You are on page 1of 5

School: DepEdClub.

com Grade Level: V


GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by Ma’am VIVIANA C. JECIEL Learning Area: FILIPINO
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: SEPTEMBER 5 – 9, 2022 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan Naipamamalas ang kakayahan Naisasagawa ang Naisasagawa ang mapanuring
sa mapanuring pakikinig at at tatas sa pagsasalita at mapanuring pagbasa sa pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto
pagunawa sa napakinggan pagpapahayag ng sariling ideya, iba’t ibang uri ng teksto at at napalalawak ang talasalitaan
kaisipan, karanasan at napalalawak ang
damdamin talasalitaan

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagbibigay ng sariling Nakasasali sa isang usapan Nakapagsasagawa ng Nakapagsasagawa ng readers’
pamagat para sa napakinggang tungkol sa isang paksa readers’ theater theater
kuwento at pagsasagawa ng
roundtable na pag-uusap
tungkol sa isyu o paksang
napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code ng bawat F5PN-Ic-g-7 F5WG-Ia-e-2 F5PT-Ic-1.15 F5PB-Ic-3.2
kasanayan) Naibibigay ang paksa ng Naiisa-isa ang kasarian ng Naibibigay ang kahulugan Nasasagot ang mga tanong sa
napakinggang kuwento/usapan pangngalan. ng salitang pamilyar at di- binasang tekstong
Naibibigay ang kasarian ng pamilyar sa pamamagitan pangimpormasyon
F5PS-Ic-f-6.1Naisasalaysay muli bawat pangngalan ng tono o damdamin
ang napakinggang teksto sa
pamamagitan ng pagsasadula

II. NILALAMAN Integrative Approach Integrative Approach Collaborative


CBI CBI Direct Instruction
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro Alab Filipino (Manwal), pah. Alab Filipino (Manwal), pah. Alab Filipino (Manwal), Alab Filipino (Manwal), pah.
pah.

2. Mga pahina sa Kagamitang Alab Filipino ( Batayang Aklat ), Alab Filipino ( Batayang Aklat ), Alab Filipino ( Batayang Alab Filipino ( Batayang Aklat ),
Pang-Mag-aaral pah. 12 pah. 14 Aklat ), pah. 12 pah. 12
3. Mga pahina sa Teksbuk Pag-unlad sa Wika at Pagbasa 5 Suhay Wika at Pagbasa 5 Pag-unlad sa Wika at Ugnayan Wika at Pagbasa 5 p.93
p.25 pah.122-123 Pagbasa 5 p.32
Hiyas sa Wika 5 p.38 Hiyas sa Wika 5 p.38 Hiyas sa Wika 5 p.

4. Karagdagang Kagamitan mula https:// http://www.akoaypilipino.eu/


sa portal ng Learning www.youtube.com/ gabay/gabay/gabay/mga-dapat-
Resource watch?v=dNP5BzrBiOg malaman-tungkol-sa-lagnat-ng-
dengue.html
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, larawan ng Powerpoint, larawan Larawan, metacards, Powerpoint, video
dalawang batang magkapatid video

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Pagbabaybay Anu-ano ang tatlong uri ng Mula sa takdang aralin ng Itanong: Lingguhang Pagsusulit
at/o pagsisimula ng bagong Hanapin sa hanay B ang pangngalan ayon sa gamit? mga bata pumili ng isa at Ano ang kasarian ng pangngalan?
aralin kahulugan ng mga salitang Magbigay ng halimbawa ipresent ito sa unahan. Ilabas ang takdang-aralin at
nakasulat nang pahilig sa hanay Hayaan ang mga batang itatama ng guro.
A. piliin o magbigay ng mga
pangngalan na makikita Original File Submitted and
Pakitingnan ang “ Pag-usapan dito.Ipatukoy kung anong Formatted by DepEd Club Member
Natin” sa batayang aklat na Alab kasarian ng pangngalan - visit depedclub.com for more
Filipino, pah. 13 ang mga ito.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Analysis Analysis Ipaliwanag na ang tono at Ipapanood sa mga mag-aaral ang
Nasasagot ang tanong kung Itanong: damdamin ay halos isang balita o teksong pang-
paano na ang isang pamilya’y Kayo ba’y nakapunta na sa makikita, maririnig at impormasyon. Panoorin ito sa link
mamumuhay nang maayos at Mental Hospital? madarama ng isang tao. na:
matahimik May kakilala ba kayo na dinala https://www.youtube.com/watch?
na dito? v=DR01fCosaxE&
Ipaalala sa mga bata ang mga
dapat at di-dapat gawin sa
panonood.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Activity Activity Ipapanood ang video Itanong:


sa bagong aralin Gabayan ang mga bata na Ilagay ang mga salita kung ito’y 1.Tungkol saan ang napanood o
bumuo ng mga sumusunod na pangngalang pambabae o https:// napakinggan?
gawain nagpapakita ng panlalaki. (Nakasulat sa meta www.youtube.com/
pagmamahalan ng isang cards) watch?v=dNP5BzrBiOg 2.Paano maiiwasan ang dengue?
pamilya.
3.Ilan ang nagkasakit ng dengue sa
a.tula - Pangkat 1 Pilipinas noong 2009?
b.awit - Pangkat 2
c.yell - Pangkat 3
4.Saan nabubuhay ang lamok na
nagdadala ng dengue?

