You are on page 1of 11

School: LIMOS-TURKO ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

DAILY LESSON LOG Teacher: VIRGILIO A. GALARIO JR. Learning Area: FILIPINO
Teaching Dates and Time: FEBRUARY 19-23, 2024 Quarter: 3 – WEEK 4

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naisasagawa ang Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang mapanuring Naisasagawa ang Naisasagawa ang
Pangnilalaman mapanuring pagbasa upang pagbasa upang mapalawak ang pagbasa upang mapalawak ang mapanuring pagbasa upang mapanuring pagbasa upang
mapalawak ang talasalitaan. talasalitaan. talasalitaan. mapalawak ang talasalitaan. mapalawak ang talasalitaan.
B. Pamantayan sa Pagganap Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula, talata, Nababasa ang usapan, tula, Nababasa ang usapan, tula,
talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may kuwento nang may tamang bilis, talata, kuwento nang may talata, kuwento nang may
tamang bilis, diin, tono, tamang bilis, diin, tono, antala diin, tono, antala at ekspresyon. tamang bilis, diin, tono, tamang bilis, diin, tono,
antala at ekspresyon. at ekspresyon. antala at ekspresyon. antala at ekspresyon.
C. Mga Kasanayan sa Nasasabi ang paksa o tema Nasasabi ang paksa o tema ng Nagagamit ang tamang salitang Nagagamit ang tamang Nagagamit ang tamang
Pagkatuto ng teksto, kuwento o teksto, kuwento o sanaysay. kilos/ pandiwa sa pagsasalaysay salitang kilos/ pandiwa sa salitang kilos/ pandiwa sa
(Isulat ang code sa bawat sanaysay. F3PB-IIId-10 ng mga personal na karanasan pagsasalaysay ng mga pagsasalaysay ng mga
kasanayan) F3PB-IIId-10 F3WG-IIIe-f-5 personal na karanasan personal na karanasan
F3WG-IIIe-f-5 F3WG-IIIe-f-5
Masabi ang Paksa o Tema Masabi ang Paksa o Tema ng Masabi ang Paksa o Tema ng Masabi ang Paksa o Tema CATCH UP FRIDAY
II. NILALAMAN ng Teksto, Kuwento o Teksto, Kuwento o Sanaysay Teksto, Kuwento o Sanaysay ng Teksto, Kuwento o
(Subject Matter) Sanaysay Sanaysay
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa K to12 MELC- GUIDE p 153 K to12 MELC- GUIDE p 153 K to12 MELC- GUIDE p 153 K to12 MELC- GUIDE p 153
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules SLM/ADM/PIVOT Modules
mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang LAPTOP AND PPT LAPTOP AND PPT LAPTOP AND PPT LAPTOP AND PPT
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Ibigay ang inyong sariling Balikan ang nakaraang aralin, Basahin at sagutin ang mga Tukuyin ang salitang kilos CATCH UP FRIDAY
Aralin o pasimula sa bagong opinyon o reaksiyon tungkol tanong. Piliin ang titik ng tamang na ginamit sa bawat
aralin sa mga sumusunod sa Ano ang kahalagahan ng sagot. pangungusap.
(Drill/Review/ Unlocking of sitwasyon. pagtukoy sa paksa o tema ng 1. Ito ay tumutukoy sa iniikutang 1. Nagsisipilyo ako ng
difficulties) 1. May malakas na bagyong isang teksto? diwa ng teksto. ngipin araw-araw.
darating. A. detalye 2. Kami ni Nena at Popoy ay
2.Nabubulok ang ngipin ni B. paksa o tema nag-iigib ng tubig.
Anna. C. balangkas 3. Binunot ni kuya ang mga
Nakita niyong tumtulong sa 2. Ito ang tawag sa mga puting buhok ni Mama.
gawaing bahay si Pedro. pangungusap na magkakaugnay. 4. Ang mga aso ay
A. paksa tumatakbo nang mabilis.
B. pamagat 5. Kaming magkapamilya ay
C. talata sama-samang naglinis ng
3. Ito ang kabuuang kaisipan ng bahay.
isang kuwento.
A. pamagat
B. tauhan
C. paksa
4. Saan karaniwang makikita ang
paksa o tema ng teksto?
A. gitna
B. unahan
C. hulihan
5. Mahalaga bang matukoy o
masabi ang paksa o tema sa isang
kuwento?
A. Oo, dahil ito ang gumagabay
sa pag-unawa sa binabasa
B. Hindi, dahil ang teksto ay
laging may tema o paksa.
C. Wala sa nabanggit
B. Paghahabi sa layunin ng Bago pa magkaroon ng Pagmasdan ang larawan. Bilang isang mag-aaral, ano- Ano-ano ang mga ginagawa
aralin bakuna laban sa Covid-19, anong mga gawaing bahay ang ninyo tuwing bakasyon?
(Motivation) ano-ano kaya ang mga ginagawa ninyo upang
ginawa ng ating gobyerno makatulong sa inyong mga
upang hindi kumalat ang magulang?
virus?

