You are on page 1of 11

School: Edited by Guro Ako Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: CRISTINA P. REYES Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 6- 10, 2020 (WEEK 8) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa Pakikinig Pagsasalita Lingguhang Pagsusulit
napakinggan Naipapamalas ang kakayahan sa Naipapamalas ang kakayahan at tatas sa
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag mapanuring pakikinig at pag-unawa sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling
ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin napakinggan. ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at
napalalawak ang talasalitaan
A. Pamantayang
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t
Pangnilalaman ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri
ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa
komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Naisasagawa ang mga hakbang o panutong napakinggan. Naisasagawa ang mga hakbang o Nakapagbibigay ng isang panuto.
Nakapagbibigay ng isang panuto. panutong napakinggan.
Nakabubuo ng isang nakalarawang balangkas.
Nakagagawa ng nakalarawang balangkas upang maipakita ang nakalap
B. Pamantayan sa na datos o impormasyon.
Pagganap Nakasusulat ng isang talambuhay at orihinal na tula.
Nakagagawa ng isang suringpapel tungkol sa pinanood.
Napapahalagan ang wika at panitikan sa pamamagitan ng pagsali sa
usapan at talakayan, paghiram sa aklatan, pagkukuwento , pagsulat ng
tula at kuwento.
Naibibigay ang kahulugan ng Nakapagbibigay ng sariling hinuha F6PN-IIIi-19
C. Mga Kasanayan sa pamilyar at dipamilyar bago, habang at Nakapagbibigay ng lagom o buod ng
Pagkatuto (Isulat ang na salita sa pamamagitan ng matapos ang pagbasa. tekstong napakinggan. F6WG-IIIi-10
code ng bawat paglalarawan. F6PB-IIIf-24 Nagagamit nang wasto ang pang-
kasanayan) F6PT-IIIf-1.13
angkop.
Pagbibigay ng Kahulugan sa Pagbigay Hinuha Pagbibigay ng lagom o buod ng Paggamit nang wasto ang mga pang-
Salitang Pamilyar at Di- Pamilyar tekstong napakinggan. angkop.
II. NILALAMAN sa Pamamagitan ng Paglalarawan.
Awit: Anak ng Pasig
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay
ng Pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Filipino 6 – DLP 57- Pagbibigay
Kagamitan mula sa Hinuha
portal ng Learning
Resource
Baybayin 6 pah. 231-232 Baybayin 6 pah. 233, Pintig ng Lahing
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan ng kalikasan, manila Pilipino 6, pah. 307-308, Bagong Filipino
pangturo paper, pentel pen 6 pah.290-291 manila paper, pentel pen,
tarpapel na puno,
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa (Passing the Ball) Subukin Natin Paunang Pagtataya: Balik-aral:
nakaraang aralin at/o Basahin ang kwento. Magbigay ng Ibigay ang paunang pagtataya sa ibaba Awitin natin muli ang Anak ng Pasig.
pagsisimula ng bagong Panuto: Ibigay ang kasalungat na hinuha sa mga pangyayari upang malaman ang kahandaan ng Ano ang buod ng awiting “Anak ng
kahulugan ng mga salitang may sa kwento. Sagutin lamang ang
aralin mag-aaral para sa aralin. Pasig”?
salungguhit sa bawat mga tanong pagkatapos basahin
pangungusap. ang kwento.
Ang Kwento ni Lolo
1. Mga unang tao ang mga Kung ang bawat isang may - Kayang gawin
Negrito. (Huling) kakayahan ay gagawa ng
2. Watak – watak ang kanyang takdang gawain, ano sa - Di ko magagawa
katutubong tribo.(Sama – sama) palagay ninyo ang magiging
3. Pandak ang mga ito. daigdig natin?
(Maliit) 1. Ano sa palagay mo ang gagawin ____1. Maisasagawa ko nang maayos
4. Malapit sa dagat at ilog ang ng mga apo ni Lolo Juan sa ang buod sa tekstong aking
tirahan. (Malayo) poultry farm kinabukasan?
napakinggan.
5. Nagpauli – uli sa paligid Ipaliwanag.
ang mga kawal.(Nagpipirmi) 2. Nag-usap nga kaya ang araro at ____2. Makikipagtulungan ako sa aking
asarol sa kwento ni Lolo Juan? mga kasama sa pangkatang-gawain.
Ano sa palagay mo? ____3. Makikisalamuha ako sa mga
3. Mahal ba ni Lolo ang mga apo talakayan sa klase.
niya? Bakit mo nasabi ito? ____4. Maipapasa ko sa tamang oras
4. Mahal ba ng mga bata si Lolo ang aking mga gawain.
Juan? Patunayan ang iyong sagot. ____5. Iintindihin ko an gaming aralin.
5. Bakit kailangang lumikha si Lolo
Juan ng kwento para sa mga
Gamitin ang vocabulary knowledge
apo?
scale sa pagtatasa sa talasalitaang
gagamitin para sa aralin sa pakikinig.

Vocabulary Knowledge Scale


Sa bawat salitang ipapakita ng guro na
nakasulat sa bituin, isusulat nila sa
papel ang bilang kung 5-1 kung saan
nag-uugnay ang kanilang
nararamdaman o naiisip.
 5-alam ko ang salita/parirala at
kaya kong gamitin sa
pangungusap
 4- alam ko ang salita/parirala at
maibibigay ko ang kahulugan
 3-nakita ko na dati itong
salita/parirala. Sa palagay ko
maibibigay ko ang kahulugan.
 2-Nakita ko na dati ang
salita/parirala ngunit di ko alam
ang kahulugan.

Ilog Pasig

Umusbong

Nilason

(Pagkatapos maipakita ang mga salita,


gawin ang talasalitaan)

Talasalitaan:
(Magpapakita ang guro ng mga larawan
tungkol sa mga salitang nakakahon.)
Itanong:
Ano ang masasabi ninyo sa
Ilog Pasig
?

Ano ang pagkakaunawa ninyo sa


salitang ito?
Umusbong

Gamitin mo nga sa pangungusap ang


salitang umusbong.
Sabihin:
Ibigay ang kasingkahulugan ng salitang
nakakahon sa pangungusap.

Nilason ng aming

kapitbahay ang aking alagang hayop.

Pamantayan sa pakikinig ng teksto:


-Ano ang dapat tandaan kapag
nakikinig ng teksto?

B. Paghahabi ng layunin Kailan ipinagdiriwang ang Pag-aralan Natin Pagganyak: Pagganyak:


ng aralin at paglalahat kapistahan sa inyong bayan? Nakarinig ka na ba ng mga kwento -Pagpapakita ng mga larawan ng Balikan natin ang awiting Anak ng Pasig.
Paano ninyo ito ipinagdiriwang? tungkol sa mga kalikasan. Ano ang mensahe ng awit?
Pagbasa sa kwentong, “Ang engkantada? Narito ang isang
Kapistahan ng Hulong Dagat” kwento tungkol sa mga
Paglalahad/Pagmomodelo:
(Nasa aklat na Filipino, Yaman ng engkantada. Basahin mo. Ngunit
(Pagmomodelo at Lahing Kayumanggi 5 ph. 14 – 15.) bago mo basahin alamin mo Basahin ang sumusunod na parirala na
Paglalahat) muna ang kahulugan ng ilang hango sa awitng Anak ng Pasig.
mahihirap na salitang mababasa
mo sa kwento. * mabahong basura
1. bahay-kalakal - tindahan o * maruming kapaligiran
gusaling pangnegosyo * basurang bulok
2. laman-lupa - mahiwagang nuno * ilog na itim
na nakatira sa ilalim ng -Ano ang masasabi ninyo sa mga * buong mundo
lupa
larawan? -Ano ang napansin ninyo sa mga
3. dapit-hapon - bago maghapon o
oras na palubog na ang -Ano ang magagawa mo upang parirala?
araw makatulong sa suliraning pangkalikasan -Paano ginamit ang –ng at na?
4. kapit-bisig - tulung-tulong na nasa larawan? Paglalahat:
5. takip-silim - dakong ikaanim ng (Tingnan sa LM )
gabi Pakikinig ng mga bata sa awiting Anak Pagsasagawa ng gawain sa
ng Pasig. pagsusulit/pagganap

Tanong na Pang-unawa: A. Paghahanda


-Ano ang tema ng awiting B. Pagbibigay ng panuto ng pagsusulit.
napakinggan? C. Pagsusulit ng mga bata
-Ano-anong suliranin ang binanggit sa D. Pagwawasto ng pagsusulit
awitin? Magbigay ka ng mungkahing E. Pagtatala ng iskor
solusyon sa mga nabanggit na suliranin
sa awit. Pagbibigay ng komento o suhestiyon.

Paglalahad/Pagmomodelo:

-Mabubuod ba natin ang isang awitin?


-Ano ang buod ng awit?
(Magbabasa muli ng isang maikling
kuwento ang guro at ibibigay ng mga
bata ang buod ng kuwento.)

Paglalahat:
Sa pagbibigay ng buod ng isang
kwento, salaysay, o talata mahalagang
makabuo muna ng balangkas na
maaaring nasa ating isipan lamang o
kaya ay maaari rin namang isulat.
Unang-una, isulat ang pamagat ng
kwento. Pangalawa, hatiin sa bahagi
ang teksto batay sa kwento na
bibigyang buod. Pangatlo, sa bawat
paksa dapat mailalahad ang ang mga
mahahalagang detalye na magbibgay
ng mga kaisipang mag uugnay sa paksa.
Ang isinasama lamang sa isang buod
ay ang mga pangunahing tauhan, ang
mga mahahalagang pangyayari, at ang
kinahinatnan nito.
Sikaping gamitin ang sarilng
pangungusap sa paggawa ng buod
upang ito ay maging mas payak at agad
mauunawaan.
1. Tungkol saan ang kwentong MGA ENGKANTADA NGA KAYA? Gawin Natin 1: Gawin Natin 1:
inyong binasa? Saan matatagpuan Sagutin: (Ipapagawa ng guro ang pangkatang (Ipapagawa ng guro ang pangkatang
ang Hulong Dagat? 1. Anu-anong magagandang gawain) gawain)
(Sundan sa pahina 16 sa bahaging katangian mayroon ang tatlong
Isipin Mo.) magkakapatid?
Pangkatang-gawain: Pangkatang-gawain:
2. Balikan ang kwenting 2. Nakatulong ba sa pagkaligtas sa
iyong binasa. Alin sa mga kapahamakan ang pagiging Pangkatin sa apat ang klase. Bawat Pangkatin sa apat ang klase. Bawat
mahahalagang salita doon ang masunurin nila? pangkat ay may lider. pangkat ay may lider.
pamilyar at di – pamilyar sa inyo? 3. Paano ipinakikilala ng mag-anak -Dapat lahat ng pangkat ay may manila Mula sa usapang ibinigay ko sa inyo.
ang pananalig at pagtitiwala paper at pentel pen. Piliin ang mga pariralang may pang-
sa Panginoong Diyos? -Makinig sa aking maikling kuwento. angkop na ginamit. Mabilisan ang gawa
4. Kung tinanggap kaya ng mga (Ang Mabuting Samaritano) sa loob ng isang minuto dapat tapos na
C.Pag-uugnay ng mga bata ang regalo ng babae, ano
halimbawa sa bagong (tingnan ang kuwento sa Learning ) kayo. Ang mahuli ay talo na.
ang maaaring nangyari sa kanila? -Isulat ang buod ng kuwento isulat sa
aralin 5. Paano hinarap ng mag-anak ang
manila paper ang inyong sagot.
kanilang problema?
6. Kung ikaw ay isa sa mga anak ni -Babasahin ng lider ang sagot ng grupo
(Pinatnubayang Mang Ramon, papayag ka ninyo.
Pagsasanay) bang doon pa rin tumira sa nayon
matapos mong makita ang
mga engkantada?
7. Ano ang ibig sabihin ng “Buhay
na isang kahig, isang tuka”?
Ipaliwanag.

D. Pagtalakay ng bagong (Pangkatang - gawain gamit ang Narito ang pangyayari batay sa Gawin Natin 2: Gawin Natin 2:
konsepto at paglalahad activity cards) kwento. Subukan mong (Ipapagawa ng guro ang pangkatang (Ipapagawa ng guro ang pangkatang
ng bagong kasanayan # A. Panuto: Piliiin sa loob ng bigyan ng hinuha ang mga ito. gawain) gawain)
panaklong ang kahulugan ng mga 1. Tinanggap ng mga bata ang
1
salitang pamilyar o di – pamilyar. regalo ng babae.
Pangkatang-gawain: Pangkatang-gawain:
1. Inalok niyang bilhin ang 2. Hindi sumunod ang mga bata sa
sangang hugis puso. bilin ng mga magulang. Makinig sa babasahing maikling Humanap ng dalawang kapareha at
(Pinatnubayang (inangkin, isinama, ipinakiusap, salaysay ng guro. Bumuo ng isang suriin ang ginamit na mga pang-angkop
Pagsasanay) inalis) lagom o buod tungkol dito. Isulat sa ¼ sa talata. Itama ang mga bahaging
2. Parang paglapastangan iyon na manila paper ang buod. (Ang kailangang baguhin. Isulat muli ang
sa Poon. Pagpapaalis sa mga Iskwater) buong talata sa manila paper.
(pagmamahal, paglabag, Isang minuto lamang ang oras ninyo Gawin lamang ito ng dalawang minuto.
paggalang, pag – alipusta) dapat tapos na kayo. Ang pangkat na di Handa na ba kayo?
3. Nais ng lalaki na maangkin natapos ay talo na.
ang hugis krus na sanga ng
punungkahoy.
(makuha, mawala, malipol,
maipagmalaki)
4. Napagkaisahan ng mga
mamamayan na putulin ang
sangang hugis krus.
(nagsitutol, nag – away – away,
napagkasunduan)
5. Benindisyunan ng pari ang
punungkahoy.
(binasbasan, pinahintulutan,
bininyagan, biniyayaan)
E. Pagtalakay ng bagong Ano ang ibig sabihin ng hinuha? Gawin Ninyo 1: Gawin Ninyo 1:
konsepto at paglalahad Ang hinuha ay haka, suspetsa o Humanap ng kapareha. Pag-usapan (Ipapagawa ng guro ang laro sa mga
ng bagong kasanayan # hula. ninyo kung paano makabubuod ng bata.)
Pagbibigay – hinuha sa mga
2 maikling talata.
pangyayari
Babasahin ko ang talata. (Ang Maglaro Tayo:
Gamitin ang dating kaalaman o
mga pahayag sa Pagmamasid sa Museo) makinig nang IPASA MO
pagbibigayhinuha mabuti sa talatang babasahin ng guro. Panuto:
(Pagpapalawak ng sa nga pangyayari sa binasa. Isulat ang inyong lagom o buod sa isang Itong kahon ay ipapasa ninyo sa kaklase
Kasanayan) Magagawa mo ito kung malinis na papel. mo. Kapag ang musika ay tumigil kung
magiging mapanuri ka sa Handa na ba kayong makinig. sino ang may hawak ng kahon bubunot
pagbabasa. Itanong sa sarili kung sa loob ng kahon at sasagutin ang
bakit tanong. (pagbuo ng pang-angkop sa
ganoon ang pahayag o pangungusap)
pangyayari at kung ano ang
inaakalang
dahilan.
Gawin Natin
Ibigay ang iyong hinuha sa mga
sumusunod na pangyayari:
1. Nanatili sa Maynila sina Mang
Ramon. Pinipilit nilang
pagkasyahin ang kaunting kinikita
ni Mang Ramon. Ayaw
kasi ng mga anak n’ya na
mamuhay sa bukid.
2. Natakot ang mag-anak ni Mang
Ramon sa maaaring gawin
ng mga engkantada. Inilipat ang
bahay nila sa malayu-layo
