You are on page 1of 7

School: TCES Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: CECILE C. PASCO Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: JANUARY 4-6, 2023 (WEEK 7) Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
C. B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagsasagawa ng isahang pagsasadula tungkol sa isang isyu o paksang napakinggan.
Naiuulat ang isang isyu o paksang napakinggan.
Nakagagawa ng character profile batay sa kuwento o tekstong binasa.
Nakagagawa ng graph o dayagram upang ipakita ang nakalap na impormasyon o datos.
Naisasakilos ang isang paksa o isyung napanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento, pagsulat ng tula at
kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Nasasagot ang mga tanong Nakapagbibigay ng panuto Nagagamit nang wasto
Pagkatuto. Isulat and code tungkol sa napakinggang na may higit sa limang ang pandiwa sa pakikipag-
ng bawat kasanayan usapan. hakbang. usap sa
F6PN-IIa-g-3.1 F6PS-IIg-8.7 iba’t ibang sitwasyon.
F60L-IIf-j-5
E. II. NILALAMAN Pagsagot sa mga tanong Kasanayan: Pagbibigay ng Paggamit ng mga Pandiwa
tungkol sa napakinggang Panuto na may Higit sa sa iba’t ibang pokus sa
usapan Limang Hakbang pagsasalaysay
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina ng Gabay ng
Guro
2. Mga pahina ng
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa teksbuk Landas sa Wika pp.125-130 Landas sa Wika pah 114-
119
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng
Learning Resources (LR)
B. B. Iba pang kagamitang
panturo
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang Pagsunod sa panuto Aspekto ng Pandiwa


aralin at/o pagsisimula ng Kumuha ng pambura at burahin
bagong aralin ang mga nakasulat sa pisara.
Isulat ang buong
pangalan ng guro sa Filipino.
B. Paghahabi sa layunin ng Ipasuri sa mga mag-aaral ang Sino sa inyo dito ang Nakasama ka na bas a
aralin larawan.Itanong: Ano ang nauutusan na magluto o isang field trip? Anu-ano
masasabi ninyo sa larawan? magsaing? Ano ang an naging karanasan mo?
una mong ginagawang Basahin ang usapan sa
Tungkol saan ang kanilang pinag paghahanda/ hakbang pag pahina 114 ng Landas sa
usapan? ika’y nagsasaing? Wika.
Mahalagang tanong:
Gaano kahalaga ang
pagbibigay ng panuto sa
isang gawain?
Paano ito makatutulong sa
pagsunod ng isang gawain?
Magiging maayos ba ang
iyong paggawa pag may
sinusunod na hakbang?

C. Pag-uugnay ng mga Ngayon ay makinig tayo ng Pagbibigay pamantayan /


halimbawa sa bagong aralin usapan,ating sasagutin ang mga hakbang sa pagbasa
tanong tungkol sa pakikingan Ipabasa ang kuwento
nating usapan.
Ano ang kanilang “Pakinabang sa Basura”
ginawa? Nagkalat ang basura sa
Bakit sila nag uusap? paligid. Nagdadala ito ng
Tungkol saan ang sakit at mabahong amoy.
kanilang pinag uusapan? Nakapagpaparumi pa ito ng
Alin ang mas gusto mong kapaligiran. Ngunit alam ba
panahon, maaraw o maulan? ninyong ngayon ay may
Bakit? pakinabang na sa basura?
Alin ang higit na mahalaga:Ang Ginagamit na ngayon ang
araw o ulan? mga basura tulad ng mga
bulok na gulay, prutas, dumi
ng mga hayop, at iba pang
natutunaw na bagay
paggawa ng isang uri ng
panggatong. Ito ay ang bio-
gas.
Paano ba nagiging bio-
gas ang mga basurang ito?
Madali lang. Sa planta ng
bio-gas dinadala ang mga
dumi at basura. Dalawa ang
bahagi ng planta. Sa isang
bahagi inilalagay ang mga
basura at hinahayaang
mangasim at matunaw ang
mga ito sa loob ng ilang
araw sa tulong ng
mikrobyong anaerobic. Ito
ang mikrobyong nabubuhay
kahit walang hangin. Ang
likido na nakukuha sa
pagtunaw ng mga basura ay
ang bio-gas. Sa isa pang
bahagi ng planta inililipat
ang bio-gas at dito iniimbak
nang ilang araw bago
gamitin. (Landas sa Pagbasa
6 pp.152-154.)
D. Pagtalakay ng bagong Alamin natin ngayon sa Gawin Ninyo/ Gawin Mo Basahin at pag-aralan ang
konsepto at paglalahad ng pamamagitan ng pakikinig sa Pagkatapos basahin ang Tuklasin pah 115-116
bagong kasanayan #1 usapan kung paano kuwento, tulung-tulong ang
nakakatulong ang araw at ulan
klase sa pagbuo ng panuto/
sa tao.
direksiyon kung paano ang
Pumili ng tatlong bata at
ipabasa ang balagtasan paggawa ng biogas.
Ipasagot ang mga tanong sa
talakayan Ipasusulat ito sa strips ng
Itanong: Ano ang paksa ng pag cartolina at ipadidikit sa
uusap sa balagtasan? pisara ayon sa wastong
Patula baa ng paraan ng akda? pagkakasunud-sunod.
May paksa bang
pinagtatalunan?Ano ito?
Ilan ang nagsasalita?
Sino-sino sila?
Ano sa palagay moa ng nais ng
bawat panig?
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatin ang mga mag aaral sa Tungkol saan ang inyong Gawin
konsepto at paglalahad ng tatlo.Itanghal sa klase ang ibinibigay na panuto o
bagong kasanayan #2 binasang balagtasan ‘Alin ang direksiyon? Malinaw ba ang Sagutan ang Gawin A pah
Higit na Mahalaga :Ang Araw o 117
pagkakabigay nito?
ang Ulan?Ang mga kaklase ang
Sabihin: Sa araw-araw na
magsisilbing tagapakinig o
tagahatol. pakikipag-ugnayan natin,
naririnig natin ang ibat-
ibang direksiyon sa paggawa
ng mga bagay. Gayundin,
nagbibigay tayo ng panuto
sa paggawa ng mga bagay.

