You are on page 1of 12

School: DepEdClub.

com Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: File created by Ma’am EDNALYN D. MACARAIG Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: MARCH 9 – 13, 2020 (WEEK 8) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan Naisasagawa ang Naisasagawa ang mapanuring
sa at tatas mapanuring pagbasa pagbasa sa iba‘t ibang uri ng teksto
Mapanuring pakikinig at sa pagsasalita at pagpapahayag sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak ang talasalitaan
pagunawa sa ng at
napakinggan sariling ideya, kaisipan, napapalawak ang
karanasan atdamdamin talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagaganap Nakabubuo ng Nakagagawa ng radio Nakagagawa ng grap o Nakagagawa ng grap o tsart tungkol
nakalarawang broadcast/teleradyo, debate at tsart tungkol sa sa binasa, nakapagsasagawa ng
balangkas batay ng binasa, nakapagsasagawa isang debate tungkol sa isang isyu o
sa napakinggan isang forum ng isang binasang paksa
debate tungkol sa isang
isyu o binasang
paksa
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagbibigay ng lagom o Nagagamit ang iba’t ibang uri Nabibigyang-kahulugan Nasasabi nag sanhi at bunga ng Weekly Test
(Isulat ang code ng bawat buod ng tekstong napakinggan. ng pangungusap sa pagsali sa ang matalinhagang salita. mga pangyayari. F5PB-IIh-6.1
kasanayan) : F5PN-IVgh-23, Pahina 76 ng isang usapan F5PT-IVeh-4.4// Pahina 76
143 F5WG-IVfhif-13.6/ Pahina 76 ng 143
ng 143
II. NILALAMAN Pagbibigay ng Lagom o Buod ng Paggamit ng Iba’t Ibang Uri ng Pagbibigay-kahulugan sa Pagsasabi ng Sanhi at Bunga ng
Tekstong Napakinggan. Pangungusap sa Pagsali ng Matalinhagang Salita mga Pangyayari.
Isang Usapan.
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG ph.93 CG ph.93 CG ph.93 CG ph.93


2. Mga pahina sa Kagamitang MISOSA Blg. 10,
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pagdiriwang ng Wikang Filipino Hiyas sa Wika 5, ph. 15-20 Filipino Yaman ng Lahing Filipino Yamang ng Lahing
5, Pagbasa ph. 146-150 Pagdiriwang ng Wikang Filipino Kayumanggi 5, ph. 321-322 Kayumanggi 5, pah. 133
Filipino: Yaman ng Lahing 5, Wika ph. 29-31
Kayumanggi 5, ph. 411-413, 424
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo : tsart, activity cards, cassette larawan, tsart, activity cards tsart, activity cards. tsart, meta cards, activity cards,
/ CD player larawan, powerpoint presentation
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin 1.Pagsasanay 1.Pagsasanay 1.Pagsasanay Magbigay ng mga halimbawa ng
at/o pagsisimula ng bagong aralin Pagsasakilos ng napakinggang Basahin nang wasto ang mga matalinhagang salita at ibigay ang
awit. pangungusap sa sumusunod. Punan ng nawawalang titik kahulugan nito
2.Balik-aral (Gamitin ang tsart) Itinataas ang watawat sa ang mga kahon upang
Pagsusunud-sunod ng mga tagdan. mabuo ang kasing
Pangyayari sa Kwentong 1.Nakita ko kung paano siya kahulugan ng mga salitang
Napakinggan. Pakinggan ang nadapa. may salungguhit sa parirala.
kwentong babasahin ng guro at 2.Nadapa ang bata! 2.Balik-Aral
gawin ang pagsasanay na 3.Ano baa ng nangyari sa iyo?
sumusunod. 4.Lagyan mo ng gamot ang Paano binibigyan ng
Babasahin ng guro ang sugat niya. kahulugan o
kwentong “Naging Sultan si kasingkahulugan ang mga
Pilandok” mula sa aklat na 2.Balik-aral salitang ginamit sa
Pagdiriwang ng Wikang Filipino Anu-ano ang nararapat nating pangungusap?
5, Pagbasa ph. 146-148. gawin kung tayo ay sumasali sa
isang usapan o dayalogo?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin A.Pagganyak A.Pagganyak A.Pagganyak Pagbabaybay sa mga salitang di-
pamilyar na matatagpuann sa
Sino sa inyo ang mahilig Pagpapakita ng larawan ng May kilala ba kayong tao na kuwentong babasahin.
magbasa ng mga kwentong- dalawang batang nag-uusap. hindi nakatapos ng pag- ihambalos
bayan? (Pag-uusap ng larawan) aaral dahil sa katamaran o yamot
kawalang interes na mag- c. musmos
aral? Ano ang katayuan niya patikimin
ngayon sa buhay? masusupil
Original File Submitted and
Ngayon babasahin natin Formatted by DepEd Club Member
anng kwento na - visit depedclub.com for more
mapupulutan mo ng
magandang aral upang
maging higit kayong
magsipag sap ag-aaral.

