You are on page 1of 5

School: Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 20-24, 2020 (WEEK 1) Quarter: 4th QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PT-Iva-1.12 F4PN-Iva-1.1 F4WG-Iva-13.1 F4PU-IVab-2.1
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Nasasagot ang mga tanong Nakasusunod sa napakinggang Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Nakasusulat ng isang talatang Nakasusunod sa panuto
tungkol sa napakinggang panuto o mga hakbang ng isang pangungusap. naglalarawan
kuwento gawain
Naibibigay ang kahulugan ng Nakapagbibigay ng panuto na may
salita sa pamamagitan ng pag- tatlo hanggang apat na hakbang.
uugnay
sa sariling karanasan
Pagsagot sa mga tanong tungkol Pagsusunod sa napakinggang Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Pagsulat ng isang talatang Pagsunod sa panuto
I. NILALAMAN sa napakinggang kuwento. panuto o mga hakbang ng isang pangungusap. naglalarawan
( Subject Matter) Pagbibigay ng kahulugan ng salita gawain
sa pamamagitan ng pag-uugnay Pagbibigay ng panuto na may tatlo
sa sariling karanasan. hanggang apat na hakbang
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 253-254 255-256 256-258 258-259 259
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag- 154 158, 160 158
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Aralin o Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin Paunang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling Pagsusulit Muling pagsusulit Pagsusulit na pang-masteri
Maghanda ng sampung salitang Ipakumpleto.
( Drill/Review/ Unlocking of hiram na natutuhan Balikan Balikan
difficulties) sa ibang asignatura. Salita Kahulu Kasing Ipakita ang bawat pahina ng aklat na Itanong:
gan kahulu binasa. Sino ang pinakagusto mong tauhan
Paghawan ng Balakid gan Ipakuwento sa mga mag-aaral ang sa kuwento?
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, KM, pangyayari Gayahin ang mga ginawa niya sa
p. 154. sa ipinakitang pahina. kuwento at
Itanong: Balikan pahulaan ito sa kaklase.
Ano ang ibig sabihin ng Tumawag ng mag-aaral upang ihagis Matapos ang inilaang oras,
nakahihiligan? Putahe? ang Story tumawag ng ilang
Ipagamit ang mga bagong salita Cube. mag-aaral upang magpahula
sa sariling pangungusap. Basahin ang sinasabi ng mukha na
nakaharap
sa kaniya.
Gawin ito hanggang sa matapos ang
kuwentong
napakinggan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
(Motivation) Itanong:
Nakaranas ka na bang magluto?
Ano ang pagkaing nailuto mo na?
Paano mo ito iniluto?
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang magbahagi
ng kanilang karanasan.
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung Natutuhan
bagong aralin Anong sikretong rekado ng Sumulat ng iba’t ibang uri ng
( Presentation) putahe sa ating kuwento? pangungusap
tungkol sa mga nakikita sa loob ng silid-
aralan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Hindi Natutuhan
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ipakita ang pabalat ng aklat,.Pag- Sabihin: Ipabasa ang mga pangungusap mula Itanong: Magpakita sa mga mag-aaral ng iba’t
(Modeling) usapan angg larawan na makikita Pakinggan ang mga panutong sa Sino-sino ang tauhan sa kuwento? ibang uri
rito. aking bibigkasin.Isulat ang sagot sa kuwento. Ano ang kaniyang ginawa sa ng pangungusap. Ipatukoy sa mga mag-
Pag-usapan ang iba pang malinis na papel . “Teo, narinig mo ba ako?” kuwento? aaral
impormasyon na 1.Isulat ang pangalan ng mga “Isang malaking sombrero! Dapat ang Ano ang kaniyang sinabi? kung anong uri ito. Magpabigay sa
makikita sa pabalat. taong chef, Damdaming kanila ng
Isa-isahing buklatin ang pahina ng nabanggit sa kuwento. may sombrero!” ipinakita? sariling pangungusap sa tinukoy na uri.
aklat. 2. Iguhit kung saan nakatago ang “Manood ka na lang muna, anak, at Ano ang masasabi mo sa bawat Original File Submitted and
Itanong: sikretong maghugas tauhan sa Formatted by DepEd Club Member -
Ano kaya ang sikretong rekado sa rekado ni Mang Ador. ng plato.” kuwento batay sa natapos na tsart? visit depedclub.com for more
ating 3. Iguhit at kulayan ang hitsura ng “Teo, hiwain mo…” Hayaang magbigay ang mga mag-
kuwento? sombrerong Basahin nang malakas ang mga aaral ng
Basahin nang malakas ang pangarap naisuot ni Teo. pangungusap kanilang pangungusap.
kuwento. 4. Iguhit ang mukha ni Teo nang nang may wastong intonasyon, bilis, at Ipabasa ang talatang natapos.
Ang Sikretong Rekado dumating diin. Itanong:
Grace D. Chong si Apong Cion. Itanong: Tama ba ang pagkakasulat ng
OMF 5. Itala ang mga pagkain na dala ng Ano ang ipinahihiwatig ng unang talata?
Matapos ang pagbasa ng mga pangungusap? May pagkakaugnay ba ang mga
kuwento, balikan ang kakilala ni Mang Ador. Nakasunod Ikalawang pangungusap? Ikatlong pangungusap?
mga hula na ibinigay bago ang ka ba sa mga panutong ibinigay? pangungusap? Paano ito magiging mas maayos?
pakikinig ng kuwento. Basahin muli ang bawat panuto. Paano isinulat ang unang
Itanong: Ipataas ang papel ng mga mag-aaral pangungusap?
Ano ang sikretong rekado ng upang Ikalawa? Ikatlo?
ating kuwento? makita kung nakasunod sila. Ano ang ginamit na bantas sa bawat
Pangkatin ang klase. Itanong: pangungusap?
Ipagawa ang sumusunod na Ano ang mga ginawa mo at Paano ito binigkas?
gawain. nakasunod ka sa Anong uri ito ng pangungusap?
Pangkat I – Isadula ang mga mga panutong ibinigay?
pangyayari sa Bigyan ng ilang minuto ang mga
kuwento mag-aaral
Pangkat II – Iguhit ang nangyari upang sila naman ang mag-isip ng
kay Mang Ador panuto na
Pangkat III – Iguhit ang niluto ni ibibigay nila sa kanilang kamag-aral.
Teo Pabilugin ang mga mag-aaral.
Pangkat IV – Isulat ang sikretong Sabihin na kung sino ang may
rekado sa hawak ng bola
isang papel sa pagtigil ng musika ay siyang
Matapos ang inilaang oras, magbibigay ng
itanong: panuto. Ang may hawak naman ng
Sino-sino ang tauhan? panyo ang
Ilarawan ang bawat isa. siyang magsasagawa ng ibinigay na
Ano-ano ang nangyari sa panuto.
kuwento? (Pangkat I) Gawin ito hanggang sa
Bakit masaya si Teo? nakapagbigay na ang
Bakit siya pinayagang magluto? lahat halos ng mga mag-aaral ng
(Pangkat II) panuto.
Paano naghanda si Teo sa Itanong:
ipinagagawa sa Madali mo bang nasundan ang
kaniya ni Mang Ador? ibinigay na
Ano ang kaniyang iluluto? panuto ng iyong kamag-aral?
(Pangkat III) Bakit? Bakit hindi?
Ano-ano ang sangkap nito? Ano ang dapat tandaan sa
Naluto ba ito ni Teo? Bakit? pagbibigay ng panuto
Saan galing ang mga pagkain sa
bahay nina
Mang Ador?
Ano ang ibig sabihin nito?
Ano ang sinabing sikreto sa
kaniya ni Mang
Ador? (Pangkat IV)
Saan ito galing?
Tunay nga kayang ito ang
dahilan ng pagiging
masarap naluto ni Mang Ador?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Panlingguhang Pagtataya
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Umisip ng panuto na may tatlo Pangkatin ang klase. Ipagawa ang Pagyamanin Natin
( Guided Practice) hanggang apat Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Gawin Ninyo A
na hakbang na ipagagawa sa ibang Ninyo Bilang 1, KM, p. 158.
pangkat. A, KM, p. 158.
Matapos ang inilaang oras, tawagin Tawagin ang bawat pangkat upang
na ang magbahagi
pangkat upang sabihin at ipagawa ng kanilang natapos na gawain.
ang kanilang
inihandang panuto
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment ) Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Pasulatin ang mga mag-aaral ng
( Independent Practice ) Mo A,KM, ph. 160. isang talata na
may tatlo hanggang limang
pangungusap upang
ilarawan ang isang tauhan sa
napakinggang
kuwento.
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Itanong: Itanong:
na buhay Paano mo maipagmamalaki ang Paano mo maipagmamalaki ang
( Application/Valuing) kagalingan ng iyong sarili
mga Pilipino? talento?

