You are on page 1of 8

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Ma’am EDNALYN D. MACARAIG Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 3 – 7, 2020 (Week 4) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan at tatas Naisasagawa ang mapanuring Naipamamalas ang iba’t Napauunlad ang
Mapanuring pakikinig at sa pagsasalita at pagpapahayag ng pagbasa ibang kasanayan upang kasanayan sa
pagunawa sariling ideya, kaisipan, karanasan at sa iba’t ibang uri ng teksto at maunawaan ang iba’t pagsulat ng iba’t
Sa napakinggan damdamin napapalawak ang talasalitaan ibang teksto ibang uri ng
sulatin
Naipamamalas ang kakayahan
sa mapanuring panood ng iba’t
ibang uri ng media
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakabubuo ng nakalarawang Nakagagawa ng radio Nakagagawa ng grap o tsart tungkol Nagagamit ang silidaklatan Nakasusulat ng talatang
balangkas batay sa napakinggan broadcast/teleradyo, debate at ng sa sa pagsasaliksik Nangangatwiran tungkol sa isang
isang forum binasa, nakapagsasagawa ng isang isyu o paksa at makagagawa ng
debate tungkol sa isang isyu o portfolio ng mga sulatin
binasang Nakabubuo ng sariling
paksa dokumentaryo o maikling pelikula
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto (Isulat Nakagagawa ng dayagrama ng Nakapagbibigay ng panuto gamit ang Naibibigay ang kahulugan ng salitang Nagagamit ang card catalog Nakasisipi ng talata mula sa huwaran.
ang code ng bawat kasanayan) ugnayang sanhi at bunga mula sa pangunahin at pangalawang direksyon pamilyar at di pamilyar sa Naiuugnay ang sariling karanasan sa
tekstong napakinggan Nagagamit ang iba’t ibang uri pamamagitan ng paglalarawan F5PU-IVa-F-4 napanood.
F5PN-IVa-d-22/Pahina 76 ng 143 ng pangungusap sa pagkilatis ng isang F5PU-Iva-f-4
produkto Nasasagot ang mga tanong sa F5PD-IVb-d-17
( F5PS-IIId-8.8 ) ( F5WG-IVd-13.3 ) binasang paliwanag
( F5PT-IVd-f-1.13 )( F5PB-IVc-d-3.2 )
B. NILALAMAN Paggawa ng Dayagrama ng Pagbibigay ng panuto gamit ang Pagbibigay Kahulugan ng Salitang Paggamit ng Card Catalog Pagsipi ng Talata
Ugnayang Sanhi at Bunga pangunahin at pangalawang direksyon Pamilyar at Di Pamilyar sa Pag-uugnay ng Sariling Karanasan sa
Paggamit ng iba’t ibang uri ng Paglalarawan Napanood
pangungusap Pagsagot sa mga tanong sa Binasang
Paliwanag
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga pahina sa Kagamitang Pang- MISOSA 6 SIM # 1


Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Hiyas sa Pagbasa ph. 189
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart mapa Tsart Aklat larawan Tsart
Organizer larawan Card Catalog Index Card CD- HIRAYA
C. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin 1. Pagsasanay . Pagsasanay . Pagsasanay Pagsasanay Tukuyin Pagsasanay
at/o pagsisimula ng bagong Isakilos ang mga Magtala ng mga bagay na Bigyang kahulagan ng kung anong uri ng sanggunian. Anong Ano-ano ang mga dapat tandaan
aralin dahilan kung bakit ang isang nasa iyong kanan, kaliwa, unahan, salitang may salungguhit. impormasyon ang makukuha sa sa pagsulat ng talata?
mag-aaral ay nahuhuling likuran 1.Nag-aalimpuyo sa galit ang babae bawat sanggunian. 2. Balik-aral
pumasok sa paaralan. ng hablutin ng magnanakaw ang Ibigay ang mga uri ng Kard Katalog
2. Balik- aral kanyang bag.
2.Balik-aral Pumalakpak kung 2.Sinakmal ng aso ang magnanakaw.
Batay sa pelikulang napanood nagpapahayag ng sanhi at pumadyak 3. Ang batang si Ana ay matabil.
kung nagpapahayag ng bunga. 4. Bilasa na ang isda na itinitinda ng
>namatay ang mga isda ale.
>marumi ang tubig 5. Dahil sa peste nasira ang mga
>marami ang nagtatapon ng pananim.
basura sa ilog
>kaunting pag-ulan 2. Balik-aral
>mabango at malinaw ang Itaas ang kanang kamay
tubig >marami kung ito ay pangunahing direksyo at
Balik-aral
ang naliligo pumalakpak ng isa kung ito ay
Magtala ng mga halimbawa
pangalawang direksyon.
HILAGA TIMOG SILANGAN
KANLURAN TIMOG
SILANGAN HILAGANG KANLURAN
HILAGANG SILANGAN
TIMOG KANLURAN
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak A. Pagganyak Pagganyak Pagganyak
Magpakita ng larawan Ipagawa sa mga bata ang Magpakita ng larawan ng
ng ilog TRAVEL PLANNER Buuin ang salita silid-aklatan
Ipasulat sa isang papel ang Ano ang masasabi mo sa Pamantayan sa
limang lugar sa Pilipinas na iyong larawan? panonood
napuntahan na.
Ipaturo ito sa klase kung
saang bahagi ng Pilipinas ito makikita
Ano ang nabuong salita

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa . Paglalahad Paglalahad . Paglalahad . Paglalahad Paglalahad


bagong aralin Itanong: Ano ang Ipakita Magpakita ng Card Catalog
pumapasok sa isipan mo kapag Mga Salitang Hindi Pamilyar Saan at paano ito ginagamit? Panonood ng palabas
nabasa mo ang salitang ilog? Salumpuwit- upuan Ibigay ang bahagi nito Ano ang nais ipahiwatig
Naranasan mo na bang Halimbawa: Parating nakaupo si Lolo ng palabas
mamangka? Minyong sa salumpuwit na ito.
Ano ang dapat nating gawin Talipandas- Makapal ang mukha
upang ito ay mapangalagaan? Halimbawa: Ang mga talipandas ay
Basahin ang kuwento pumupunta sa handaan kahit hindi
“Matapang Na’y Mapamaraan Pa iniimbita.
“MISOSA 6 SIM # 1” Katoto- kaibigan
Halimbawa: Ang katoto niya ay
Pansinin ang kinalalagyan ng mga namatay.
produkto Durungawan- bintana
Halimbawa: Parating nakadungaw si
Juliet sa durungawan tuwing gabi.
Tsubibo- ferris-wheel
Halimbawa: Nais kong makasakay sa
tsubibo ngayong pista.
Salipawapaw- eroplano
Halimbawa: Salipawpaw ang kanyang
sinakyan patungong Maynila.
Batalan- hugasan
Halimbawa: Batalan ang madalas na
ginamit n gating mga ninuno noon sa
kanilang ga tahanan.
Pitak- bahagi
Halimbawa: Ang bawat pitak ng
kaniyang pagkatao ay dapat nating
malaman.
Nanunudyo- temtasyon
Halimbawa: Nanunudyo ang
kompyuter sa aking pag-aaral.
Piging- party
Halimbawa: May piging mamaya sa
paaralan.
Kubyertos- kutsara o tinidor
Halimbawa: Ang mga kubyertos ay
dapat nang hugasan.
Katipan- syota
Halimbawa: Ang katipan ni kuya ay
mabait.
Balintataw- imahinasyon
Halimbawa: Malikot ang balintataw
ng batang matalino.
Punyal- itak
Halimbawa: Punyal ang kanyang
ginamit sa pagpatay kay Romeo.
Tipanan- lugar kung saan sila
nagtatagpo
Halimbawa: Madalas silang
pumupunta sa kanilang tipanan.
Alipugha- iresponsable
Salita (Pamilyar)
Tradisyon na ng aming pamilya na
magsama-sama tuwing mayroong
may kaarawan.
• Kinagawian
• Batas
• Naisip

