produkto na ipinakitang
mag-aaral upang magbahagi ng pangkat. Magkunwaring
kanilang oorder nang on-line.
natapos na gawain. Matapos ang inilaang oras,
Ipabasa ang mga isinulat sa tumawag ng ilang
pisara. mag-aaral upang basahin ang
Itanong: kanilang mga
Ano-ano ang dati mong pangungusap.
kaalaman tungkol sa Itanong:
pagsasaayos ng mga basura? Ano-ano ang dapat tandaan
Responsable kung mag-oorder
sa pagkakaroon ng maruming nang on-line?
kapaligiran?
Tungkulin mo sa kapaligiran?
Saan mo ito natutuhan?
Nabago ba ang mga kaalaman
mong ito?
Ano-ano ang natutuhan mo sa
kuwentong
napakinggan?
Ano ang plano mo ngayon,
matapos matutuhan
ang ilang mga bagay buhat sa
napakinggang
kuwento?
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Itanong:
araw na buhay Ano ang gagawin mo upang
( Application/Valuing) mapangalagaan
ang iyong kapaligiran?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat Pagtatapos
( Generalization) Itanong: Itanong: Ipagawa ang Isaisip Mo, KM, p. Ipagawa ang Isapuso Mo,
Anong rating ang ibibigay mo Kailan ginagamit ang 181. KM, p.182.
sa kuwento? pangungusap na
Ipaliwanag ang sagot. pasalaysay? Patanong?
Padamdam? Pautos/
Pakiusap?
I.Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Subukin Natin Subukin Natin Panlingguhang Pagtataya
Bumuo ng tigdalawang
pangungusap sa
sumusunod na sitwasyon.
A.Namasyal ka at may
nakitang magandang
hardin.
1.
2.
B. May gustong kang bilhing
produkto sa isang
Parke
1.
2.
C. May nakita kang batang
hinahabol ng aso.
1.
2.
D. May isang turistang
nagtanong tungkol sa
tanyag na lugar sa inyong
lugar.
1.
2.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Gawaing Pantahanan
aralin Mag-isip kasama ang
( Assignment) sariling pamilya ng isang
proyekto na may kinalaman
sa pag-rerecycle.
I. Mga Tala

II. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang remedia?
Bilang ng mag aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliraninang aking nararanasan
sulusyunan sa tulong ang aking
punong guro at supervisor?
G. Anong gagamitang pangturo ang
aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com

You might also like