Anong laro ang nilalaro ng mga


bata?
Nasubukan mo na din bang
maglaro ng tagu-taguan?
Ibahagi ang iyong karanasan.
C. Pag- uugnay ng mga Basahin at unawain ang Basahin at unawain ang teksto. Basahin ang kuwento. Basahin at tukuyin ang
halimbawa sa bagong teksto. Isang gabing maliwanag ang salitang kilos na ginamit sa
aralin buwan, naglalaro ng taguan ang Ang Natatangi kong Mahika usapan ng tatlong bata.
(Presentation) mga bata. Isa-isa nang nagtago
ang mga bata. Ipinikit na ni Ang Aking Bakasyon
Ruben ang mata at humarap na Sahaya: Magandang araw sa
sa puno. Pagkabilang ng sampu, inyo Tommy at Ivan.
iminulat na niya ang mata at isa- Masaya ako at nagkita-kita
isang hinanap ang mga kalaro. uli tayo. Ano-ano ang
Bigla na lamang nagulat si inyong ginawa noong
Ruben, wala na siyang mga bakasyon?
kalaro. Umuwi na palang lahat Popoy: Nanood kami ng
ang kaniyang mga kaibigan. iba’t ibang pelikula kasama
ng pamilya ko sa bahay.
Itanong: Balong: Tulong-tulong
Ano ang paksa ng teksto? kaming magkakapatid na
Ano ang tema ng teksto? Ako si Esang. Hinahangaan ako nagluto ng masarap na
Ang ating bansa ay pagkain.
ng aking mga kaibigan sa aming
nakikipaglaban ngayon sa Sahaya:Masaya talaga kapag
barangay dahil sa aking pagiging
Covid19 pandemic kasama ang pamilya, lalo na
alisto at malinis. Inalam pa nga ng
(Pandemyang dulot ng kapag sabay kayong naligo
aking mga kaibigan ang aking
COVID-19), kung saan ang sa dagat.
sikreto.
ating goberno (gobyerno) ay Popoy: Oo nga, kaso malayo
Tinanong nila ako sa mga
gumagawa ng mga hakbang kami sa dagat kaya, umakyat
ginagawa ko upang maging
upang malabanan ang na lang kami ng pamilya ko
malinis at alisto. Sinabi ko sa
mabilis na pagkalat ng sakit sa bundok, sadyang
kanilang maaga akong gumigising
at pagkahawa ng mga tao. napakaganda ng tanawin
araw-araw. Inililigpit ko kaagad
Kaya naman ang Inter- doon.
ang aking higaan nang maayos.
Agency Task Force o IATF Balong: Ako naman, araw-
Pagkatapos, dumidiretso ako sa
ay inatasan na maglatag ng araw kaming naglalaro ng
banyo upang maligo. Naghuhugas
mga alituntunin na dapat kapatid ko pagkatapos kong
ako ng kamay bago kumain ng
sundin para mapigilan ang turuang magbasa.
almusal.
pagkalat ng virus. Isa na rito Lahat: Walang
Pagkatapos kong kumain, ako ay
ay ang pagkakaroon ng makakapantay sa saya ng
nagsisipilyo, nagbibihis ng
curfew sa buong bansa isang bakasyong kasama ang
malinis na damit at inaayos ang
upang mabawasan ang mga pamilya.
aking buhok.
taong palakat-kalat (pakalat-
Iyan ang natatangi kong mahika.
kalat) sa lansangan. Malinaw
na isinasaad na ang mga
Itanong:
kabataang may edad 20
Sino ang tauhan sa ating binasang
pababa at 60 pataas na
kwento?
matatanda ay hindi maaaring
Bakit siya hinahangaan sa
lumabas ng kani-kanilang
kanilang barangay?
mga tahanan sa
Ano-ano ang kanyang mga
kadahilanang mas madali
ginagawa sa araw-araw?
silang mahawa (makapitan)
ng virus. Ang mga taong
may mahahalagang gawain
lamang ang pinapayagang
lumabas sa mga oras na
itinakda. Ang curfew ay
magsisimula sa ika-8 ng gabi
hanggang ika-6 ng umaga
kinabukasan. Aarestuhin at
pangangaralan ang mga
taong lalabag sa curfew.

