You are on page 1of 7

GRADES 1 to 12 Paaralan Baitang/Antas

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura


(Pang-araw-araw na Hulyo 4-8, 2016 Markahan 1 week 4
Petsa/Oras
Tala sa Pagtuturo)

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

I. LAYUNIN Nasasagot ang mga tanong sa binasang anekdota.


Nasasabi ang sanhi at bunga ng mga pangyayari.

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa Naipamamalas ang kakayahan sa
mapanuring pakikinig at pag-unawa mapanuring pakikinig at pag-unawa mapanuring pakikinig at pag-unawa mapanuring pakikinig at pag-unawa mapanuring pakikinig at pag-
sa napakinggan sa napakinggan sa napakinggan sa napakinggan unawa sa napakinggan

B. Pamantayan sa Pagaganap Nakapagbibigay ng sariling pamagat Nakapagbibigay ng sariling pamagat Nakapagbibigay ng sariling pamagat Nakapagbibigay ng sariling pamagat Nakapagbibigay ng sariling
para sa napakinggang kuwento at para sa napakinggang kuwento at para sa napakinggang kuwento at para sa napakinggang kuwento at pamagat para sa napakinggang
pagsasagawa ng roundtable na pag- pagsasagawa ng roundtable na pag- pagsasagawa ng roundtable na pag- pagsasagawa ng roundtable na pag- kuwento at pagsasagawa ng
uusap tungkol sa isyu o paksang uusap tungkol sa isyu o paksang uusap tungkol sa isyu o paksang uusap tungkol sa isyu o paksang roundtable na pag-uusap tungkol
napakinggan napakinggan napakinggan napakinggan sa isyu o paksang napakinggan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F5TA-0a-j-1 F5TA-0a-j-1 F5TA-0a-j-1 F5TA-0a-j-1 F5TA-0a-j-1
(Isulat ang code ng bawat Nakikinig at nakatutugon nang angkop at Nakikinig at nakatutugon nang angkop at Nakikinig at nakatutugon nang angkop at Nakikinig at nakatutugon nang angkop at Nakikinig at nakatutugon nang angkop
kasanayan) wasto wasto wasto wasto at wasto

II. NILALAMAN

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro


2. Mga pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Bagong Filipino. SSA6 - Aklat sa BEC-PELC Pagbasa 17, p.38, FSEP-Ed- BF-SSAG- Aklat sa Pagbasa, mga Bagong Filipino SSAG-aklat sa Bagong Filipino pahina 98-99,
Pagbasa mga pahina 6-7,F5PB-Id-3,4 6 pahina 38-43 Pagbasa, mga Ph. 52 F5PB.IId-21, F5EP. II adf- 10

F5PB-IIc- 6.1

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Larawan, Video clips Larawan, Video clips Larawan, Video clips Tsart Tsart
portal ng Learning Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN

A. Balik-aral sa nakaraang aralin Paano ang pagsulat ng balangkas ng Isulat ng isa-isa ang mga sumusunod Ano ang tinatawag nating pamilyar Ano ang mga dapat tandaan sa Magbigay ng mga salitang iisa ang
at/o pagsisimula ng bagong talambuhay? Ano-ano ang dapat na aklat sa cartolina. Ipasagot ang at di pamilyar ng mga salita? pagsulat ng anekdota? baybay pero magkaiba ang diin at
aralin tandaan sa paggawa ng balangkas? mga tanong at ipalagay sa mga bata Magbigay ng mga halimbawa. kahulugan. Gamitin ang mga ito sa
ang mga nakasulat sa cartolina kung pangungusap.
saan ito nararapat. Gawin itong laro.
Ang maraming nasagot ang siyang
panalo.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nasasagot ang mga tanong sa Nagagamit ang pangkalahatang Nasasabi ang sanhi at bunga ng mga Nasasabi ang sanhi at bunga ng mga Naitatala ang mga impormasyon
binasang anekdota. sanggunian sa pagtatala ng mga pangyayari. pangyayari. mula sa binasang teksto
mahahalagang impormasyon
tungkol sa isang paksa.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pangkatin ang mga bata sa limang Sa paghahanap ng mga Itanong sa mga bata kung sila ay Pagbasa ng talambuhay tungkol kay Pangkatin ang klase at papiliin ng
bagong aralin gurpo.Buuin ang jigsaw impormasyon , saan ka dapat may narinig o nabasang kwento Josefa Llanes Escoda. Pagkatapos ay lider ang bawat grupo. Gamit ang
puzzle.Pagkatapos ay ipakita ang pumunta? Anu-anong aklat ang tungkol sa isang batang katulada nila sagutin ang mga asumusunod na meta card nakasulat ang mga
nabuong larawan. matatagpuan mo rito? Dapat bang na ibinuwis ang buhay alang-alang sa tanong. kwentong di-tapos. Lagyan ng
gamitin ang mga ito nang maayos? kapwa. angkop na wakas ang kwentong
Paano? binasa. Ang bawat pangkat ay
pupunta sa harapan ng klase.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagbasa ng anekdota ni Pangulong Sa pagkuha ng tala tungkol sa isang Paghahawan ng Balakid Pangkatin ang mga bata sa limang Nagbabasa ba kayo ng
at paglalahad ng bagong kasanayan Manuel L. Quezon paksa, ano ang dapat sangguniin? grupo. Buuin ang jigsaw puzzle. kwentong-bayan? Anu-ano ang
#1 Tukuyin ang pinakamalapit na Pagkatapos ay ipakita ang nabuong mga kwentong-bayan ang alam
katuturan ng mga salitang may larawan mo?
salungguhit, gamiting patnubay ang
bilang at hugis ng letra.