Matutunan mo rin sa
araling ito ang pagbibigay-
kahulugan sa salitang
matalinhaga
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa B.Paglalahad B.Paglalahad B.Paglalahad Pagpapakita ng larawan ng
bagong aralin pamilya.
Iparinig muli ang kwentong Pagbasa sa isang usapan. Pagbasa sa kwentong Ano ang masasabi ninyo sa
“Naging Sultan Si Pilandok” “Ay! Swerte!” “Litong-Lito si Ben” (nasa larawang ito. Sa palagay ninyo ba
Josefino: Inay, maaari po ba MISOSA Blg. 10, ph. 2-3) ay nagmamahalan at may
akong magpunta sa lumang pagkakaisa ang pamilyang ito?
basketball court? Sa sarili ninyong pamilya, paano
ninyo naipamamalas ang
Inay: Sige, anak, kaya pagmamahalan at pagkakaisa?
lamang, huwaag mong
pabayaang matuyo ang pawis
mo, hane. Pakidaan mo na rin
itong ginatan kay Mareng Sela.

Josefino: Opo. (May


pasipul-sipol pang naglakad si
Josefino dala ang bola at
mangkok ng ginatan.) Uy!
Singkwenta pesos! Kanino kaya
ito? Kay Inay? Ah, di na bale.
Akin na ito! Napulot ko ito.
Tiyak, marami akong mabibili
nito. Ibibili ko si Titser Tess ang
bulaklak at tsokolate.
Bibigyang ko sina Carlo, Oscar,
May at Grace ng sandwich. A,
ewan! Inay! Inay! Nawalan po
ba kayo ng pera? Singkwenta
pesos, o! Napulot ko sa tabi ng
pinto.

