You are on page 1of 7

Paaralan Baitang 6

DAILY Guro Asignatura FILIPINO


LESSON Petsa
LOG Markahan UNA
(Pang-araw-araw na Linggo 8
Tala ng Pagtuturo)
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring pakikinig at pag-unawa sa napakinggan.
Pangnilalaman Naipamamalas ang kakayahan at tatas sa pagsasalita at pagpapahayag ng sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin.
Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napalalawak ang talasalitaan.
Naipamamalas ang iba’t ibang kasanayan upang maunawaan ang iba’t ibang teksto.
Napauunlad ang kasanayan sa pagsulat ng iba’t ibang uri ng sulatin.
Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panood ng iba’t ibang uri ng media.
Naipamamalas ang pagpapahalaga at kasanayan sa paggamit ng wika sa komunikasyon at pagbasa ng iba’t ibang uri ng
panitikan.
B. Pamantayan sa Nasasaulo ang isang tula/awit na napakinggan at naisasadula ang isang isyu o paksa mula sa tekstong napakinggan.
Pagganap Nakasasali sa isang usapan tungkol sa isyu.
Nakabubuo ng sariling diksiyonaryo ng mga bagong salita mula sa mga binasa; naisasadula ang mga maaaring mangyari sa
nabasang teksto.
Nagagamit ang nakalimbag at di-nakalimbag na mga kagamitan sa pagsasaliksik.
Nakasusulat ng reaksyon sa isang isyu.
Nakagagawa ng isang blog entry tungkol sa napanood.
Naisasagawa ang pagsali sa mga usapan at talakayan, pagkukuwento, pagtula, pagsulat ng sariling tula at kuwento.
C. Mga Kasanayan sa Nakasusunod sa Naibabahagi ang isang Nagagamit ang Naibibigay ang Nagagamit ang card
Pagkatuto panuto. pangyayaring pangngalan at kahulugan ng catalog sa pagtukoy
F6PN-If-h-1.1 nasaksihan. panghalip sa pamilyar at di ng aklat na
F6PS-Ih-3.1 pakikipag-usap sa kilalang salita sa gagamitin sa
iba’t pamamagitan ng pagsasaliksik
ibang sitwasyon. kayarian nito. tungkol sa isang
F6WG-Ih-j-12 F6PT-Ih-1.17 paksa.
F6EP-Ih-9.1
Naisasalaysay nang may
wastong pagkakasunod- Nakasusulat ng
sunod ang mga pangyayari talatang
sa nabasang tekstong nagsasalaysay.
pang-impormasyon. F6PU-Ih-2.1
F6PB-Ih-5
II. NILALAMAN

Pagsunod sa Pagbabahagi ng Isang Paggamit ng Pagbibigay-kahulugan sa Paggamit ng Card


Napakinggang Panuto Pangyayaring Pangngalan sa mga Pamilyar at Di- Catalog
Nasaksihan Pakikipag-usap sa Pamilyar na Salita sa
Iba’t Pamamagitan ng Kayarian Pagsulat ng Talatang
Ibang Sitwasyon nito. Nagsasalaysay

Pagsasalaysay Muli ng
Nabasang Tekstong
Pang-impormasyon
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Yamang Filipino: 33-43
Yamang Filipino: 44-51 Yamang Filipino: 44-51 Yamang Filipino: 4-13 Yamang Filipino: 33-43
ng Guro Yamang Filipino: 24-32
2. Mga Pahina sa
Yamang Filipino: 56-74
Kagamitang Pang-Mag- Yamang Filipino: 75-83 Yamang Filipino: 75-83 Yamang Filipino: 2-19 Yamang Filipino: 56-74
Yamang Filipino: 37-55
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
MISOSA Pagbubuod MISOSA Pagbubuod at Yaman ng Lahi: Wika
at Mga Kayarian ng Mga Kayarian ng at Pagbasa sa Filipino
Pangngalan 6861 Pangngalan 6861 4. Yunit III: Kagamitan
EASE Modyul 3 ng Mag-aaral Aralin
4. Karagdagang
Pagsusuri sa 15.
Kagamitan mula sa
Kayarian/Kahulugan ng
portal ng Learning
Salita Pagtukoy sa
Resource
Sanhi at Bunga at
Pagbibigay ng
Alternativ na Pamagat
ID 6883
B. Iba pang Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa Nakaraang Sabihin: Hayaang magbahagi Pagbalik-aralan Papiliin ang bawat pares Ano-ano ang dapat
Aralin at/o Pagsisimula Kung kailangan ng ang mag-aaral ng Mo p. 1 ng mag-aaral ng isang tandaan sa paggamit
ng Bagong Aralin aklat upang kanilang karanasan sa Magbigay ng bagay na makikita sa loob ng silid-aklatan?
madagdagan ang isa sa mga gawain ng halimbawa ng ng silid-aralan. Pagawain
kaalaman sa mga pangkat nang pangngalan na ang bawat pares ng
langgam, sa anong nagdaang araw. makikita sa paligid. usapan tungko sa napiling
hanay ng mga bilang (Laro) bagay.
mo ito hahanapin?
Tanungin ang mag- Itanong: Ipabasa: Pag- Ipabasa: Pag-aralan Ano ang dapat gawin
aaral kung ano ang May isa bang aralan Mo Mo upang madaling
B. Paghahabi sa Layunin naaalala nila sa nakatawag nang iyong pp. 2-3 pp. 2-3 makita ang aklat na
ng Aralin salitang panuto. pansin sa mga ginawa kailangan sa
Gawaan ito ng concept ng kamag-aral nang pagsasaliksik?
map. nagdaang araw?
Pangkatin ang mag- Tumawag ng ilang mag- Itanong: Tumawag ng ilang mag- