You are on page 1of 3

School: SAMPAGUITA VILLAGE ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: JACKELYN O. PALLEN Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and October 16-20, 2023 Quarter: 1st Quarter (W8)
Time:

MONDAY (Oct. 16) TUESDAY ( Oct. 17) WEDNESDAY (Oct. 18) THURSDAY (Oct. 19 ) FRIDAY (Oct. 20)
SSSESEPTEMBER
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Nagagamit ang malaki at Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga Nasasagot ang mga Nasasagot ang mga tanong
Pangnilalaman maliit na letra at mga bantas panghalip na ito,iyan at iyon magkasalungat na salita tanong tungkol sa tungkol sa napakinggang
sa pagsulat ng parirala at napakinggang kwento kwento
pangungusap
B. Pamantayan sa Pagganap Nagagamit ang malaki at Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga Nasasagot ang mga Nasasagot ang mga tanong
maliit na letra at mga bantas panghalip na ito,iyan at iyon magkasalungat na salita tanong tungkol sa tungkol sa napakinggang
sa pagsulat ng parirala at napakinggang kwento kwento
pangungusap
C. Mga Kasanayan sa F3PB-Ib-3.1 F3WG-Ie-h-3.3 F3KP-Ib-f-8 F3PB-Ib-3.1 F3PB-Ib-3.1
Pagkatuto Nasasagot ang mga tanong Nagagamit ang mga Nagagamit ang mga Nasasagot ang mga Nasasagot ang mga tanong
tungkol sa napakinggang panghalip na ito,iyan at iyon magkasalungat na salita tanong tungkol sa tungkol sa napakinggang
kwento napakinggang kwento kwento

II. NILALAMAN Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga tanong Nasasagot ang mga Nasasagot ang mga tanong
tungkol sa napakinggang tungkol sa napakinggang tungkol sa napakinggang tanong tungkol sa tungkol sa napakinggang
kwento kwento kwento napakinggang kwento kwento

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Self-Learning Module Q1 Self-Learning Module Q1 Self-Learning Module Q1 Self-Learning Module Q1 Self-Learning Module Q1
Kagamitang Pang-mag-aaral FILIPINO 3 pahina 37 FILIPINO 3 pahina 38 FILIPINO 3 pahina 39 FILIPINO 3 pahina 40 FILIPINO 3 pahina 40
Filipino Textbook Filipino Textbook Filipino Textbook Filipino Textbook
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Iba Pang Kagamitang Laptop, TV, PPT Laptop, TV, PPT Laptop, TV, PPT Laptop, TV, PPT
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Isulat ang mga ginawang Linangin ang salitang Ano-ano ang mga ginagamit Maghanda ng mga
aralin at/o pagsisimula ng tungkulin sa bahay tungkulin natin sa pagtatanong? larawan ng mga gawaing
bahay
bagong aralin.
B. Pagganyak o Pagmasdan ang larawan Kailan ginagamit ang Maghanda ng mga pagkain sa Pag usapan ang bawat
Paghahabi sa layunin ng ito,iyon? At iyan? iba't-ibang pangkat larawan
aralin/Motivation
C. Paglalahad o Pag-uugnay Magbigay ng pangungusap Suriin ang mga larawan na Idikit ang mga larawan sa Itala ang inyong mga
ng mga halimbawa sa tungkol sa larawan. nasa Alamin Natin p.34 tamang kategorya gawain sa bahay
bagong aralin.
D. Pagtatalakay ng bagong Alin-aling pangungusap ang Ano ang ginagawa ng bata sa Ibigay ang kasalungat na Basahin ng malakas ang
konsepto at paglalahad ng dapat magkakasama? bawat larawan? kahulugan ng mga salitang kwento
bagong kasanayan #1 may salungguhit
E. Pagtalakay ng bagong Paano natapos ang Tukuyin ang larawan gamit Gamitin sa pangungusap ang Batay sa binasa,ano ang
konsepto at paglalahad ng pangungusap na ang mga pamatlig na mga bagong salita ibig sabihin ng salitang
bagong kasanayan #2 nagsasalaysay? panghalip na ito,iyon at iyan tungkulin?
F. Paglinang sa Kabihasaan Gawin ang Gawain sa Pangkatang Gawain Basahin ang kwento tungkol Saan-saan may tungkulin
tungo sa Formative Pagkatuto Bilang 1 sa tsokolate. na dapat gampanan ang
Assessment bawat isa?
(Independent Practice)
G. Paglalapat ng Aralin sa Tama ba ang pagkakasulat Gamitin sa pangungusap ang Ano ang benepisyo ng Ginagawa mo ba ang mga
pang-araw-araw na buhay ng bawat pangungusap? ito,iyan,iyon batay sa pagkain ng tsokolate? tungkuling nabanggit?
nakikita ninyo sa inyong
kapaligiran
H. Paglalahat ng Aralin/ Kailan ginagamit ang maliit Kailan ginagamit ang ito,iyan Ano-ano ang natutuhan mo Paano nasasagot ang mga
Generalization at malaki na letra at mga at iyon? sa aralin? tanong sa napakinggang
bantas? kwento?
I. Pagtataya ng Aralin Gawin ng Gawain sa Gamitin ang mga ss. sa Gawin ang Pagyamanin Natin Basahin ang kwento at
Evaluation/Assessment Pagkatuto Bilang 2 pangungusap p 34 sagutan ang mga tanong

J. Karagdagang gawain para Sumulat ng talata gamit ang Gawin ang Pagyamanin natin Magsagawa ng isang gallery Isipin ang mga
sa takdang-aralin at iba't-ibang bantas. p.35 walk pangyayaring
remediation naobserbahan.

V. MGA TALA
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

Inihanda ni: MARIA EMMALYN B. MATOZA Iwinasto: ALLAN S. CASACOP Binigyang Pansin: MARILOU J. QUINTO
Guro sa Baitang 3 Dalubguro I Punongguro I

You might also like