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagtatalakay . Pagtatalakay . Pagtatalakay Pagtatalakay Pagtatalakay


paglalahad ng bagong kasanayan #1 1. Bakit mabilis na pumalaot ang Ano-anong direksyon ang maaari mong Ano ang pagkakaiba ng pamilyar na Saan tayo makakakita ng Card Sino-sino ang mga tauhan sa
mga magbabangka? gamitin upang tukuyin ang salita sa di pamilyar na salita? Catalog? palabas?
2. Bakit inabot ng malakas na kinalalagyan ng mga produkto na Ano-anong salita sa mga inilahad ang Ano-anong impormasyon ang Saan ito naganap
hangin sina Alib at Paquito? nakita sa mo sa mapa? lagi momg nagagamit? makikita dito? Ano ang katangian ng mga
3. Bakit naisipan ni Paquito na Kung nais mong bumuli ng tsinela na Magbigay ng iba pang halimbawa. Ilang uri ng kard mayroon ang isang tauhan?
ibigay ang kanyang bisikleta kay abaka sa anong direksyon ka pupunta? aklat? Naranasan mo na ba ang naging
Alib? Anong panuto ang maibibigay mo Kung alam mo ang may akda ng aklat, karanasan ng tauhan sa palabas?
4. Bakit nagising si Paquito? kung nais bumili ng sombrero? Bag? anong uri ng kard catalog ang Ano ang iyong ginawa at bakit?
5. Ano ang salitang binanggit ni sapatos? basket? lansones? Strawberry hahanapin mo? Para sa pamagat?
Alib nang tanggapin niya ang jam? Para sa paksa?
bisikleta? Suriin natin ang mga
6. may kaibigan ka ba? Sino ? produkto sa mapa. Bumuo ka ng iba’t
Ilarawan mo siya. ibang uri ng pangungusap sa pagkilatis
Gamitain ang mapang sa mga produkto.
pangkonsepto sa unang tanong Bakit mahalaga ang paggamit
ng direksyon ? mapa?
Sanhi Bunga

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain Pagpapayamang Gawain .Pagpapayamang Gawain Pagpapayamang Gawain Pagpapayamang Gawain
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Pangkat I – Ngayon, Pangkatang Gawain Alin ang tamang kahulugan Pangkatang Gawain
ano kaya ang manyayari kung Bumuo ng panuto gamit ang iba’t ng may salungguhit? Bumuo ng mga tanong Sumulat ng maikling
ikaw ay hindi sususnod sa nanay ibang direksyon upang tukuyin ang Kakarampot lang ang kinain gamit ang iba’t ibang uri ng kard talata tungkol sa napanood
at tatay mo. kinalalagyan ng isang lugar.Tingnan ng batang si Emily. catalog
ang larawan • kakaunti Pangkat I-
• sandamakmak
• masigla

Pangkat II-Umuulan
nang malakas sa buong
magdamag. Napuno ng tubig ang Pangkat II-
mga estero at kanal