Inay: Naku, salamat,


Josefino! Kanina ko nga iyan
hinahanap. Maraming salamat.
(Hahalikan si Josefino.)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto C.Pagtatalakay C.Pagtatalakay 1.Sino ang batang di mahilig Ang Walis Tingting
at paglalahad ng bagong 1. Ano ang dahilan ng mag-aral sa kwento? Ang mag-asawang Luis at Perla ay
kasanayan #1 panggigilalas ng sultan isang 1.Pagtatalakay tungkol sa 2.Ano ang sinabi ng may apat na anak na lalaki.
araw? usapan. kanyang guro dahil palagi Malimit na magkagalit ang
2. Paano nakaligtas si Pilandok siyang walang takdang- magkakapatid. Bihirang
sa tiyak na kamatayan? Sagutin Natin ph.30 aralin? lumipasang araw na di sila nag-
3. Naniwala baa ng sultan sa 3.Ano ang pagkakaunawa ni aaway o nagtatalo. Ang ugaling
pahayag ni Pilandok? Bakit? Ben sa sinabi ng guro? ito‘y labis na ikinalulungkot ni
(Sundan sa bahaging “Sagutin 4.Sino ang nagpaliwanag Mang Luis.
Natin” sa ph. 150 ng kay Ben sa nais ipahiwatig Isang araw,muli na namang
Pagdiriwang ng Wikang Filipino ng guro? nagtalo ang apat na anak. Marahil
5, Pagbasa) 5.Bakit dapat siyang mag- ay inabot na nag yamot ang
aral na mabuti? kanilang ama kaya kinuha ang
6.Ano ang dapat gawin ni walis na tingting upang ihambalos
Ben upang hindi siya sa mga nagkakagalit. Nakita siya
makakuha ng kalabasa sa ng kaniyang asawa at tinanong
Marso? Anong uri ng salita kung aanhin ang walis. Sinabi ni
ng makakakuha ng Mang Luis na siya e nagsasawa na
kalabasa? sa ugali ng mga anak at papaluin
na niya ang mga ito. Pinigilan siya
ni Aling Perla at sinabi na hindi na
bagay na paluin ang kanilang anak
sapagkat malalaki na ang mga ito.
Kinuha ni Aling Perla ang walis sa
asawa at tinawag niya ang apat na
anak.Tinanong niya kung ano ang
pinagkakagalitan ng
magkakapatid. Ang magkakapatid
ay sumagot at sinisisi ang bawat
isa kung bakit sila nag-aaway.
Napailing si Aling Perla at napaupo
sa bangko.
Iniabot niya ang walis sa apat na
anak at sinabi na baliin ito upang
mabatid niya kung sino ang
pinakamalakas. Nagkatinginan ang
magkakapatid at sinubukang baliin
ng bawat isa ang walis na tingting
ngunit sila‘y nabigo.
Kinuha muli ni Aling Perla ang
walis sa mga anak. Inalis ang
buklod nito at muling ibingay sa
mga anak upang baliin. Mabilis na
nabali ang mga walis tingting.
Sinabi ni Aling Perla sa mga anak
an ang magkakapatid ay katulad
ng walis tingting na kung may
buklod ay mahirap baliin ngunit
kapag nag-iisa‘y
pagkakarupok.Dagdag pa niya na
kung laging nagkakaisan ay hindi
sila magugupo ng kaaway subalit
kung lagging nagkakagalit,
nagtatalo at pangkat-pangkat ay
medaling masusupil ng kanilang
kaaway at madaling mabibigo. Ang
lakas ay nasa pagkakaisa ang
huling sabi ng ina.
Tumagos sa puso ng mga
magkakapatid ang winika ni Aling
Perla.Simula noon, kahit sila‘y
anak-pawis ay hindi na sila
nagkakagalit.
Pagtatalakay
Tungkol saan ang kuwentong
inyong binasa?
Ano ang suliranin ng mag-asawang
Mang Luis at Aling Perla?
Paano nagkasundo ang mga
magkakapatid? Ipaliwanag mo.
Ano ang aral na natutunan natin?
Dapat bang magkaisa ang
magkakapatid? Bakit?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto 2.Pagtatalakay tungkol sa Basahin ang mga Ibigay ang sanhi ng sumusunod na
at paglalahad ng bagong paggamit ng iba’t ibang uri ng pangungusap na hinango sa pangyayari.
kasanayan #2 pangungusap batay sa kwento. Pansinin mo ang Kinuha ni Mang Luis ang walis
usapan/dayalogo. mga salitang may tingting at balak hambalusin ang
Alin ang pangungusap na nag- salungguhit. magkakapatid.
uutos? 1.Tiyak na makakakuha ng Nalulungkot lagi si Mang Luis
Nagpapahayag ng matinding kalabasa si Ben pagdating ____________________________
damdamin? ng Marso. _______.
Ang nagsasalaysay? 2.Kailangang magsunog ka Ibigay ang bunga ng mga
Sa anong bantas nagtapos ang ng kilay anak, upang sumusunod na pangyayari.
bawat pangungusap? makapasa ka sa Marso. Ipinabali ni Aling Perla ang walis
3.Sabi po ng guro itlog tingting
naman ang ibibigay ko ____________________________
ngayon. ___.
Ano ang tawag sa mga ito? Nagkasundo-sundo ang
Matalinhagang salita, di ba? magkakapatid.
Ito ay mga salitang tago ang
kahulugan at kadalasan ang
mga salitang ito ay
nakakadagdag sa lalong
ikalilinaw ng diwang nais
ipahayag.
F. Paglinang sa Kabihasan D.Pagpapayamang Gawain Basahin ang bawat sitwasyon. D.Pagpapayamang-Gawain Pangkatang Gawain
(Tungo sa Formative Assessment) Anong sasabihin mo sa iyong Panuto: Pangkat I-Pag-usapan ang mga
Mag-usap kayo ng mga kagrupo katabi? Ano naman ang Basahin ang mga sanhi ng pagkasira ng mga ari-
mo. Igawa ng buod o lagom ang kanyang isasagot? pangungusap at bigyan ng arian
kwentong “Naging Sultan Si pansin ang mga talinhagang Pangkat II -Iguhit ang magiging
Pilandok” at iulat ito sa hanap (Hiyas sa Wika 5, ph. 17, may salungguhit. Piliin ang bunga ng pagtatapon ng basura sa
ng klase Sabihin kahulugan nito sa lipon ng yamang tubig
mga salitang nasa ibaba ng Pangkat III Itula
bawat bilang. Gumawa ng tugma na magsasabi
1.Para akong natutunaw na ng bunga ng paggamit ng pataba
kandila noong kinagagalitan Pangkat IV Ibalita
ako ni Bb. Reyes. Gumawa ng balita ng mga sanhi
a.sumasama ang katawan ng pagkapanalo ni Pacman sa
b.hiyang-hiya kanyang laban kay Vargas.
c.naiinitan
2.Tila siya patabaing baboy
sa kanilang bahay.
a.mahilig sa matatabang
pagkain
b.marumi ang katawan
c.kain lang nang kain nang
walang ginagawa
3.Mistulang pugon ang
lugar na pinagdausan ng
palatuntunan kaya’t kami
ay hindi nagtagal.
a.mainit
b.masikip
c.madilim
4.Talak siya ng talak na
parang inahin mula umaga
hanggang gabi.
a.daing nang daing
b.tawa nang tawa
c.daldal nang daldal
5.Tigre si Ginoong Cruz sa
kaniyang mga kasamahan.
a.mabagsik
b.mapaghatol
c.matapat
6.Kasintaas ng poste ang
panganay niyang anak.
a.matangkad na matangkad
b.matalino
c.nangangayayat
7.Parang kiti-kiti ang batang
ito.
a.mapag-usisa
b.malakas kumain
c.malikot at di mapirmi
8.Di-maliparang uwak ang
bulwagan nang dumating
ang sikat na artista.
a.kakaunti ang tao
b.punung-puno
c.maraming ibon
G. Paglalaapat ng aralin sa pang- F.Paglalapat Paglalapat F. Paglalapat Ang mag-anak na nagkakaisa at
araw-araw na buhay Makinig sa kwentong babasahin (Gamitin ang activity cards) nagtutulungan ay tulad ng walis
ng guro at ibigay ang buod nito. Isulat A (Hiyas sa Wika, ph. 19) Bigyan mo ng kahulugan tingting na nagkakabuklod. Ano
“Natapos Din” ang mga sumusunod na angmga dahilan ng pagbubuklod
salitang matalinhaga. ng mag-anak? Paano ka
Hanapin ang kahulugan nito makakapagbuklod ng inyong
sa Hanay B. pamilya kahit sa simpleng paraan.
Isulat ang sagot sa loob ng
balulang na nasa ibaba.