Itanong:
1. Ano ang pinag-uusapan sa
binasang teksto?
2. Ano ang ipinalabas na
kautusan ng gobyerno ayon
sa binasang teksto?
3. Ano ang gagawin sa mga
taong lumalabag sa kautusan
ng ating gobyerno?
4. Sa iyong palagay,
makatutulong ba ang
pagkakaroon ng curfew?
Bakit?
5. Ano sa palagay mo ang
paksa o tema ng tekstong
binasa?
D. Pagtatalakay ng bagong Ang paksa o tema ay ang Ang pagtukoy sa paksa o tema Ang salitang kilos ay bahagi ng Mahalagang bagay ang mga
konsepto at paglalahad ng pangunahing idea na pinag- ng isang teksto ay daan upang pananalitang nagsasaad ng kilos o salitang kilos sa
bagong kasanayan No I uusapan o tinatalakay sa higit na maunawaan ang galaw. Ito ay ginagamit sa pagsasalaysay o paglalahad
(Modeling) isang pangungusap o talata. binabasa. Ang paksa o tema ay pagsasalaysay ng mga ng mga pangyayari upang
Ang mga salitang paksa at ang iniikutang diwa na pangyayaring natapos na, higit itong maging kaakit-
tema ay nangangahulugang ipinahayag ng may-akda sa kasalukuyang ginagawa, akit sa mga mambabasa o
titulo o simuno ng isang binasang teksto gaya ng sa katatapos lamang at gagawin pa. tagapakinig.
pangungusap o maari ng kuwento o sanaysay. Bilang Tinatawag din itong pandiwa. Binibigyang-buhay nito ang
isang talata ang paksa. Dito isang mahusay na mambabasa, Ang mga salitang kilos ay kahit pa pinakapayak na mga
umiikot ang kuwento. Ito rin kinakailangan na unawaing magagamit rin sa pagsasalaysay kaganapan na nais ibahagi sa
ang itinatampok ng mga mabuti ang bawat talata upang ng sariling karanasan. iba.
pangkat ng salita. makapagbigay tayo ng paksa o Halimbawa: Ang salitang kilos o pandiwa
Sa pagtukoy sa pangunahing tema. inayos-Inayos ko ang laruan ni ay nagbibigay-buhay sa mga
paksa o tema ng isang akda, Mila. pangungusap dahil
kadalasang sinasabing ito ay naligo- Maaga kaming naligo sa nagsasaad ito ng kilos o
makikita sa unang sapa ni Kiko. galaw na binibigyang-tuon o
pangungusap (ano ang kumain- Kumain ako ng gulay pokus. Binubuo ito ng mga
unang nais talakayin) at sa upang maging malusog. salitang-ugat at mga panlapi.
huling pangungusap (na Halimbawa ng mga panlapi
naglalaman ng nais iwanan na ginagamit sa pandiwa
sa mambabasa). bilang karanasan.
Ang mga pantulong na Panlapi: na, ma, nag, mag,
detalye naman ay sinasabing um, in at hin
nagtataglay ng Halimbawa: sumigaw
mahahalagang kaisipan o Salitang-ugat: sigaw
mga susing pangungusap na Panlaping ginamit: um
may kinalaman sa paksang
pangungusap. Halimbawa: nagluto
Ang kasanayan sa pagtukoy Salitang-ugat: luto
ng paksa o tema ng teksto, Panlaping ginamit: nag
kuwento o sanaysay ay isa
sa mga mahahalagang Ang pandiwa bilang
sangkap ng pagkilatis sa karanasan ay kadalasang
mga binabasa. Ang isang naipahahayag kapag may
batang mahusay sa pagsusuri damdamin ang pangungusap
ng mga akda ay isang batang at may tagaramdam ng
may lalim ang pag-iisip. emosyon o damdamin na
Kaibahan ng Paksa sa nakapaloob sa pangungusap.
Tema Sa mga nabasang paksa at
Ang paksa ay tumutukoy sa tema may mga ginamit na
kung ano ang pinag-uusapan kilos o pandiwa sa
o ang mismong pinag- pagsasalaysay ng mga
uusapan sa sitwasyon, karanasan.
likhang sining at sulatin. Halimbawa:
Ang tema naman ang Nagalit si Ruben dahil
umiikot na ideya na makikita iniwan siya ng kaniyang mga
sa kabuoan ng kuwento. Ang kalaro.
tema rin ang nagbibigay ng Salitang-ugat: galit
aral sa mga mambabasa. Panlapi: na
Karanasan: nagalit
Ilan pang mga halimbawa:
Umiyak nang malakas si
Donna dahil pumanaw na
ang kaniyang ama.
Salitang-ugat: iyak
Panlapi: um
Karanasan: umiyak