sa gulod. Ang nalimutan nila ay
ang pagdarasal at pagtawag
sa Panginoong Diyos.
3. Kinaumagahan, lingid sa
kaalaman ng ama’t ina ay
pinuntahan nina Nestor at Eric
ang mahiwagang gulod.
4. Nabalitaan ni Mang Ramon na
kapag kaiibiganin niya ang
mga duwende, maaari siyang
bigyan ng mga ginto at
kayamanan. Kaya tuwing dapit-
hapon ay pumupunta siya sa
gulod at lagi siyang nagdadala
roon ng pagkain.
5. May nakitang umbok ng lupa
sa malapit na pitak palayan
ang mga tao. Hindi nila tinitibag
ang lupa kasi bahay daw
iyon ng nuno ng punso. Ngunit
ang sabi ng isang batang
nag-aaral sa hayskul, ”Bahay po
ng anay iyan.” Pagkatapos
tinibag ng mag-aaral ang umbok
ng lupa.
Gawin Ninyo 2: Gawin Ninyo 2:
Makinig sa kuwentong babasahin ng (Ipapagawa ng guro ang laro sa mga
guro. bata.)
(isang Usapan)
F. Paglinang sa Isulat ang buod ng usapan sa isang Larong Relay:
kabihasaan (Tungo sa buong papel. Ipangkat sa 2 grupo ang klase. Mula sa
Formative Assessment) linya iikot ng palakad na mabilis para
pumitas ng mangga sa pisara. Ang unang
makakapitas ng bunga ang magbabasa
at lalagyan ng tamang pang-angkop ang
parirala o pangungusap.
Mayroon akong puno sa pisara.
(tarpapel na puno na may manggang)
G. Paglalapat ng aralin Panuto: Dugtungan ang Ibigay ang iyong hinuha sa mga Gawin Mo 1: Gawin Mo 1:
sa pang-araw araw na sumusunod na mga pangungusap sumusunod na pangyayari: Pakinggang mabuti ang kuwento ng (Ipapagawa ng guro ang gawain sa
buhay upang mabuo ang pangyayari. 1. Kaarawan ni Lola Sion. guro. ibaba.)
Piliin ang wastong sagot sa talaan Nagsimba siya nang maaga at Pagkatapos, isulat ang buod ng Panuto:
sa ibaba. naghanda ng kaunti. Ngunit
(Aplikasyon) kuwento sa inyong folder ng Sulatin. Salungguhitan ang mga salitang pinag-
tanghali na wala pa ring
Malapit na naman ang nagsisidating sa kanyang mga apo. (Salamat sa Kooperatiba). ugnay ng pang-angkop.
________________. Iba’t- ibang Nagpasya na lamang (tingnan ang kuwento sa LM na kasama 1. Ang tapuy ay bahagi ng tradisyonal na
______________ ng __________ siyang magpahinga. Tulog na siya sa DLL) ritwal ng mga pangkat-etniko sa bansa.
ang makikita sa paligid. Tatanggap nang dumating ang mga 2. Ang Abel Iloko ay yari sa pinagtagpi-
ng ______ ang halos lahat ng mga apo at inihanda ang tagping sinulid mula sa dahon ng pinya.
manggagawa. Bakas sa mukha ng pagsasaluhang pagkain at mga 3. Ang matitibay at makukulay na banig
bawat isa ang ______________ sa regalo ay nagbuhat sa Samal.
muli nilang ___________. 2. Katatanggap lang ng sahod ni 4. Ang mahabang kalis ay ginamit na
Masayang-masaya ang mga bata Roy kaya masaya siyang sandata ng mga Tausug at Maranao.
sa natanggap na ___________. umuwi nang gabing iyon. Habang
5. Hinati sa magkahiwalay na lalawigan
naglalakad siya patungo
Kapaskuhan sa himpilan ng mga sasakyan may ang Apayao at Kalinga noong Pebrero
sagisag lalaking bumangga sa 14, 1995.
Pasko kanya.

pagtitipun-tipon

kasiyahan
bonus
aginaldo
Sa pagbasa ng kwento ® Ang hinuha ay haka, suspetsa o Gawin Mo 2: Gawin Mo 2:
kinakailangang bigyan ng hula. Panuto: (Ipapagawa ng guro ang gawain sa
kahulugan ang mga salitang ® Gamitin ang dating kaalaman sa Pakinggang mabuti ang kuwento ng ibaba.)
pamilyar at di- pamilyar. pagbibigay-hinuha sa mga guro tungkol sa Alamat ang Alagaw. Panuto:
H. Pagtataya ng aralin pangyayari sa binasa. Magagawa
Isulat ang buod sa isang buong papel. Buuin ang mga pangungusap. Lagyan ng
(Optional na gawain mo ito kung magiging
mapanuri ka sa pang-angkop ang dalawang salitang
para sa guro kung
pagbabasa .Itanong sa sarili kung dapat pag-ugnayin.
maganda ang
bakit 1. May mga bagay _______
kinalalabasan ng Gawin
ganoon ang pahayag o pangyayari nakatutulong upang tayo ay umunlad.
Mo)
at kung ano ang 2. Ang pamahalaan ay handa ______
inaakalang dahilan. tumulong sa atin tungo sa pag-unlad ng
kabuhayan natin.
3. Sa kasalukuyan, tayo ay may mga
makabago ____ kagamitan.
4. Ang mga planta ng koryente ay
(Malayang Pagsasanay)
ipinatayo upang tumugon sa atin___
pangangailangan.
5. Ang iba’t iba___ paraan ng kalinisan
ay itinuturo ng mga Pilipino.
I. Karagdagan Gawain 30,000 TEXTILE WORKERS Ipagawa ang pangkatang-gawaing ito Ipagawa ang pangkatang-gawaing ito
para sa takdang aralin at MAWAWALAN NG TRABAHO ayon sa kasanayan ng mga bata. ayon sa kasanayan ng mga bata.
remediation Ibinunyag kahapon ng dating (tingnan sa LM na kasama sa DLL) (tingnan sa LM na kasama sa DLL)
Kalihim ng Paggawa at
Pageempleyo Leonardo
Quisumbing na aabot sa 30,000
manggagawa sa mga pabrika ng
tela ang namimingit mawalan na
trabaho dahil sa pagbaba ng
produksyon at pagsasara ng ilang
textile mills.
Dahil dito, sinabi ng dating Kalihim
sa isang pulongbalitaan
sa Malacañang na maglulunsad ng
training program
ang Kagawaran ng Paggawa at
Paghahanapbuhay upang ihanda
sa iba’t ibang uri ng trabaho ang
matatangggal na mga
manggagawa. Ipinaliwanag ng
dating Kalihim na ang mga pabrika
ng tela sa bansa ay hindi na
makakahabol sa mga katunggali
nila sa ibang bansa tulad ng
Malaysia na gumagamit ng mga
modernong kagamitan (AFTA) at
dito kasali ang Pilipinas. Nagbabala
pa ang dating Kalihim na posibleng
maapektuhan ang ibang industriya
sa bansa dahil sa pagpapatupad ng
AFTA. Ayon sa kanya, isa sa mga
pabrika ng tela na nagsimula nang
magbawas ng produksyon ay ang
U/tex na nagpaabot na ng abiso sa
kagawaran na magsasara na ang
pabrika. Sinabi ng dating Kalihim
na ang Pilipinas ay napagiwanan
na ng Malaysia at Timog Korea
gayong ilang taon lamang ang
nakalilipas ay pumapanghuli sa
Pilipinas. Ibinunyag din ng dating
Kalihim na gagawa ng
pagsisiyasat ang Kagawaran ng
Paggawa at Pag-eempleyo sa
pagawaan sa bansa upang alamin
kung alin-alin ang hindi
sumusunod sa itinakda nitong
patakaran.
1. Nanganganib ang mga trabaho
ng mga manggagawang
Pilipino.
2. Kung mawawalan ng trabaho
ang mga manggagawa
3. Kung hindi makakahabol sa
galing ng paggawa ang Pilipinas
sa Malaysia.
4. Kung magkakaroon ng malayang
pakikipagkalakalan sa
Southeast Asia.
5. Patuloy na magpapahuli ang
Pilipinas sa mga karatig-bansa sa
ekonomiya.
V.MGA TALA Bilang ng mga mag-aaral: 40 Bilang ng mga mag-aaral: 40
5 x 18= 90 5 x 18= 90
4 x 15= 70 4 x 15= 70
3 x 5= 15 3 x 5= 15
Note: Ito ang 2 x 2= 4 2 x 2= 4
halimbawa ng 1 x 0= 0 1 x 0= 0
ilalagaya sa Mga 0 x 0= 0 0 x 0= 0
Tala at Pagninilay
40x5=200 179/200=90% 40x5=200 179/200=90%
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa 33 33
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng 2 2
iba pang Gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng 38 38
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa 2 2
remediation?
E. Alin sa mga Estratehiyang Collaborative ang Estratehiyang Collaborative ang ginamit
estratehiyang pagtuturo ginamit dito dahil mabilis silang dito dahil mabilis silang
na nakatulong ng lubos? nagkakaunawaan kung nagpapalitan nagkakaunawaan kung nagpapalitan sila
Paano ito nakatulong? sila ng ideya ng ideya
F. Anong suliranin ang Hindi sapat ang oras sa mga Hindi sapat ang oras sa mga
aking naranasan na pangkatang-gawain. pangkatang-gawain.
solusyon sa tulong ng
aking punung-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like