Hanay A Hanay B

1. Pagsusunog ng kilay
a.
masama
ang ugali
2. Nadilang anghel

b. masakit ang damdamin


3. Walang itulak-kabigin
c. nagkatotoo ang
sinabi
4. Pasang krus
d. mayabang
5. Tupang itim
e. pag-aaral nang
mabuti

f. di-alam ang
pipiliin

H. Paglalahat ng Arallin E.Paglalahat E.Paglalahat E.Paglalahat Tinatawag na sanhi kung ito ay


Ano ang lagom o buod? nagsasabi ng dahilan ng
Ano ang iba’t ibang uri ng Ano ang tinatawag na pangyayari. Karaniwan itong
Anu-ano ang mga dapat tandaan pangungusap ayon sa gamit? “matalinhagang” salita? sumasagot sa tanong na bakit
sa pagbubuod ng tekstong
narinig? Ang matalinhagang salita ay
Ang buod o lagom ng mga salitang may malalim
teksto/kwentong narinig ay ang na kahulugan. Ito ay
kabuuang nilalaman sa kadalasang binubuo ng
pagbubuod ng tekstong narinig, tamabalang salita na ang
mapaiikli sa dalawa, tatlo o ilang kahulugan ay naiiba sa
pangungusap lamang ang isang kahulugan ng dalawang
buong talata. salitang pinagtambal.
I. Pagtataya ng Aralin Pagtataya Pagtataya Pagtataya Suriin ang bawat pares ng
Panuto: pangungusap at tukuyin kung aling
Pakinggan ang talatang Isulat C (Hiyas sa Wika, ph. 20 Piliin mo ang titik ng pangungusap ang sanhi at kung
babasahin ng guro at ibigay ang matalinhagang salita na alin ang bunga.
buod nito. tugma sa isinasaad ng Isulat ito sa sagutang papel.
Proyektong Pangkapaligiran, pangungusap. Isulat ang Si Mang Cenong ang paksa ng
Inilunsad” titik ng sagot sa sagutang usapan halos araw-araw.
(nasa ph. 424 ng Filipino Yaman papel. Maraming tulong ang nagawa niya
ng Lahing Kayumanggi 5) a.naniningalang pugad sa mga tao.
b.halik-hudas Sanhi:
c.kakaning-itik ____________________________
d.taingang kawali _________________
e.isang kahig, isang tuka Bunga:
f.bantay-salakay ____________________________
1.Binata na si Eric. Palagi _________________
siya sa kapitbahay na si Para na ring pensyonado si Mang
Thelma. Si Thelma ay Cenong. Kumikita na lahat ang
dalaga. Si Eric ay kanya mga anak.
______________ na. Sanhi:
2.Tawag nang tawag ang ____________________________
ina ay Romy. Naririnig ni _________________
Romy ang tawag ngunit Bunga:
hindi siya sumasagot. ____________________________
Patuloy siya sa ginagawa at _________________
parang walang naririnig. Ang poso at tulay ay naipatayo.
Siya ay may ____________. Humingi ng tulong si Mang
3.Gabi-gabi si Aling Lindi ay Cenong sa pamahalaan.
nawawalan ng paninda. Sanhi:
Nagtataka siya kung bakit ____________________________
nagkagayon, samantala _________________
may pinagbabantay naman Bunga:
siya. Naghihinala tuloy siya ____________________________
na pinagbabantay niya ay _________________
isang _________________. Hindi madaanan ang tulay.
4.Matipid si Ana. Hindi siya Malaking torso at layak ang
palabili. Hindi siya namimili nakaharang dito.
ng mamahaling bagay. Ang Sanhi:
kita nila ay halos hindi ____________________________
sumasagot sa kanilang _________________
gastos. Sila ay Bunga:
_____________________. ____________________________
5.Sa lahat ng bata sa aming _________________
looban, kaawa-awa itong si Inutusan ng matanda ang bunsong
Ramon. Kayang-kaya siyang anak na manguna sa paglusong sa
paiyakin ng kapwa at siya ay ilog. Tumulong na rin ang lahat ng
laging tampuhan ng tao.
panunudyo. Siya ay Sanhi:
________________ sa ____________________________
aming pook. _________________
Bunga:
____________________________
_________________
J. Karagdagang gawain para sa . Takdang-Aralin Takdang-Aralin . .Takdang-Aralin Sumulat ng pangungusap na
takdang-aralin at remediation Makinig ng balita sa radyo o Gumawa ng usapan batay sa May mga matalinhagang nagsasaad ng sanhi at bunga ng
