You are on page 1of 5

Grades 1-12 Paaralan Sta.

Maria Elementary Baitang/Antas VI


Daily Lesson Log Guro Gng. Lorelie G. Camat Asignatura FILIPINO
(Pang-araw-araw na Pagtuturo) Petsa/ oras Agosto 7-11, 2017 Markahan Unang Markahan
7:45 - 11:25

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan
Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan
A. Pamantayang Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto
Pangnilalaman Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng panitikan

Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan
Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu
Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa nabasang teksto
B. Pamantayan sa Nagagamit ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik
Pagganap Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento

Nasasagot ang mga tanong Naipapahayag ang sariling Nagagamit ang pangngalan at Naibibigay ang kahulugan ng Nababago ang dating
tungkol sa napakinggang opinion o reaksiyon sa isang panghalip sa pakikipag-usap pamilyar at di kilalang salita kaalaman batay sa
kuwento napakinggang balita, isyu o sa iba’t ibang sitwasyon sa pamamagitan ng pormal na natuklasan sa teksto
F6PN-Ia-g-3.1 usapan F6WG-Ih-j-12 depinisyon F6PB-Ij-15
C. Mga Kasanayan sa
F6PS-Ij-1 F6PT-Ij-1.10
Pagkatuto (Isulat ang
Nakasusulat ng isang
code ng bawat
Nasasagot ang mga tanong liham pangkaibigan
kasanayan)
tungkol sa pinanood F6PU-Ij-2.3
F6PD-Ij-20
Pagsagot sa mga Tanong Pagbibigay ng Paggamit ng Pangngalan at Pagsagot ng mga Tanong Pagsulat ng Liham
Tungkol sa Napakinggang Opinyon/Reaksyon Tungkol Panghalip sa Pakikipag-usap Tungkol sa Pinanood Pangkaibigan
kuwento sa Napakinggang Balita sa Iba’t Ibang Sitwasyon
II. NILALAMAN
.