Nagulat si Nicole sa
nakitang palaka.
Salitang-ugat: gulat
Panlapi: na
Karanasan: nagulat
E. Pagtatalakay ng bagong Basahin ang halimbawa sa Pangkatang Gawain: Tukuyin ang mga salitang kilos Pangkatang Gawain
Hatiin ang klase sa apat na pangkat.
konsepto at paglalahad ng ibaba. mula sa binasang kwneto. Hatiin ang klase sa apat na
Bawat pangkat ay may task card na
bagong kasanayan No. 2. Maraming bagyo ang naglalaman ng tekstong babasahin. pangkat. Pumili ng paksang
( Guided Practice) dumating sa Pilipinas. Ang Ibigay ang paksa at tema ng mga teksto. isasadula, itutula o iaawit
bagyong “Rolly” ay isa sa Pangkat 1: gamit ang pandiwa o mga
pinakamalakas na bagyo na salitang kilos bilang
nagdulot ng pinsala sa ating karanasan.
mga kabuhayan. Marami Mga Paksa:
tayong mga kababayan ang  Paboritong ice cream
nawalan ng buhay, tahanan flavor
at pinagkikitaan. Subalit sa  Hindi malilimutang lugar
lahat ng mga nagdaang na napuntahan
kalamidad sa buhay ng tao,  Pinakanakatatawang
Ang sustansiyang mula sa prutas ng
pilit pa ring bumabangon mangosteen ay nakatutulong para pelikulang napanood
ang mga Pilipino. maging matalas ang ating isip at  Pinagmulan ng sariling
Ano ang paksa ng teksto? malakas ang katawan. Dahil na rin sa pangalan
Ang paksa ay tungkol sa mura ang presyo ng prutas na
mangosteen kaya marami ang maaaring
bagyo. makabili nito. Ugaliin ang pagkain nito
Ano ang tema ng teksto? araw-araw.
Ang tema ay tungkol sa Pangkat 2:
pinsalang dulot ng bagyo.