Pangkat III-
F. Paglinang sa Kabihasan
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Paglalapat Paglalapat Paglalapat . Paglalapat
araw na buhay Balikan muli ang mga Tukuyin ang pangungusap Gamitin ang indeks kard at
larawan ng produkto. Bumo ng na nagpapakita ng gamit ng salitang sipiin ang indeks kard na inilahad ng Pangkatan
pangungusap ukol dito at gamitin ang pamilyar batay sa pagpapakahulugan guro
iba’t ibang uri ng pangungusap. nito.
Pagsasadula ng
Ipinapakita sa pangungusap na ito na
napanood
ang salitang daga ay
nangangahulugang kaba o nerbyos.
• Dinadaga ang kalahok sa
husay ng sinundang katunggali.
• May nakitang daga sa ilalim
ng aparador.
• Ang pangalan niya’y Daga.
H. Paglalahat ng Arallin Paglalahat . Paglalahat Paglalahat Paglalahat . Paglalahat
Ang pagbibigay ng Ano ang natutuhan sa aralin Ano ang pagkakaiba ng Paano ginagamit ang kard
sanhi at bunga ay may mga pamilyar at di pamilyar na salita? katalog sa paghahanap ng aklat na Anong kasanayan ang
dahilan ang bawat pangyayari. gagamitin? natutuhan sa aralin?
Dapat matukoy
namabuti ang sanhi upang
malutas kung ito’y nagdudulot ng
suliranin upang maging maganda
ang bunga.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya Pagtataya
Gumamit ng dayagram Magbigay ng limang panuto gamit ang Gamitin ang kard katalog at Sipiin nang wasto ang talata
upang pagtambalin ang sanhi at pangunahin at pangalawang direksyon Ibigay ang kahulugan ng sagutin ang mga tanong.
bunga upang mapuntahan ang iba’ibang mga sumusunod na salita.
bahagi ng pamayanan gamit ang 1.balintataw-
larawan. 2.tipanan-
3.pitak
1. simbahan 4.batalan
2.sasakyang nag-iisa 5.salumpuwit
3. dalawang sasakyan 1. Sino ang may akda ng aklat?
Paggamit ng dinamit 4. nag-iisang tahanan 2. Ano ang pamagat ng aklat?
Pag-init ng paligid 5. court 3. Ano ang katawagang bilang ng
2. Panghuhuli ng hayop aklat?
Pag-abuso sa mga hayop 4. Ano ang paksa ng aklat?
3. pagpuputol ng punongkahoy 5. Paano mo malalaman kung saang
Pagkamatay ng mga istante matatagpuan ang aklat?
hayop
4. Pagsunog ng kabundukan
Pagdami ng tao
5. Pagtatapon ng basura sa mga
ilog Pagdumi ng ilog
Pagbaha

J. Karagdagang gawain para sa V. Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin Takdang Aralin
takdang-aralin at remediation Sumulat ng Itala ang mga bagay na Sumulat ng mga Bumasa ng ilang Kard Sumulat ng maikling talata tungkol
pangungusap na nag-uugnay sa matatagpuan sa bahaging hilaga, pangungsap gamit ang pamilyar at di Katalog sa silid-aklatan. Magtala ng 5 sa napanood,
sanhi at bunga silangan, timog at kanluran ng iyong pamilyar na salita. halimbawa.
silid.

D. Mga Tala

E. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the ___Lesson carried. Move on to the
nakakuha ng 80% sa pagtataya the next objective. next objective. next objective. next objective. next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% mastery _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery mastery mastery
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties in ___Pupils did not find difficulties
nangangailangan ng iba pang gawain in answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. in answering their lesson.
para sa remediation ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson ___Pupils did not enjoy the lesson
lesson because of lack of because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge, skills because of lack of knowledge,
knowledge, skills and interest and interest about the lesson. and interest about the lesson. and interest about the lesson. skills and interest about the
about the lesson. ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the ___Pupils were interested on the lesson.
___Pupils were interested on lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties lesson, despite of some difficulties ___Pupils were interested on the
the lesson, despite of some encountered in answering the encountered in answering the encountered in answering the lesson, despite of some
difficulties encountered in questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. questions asked by the teacher. difficulties encountered in
answering the questions asked ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson despite ___Pupils mastered the lesson answering the questions asked by
by the teacher. of limited resources used by the of limited resources used by the despite of limited resources used by the teacher.
___Pupils mastered the lesson teacher. teacher. the teacher. ___Pupils mastered the lesson
despite of limited resources used ___Majority of the pupils finished their ___Majority of the pupils finished ___Majority of the pupils finished despite of limited resources used
by the teacher. work on time. their work on time. their work on time. by the teacher.
___Majority of the pupils ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Some pupils did not finish their ___Majority of the pupils finished
finished their work on time. work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary work on time due to unnecessary their work on time.
___Some pupils did not finish behavior. behavior. behavior. ___Some pupils did not finish
their work on time due to their work on time due to
unnecessary behavior. unnecessary behavior.