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga pahina sa Gabay
ng pang-mag-aaral
3. Mga pahina Teksbuk
4. Karagdagang Ang mga Sawikain at
Kagamitan mula sa Salawikain 2027
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang
pangturo
IV. PAMAMARAAN
Kailan sinasabing balitang Magpakita ng isang Ano ang pangngalan? Pumili ng ilang salita mula sa Ano-ano ang bahagi ng
kutsero ang isang balita? larawan. Ano ang panghalp? panonoorin ng mag-aaral. liham pangkaibigan?
Kuhanin ang reaksyon ng Ano ang ugnayan ng Ipatukoy ang kahulugan ng Ano ang mga dapat
A. Balik –Aral sa mag-aaral tungkol dito. dalawang ito? bawat isa sa pamamagitan ng tandaan sa pagsulat ng
nakaraang aralin at/o paggamit ng diksiyonaryo. liham?
pagsisimula ng bagong (Balik-aralan muna kung
aralin paano gumamit ng
diksiyonaryo)
Ipabahagi sa mag-aaral ang
kahulugan ng mga ito.
B. Paghahabi ng layunin Ano ang nagging dahilan Ano ang napakinggan mong Pahg-usapan ang tekstiong Magbigay ng tanong tungkol Tungkol saan ang
ng aralin ng tampuhan ng balita sa araw na ito? napakinggan sa unang araw. sa panonoorin ng mag-aaral. napanood nang
magbayaw? Bigyan ng pagkakataon ang Pag-usapan ang opinion ng Kuhanin ang kanilang hinuha nagdaang araw? Ano
mag-aaral na magbahagi sa bawat isan tungkol sa mga tungkol dito. ang naramdaman
kanilang kapareha. tauhan sa tekstiong habang pinanonood ito?
(Kung walang nakapakinig, napakinggan. Pagkatapos mapanood?
ang guro ang magbabahagi May bago ka bang
ng isang balita) kaalaman na natutuhan
mula sa pinanood?
Iparinig ang Tumawag ng isang mag- Ipangkat ang mag-aaral. Pag- Ipanood ang inihandang Bigyan ng pagkakataon
teksto/babasahin sa aaral upang ibahagi ang usapan ang isang balitang maikling pelikula. ang mag-aaral na
Pakinggan at Basahin Mo, kaniyang napakinggang napakinggan buhat sa Itigil ang panonood nang makasulat ng isang liham
p. 5-8. balita. nagdaang araw na talakayan. ilang beses upang magtanong sa isang kaibigan.
Ipatukoy ang mga sawikain Magtanong tungkol sa tungkol sa mga natapos na Sabihin sa sulat ang
na ginamit at pag-usapan ibinahagi ng mag-aaral. bahagi. nilalaman ng pinanood
ang kahulugan ng bawat Ano ang una mong naisip Itanong kung ano sa palagay sa klase at ang mga
C.Pag-uugnay ng mga
isa. habang pinakikinggan ang nila ang susunod na bagong kaalaman na
halimbawa sa bagong
kaniyang balita? mangyayari. natutuhan mula rito.
aralin
Naramdaman? Gawin ito hanggang sa (Umikot upang
Ano ang naramdaman mo matapos ang pelikula. mabigyan ng tulong ang
matapos mapakinggan ang mag-aaral lalo na ang
balita? nangangailanagn ng
Ano ang opinion mo tulong at gabay).
tungkol sa napakinggang
balita?
Ano ang nagging dahilan Magparinig ng isang balita. Paghandaina ng bawat Mga site na maaaring Matapos ang inilaang
ng tampuhan ng Magtanong tungkol ditto. pangkat ng isang pagkuhanan ng panonoorin oras, ipabasa sa kapareha
magbayaw? Ipangkat ang mag-aaral. usapan/diyalogo/dula-dulaan ng mag-aaral. ang natapos na sulatin.
Ano ang balitang kutsero sa Pag-usapan ang upang naipakita ang kanilang http://lrmds.deped.gov.ph/ Pabigyan ito ng puna.
napakinggang teskto? napakinggang balita. opinyon sa napakinggang create
D. Pagtalakay ng bagong Ano ang sinabi ni Marta? Hayaang magbigay ng balita. /detail/805
konsepto at paglalahad Ano ang naging epekto nito opinyon ang bawat kasapi Bigyang-halagan ang https://wn.com/
ng bagong kasanayan # 1 sa mag-asawa? Sa ng pangkattungkol sa pagtatanghal na gagawin. kwento_ng_gamugamo_
magkaibigan? napakinggang balita. Ano ang mga_kuwentong_pambata_ni
Ano-ano ang sawikaing (Umikot sa bawat pangkat pangngalan/panghalip na _rizal
ginamit sa diyalogo? upang makita kung ang napakinggan sa ipinakitang https://natokhd.com/list/mga-
Ano ang pagkakaunawa mo lahat ay nakikiisa sa pagtatanghal? pelikulang-pambata
sa mga ito? gawain)
E. Pagtalakay ng bagong Ipagawa: Subukin Mo Ito, Tumawag muli ng isang Ipangkat muli ang mag-aaral. Ipasulat muli ang liham
konsepto at paglalahad pp. 9-10 mag-aaral na magbabahagi Bawat pangkat ay pipili ng pangkaibigan batay sa
ng bagong kasanayan # 1 Alamin Mo, p. 11 ng nabasang balita. isang napapanahong balita. mga puna na ibinigay ng
Subukin Mo Ito, p. 12 Kuhanina ng opinyon ng Maghahanda ang bawat kamag-aral.
mga nakinig ng balita. pangkat ng isang pag-uulat
tungkol ditto gamit ang
pangngalan/panghalip.
Bigyang-halaga ang pag-uualt
na gagawin.
Ano-ano ang
pangngalan/panghalip na
ginamit?

Pag-aralan at Suriin Mo Pabilugina ng mag-aaral. Bigyan ng puna ang


ito. Pp 18-19 Bawat isa ay bibigyanng natapos na sulaton ng
pagkakataon na mag-aaral. Ibalik ito sa
makapagbahagi ng kaniyang
kanila upang maisulat
karanasan at reaksyon sa mga
F. Paglinang sa ginawa nang nagdaang araw muli batay sa mga
kabihasnan (Tungo sa sa klase. ibinigay na puna
Formative Assessment) Ipatukoy sa iba ang
pangngalan at panghalip na
ginamit ng nasa kanan ng
tatawaging

Sa iyong pakikipag-usap Anoa ng gagawin mo kung Ano ang dapat tandaan sa


G. Paglalapat ng aralin
nanaisin mong gamitin ang hindi ka sang-ayon sa pakikipag-usap sa ibang tao?
sa pang-araw araw na
sawikain? Bakit? Bakit opinyon ng is among
buhay
hindi? kaibigan?
Mula sa mga naging gawain Ano ang dapat tandaan sa Kailan ginagamit ang
at sa naging halimbawa, pagbibigay ng opinyon? pangngalan? Ang panghalip?
H. Paglalahat ng aralin paano mo bibigyang- Lalo na ta hindi naman ito
kahulugan ang mga hinihingi?
sawikain?
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagan Gawain
para sa takdang aralin at
remediation
V.MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D Bilang ng mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga
estratehiyang pagtuturo
na nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
solusyon sa tulong ng
aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
ginamit/nadiskubre na
nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like