You are on page 1of 9

Grades 6 Paaralan Baitang 6

DAILY Guro Asignatura Filipino


LESSON LOG
Petsa/Oras Ikalawang Linggo Markahan Unang Kuwarter

Lunes Martes Miyerkoles Huwebes Biyernes

I. Layunin

Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan


A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyob at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
B. Pamantayan sa
Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto
Pagganap
Nagagamit ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento
C. Mga Kasanayan Nasasagot ang mga Nakapagbibigay ng panuto Nagagamit nang wasto ang mga Napagsunod-sunod ang Nagagamit ang
sa Pagkatuto tanong tungkol sa na may higit sa limang pangngalan at panghalip sa mga pangyayari sa kuwento pangkalahatang
napakinggang hakbang F6PS-Ib-8 pakikipag-usap sa iba’t ibang sa tulong ng nakalarawang sanggunian F6EP-
kuwento sitwasyon balangkas Ib-d-6
F6PN-Ia-g-3.1 F6WG-Ia-d-2
F6PB-Ib-5.4
Nakasusulat ng idiniktang
talata
F6PU-Ib-2.8

Pagsagot sa mga Pagbibigay ng Panuto Paggamit ng Panghalip Pagsusunod-sunod ng mga Paggamit ng


II. NILALAMAN Tanong Tungkol sa Pangyayari sa Kuwento Pangkalahatang
Napakinggang Sanggunian
1
Kuwento

III. KAGAMITANG
PANTURO

A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Pahina sa
Kagamitan ng
Mag-aaral
3. Pahina sa
Batayang Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan
mula sa
Learning
Resource (LR)
portal
B. Iba pang Nakalarawang balangkas
kagamitang
panturo

IV. PAMAMARAAN

2
A. Balik-aral sa Ipatukoy sa mag-aaral Dugtungan Mo Igagalaw ko, Pangalanan Mo Sabihin ang kahulugan ng Hayaang magbahagi
nakaraang ang ngalan ng Simulan ang pagbabahagi Magpatukoy ng isang bagay salitang may salungguhit sa ng karanasan ang
aralin at/o sumusunod na larawan ng unang pangyayari sa sa loob ng silid-aralan. magaaral tungkol sa
bawat pangungusap.
pagsisimula ng at kung saan ito napakinggang kuwento Pahulaan ang inisip sa mga pagganit ng
1. Dumungaw si Angela silidaklatan.
bagong aralin ginagamit. nang nagdaang araw. kaklase sa pamamagitan ng
paggawa ng mga kilos upang nang marinig ang
Tumawag ng mag-aaral
upang sundan ang masabi kung ano ang bagay malakas na tahol ng aso.
pangyayaring ibinigay. na ito. 2. Nakita niya ang
Gawin ito hanggang sa dalawang pulis at mga
matapos ang kuwento. Itala sa pisara ang sagot ng
tsuper ng jeep na may
magaaral.
Ipabasa ang ginawang talaan. nilulutas na problema sa
Ano ang tawag sa mga ito? banggaang naganap.
Ano ang pangngalan? 3. Naroon din ang kaniyang
lolo, mahilig kasi itong
maglagi sa may bakuran
kaya kitang-kita niya ang
pangyayari.

B. Paghahabi sa Hayaang magbahagi Ano ang nilaro ng Ipabasa nang malakas ang Paano mo ipinapakita ang Ano-ano ang
layunin ng aralin ang mag-aaral ng magkakaibigan sa ilog? sumusunod na pangungusap. pagmamahal mo sa mga gamit na makikita
kanilang karanasan na 1. Nagpunta sina Juan sa kaibigan? sa silidaklatan?
may kaugnayan sa mga ilog.
larawang ipinakilala sa
2. Gumawa sila ng balsa
natapos na gawain.
gamit ang
pinagtabitabing katawan
ng puno ng saging.
3. Habang naglalaro ang
magkakaibigan, natulog
naman si Juan sa isang
balsa.

