You are on page 1of 6

School: www.teachershq.

com Grade Level: IV


GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 23-27, 2017 (WEEK 1) Quarter: 4TH Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Pagganap Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa F4PT-Iva-1.12 F4PN-Iva-1.1 F4WG-Iva-13.1 F4PU-IVab-2.1
Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong Nakasusunod sa napakinggang Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Nakasusulat ng isang talatang Nakasusunod sa panuto
( Isulat ang code sa tungkol sa napakinggang panuto o mga hakbang ng isang pangungusap. naglalarawan
bawat kasanayan) kuwento gawain
Naibibigay ang kahulugan ng Nakapagbibigay ng panuto na may
salita sa pamamagitan ng pag- tatlo hanggang apat na hakbang.
uugnay
sa sariling karanasan
Pagsagot sa mga tanong Pagsusunod sa napakinggang Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Pagsulat ng isang talatang Pagsunod sa panuto
I. NILALAMAN tungkol sa napakinggang panuto o mga hakbang ng isang pangungusap. naglalarawan
( Subject Matter) kuwento. gawain
Pagbibigay ng kahulugan ng Pagbibigay ng panuto na may tatlo
salita sa pamamagitan ng pag- hanggang apat na hakbang
uugnay
sa sariling karanasan.
II.KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 253-254 255-256 256-258 258-259 259
Pagtuturo
2. Mga pahina sa 154 158, 160 158
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
Panturo
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
Aralin o pasimula sa Paunang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling Pagsusulit Muling pagsusulit Pagsusulit na pang-masteri
bagong aralin Maghanda ng sampung Ipakumpleto.
salitang hiram na natutuhan Balikan Balikan
( Drill/Review/ Unlocking
sa ibang asignatura. Salita Kahul Kasing Ipakita ang bawat pahina ng aklat Itanong:
of na binasa. Sino ang pinakagusto mong
ugan kahulu
difficulties) Paghawan ng Balakid gan Ipakuwento sa mga mag-aaral ang tauhan sa kuwento?
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, pangyayari Gayahin ang mga ginawa niya sa
KM, p. 154. sa ipinakitang pahina. kuwento at
Itanong: Balikan pahulaan ito sa kaklase.
Ano ang ibig sabihin ng Tumawag ng mag-aaral upang Matapos ang inilaang oras,
nakahihiligan? Putahe? ihagis ang Story tumawag ng ilang
Ipagamit ang mga bagong Cube. mag-aaral upang magpahula
salita sa sariling pangungusap. Basahin ang sinasabi ng mukha na
nakaharap
sa kaniya.
Gawin ito hanggang sa matapos
ang kuwentong
napakinggan.
B. Paghahabi sa layunin ng Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
aralin (Motivation) Itanong:
Nakaranas ka na bang
magluto?
Ano ang pagkaing nailuto mo
na?
Paano mo ito iniluto?
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang magbahagi
ng kanilang karanasan.
C. Pag- uugnay ng mga Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung Natutuhan
halimbawa sa bagong Anong sikretong rekado ng Sumulat ng iba’t ibang uri ng
aralin putahe sa ating kuwento? pangungusap
( Presentation) tungkol sa mga nakikita sa loob ng
silid-aralan.
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Hindi Natutuhan
konsepto at paglalahad Ipakita ang pabalat ng Sabihin: Ipabasa ang mga pangungusap Itanong: Magpakita sa mga mag-aaral ng
ng bagong kasanayan No aklat,.Pag-usapan angg Pakinggan ang mga panutong mula sa Sino-sino ang tauhan sa iba’t ibang uri
larawan na makikita rito. aking bibigkasin.Isulat ang sagot kuwento. kuwento? ng pangungusap. Ipatukoy sa mga
I (Modeling)
Pag-usapan ang iba pang sa malinis na papel . “Teo, narinig mo ba ako?” Ano ang kaniyang ginawa sa mag-aaral
impormasyon na 1.Isulat ang pangalan ng mga “Isang malaking sombrero! Dapat kuwento? kung anong uri ito. Magpabigay sa
makikita sa pabalat. taong ang chef, Ano ang kaniyang sinabi? kanila ng
Isa-isahing buklatin ang pahina nabanggit sa kuwento. may sombrero!” Damdaming sariling pangungusap sa tinukoy na
ng aklat. 2. Iguhit kung saan nakatago ang “Manood ka na lang muna, anak, ipinakita? uri.
Itanong: sikretong at maghugas Ano ang masasabi mo sa bawat
Ano kaya ang sikretong rekado rekado ni Mang Ador. ng plato.” tauhan sa
sa ating 3. Iguhit at kulayan ang hitsura ng “Teo, hiwain mo…” kuwento batay sa natapos na
kuwento? sombrerong Basahin nang malakas ang mga tsart?
Basahin nang malakas ang pangarap naisuot ni Teo. pangungusap Hayaang magbigay ang mga mag-