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat


( Generalization) Ano-ano ang dapat tandaan sa
pagsulat ng
isang talata?
I.Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Subukin Natin Subukin Natin Pagtaatpos
Itanong: Gamitin ang larawan sa pagsulat ng Ipaawit ang “Ako ay Pilipino”
Ano ang naging damdamin mo iba’t ibang
matapos mapakinggan ang uri ng pangungusap
kuweanto. .

J.Karagdagang gawain para sa takdang aralin Gawaing Pantahanan


( Assignment) Gumawa ng album ng mga Pilipinong
nakilala sa mundo.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong
punungguro at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga
mga bata. bata. bata. bata. bata.
__Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga __Mapanupil/mapang-aping mga bata
bata bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga
__Kakulangan sa Kahandaan ng __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata lalo na sa pagbabasa.
mga bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya __Kakulangan ng guro sa kaalaman makabagong teknolohiya
kaalaman ng makabagong ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan ng makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? presentation presentation __Paggamit ng Big Book presentation __Paggamit ng Big Book
__Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning __Paggamit ng Big Book __Community Language Learning
__Community Language Learning __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia” __Community Language Learning __Ang “Suggestopedia”
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based __Ang “Suggestopedia” __ Ang pagkatutong Task Based
__ Ang pagkatutong Task Based __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material __ Ang pagkatutong Task Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

You might also like