3
C. Pag-uugnay ng Ano ang nangyari kay Pakuhanin ang mag-aaral ng Ano-ano ang pangngalan sa Ipabasa: Tanda ng Ano-ano ang mga
mga halimbawa Juan Tamad nang kalahating papel. bawat pangungusap? Pagmamahalan Mga pangkalahatang
sa bagong aralin magpunta silang Bigyan sila ng mga panuto Ipagamit sa sariling Diptonggo sa Tula at sanggunian na
magkakaibigan sa sa paggawa ng bangkang pangungusap ang mga natukoy Mahahalagang Pangyayari sa makikita sa silid-
ilog? Alamin ang mga papel. Ibigay nang isa-isa na pangngalan. Kuwento 1268 aklatan? Kailan
hinuha ng mag-aaral. ang mga hakbang. ginagamit ang
Isulat ito sa pisara. Tingnan kung nasusundan bawat isa?
ito ng mag-aaral. Hayaang
ipakita ng magaaral ang
kanilang natapos na
bangkang papel.
D. Pagtalakay ng Basahin nang malakas Nasunod mo ba nang wasto Balikan ang usapan sa kuwento Ipangkat ang mag-aaral. Dalhin ang mag-
bagong ang “Juan Tamad” sa ang mga panuto na ni Juan Tamad. Pagawain ang bawat pangkat aaral sa silid-
konsepto at pp. 7-8 ng Mga ibinigay? Ano-ano ang pangngalang ng komik istrip upang ipakita aklatan. Papiliin
paglalahad Diptonggo sa Tula at Bakit? Bakit hindi? ginamit sa usapan? ang pagkakasunod ng mga ang bawat isa ng
ng bagong Mahahalagang Ano ang ginawa mo upang pangyayari sa binasang gagamiting
kasanayan #1 Pangyayari sa Kuwento makasunod nang wasto sa kuwento. pangkalahatang
1268. panutong ibinigay? sanggunian upang
Ano ang napansin ninyo makapagsaliksik
Tungkol saaan ang nang magbigay ako ng paksang nais. -
napakinggang panuto? Nakatulong ba
kuwento?
ang aking ginawa upang
makasunod ka nang wasto?

E. Pagtalakay ng Balikan ang mga Ipangkat ang mag- Kung makakausap mo si Juan Pasagutan ang ibinigay na
bagong hinuha ng mag- aaral. Bawat pangkat Tamad, ano ang nais mong balangkas upang maipakita
konsepto at aaral bago basahin ay maghahanda ng sabihin sa kaniya? ang pagkakasunod-sunod ng
ang panuto mga

paglalahad ng kuwento. tungkol sa paggawa ng Gumamit ng pangngalan. pangyayari sa binasang


bagong Isa-isahin ang mga ito isang laruan. kuwento.
kasanayan #2 at sabihin kung Matapos ang laang oras, Ano-ano ang pangngalang
nangyari ba ang mga pagparehasin ang bawat ginamit? Tama ba ang
ito sa kuwento o pangkat. pagkakagamit ng bawat
hindi. Sasabihin ng Pangkat A pangkat?
ang kanilang mga
inihandang panuto sa
4
Pangkat B. Matapos ang
gawain na ito, magpapalit
Ano ang Ano ang
naman ang bawat pangkat unang sumunod na
sa pagbibigay ng panuto. pangyayari? pangyayari?
Matapos ang gawain,
nagawa mo ba nang
maayos ang mga
gawaing ibinigay ng
ibang pangkat? Bakit? Ano ang
Ano ang
Bakit hindi? naging
suliranin?
katapusan
ng
kuwento?

