You are on page 1of 6

School: Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: File Created by DepEd Click Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: AUGUST 29 - SEPTEMBER 2, 2022 (WEEK 2) Quarter: 1st Quarter

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. Layunin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at ksanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyob at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan
Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
B. Pamantayan sa Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Pagganap Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto Nagagamit ang nakalimbag at di-
nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento

C. Mga Kasanayan Nasasagot ang mga tanong Nakapagbibigay ng panuto na Nagagamit nang wasto ang mga Napagsunod-sunod ang mga Nagagamit ang pangkalahatang
sa Pagkatuto tungkol sa napakinggang may higit sa limang pangngalan at panghalip sa pangyayari sa kuwento sa tulong sanggunian F6EP-Ib-d-6
kuwento hakbang F6PS-Ib-8 pakikipag-usap sa iba’t ibang ng nakalarawang
F6PN-Ia-g-3.1 sitwasyon balangkas
F6WG-Ia-d-2 F6PB-Ib-5.4
Nakasusulat ng idiniktang talata
F6PU-Ib-2.8

Pagsagot sa mga Pagbibigay ng Panuto Paggamit ng Panghalip Pagsusunod-sunod ng mga Paggamit ng


II. NILALAMAN Tanong Tungkol sa Pangyayari sa Kuwento Pangkalahatang
Napakinggang Sanggunian
Kuwento

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Pahina sa Gabay ng Guro

2. Pahina sa Kagamitan ng
Mag-aaral

3. Pahina sa Batayang
Aklat
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
Learning Resource (LR)
portal

B. Iba pang kagamitang Nakalarawang balangkas


panturo

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang Ipatukoy sa mag-aaral ang Dugtungan Mo Igagalaw ko, Pangalanan Mo Sabihin ang kahulugan ng Hayaang magbahagi ng
aralin at/o ngalan ng sumusunod na Simulan ang pagbabahagi ng Magpatukoy ng isang bagay sa salitang may salungguhit sa karanasan ang magaaral
pagsisimula ng larawan at kung saan ito unang pangyayari sa loob ng silid-aralan. Pahulaan bawat pangungusap. tungkol sa pagganit ng
bagong aralin ginagamit. napakinggang kuwento nang ang inisip sa mga kaklase sa 1. Dumungaw si Angela nang silidaklatan.
nagdaang araw. Tumawag ng pamamagitan ng paggawa ng marinig ang malakas na Original File Submitted and
mag-aaral upang sundan ang mga kilos upang masabi kung Formatted by DepEd Club
tahol ng aso.
pangyayaring ibinigay. Gawin ano ang bagay na ito. Member - visit depedclub.com
ito hanggang sa matapos ang 2. Nakita niya ang dalawang for more
kuwento. Itala sa pisara ang sagot ng pulis at mga tsuper ng jeep
magaaral. na may nilulutas na
Ipabasa ang ginawang talaan. problema sa banggaang
Ano ang tawag sa mga ito?
naganap.
Ano ang pangngalan?
3. Naroon din ang kaniyang
lolo, mahilig kasi itong
maglagi sa may bakuran
kaya kitang-kita niya ang
pangyayari.
B. Paghahabi sa layunin ng Hayaang magbahagi ang mag- Ano ang nilaro ng Ipabasa nang malakas ang Paano mo ipinapakita ang Ano-ano ang gamit na makikita
aralin aaral ng kanilang karanasan na magkakaibigan sa ilog? sumusunod na pangungusap. pagmamahal mo sa mga sa silidaklatan?
may kaugnayan sa mga larawang 1. Nagpunta sina Juan sa kaibigan?
ipinakilala sa natapos na gawain. ilog.
2. Gumawa sila ng balsa
gamit ang pinagtabitabing
katawan ng puno ng
saging.
3. Habang naglalaro ang
magkakaibigan, natulog
naman si Juan sa isang
balsa.

C. Pag-uugnay ng mga Ano ang nangyari kay Juan Pakuhanin ang mag-aaral ng Ano-ano ang pangngalan sa bawat Ipabasa: Tanda ng Ano-ano ang mga
halimbawa Tamad nang magpunta silang kalahating papel. pangungusap? Pagmamahalan Mga pangkalahatang sanggunian na
sa bagong aralin magkakaibigan sa ilog? Alamin Bigyan sila ng mga panuto sa Ipagamit sa sariling pangungusap Diptonggo sa Tula at makikita sa silid-aklatan? Kailan
ang mga hinuha ng mag-aaral. paggawa ng bangkang papel. ang mga natukoy na pangngalan. Mahahalagang Pangyayari sa ginagamit ang bawat isa?
Isulat ito sa pisara. Ibigay nang isa-isa ang mga Kuwento 1268
hakbang.
Tingnan kung nasusundan ito ng
mag-aaral. Hayaang ipakita ng
magaaral ang kanilang natapos
na bangkang papel.

