You are on page 1of 5

School: BUGALLON INTEGRATED SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: MICHAEL H. MACARAEG Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and 4th
Time: APRIL 1 – 5, 2024 (WEEK 1) Quarter: QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I.LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pagunawa sa napakinggan.
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagtatala ng impormasyong napakinggan upang makabuo ng balangkas at makasulat ng buod o lagom.
Nakapagsasagawa ng radio broadcast/teleradyo.
Nakapagbubuod ng binasang teksto.
Nagagamit ang pahayagan sa pagkalap ng impormasyon.
Nakasusulat ng ulat tungkol sa binasa o napakinggan.
Nakabubuo ng sariling patalatastas.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa usapan at talakayan, paghiram sa aklatan pagkukuwento , pagsulat ng tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PT-Iva-1.12 F4PN-Iva-1.1 F4WG-Iva-13.1 F4PU-IVab-2.1
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Nasasagot ang mga tanong Nakasusunod sa napakinggang Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Nakasusulat ng isang talatang Nakasusuno
tungkol sa napakinggang panuto o mga hakbang ng isang pangungusap. naglalarawan d sa panuto
kuwento gawain
Naibibigay ang kahulugan ng Nakapagbibigay ng panuto na may
salita sa pamamagitan ng pag- tatlo hanggang apat na hakbang.
uugnay
sa sariling karanasan
Pagsagot sa mga tanong tungkol Pagsusunod sa napakinggang Nagagamit ang iba’t ibang uri ng Pagsulat ng isang talatang Pagsunod sa
I. NILALAMAN sa napakinggang kuwento. panuto o mga hakbang ng isang pangungusap. naglalarawan panuto
( Subject Matter) Pagbibigay ng kahulugan ng salita gawain
sa pamamagitan ng pag-uugnay Pagbibigay ng panuto na may tatlo
sa sariling karanasan. hanggang apat na hakbang
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo 253-254 255-256 256-258 258-259 259
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag- 154 158, 160 158
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point Presentation Power point
Presentation
IV.PAMAMARAAN
A. Balik –aral sa nakaraang Aralin o Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay Pagbabaybay
pasimula sa bagong aralin Paunang pagsusulit Pagtuturo ng mga salita Muling Pagsusulit Muling pagsusulit Pagbabayba
( Drill/Review/ Unlocking of Maghanda ng sampung salitang Ipakumpleto. y
hiram na natutuhan Balikan Balikan Pagsusulit na
difficulties)
sa ibang asignatura. Salita Kahulu Kasing Ipakita ang bawat pahina ng aklat na Itanong: pang-masteri
gan kahulu binasa. Sino ang pinakagusto mong tauhan
Paghawan ng Balakid gan Ipakuwento sa mga mag-aaral ang sa kuwento?
Ipagawa ang Tuklasin Mo A, KM, pangyayari Gayahin ang mga ginawa niya sa
p. 154. sa ipinakitang pahina. kuwento at
Itanong: Balikan pahulaan ito sa kaklase.
Ano ang ibig sabihin ng Tumawag ng mag-aaral upang ihagis Matapos ang inilaang oras,
nakahihiligan? Putahe? ang Story tumawag ng ilang
Ipagamit ang mga bagong salita Cube. mag-aaral upang magpahula
sa sariling pangungusap. Basahin ang sinasabi ng mukha na
nakaharap
sa kaniya.
Gawin ito hanggang sa matapos ang
kuwentong
napakinggan.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Pagganyak Pagganyak Pagganyak Pagganyak
(Motivation) Itanong:
Nakaranas ka na bang magluto?
Ano ang pagkaing nailuto mo na?
Paano mo ito iniluto?
Tumawag ng ilang mag-aaral
upang magbahagi
ng kanilang karanasan.
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Pangganyak na Tanong Kung
bagong aralin Anong sikretong rekado ng Natutuhan
( Presentation) putahe sa ating kuwento? Sumulat ng
iba’t ibang
uri ng
pangungusa
p
tungkol sa
mga nakikita
sa loob ng
silid-aralan.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Gawin Natin Kung Hindi
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ipakita ang pabalat ng aklat,.Pag- Sabihin: Ipabasa ang mga pangungusap mula Itanong: Natutuhan
(Modeling) usapan angg larawan na makikita Pakinggan ang mga panutong aking sa Sino-sino ang tauhan sa kuwento? Magpakita
rito. bibigkasin.Isulat ang sagot sa kuwento. Ano ang kaniyang ginawa sa sa mga mag-
Pag-usapan ang iba pang malinis na papel . “Teo, narinig mo ba ako?” kuwento? aaral ng iba’t
impormasyon na 1.Isulat ang pangalan ng mga taong “Isang malaking sombrero! Dapat ang Ano ang kaniyang sinabi? ibang uri
makikita sa pabalat. nabanggit sa kuwento. chef, Damdaming ng
Isa-isahing buklatin ang pahina ng 2. Iguhit kung saan nakatago ang may sombrero!” ipinakita? pangungusa
aklat. sikretong “Manood ka na lang muna, anak, at Ano ang masasabi mo sa bawat p. Ipatukoy
Itanong: rekado ni Mang Ador. maghugas tauhan sa sa mga mag-