Pagkatapos gamitin ito sa


pangungusap.

Maayos ang pamamahala sa bansa


ni Pangulong Rodrigo Duterte.

Nabalita si Lea kaugnay ng isang


malungkot na pangyayari.Ang
mabilis na pagpapasya ang nagdulot
sa kanya ng labis na kamatayin.

Nagampanan niya nang lubusan ang


panunumpa at batas ng iskawt.

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pag-usapan ang nilalaman ng Pangkat I- 1. Ano ang bilang ng mga Pagbuo na pangganyak na Tanong. Pagbasa ng talambuhay tungkol kay Sagutin sa buong pangungusap
at paglalahad ng bagong kasanayan binasang anekdota sa pamamagitan aklat na nauukol sa kasaysayan ng Patnubayan ang klase sa pagbuo ng Josefa Llanes Escoda. ang sumusunod na mga tanong.
#2 ng pagsagot sa mga tanong. isang bansa? pangganyak na tanong tulad ng
1. Paano nagsimula ang
“Paano ipinakita ni Aries ang
Pangkat II- 2. Kung gusto mong kanyang pagmamahal kapwa? kwentong-bayan na iyong binasa?
magbasa tungkol sa agham? Anong
pangkat ang hahanapin mo? Pagtatakda ng pamantayan sa 2. Angkop ba sa mga
pagbabasa. pangyayari ang naging wakas
Pangkat III- 3. Kung gusto mong nito?Bakit?
magbasa ng mga bantog na tao sa Pagbasa ng isang lathalain.
larangan ng panitikan /saang 3. Anong mahalagang
pangkat ka maghahanap? pangyayari ang nakatulong sa
pagwawakas ng kwento?
Pangkat IV-4. Gusto mong magbasa
tungkol sa sining/ anong pangkat 4. Lapatan ng ibang wakas
ang hahanapin mo? ang kwento. Ipaghalimbawa na
ikaw si Maka-Ako at sina Buyana
PangkatV-5. May takdang aralin ka at Adlawino ay iyong mga kapatid
sa teknolohiya/ saan mo hahanapin na nakababata sa iyo anong wakas
ang mga aklat na maaaring basahin? ang ibibigay mo ?

F. Paglinang sa Kabihasan Pagsasagawa ng iba’t- ibang gawain -pangkatang Gawain- -Pangkatang Gawain- pagusapan ang nilalaman ng Basahin ang seleksyon sa
(Tungo sa Formative Assessment) na ibibigay sa bawat grupo. binasang Talambuhay sa ibaba “Mga Sulyap sa Ating
pamamagitan ng pagsagot sa mga Bayan” at sagutin ang kasunod na
tanong. mga pagsasanay. Bigyan ng wakas
ang nasabing kwento.
(Pangkatang Gawain)