Sa pagbibigay ng panuto,
gumamit ng eksakto at tiyak
na salita. Iwasan ang
salitang maligoy. Ito’y
nagdudulot ng pagkalito.
Gawing malinaw at maikli
ang bawat hakbang na
babanggitin. Pagsunud-
sunurin sa maayos at
sistematikong paraan ang
mga hakbang na isasagawa.
Sikaping ang mahahalaga at
kailangang impormasyon
lamang ang ibibigay. Kung
ang panuto ay ibinibigay
nang pasalita , ibigay ito sa
katamtamang lakas ng tinig
at karaniwang bilis ng
pagsasalita.
F. Paglinang ng Kabihasaan Basahin ang diyalogo. Magbigay nang panuto Paunlarin A pah. 118
( tungo sa Formative Sagutin ang mga tanong tungkol upang maisagawa ang
Assessment ) dito sumusunod na proyekto.
Isulat sa manila paper ang
mabubuong hakbang.
Paggawa ng Pataba o Abono
sa Halama
Paggawa ng Parol
Paggawa ng Teleponong
Lata
Paggawa ng Saranggola
G. Paglalapat ng aralin sa Tumawag ng dalawang bata Magbigay ng isang malinaw Isulat ang sarili mong
pang-araw-araw na buhay para mag usap tungkol sa oplan na panuto na may higit sa karanasan sa pagpunta sa
tokhang limang hakbang. isang lugar. Gumamit ng
Ang ilang batang lalaki ang Nais mong ituro ang tamang mga pandiwa.
magtatanong na sasagutin daan papunta sa inyong
naman ng mga babae. tahanan mula sa iyong
paaralan. (Ang guro ay
malayang magbigay ng
sariling sitwasyon)

1._____________________
__________
2._____________________
__________
3._____________________
__________
4._____________________
__________
5._____________________
__________
6._____________________
__________
H. Paglalahat ng Aralin Tungkol saan ang mga tanong Ano ang kahalagahan ng Anu-ano ang mga Pokus
na inyong sasagutin? pagbibigay ng panuto? ng Pandiwa
Ang pagbibigay ng panuto sa
bawat gawain ay
nakatutulong upang
makamit at maging mas
mabilis ang paggawa.
Nagreresulta rin ito nang
maayos, maganda ang mga
proyekto o gawain.
I. Pagtataya ng Aralin Tingnan at basahin ang Magbigay o gawan ng Ibigay ang angkop na
usapan.Sagutin ang mga tanong panuto na may 5 o higit pandiwa ayon sa pokus o
pagkatapos Pahina 132 Landas pang hakbang ang paksa ng pangungusap.
sa Wika 6 sumusunod na sitwasyon. 1. _________ (kain) ng
Nais mong mangga’t suman si Lita.
ipaliwanag ang mga dapat 2. _________ (kain) ni
gawin para ikaw ay Lana ang suman at manga.
matagumpay na makapasa 3. _________ (hingi) ng
sa inyong mga asignatura. donasyon ang mga bata
(Ang guro ay malayang para sa palaro.
magbigay ng kaniyang 4. _________ (hingi) ng
sariling sitwasyon.) mga bata ang donasyon
para sa palaro.
_________ (sama) ng loob
ng nana yang katigasan ng
ulo ng anak.

Saan gustong pumunta niAlex?


Ano ang katangian ng mga
Igorot ?
Talaga bang matataas ang
palayan doon?
Mahirap bang puntahan ang
hagdan hagdang palayan?
Gusto mo rin bang
makapunta doon?

J. Karagdagang Gawain para


sa takdang aralin at
remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong
ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking nadibuho
na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Noted:

CECILE C. PASCO BEATRIZ V. CAMPION


Teacher I Prncipal I

You might also like