Sinasabing ang mga Pilipino ay sobrang


mahilig sa musika. Hindi kataka-taka na
maraming nagtatayuang karaoke bar sa
ating paligid. Maraming magagaling at
hinahangaang mga mang-aawit ang
nananalo sa ibang bansa.
Pangkat 3:

Ang Pilipinas ay dinaraanan ng


dalawampu o mahigit pang bagyo taon-
taon. Kaya naman natuto na ang mga
Pilipino na maging matatag sa panahon
ng sakuna. Dito makikita mo ang
kanilang pagiging matulungin at
matiisin. Kahit anong pagsubok ang
kaharapin, nananatiling matatag ang
mga Pilipino.
Pangkat 4:

Ang buhay sa bukid ay sadyang kaaya-


aya dahil sa tahimik na paligid.Sa
paggising sa umaga, malamig at malinis
na hangin ang sasalubong sa iyo.
Tahimik at maaliwalas ang paligid. Ang
mga tao rito ay abalang-abala sa
kanilang gawain. Karaniwang
hanapbuhay ang pagsasaka at
pagtatanim ng gulay. Masarap at mura
ang mga gulay dito.
Pangkat 5:
Katangi-tangi ang pamilyang Pilipino sa
mundo. Nagkabubuklod-buklod lalo na
sa panahon ng kalamidad o sakuna.
Laging nagtutulungan kahit hindi
magkadugo. Napatunayan na ang
pagbabayanihan ng mga tao sa
maraming pagkakataon, tulad ng lindol
sa Mindanao at pagputok ng Bulkang
Taal. Agad na nagdamayan ang mga
Pilipino upang maghatid ng tulong ito
man ay materyal o pinansiyal. ‘Yan ang
pamilyang Pilipino.
F. Paglilinang sa Kabihasan Presentasyon ng Awtput. Humanap ng kapareha at gawin Presentasyon ng Pangkatang
ang mga sumusunod. Gawain.
Panuto: Basahin ang talata.
Pagkatapos, kopyahin ang
grapikong pantulong at isulat dito
ang mga salitang kilos o
pandiwang ginamit.
Nakikinig ng radyo si Belen nang
biglang may kumatok. Tumingin
siya sa kanilang pintuan.
Masayang-masaya siyang niyakap
ng kanyang mga magulang na
kauuwi lamang galing sa ibang
bansa. Tumalon sa tuwa si Belen
sa mga regalong kaniyang
natanggap.

G. Paglalapat ng aralin sa Ano ang kahalagahan ng Ano ang kahalagahan ng Magbigay ng pangungusap na Magbigay ng pangungusap
pang araw araw na buhay pagtukoy sa paksa o tema ng pagtukoy sa paksa o tema ng naglalahad ng sariling karanasan na naglalahad ng sariling
(Application/Valuing) isang teksto? isang teksto? batay sa ipinapakita sa larawan. karanasan batay sa
ipinapakita sa larawan.
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang paksa? Ano ang paksa? Ano ang salitang kilos o pandiwa? Ano ang salitang kilos o
(Generalization) Ano ang tema? Ano ang tema? pandiwa?

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Basahin at unawain ang Panuto: Ibigay ang paksa at Panuto: Piliin ang pandiwang Panuto: Basahin ang talata.
sumusunod na mga teksto. tema ng teksto. Isulat ang sagot ginamit bilang karanasan sa Pagkatapos, pumili ng
Isulat ang paksa o tema na nais sa iyong sagutang papel. pangungusap. Isulat ang sagot sa limang salitang kilos at
iparating ng binasa sa sagutang
1. Ang pagkakaroon ng iyong kuwaderno. gamitin ito sa pangungusap.
papel
1. Si Nene ay may bagong
edukasyon ng isang tao ay 1. Natuwa si Gina sa marka niya
sapatos. Kulay pula ito. mahalagang bagay. Upang sa Filipino. Hindi Mapantayang Saya
Paborito ni Nene ang kulay mabago ang lipunan 2. Naiyak si Nico sa pagkawala Tuwing Sabado, pumupunta
pula. Tuwang-tuwa si Nene mahalagang makatapos ng pag- ng kaniyang aso. kami ng aking pamilya sa
nang makuha niya ang sapatos. aaral ang mga bata. Ang sabi 3. Nabigla ako nang malaman dagat upang maligo.
Regalo ito ng kaniyang ina para nga ni Nelson Mandela, “Ang kong pumanaw na ang lolo mo. Masaya kaming
sa kaniyang kaarawan. Handa edukasyon ang 4. Nagulat si Ela sa nakita niya. magkakapatid na tumatakbo
na siyang mamasyal kasama pinakamakapangyarihang 5. Naghirap ang kanilang buhay sa tabing dagat at naglalaro
ang pamilya gamit ang sapatos
sandata na magagamit upang nang masunugan sila. ng buhangin. Hindi rin
na pula na bigay sa kaniya.
makapagpabago sa mundo. nakalilimutan ni kuya na
2. Tunay na masarap langhapin magdala ng saranggola.
ang sariwang hangin na Pinalilipad namin ito nang
nanggagaling sa kabukiran. Sa sabay-sabay. At dahil hilig
panahon ngayon na dumami na ko ang musika, kinakantahan
ang populasyon at ang mga ko sila sabay ang pagtugtog
2. Sina Noli at Jay-ar ay sasakyan, naging marumi na ni Inay ng gitara habang ang
magkaibigang tunay. Lagi ang ating kapaligiran. Dumami iba ay sumasayaw sa
silang naglalaro sa hardin.
na rin ang mga factory na indayog ng kanta.
Nagbibigayan sila sa lahat ng
bagay, ito man ay pagkain o
nakatayo sa iba’t ibang lugar. Sa Walang makapapantay sa
laruan. Sabay din silang nag- ganitong mga sitwasyon naging sayang dala kasama ang
aaral ng aralin. Ang marumi na ang ating aking pamilya.
magkaibigan ay laging kapaligiran. Ang nalalanghap na
magkasama sa lahat ng gawain. lamang natin ay ang mga usok
na ibinubuga ng mga sasakyan
at ang mga dumi na
nanggagaling sa factory.