telebisyon at igawa ito ng buod. sumusunod na kalagayan. salita sa loob ng kahon sa pagkakaroon ng polusyon sa tubig
Gamitin ang iba’t ibang uri ng ibaba. Pumili ka ng 4 at
pangungusap. gamitiin mo ito sa sarili
* Nais mong pumunta sa mong pangungusap.
kaarawan ng iyong kaibigan. agaw-buhay
malamig ang kamay
bukas-palad
utak-lamok
magaan ang loob
basing-sisiw
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on ___Lesson carried. Move on to ___Lesson carried. Move on to
ng 80% sa pagtataya the next objective. the next objective. to the next objective. the next objective. the next objective.
___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried. ___Lesson not carried.
_____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got _____% of the pupils got 80% _____% of the pupils got 80%
mastery mastery 80% mastery mastery mastery
B. Bilang ng mag-aaral na ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find ___Pupils did not find ___Pupils did not find difficulties ___Pupils did not find difficulties
nangangailangan ng iba pang in answering their lesson. difficulties in answering their difficulties in answering their in answering their lesson. in answering their lesson.
gawain para sa remediation ___Pupils found difficulties in lesson. lesson. ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties in
answering their lesson. ___Pupils found difficulties in ___Pupils found difficulties answering their lesson. answering their lesson.
___Pupils did not enjoy the answering their lesson. in answering their lesson. ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the lesson
lesson because of lack of ___Pupils did not enjoy the ___Pupils did not enjoy the lesson because of lack of because of lack of knowledge,
knowledge, skills and interest lesson because of lack of lesson because of lack of knowledge, skills and interest skills and interest about the
about the lesson. knowledge, skills and interest knowledge, skills and about the lesson. lesson.
___Pupils were interested on about the lesson. interest about the lesson. ___Pupils were interested on ___Pupils were interested on the
the lesson, despite of some ___Pupils were interested on ___Pupils were interested the lesson, despite of some lesson, despite of some
difficulties encountered in the lesson, despite of some on the lesson, despite of difficulties encountered in difficulties encountered in
answering the questions asked difficulties encountered in some difficulties answering the questions asked answering the questions asked by
by the teacher. answering the questions asked encountered in answering by the teacher. the teacher.
___Pupils mastered the lesson by the teacher. the questions asked by the ___Pupils mastered the lesson ___Pupils mastered the lesson
despite of limited resources ___Pupils mastered the lesson teacher. despite of limited resources used despite of limited resources used
used by the teacher. despite of limited resources ___Pupils mastered the by the teacher. by the teacher.
___Majority of the pupils used by the teacher. lesson despite of limited ___Majority of the pupils ___Majority of the pupils finished
finished their work on time. ___Majority of the pupils resources used by the finished their work on time. their work on time.
___Some pupils did not finish finished their work on time. teacher. ___Some pupils did not finish ___Some pupils did not finish
their work on time due to ___Some pupils did not finish ___Majority of the pupils their work on time due to their work on time due to
unnecessary behavior. their work on time due to finished their work on time. unnecessary behavior. unnecessary behavior.
unnecessary behavior. ___Some pupils did not
finish their work on time due
to unnecessary behavior.