kuwento. 4. Iguhit ang mukha ni Teo nang nang may wastong intonasyon, aaral ng
Ang Sikretong Rekado dumating bilis, at diin. kanilang pangungusap.
Grace D. Chong si Apong Cion. Itanong: Ipabasa ang talatang natapos.
OMF 5. Itala ang mga pagkain na dala Ano ang ipinahihiwatig ng unang Itanong:
Matapos ang pagbasa ng ng mga pangungusap? Tama ba ang pagkakasulat ng
kuwento, balikan ang kakilala ni Mang Ador. Nakasunod Ikalawang pangungusap? Ikatlong talata?
mga hula na ibinigay bago ang ka ba sa mga panutong ibinigay? pangungusap? May pagkakaugnay ba ang mga
pakikinig ng kuwento. Basahin muli ang bawat panuto. Paano isinulat ang unang pangungusap?
Itanong: Ipataas ang papel ng mga mag- pangungusap? Paano ito magiging mas maayos?
Ano ang sikretong rekado ng aaral upang Ikalawa? Ikatlo?
ating kuwento? makita kung nakasunod sila. Ano ang ginamit na bantas sa
Pangkatin ang klase. Itanong: bawat pangungusap?
Ipagawa ang sumusunod na Ano ang mga ginawa mo at Paano ito binigkas?
gawain. nakasunod ka sa Anong uri ito ng pangungusap?
Pangkat I – Isadula ang mga mga panutong ibinigay?
pangyayari sa Bigyan ng ilang minuto ang mga
kuwento mag-aaral
Pangkat II – Iguhit ang nangyari upang sila naman ang mag-isip ng
kay Mang Ador panuto na
Pangkat III – Iguhit ang niluto ibibigay nila sa kanilang kamag-
ni Teo aral.
Pangkat IV – Isulat ang Pabilugin ang mga mag-aaral.
sikretong rekado sa Sabihin na kung sino ang may
isang papel hawak ng bola
Matapos ang inilaang oras, sa pagtigil ng musika ay siyang
itanong: magbibigay ng
Sino-sino ang tauhan? panuto. Ang may hawak naman ng
Ilarawan ang bawat isa. panyo ang
Ano-ano ang nangyari sa siyang magsasagawa ng ibinigay na
kuwento? (Pangkat I) panuto.
Bakit masaya si Teo? Gawin ito hanggang sa
Bakit siya pinayagang nakapagbigay na ang
magluto? (Pangkat II) lahat halos ng mga mag-aaral ng
Paano naghanda si Teo sa panuto.
ipinagagawa sa Itanong:
kaniya ni Mang Ador? Madali mo bang nasundan ang
Ano ang kaniyang iluluto? ibinigay na
(Pangkat III) panuto ng iyong kamag-aral?
Ano-ano ang sangkap nito? Bakit? Bakit hindi?
Naluto ba ito ni Teo? Bakit? Ano ang dapat tandaan sa
Saan galing ang mga pagkain pagbibigay ng panuto
sa bahay nina
Mang Ador?
Ano ang ibig sabihin nito?
Ano ang sinabing sikreto sa
kaniya ni Mang
Ador? (Pangkat IV)
Saan ito galing?
Tunay nga kayang ito ang
dahilan ng pagiging
masarap naluto ni Mang Ador?
E. Pagtatalakay ng bagong Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Panlingguhang Pagtataya
konsepto at paglalahad Umisip ng panuto na may tatlo Pangkatin ang klase. Ipagawa ang Pagyamanin Natin
ng bagong kasanayan hanggang apat Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Ninyo A
No. 2. na hakbang na ipagagawa sa ibang Gawin Ninyo Bilang 1, KM, p. 158.
( Guided Practice) pangkat. A, KM, p. 158.
Matapos ang inilaang oras, Tawagin ang bawat pangkat upang
tawagin na ang magbahagi
pangkat upang sabihin at ipagawa ng kanilang natapos na gawain.
ang kanilang
inihandang panuto
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Ipagawa ang Pagyamanin Natin Pasulatin ang mga mag-aaral ng
Assessment ) Gawin Mo A,KM, ph. 160. isang talata na
( Independent Practice ) may tatlo hanggang limang
pangungusap upang
ilarawan ang isang tauhan sa
napakinggang
kuwento.
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa Itanong: Itanong:
pang araw araw na Paano mo maipagmamalaki ang Paano mo maipagmamalaki ang
buhay kagalingan ng iyong sarili
( Application/Valuing) mga Pilipino? talento?
H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat
( Generalization) Ano-ano ang dapat tandaan sa
pagsulat ng
isang talata?
I. Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Subukin Natin Subukin Natin Pagtaatpos
Itanong: Gamitin ang larawan sa pagsulat Ipaawit ang “Ako ay Pilipino”
Ano ang naging damdamin mo ng iba’t ibang
matapos mapakinggan ang uri ng pangungusap
kuweanto. .

J. Karagdagang gawain Gawaing Pantahanan


para sa takdang aralin Gumawa ng album ng mga
( Assignment) Pilipinong nakilala sa mundo.

III. Mga Tala

IV. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng
mag aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang
nakatulong ng
lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan
sulusyunan sa tulong
ang aking punong guro
at supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

DEPED daily lesson plans for download: www.teachershq.com

You might also like