3. Ang matandang puno ng


akasya (Acacia) ay hinahangan
sa bayan nila Mina at Jerry. Sa
tuwing nagsisimba sila ng
kanilang pamilya ay humihinto
sila sa tapat nito upang ito ay
tingalain. Napakatayog ng
matandang puno kaya’t lalo
nitong napapatingkad ang
malalapad na mga dahon. Ito
ang palatandaan sa kanilang
bayan upang madaling
mapuntahan.

4. Ang traysikel ni Mang Dado


ay sikat sa daan. Ito ang siyang
tagahatid at tagasundo sa mga
bata papuntang paaralan.
Malinis at may mga harang ang
traysikel upang matiyak ang
kaligtasan ng sumasakay.
Napapangiti ang mga batang
sumasakay dito kapag
nakikitang paparating na si
Mang Dado kasama ang
kaniyang traysikel.

5. Ang walis tambo ni Aling


Perla ay mabentangmabenta.
Pulido at malinis ang
pagkakagawa nito. Matibay at
hindi agad nasisira. Kaya
naman maraming nag-aabang
kay Aling Perla at sa gawa
niyang walis tambo.

J. Karagdagang gawain para


sa takdang aralin
(Assignment)
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned
nakakuha ng 80% sa pagtataya 80% above above above 80% above
B. Bilang ng mag-aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require
nangangailangan ng iba pang additional activities for additional activities for remediation additional activities for remediation additional activities for additional activities for
gawaing remediation remediation remediation remediation
C. Nakakatulong ba ang ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedia? Bilang ng mag aaral
na nakaunawa sa aralin ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ____ of Learners who caught
up the lesson lesson lesson the lesson up the lesson
D. Bilang ng mag aaral na ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue
magpapatuloy sa remediation. to require remediation require remediation require remediation to require remediation to require remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
pagtuturoang nakatulong ng ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
lubos?Paano ito nakatulong? ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method ___ Discovery Method
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s ___ Group member’s Cooperation ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s ___ Group member’s
Cooperation in in doing their tasks Cooperation in Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliraninang aking __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
nararanasan sulusyunan sa __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
tulong ang aking punong guro __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
__ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
at
Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
supervisor? __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works
G. Anong gagamitang pangturo Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
ang aking nadibuho na nais __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
kung __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
ibahagi sa mga kapwa ko guro? views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
__ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be used __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be __ Recycling of plastics to be
used as Instructional Materials as Instructional Materials Instructional Materials used as Instructional Materials used as Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by: Noted:

VIRGILIO A. GALARIO JR. ROGER G. TOLENTINO


Teacher III Head Teacher III

Checked:

REBECCA T. GONZALES, EdD, JD.


Public Schools District Supervisor

You might also like