C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin above above above above above
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for activities for remediation additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for
remediation remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
nakatulong ng lubos? Paano ito ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up
nakatulong? the lesson lesson lesson lesson the lesson
F. Anong suliranin ang aking naranasan ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
na solusyunan sa tulong ng aking require remediation require remediation require remediation require remediation require remediation
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
aking nadibuho na nais kong ibahagi ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive ___Metacognitive
sa mga kapwa ko guro? Development: Examples: Self Development: Examples: Self Development: Examples: Self Development: Examples: Self Development: Examples: Self
assessments, note taking and assessments, note taking and studying assessments, note taking and studying assessments, note taking and assessments, note taking and
studying techniques, and techniques, and vocabulary techniques, and vocabulary studying techniques, and vocabulary studying techniques, and
vocabulary assignments. assignments. assignments. assignments. vocabulary assignments.
___Bridging: ___Bridging: Examples: ___Bridging: Examples: ___Bridging: Examples: ___Bridging: Examples:
Examples: Think-pair-share, Think-pair-share, quick-writes, and Think-pair-share, quick-writes, and Think-pair-share, quick-writes, and Think-pair-share, quick-writes, and
quick-writes, and anticipatory anticipatory charts. anticipatory charts. anticipatory charts. anticipatory charts.
charts.
___Schema-Building: ___Schema-Building: ___Schema-Building: ___Schema-Building:
___Schema-Building: Examples: Compare and contrast, Examples: Compare and contrast, Examples: Compare and contrast, Examples: Compare and contrast,
Examples: Compare and jigsaw learning, peer teaching, and jigsaw learning, peer teaching, and jigsaw learning, peer teaching, and jigsaw learning, peer teaching, and
contrast, jigsaw learning, peer projects. projects. projects. projects.
teaching, and projects.
___Contextualization:  ___Contextualization:  ___Contextualization:  ___Contextualization: 
___Contextualization:  Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations, Examples: Demonstrations, Examples:
Examples: media, manipulatives, repetition, and media, manipulatives, repetition, and media, manipulatives, repetition, and Demonstrations, media,
Demonstrations, media, local opportunities. local opportunities. local opportunities. manipulatives, repetition, and
manipulatives, repetition, and local opportunities.
local opportunities. ___Text Representation: 
___Text Representation:  ___Text Representation:  ___Text Representation: 
Examples: Student created Examples: Student created Examples: Student created Examples: Student
___Text drawings, videos, and games. drawings, videos, and games. drawings, videos, and games. created drawings, videos, and
Representation:  games.
___Modeling: Examples: ___Modeling: Examples: ___Modeling: Examples:
Examples: Student Speaking slowly and clearly, modeling Speaking slowly and clearly, modeling Speaking slowly and clearly, modeling ___Modeling: Examples
created drawings, videos, and the language you want students to the language you want students to the language you want students to : Speaking slowly and clearly,
games. use, and providing samples of student use, and providing samples of student use, and providing samples of student modeling the language you want
___Modeling: Example work. work. work. students to use, and providing
s: Speaking slowly and clearly, samples of student work.
modeling the language you want Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies Other Techniques and Strategies
students to use, and providing used: used: used: used:
samples of student work. ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching ___ Explicit Teaching
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
Other Techniques and Strategies ___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh play ___Gamification/Learning throuh
used: ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary play
___ Explicit Teaching activities/exercises activities/exercises activities/exercises ___ Answering preliminary
___ Group collaboration ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel activities/exercises
___Gamification/Learning throuh ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Carousel
play ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Diads
___ Answering preliminary ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Differentiated Instruction
activities/exercises ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Role Playing/Drama
___ Carousel ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Discovery Method
___ Diads Why? Why? Why? ___ Lecture Method
___ Differentiated Instruction ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs Why?
___ Role Playing/Drama ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Complete IMs
___ Discovery Method ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Availability of Materials
___ Lecture Method ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Group member’s ___ Pupils’ eagerness to learn
Why? collaboration/cooperation collaboration/cooperation collaboration/cooperation ___ Group member’s
___ Complete IMs in doing their tasks in doing their tasks in doing their tasks collaboration/cooperation
___ Availability of Materials ___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation ___ Audio Visual Presentation in doing their tasks
___ Pupils’ eagerness to learn of the lesson of the lesson of the lesson ___AudioVisual Presentation
___ Group member’s of the lesson
collaboration/cooperation
in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation
of the lesson

You might also like