D. Pagtalakay ng Basahin nang malakas ang “Juan Nasunod mo ba nang wasto ang Balikan ang usapan sa kuwento ni Ipangkat ang mag-aaral. Dalhin ang mag-
bagong konsepto Tamad” sa pp. 7-8 ng Mga mga panuto na ibinigay? Juan Tamad. Pagawain ang bawat pangkat ng aaral sa silid-aklatan. Papiliin ang
at paglalahad ng Diptonggo sa Tula at Bakit? Bakit hindi? Ano-ano ang pangngalang ginamit komik istrip upang ipakita ang bawat isa ng gagamiting
bagong Mahahalagang Ano ang ginawa mo upang sa usapan? pagkakasunod ng mga pangkalahatang sanggunian
kasanayan #1 Pangyayari sa Kuwento 1268. makasunod nang wasto sa pangyayari sa binasang kuwento. upang makapagsaliksik paksang
panutong ibinigay? nais. -
Tungkol saaan ang Ano ang napansin ninyo nang
napakinggang kuwento? magbigay ako ng panuto?
Nakatulong ba ang aking
ginawa upang makasunod ka
nang wasto?
E. Pagtalakay ng Balikan ang mga hinuha ng Ipangkat ang mag-aaral. Kung makakausap mo si Juan Pasagutan ang ibinigay na
bagong konsepto mag-aaral bago basahin ang Bawat pangkat ay Tamad, ano ang nais mong sabihin balangkas upang maipakita ang
at maghahanda ng panuto sa kaniya? pagkakasunod-sunod ng mga

paglalahad ng bagong kuwento. tungkol sa paggawa ng isang Gumamit ng pangngalan. pangyayari sa binasang kuwento.
kasanayan #2 Isa-isahin ang mga ito at laruan.
sabihin kung nangyari ba ang Matapos ang laang oras, Ano-ano ang pangngalang ginamit?
Ano ang Ano ang
mga ito sa kuwento o hindi. pagparehasin ang bawat pangkat. Tama ba ang pagkakagamit ng bawat sumunod na
unang
Sasabihin ng Pangkat A ang pangkat? pangyayari? pangyayari?
kanilang mga inihandang panuto sa
Pangkat B. Matapos ang gawain na
ito, magpapalit naman ang bawat
pangkat sa pagbibigay ng panuto.
Matapos ang gawain, nagawa
Ano ang
mo ba nang maayos ang mga Ano ang
suliranin?
naging
gawaing ibinigay ng ibang katapusan
pangkat? Bakit? Bakit hindi? ng
kuwento?

F. Paglinang sa Sino-sino ang tauhan sa Bigyan ng sapat na oras ang mag- Magpagupit sa mag-aaral ng larawan sa Ano-ano ang dapat tandaan upang Pasulatin ng isang talata
Kabihasaan (Tungo napakinggang kuwento? aaral na makapaghanda ng panuto lumang diyaryo o magasin. (Kung wala, maisulat muli ang ididiktang talata ng na may lima (5) hanggang
sa formative Saan nagpunta ang na nais nilang ipagawa sa kanilang maaaring maghanda na ang guro ng guro? (10) sampung
Assessment) magkaibigan? kaklase upang makabuo ng isang mga larawan na gagamitin. pangungusap tungkol sa
Ano ang ginawa nila sa bagay mula sa isang papel. Siguraduhin na sapat sa lahat ng mag- Ipasulat ang ididiktang talata.
paksang sinaliksik.
kanilang pinuntahan? Ano Matapos ang inilaang oras, sabihin aaral ang larawang ihahanda. Matapos ang gawain, kuhanin ang Matapos ang inilaang
ang ginawa ni Juan? Ano sa mag-aaral na humanap ng Pakuhanin ang bawat mag-aaral ng papel upang bigyang-puna. oras, tumawag ng ilan
ang ginawa ng kaniyang kapareha. Bawat isa ay magbibigay isang larawan.) Gamit ang larawang upang ibahagi ang
mga kaibigan? Ano ang ng kani-kanilang inihandang ginupit/napili, pagawain ang mag-aaral Ipasulat muli ito ayon sa ibinigay na kanilang natapos.
nangyari kay Juan? panuto. ng isang maikling salaysay/talata na puna.
Umikot at tingnan kung tama at may 4 – 5 pangungusap. Ipasulat ito sa
maayos ang pagbibigay ng isang papel. Pabilugan ang mga
bawat isa ng panuto. pangngalan na ginamit.
G. Paglalapat ng Aralin Anong bahagi ang Ano-ano ang panuto na lagi Paano mo pahahalagahan ang iyong Paano makatutulong sa
sa Pangaraw-araw nagustuhan mo sa mong naririnig sa bahay? Sa kaibigan? iyo ang pagkaalam sa
na kuwentong napakinggan? paaralan? Sa kalsada? Sa mga paggamit ng mga
buhay Bigyang-katwiran ang sagot pampublikong lugar? pangkalahatang
na ibibigay. Sa pagsagot sa pagsusulit, ano sanggunian sa
ang mangyayari kung hindi mo pagsasaliksik na
susundin nang maayos ang mga gagawin?

panutong ibinigay?

H. Paglalahat ng Ano ang natutuhan mo sa Ano ang dapat tandaan sa Ano ang pangngalan? Ano ang dapat tandaan upang Ano-ano ang
Aralin kuwentong napakinggan? pagbibigay ng panuto? matukoy muli ang mga pangyayari pangkalahatang
Paano mo ito maisasabuhay? sa binasang kuwento? sanggunian at kalian
Ano-ano ang dapat tandaan upang ginagamit ang bawat isa?
maisulat nang wasto ang talatang
ididikta ng guro?
I. Pagtataya ng Kung bibigyan mo ng marka ang Ipabuod ang kuwento ni Juan Tamad.
Aralin iyong kapareha sa natapos na Pabilugan ang mga pangngalang
gawain, ano ang ibibigay mo? ginamit.
Bigyang-katwiran ang ibinigay na
marka.
5 – pinakamataas
4- mataas
3- mataas--taas
2- mababa
1- pinakamababa
J. Karagdagang gawain
para sa takdang-
aralin at remediation

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilan ng mag-
aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-
aaral na
nangangailangan ng
iba pang gawain para
sa
remediation

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng magaaral na
nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga mag-


aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyunan sa
tulong ng aking
punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like