Pangkat A- Dula-dulaan

Pangkat B- Panayam

Pangkat C- Tula

Pangkat D- Pantomine

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Isulat ang mga detalye para sa Panuto: Pangkatin ang mga bata sa Maglahad ang iba’t ibang paraan Isulat ang mga detalye para sa Isulat ng maayos ang kwentong
araw na buhay sumusunod na mga bahagi ng dalawa. Ipahanap kung saan para maging bayani kahit sa isang sumusunod na mga bahagi ng buhay hindi tapos. Basahin at angkupan
buhay ni Manuel Luis M. Quezon. makakakuha ng kaalaman tungkol sa simpleng paraan lamang. ni Josefa Llanes Escoda. Gawin ito ng sariling wakas. Isulat ito sa
Gawin ito bilang pangkatang mga sumusunod sa paksa. Ang bilang pangkatang gawa. Gumami ng manila paper.(Group Activity)
maraming nasagot ang siyang
Gawain.gumamit ng manila paper. panalo. Manila Paper.

______1. Mga mamamayan ng


Hapon.

______2. Paraan ng paggawa ng


saranggola.

______3. Mga pulis sa trapiko.

______4. Paggawa ng papel.

______5. Mga karagatan ng daigdig.

H. Paglalahat ng Arallin Patnubayan ang mga bata sa Patnubayan ang mga bata sa Sagutan ang phina _____. Patnubayan ang mga bata sa Patnubayan ang mga bata sa
pagbubuo ng paglalahat , Itanong: “ pagbubuo ng paglalahat. Itanong pagbubuo ng paglalahat itanong pagbubuo ng paglalahat.
Ano ang anekdota? panipi. Ano ang angkop na gagamitin “Ano ang Talambuhay”
sa paghahanap ng mahahalagang Itanong: Paano mo
impomasyon tungkol sa isang paksa. mabibigyan ng wakas ang iyong
kwentong nabasa?

I. Pagtataya ng Aralin Buuin ang balangkas batay sa Panuto: Isulat kung anong pangkat Sagutan ang Subukin pahina ___. Sumulat ng maikling sariling Lagyan ng angkop na wakas ang
detalye ng binasang anekdota. kasama ang mga aklat sa ibaba. Talambuhay kwento.
Sabihin ng pabilisan ang sagot.
1. Ikaw ay inutusan ng iyong
guro na magdala ng isang sulat sa
kapwa niyang guro subalit sa hindi
_____1. Makabagong Matematika. inaasahang pagkakataon, nawala
_____2. Mga bantog na siyentipiko. at hindi mo na naibigay ang sulat.
Nagparoo’t parito ka sa daan at
_____3. Si Hesus ang Dakilang Guro. nagbakasakaling nahulog mo
subalit wala. Napilitan kang
_____4. Muhamadismo. bumalik sa bahay doon mo
_____5. Ang mga makata na Pilipino. naiwan sa ibabaw ng mesang
bilog.

2. Sa loob ng paaralan,
matapos na tumunog ang bell na
hudyat ng pagtatapos ng klase,
sinabi ng inyong guro na gumayak
na kayo sa inyong pag-uwi at
dahan-dahan kayong lalabas ng
silid-aralan ngunit sinabi rin sa
inyo na lalabas siya sandali at
hintayin siyang makabalik.
Pagtalikod niya, biglang may
nagsigawan sa kwadranggel ng
paaralan. Dumungaw kayo sa
bintana laking gulat ng lahat ng
matanaw niyo ang isang mahusay
na manlalaro ng basketbol.
Nagpalakpakan kayo pero wala isa
man sa inyo ang lumabas ng
pinto. Dinatnan kayong lahat ng
inyong guro ng bumalik siya.

J. Karagdagang gawain para sa Tumungo sa aklatan at humango Gumuhit ng isang batang iskwat. Magsaliksik ng isang talambuhay ng Sumulat ng isang kwentong
takdang-aralin at remediation ng aklat tungkol sa mga sumusunod. bayani. isulat ito sa isang buong hindi tapos. Isulat ito sa isang
Isulat ang pamagat. papel buong papel.

1.relihiyon

2.kasaysayan

3.teknolohiya

4.agham

5.matematika

IV. Mga Tala


V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha


ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan
ng iba pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking naranasan na


solusyunan sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang aking


nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

You might also like