5.Ano ang sintomas ng dengue


fever?

D. Pagtatalakay ng bagong Abstraction Basahin ang kwentong “ Ate Ako Ipabasa ang kwento na Itanong:
konsepto at paglalahad ng Paano mo ipinapakita ang ni Nanay” sa Suhay 5 pah. 116 nasa Basahin Mo. Ano-ano pa ang mga hakbang na
bagong kasanayan #1 pagiging mabuting anak? at sagutin ang mga tanong ukol Ipapansin ang damdamin maaring gagawin upang maiwasan
Ngayon ay iparirinig ko sa inyo dito. ng nagkukuwento. ang dengue?
ang isang kwento tungkol sa Bakit kaya kailangang maglabas ng
“Sanggang-Dikit”. mga impormasyong kagaya nito?
Ano ang maitutulong ng mga
impormasyong ito sa buhay ng
isang tao?

E. Pagtatalakay ng bagong Ipasagot ang mga tanong ukol Ipaisa isa sa mga bata ang mga Ipasagot sa mga bata ang Ipabasa ang Basahin Mo.
konsepto at paglalahad ng sa napakinggang kwento. pangngalang nabanggit sa mga tanong ukol sa http://www.remate.ph/2010/10/
bagong kasanayan #2 Tingnan sa batayang aklat, kwento at ipasabi ang kasarian kwentong binasa.. kalusugan-ng-bata-sigurado-basta-
“Pag-unawa sa Binasa” pah.13 nito. i-gp-mo/

Isusulat ng guro sa pisara ang


mga pangngalang babanggitin
ng mga bata.

F. Paglinang sa Kabihasan Pamantayan sa pakikinig Basahin at sagutin ang nasa Gawin ang “Pagyamanin Ipagawa ang Pagyamanin Natin.
(Tungo sa Formative Babasahin ng guro ang, “Si batayang aklat na Alab Filipino, Mo”.
Assessment) Annie, ang kusinera”. Ipabigay “Pagsikapan Natin, titik A”
ang paksa nito. pah.14
Si Annie ay isang kusinera.
Kilalang-kilala siya sa bayan ng
Dansalan dahil napakasarap
niyang magluto. Bihira ang
handaan lalo na kung pista na
hindi siya ang nagluluto.
Marami siyang alam na luto
tulad ng mga pagkaing Pilipino,
Intsik, Italyano at Espanyol.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Application Application Gawin ang Gawain sa Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay Magkaroon ng pangkatang Pangkatin ang mga bata sa “Isulat mo”. Hatiin sa tatlong grupo ang mga
gawain na magpapakita ng dula- tatlong pangkat. Pasagutan ang bata
dulaan tungkol sa mga paraan “Activity Cards” na ibibigay ng
ng pagiging isang mabuting anak guro sa bawat pangkat.
sa pamilya.

Ipakita ang Rubrics sa


Pagsasagawa ng Dula-dulaan

H. Paglalahat ng Arallin Itanong: Ano- ano ang mga kasarian ng Itanong: Ano ang tono? Itanong:
Sa paanong paraan maibibigay pangngalan? Ano ang damdamin? Bakit kailangang pahalagahan ang
ang paksa sa napakinggang Paano natin magagamit ating kalusugan?
kwento o usapan? sa mga pangungusap ang Ano-ano ang dapat nating
mga ito? maunawaan sa tekstong ating
nababa?
Dapat bang paniwalaan ang lahat
ng mga bagay na ating nababasa?

I. Pagtataya ng Aralin Basahin ang “ Pagsikapan Natin” Panuto: Tukuyin ang kasarian ng Sumulat ng isang maikling Basahin ang tektong nakatala.
ng batayang aklat na nasa mga umusunod na pangngalan. talata tungkol sa nangyari http://www.akoaypilipino.eu/
pahina 15. Sagutin ang mga 1. pinsan __________ sa iyo ng nakaraang araw gabay/gabay/gabay/mga-dapat-
tanong. 2. komadrona _________ at sabihin ang damdamin malaman-tungkol-sa-lagnat-ng-
3. karpintero _________ mo ukol dito. dengue.html
Simbahan 4. keyk _________
5. telebisyon _______

J. Karagdagang gawain para sa Basahing muli ang tekstong Sumulat ng tiglilimang Humanap ng impormasyon sa
takdang-aralin at remediation pinamagatang “Simbahan” at halimbawa ng pangngalang internet at sagutin ang tanong nito
isalaysay itong muli sa panlalaki, pambabae, walang
pamamagitan ng pagsasadula. kasarian at di-tiyak.

IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like