F. Paglinang sa Sino-sino ang tauhan Bigyan ng sapat na oras Magpagupit sa mag-aaral ng Ano-ano ang dapat Pasulatin ng isang
Kabihasaan sa napakinggang ang mag-aaral na larawan sa lumang diyaryo o tandaan upang maisulat talata na may lima
(Tungo sa kuwento? Saan makapaghanda ng panuto magasin. (Kung wala, maaaring muli ang ididiktang talata (5) hanggang (10)
formative nagpunta ang na nais nilang ipagawa sa maghanda na ang guro ng mga ng guro? sampung
Assessment) magkaibigan? kanilang kaklase upang larawan na gagamitin. pangungusap
Ano ang ginawa nila makabuo ng isang bagay Siguraduhin na sapat sa lahat Ipasulat ang ididiktang tungkol sa paksang
sa kanilang mula sa isang papel. ng mag-aaral ang larawang talata. sinaliksik. Matapos
pinuntahan? Ano Matapos ang inilaang oras, ihahanda. Pakuhanin ang ang inilaang oras,
ang ginawa ni Juan? sabihin sa mag-aaral na bawat mag-aaral ng isang Matapos ang gawain, tumawag ng ilan
Ano ang ginawa ng humanap ng kapareha. larawan.) Gamit ang larawang kuhanin ang papel upang upang ibahagi ang
kaniyang mga Bawat isa ay magbibigay ginupit/napili, pagawain ang bigyang-puna. kanilang natapos.
kaibigan? Ano ang ng kani-kanilang mag-aaral ng isang maikling
nangyari kay Juan? inihandang panuto. salaysay/talata na may 4 – 5 Ipasulat muli ito ayon sa
Umikot at tingnan kung pangungusap. Ipasulat ito sa ibinigay na puna.
tama at maayos ang isang papel. Pabilugan ang
pagbibigay ng bawat isa mga pangngalan na ginamit.
ng panuto.
G. Paglalapat ng Anong bahagi ang Ano-ano ang panuto na Paano mo pahahalagahan Paano makatutulong
Aralin sa nagustuhan mo sa lagi mong naririnig sa ang iyong kaibigan? sa iyo ang
Pangaraw- kuwentong bahay? Sa paaralan? Sa pagkaalam sa
araw na napakinggan? kalsada? Sa mga paggamit ng mga
buhay pampublikong lugar? pangkalahatang
Bigyang-katwiran ang
sanggunian sa
sagot na ibibigay. Sa pagsagot sa
pagsasaliksik na
pagsusulit, ano ang gagawin?
5
mangyayari kung hindi
mo susundin nang
maayos ang mga

panutong ibinigay?

H. Paglalahat ng Ano ang natutuhan mo Ano ang dapat tandaan sa Ano ang pangngalan? Ano ang dapat tandaan Ano-ano ang
Aralin sa kuwentong pagbibigay ng panuto? upang matukoy muli ang pangkalahatang
napakinggan? Paano mga pangyayari sa sanggunian at kalian
mo ito maisasabuhay? binasang kuwento? ginagamit ang bawat
Ano-ano ang dapat tandaan isa?
upang maisulat nang wasto
ang talatang ididikta ng
guro?
I. Pagtataya ng Kung bibigyan mo ng marka Ipabuod ang kuwento ni Juan
Aralin ang iyong kapareha sa Tamad.
natapos na gawain, ano ang Pabilugan ang mga pangngalang
ibibigay mo?Bigyang- ginamit.
katwiran ang ibinigay na
marka.
5 – pinakamataas
4- mataas
3- mataas--taas
2- mababa
1- pinakamababa
J. Karagdagang
gawain para sa
takdang-aralin
at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

6
A. Bilan ng mag-
aaral na
nakakuha ng
80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation

C. Nakatulong ba
ang remedial?
Bilang ng
magaaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga
mag-aaral na
magpapatuloy
sa remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin
ang aking
naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?
G. Anong
kagamitang
panturo ang
7
aking nadibuho
na nais kong
ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

8
FILIPINO 6Q1W10

You might also like