C. Nakatulong ba ang remedial? ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80%
Bilang ng mag-aaral na 80% above 80% above 80% above above above
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
magpapatuloy sa remediation additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for additional activities for
remediation remediation remediation remediation remediation

E. Alin sa mga istratehiyang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
pagtuturo nakatulong ng lubos? ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught up
Paano ito nakatulong? the lesson up the lesson up the lesson the lesson the lesson
F. Anong suliranin ang aking ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue ___ of Learners who ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to
naranasan na solusyunan sa to require remediation to require remediation continue to require require remediation require remediation
tulong ng aking punungguro at remediation
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work Strategies used that work well: Strategies used that work well:
aking nadibuho na nais kong ___Metacognitive ___Metacognitive well: ___Metacognitive ___Metacognitive
ibahagi sa mga kapwa ko guro? Development: Examples: Self Development: Examples: Self ___Metacognitive Development: Examples: Self Development: Examples: Self
assessments, note taking and assessments, note taking and Development: Examples: assessments, note taking and assessments, note taking and
studying techniques, and studying techniques, and Self assessments, note taking studying techniques, and studying techniques, and
vocabulary assignments. vocabulary assignments. and studying techniques, vocabulary assignments. vocabulary assignments.
___Bridging: Examples: ___Bridging: and vocabulary assignments. ___Bridging: Examples: ___Bridging: Examples:
Think-pair-share, quick-writes, Examples: Think-pair-share, ___Bridging: Think-pair-share, quick-writes, Think-pair-share, quick-writes,
and anticipatory charts. quick-writes, and anticipatory Examples: Think-pair-share, and anticipatory charts. and anticipatory charts.
charts. quick-writes, and
___Schema-Building: anticipatory charts. ___Schema-Building: ___Schema-Building:
Examples: Compare and ___Schema-Building: Examples: Compare and Examples: Compare and contrast,
contrast, jigsaw learning, peer Examples: Compare and ___Schema- contrast, jigsaw learning, peer jigsaw learning, peer teaching,
teaching, and projects. contrast, jigsaw learning, peer Building: Examples: teaching, and projects. and projects.
teaching, and projects. Compare and contrast,
___Contextualization:  jigsaw learning, peer ___Contextualization:  ___Contextualization: 
Examples: ___Contextualization:  teaching, and projects. Examples: Examples:
Demonstrations, media, Examples: Demonstrations, media, Demonstrations, media,
manipulatives, repetition, and Demonstrations, media, ___Contextualizatio manipulatives, repetition, and manipulatives, repetition, and
local opportunities. manipulatives, repetition, and n:  local opportunities. local opportunities.
local opportunities. Examples: ___Text Representation: 
___Text Demonstrations, media, ___Text Examples: Student
Representation:  ___Text manipulatives, repetition, Representation:  created drawings, videos, and
Examples: Student Representation:  and local opportunities. Examples: Student games.
created drawings, videos, and Examples: Student created drawings, videos, and ___Modeling: Examples:
games. created drawings, videos, and ___Text games. Speaking slowly and clearly,
___Modeling: Example games. Representation:  ___Modeling: Examples modeling the language you want
s: Speaking slowly and clearly, ___Modeling: Exampl Examples: Student : Speaking slowly and clearly, students to use, and providing
modeling the language you want es: Speaking slowly and clearly, created drawings, videos, modeling the language you want samples of student work.
students to use, and providing modeling the language you and games. students to use, and providing Other Techniques and Strategies
samples of student work. want students to use, and samples of student work. used:
___Modeling: Exam
providing samples of student ples: Speaking slowly and ___ Explicit Teaching
Other Techniques and work. Other Techniques and Strategies ___ Group collaboration
clearly, modeling the
Strategies used: used: ___Gamification/Learning throuh
language you want students
___ Explicit Teaching Other Techniques and to use, and providing ___ Explicit Teaching play
___ Group collaboration Strategies used: ___ Group collaboration ___ Answering preliminary
samples of student work.
___Gamification/Learning ___ Explicit Teaching ___Gamification/Learning throuh activities/exercises
throuh play ___ Group collaboration play ___ Carousel
Other Techniques and
___ Answering preliminary ___Gamification/Learning ___ Answering preliminary ___ Diads
Strategies used:
activities/exercises throuh play activities/exercises ___ Differentiated Instruction
___ Explicit Teaching
___ Carousel ___ Answering preliminary ___ Carousel ___ Role Playing/Drama
___ Group collaboration
___ Diads activities/exercises ___ Diads ___ Discovery Method
___Gamification/Learning
___ Differentiated Instruction ___ Carousel ___ Differentiated Instruction ___ Lecture Method
throuh play
___ Role Playing/Drama ___ Diads ___ Role Playing/Drama Why?
___ Answering preliminary
___ Discovery Method ___ Differentiated Instruction ___ Discovery Method ___ Complete IMs
activities/exercises
___ Lecture Method ___ Role Playing/Drama ___ Lecture Method ___ Availability of Materials
___ Carousel
Why? ___ Discovery Method Why? ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Diads
___ Complete IMs ___ Lecture Method ___ Complete IMs ___ Group member’s
___ Differentiated
___ Availability of Materials Why? ___ Availability of Materials collaboration/cooperation
Instruction
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Complete IMs ___ Pupils’ eagerness to learn in doing their tasks
___ Role Playing/Drama
___ Group member’s ___ Availability of Materials ___ Group member’s ___AudioVisual Presentation
___ Discovery Method
collaboration/cooperation ___ Pupils’ eagerness to learn collaboration/cooperation of the lesson
___ Lecture Method
in doing their tasks ___ Group member’s Why? in doing their tasks
___ Audio Visual Presentation collaboration/cooperation ___ Complete IMs ___ Audio Visual Presentation
of the lesson in doing their tasks ___ Availability of Materials of the lesson
___ Audio Visual Presentation ___ Pupils’ eagerness to
of the lesson learn
___ Group member’s
collaboration/cooperatio
n
in doing their tasks
___ Audio Visual
Presentation
of the lesson

You might also like