Ano kaya ang sikretong rekado sa 3. Iguhit at kulayan ang hitsura ng ng plato.” kuwento batay sa natapos na tsart? aaral
ating sombrerong “Teo, hiwain mo…” Hayaang magbigay ang mga mag- kung anong
kuwento? pangarap naisuot ni Teo. Basahin nang malakas ang mga aaral ng uri ito.
Basahin nang malakas ang 4. Iguhit ang mukha ni Teo nang pangungusap kanilang pangungusap. Magpabigay
kuwento. dumating nang may wastong intonasyon, bilis, at Ipabasa ang talatang natapos. sa kanila ng
Ang Sikretong Rekado si Apong Cion. diin. Itanong: sariling
Grace D. Chong 5. Itala ang mga pagkain na dala ng Itanong: Tama ba ang pagkakasulat ng pangungusa
OMF mga Ano ang ipinahihiwatig ng unang talata? p sa tinukoy
Matapos ang pagbasa ng kakilala ni Mang Ador. Nakasunod pangungusap? May pagkakaugnay ba ang mga na uri.
kuwento, balikan ang ka ba sa mga panutong ibinigay? Ikalawang pangungusap? Ikatlong pangungusap? Original File
mga hula na ibinigay bago ang Basahin muli ang bawat panuto. pangungusap? Paano ito magiging mas maayos? Submitted
pakikinig ng kuwento. Ipataas ang papel ng mga mag-aaral Paano isinulat ang unang and
Itanong: upang pangungusap?
Formatted
Ano ang sikretong rekado ng makita kung nakasunod sila. Ikalawa? Ikatlo?
by DepEd
ating kuwento? Itanong: Ano ang ginamit na bantas sa bawat
Pangkatin ang klase. Ano ang mga ginawa mo at pangungusap? Club
Ipagawa ang sumusunod na nakasunod ka sa Paano ito binigkas? Member -
gawain. mga panutong ibinigay? Anong uri ito ng pangungusap? visit
Pangkat I – Isadula ang mga Bigyan ng ilang minuto ang mga depedclub.
pangyayari sa mag-aaral com for
kuwento upang sila naman ang mag-isip ng more
Pangkat II – Iguhit ang nangyari panuto na
kay Mang Ador ibibigay nila sa kanilang kamag-aral.
Pangkat III – Iguhit ang niluto ni Pabilugin ang mga mag-aaral.
Teo Sabihin na kung sino ang may
Pangkat IV – Isulat ang sikretong hawak ng bola
rekado sa sa pagtigil ng musika ay siyang
isang papel magbibigay ng
Matapos ang inilaang oras, panuto. Ang may hawak naman ng
itanong: panyo ang
Sino-sino ang tauhan? siyang magsasagawa ng ibinigay na
Ilarawan ang bawat isa. panuto.
Ano-ano ang nangyari sa Gawin ito hanggang sa
kuwento? (Pangkat I) nakapagbigay na ang
Bakit masaya si Teo? lahat halos ng mga mag-aaral ng
Bakit siya pinayagang magluto? panuto.
(Pangkat II) Itanong:
Paano naghanda si Teo sa Madali mo bang nasundan ang
ipinagagawa sa ibinigay na
kaniya ni Mang Ador? panuto ng iyong kamag-aral?
Ano ang kaniyang iluluto? Bakit? Bakit hindi?
(Pangkat III) Ano ang dapat tandaan sa
Ano-ano ang sangkap nito? pagbibigay ng panuto
Naluto ba ito ni Teo? Bakit?
Saan galing ang mga pagkain sa
bahay nina
Mang Ador?
Ano ang ibig sabihin nito?
Ano ang sinabing sikreto sa
kaniya ni Mang
Ador? (Pangkat IV)
Saan ito galing?
Tunay nga kayang ito ang dahilan
ng pagiging
masarap naluto ni Mang Ador?
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo Gawin Ninyo
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. Umisip ng panuto na may tatlo Pangkatin ang klase. Ipagawa ang Pagyamanin Natin Panlingguha
( Guided Practice) hanggang apat Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Gawin Ninyo A ng Pagtataya
na hakbang na ipagagawa sa ibang Ninyo Bilang 1, KM, p. 158.
pangkat. A, KM, p. 158.
Matapos ang inilaang oras, tawagin Tawagin ang bawat pangkat upang
na ang magbahagi
pangkat upang sabihin at ipagawa ng kanilang natapos na gawain.
ang kanilang
inihandang panuto
F. Paglilinang sa Kabihasan Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment ) Ipagawa ang Pagyamanin Natin Gawin Pasulatin ang mga mag-aaral ng
( Independent Practice ) Mo A,KM, ph. 160. isang talata na
may tatlo hanggang limang
pangungusap upang
ilarawan ang isang tauhan sa
napakinggang
kuwento.
Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso Pagsasapuso
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Itanong: Itanong:
na buhay Paano mo maipagmamalaki ang Paano mo maipagmamalaki ang
( Application/Valuing) kagalingan ng iyong sarili
mga Pilipino? talento?

H. Paglalahat ng Aralin Paglalahat Paglalahat Paglalahat Paglalahat


( Generalization) Ano-ano ang dapat tandaan sa
pagsulat ng
isang talata?
I.Pagtataya ng Aralin Pagtatapos Subukin Natin Subukin Natin Pagtaatpos
Itanong: Gamitin ang larawan sa pagsulat ng Ipaawit ang
Ano ang naging damdamin mo iba’t ibang “Ako ay
matapos mapakinggan ang uri ng pangungusap Pilipino”
kuweanto. .
J.Karagdagang gawain para sa takdang aralin Gawaing
( Assignment) Pantahanan
Gumawa ng
album ng
mga
Pilipinong
nakilala sa
mundo.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

You might also like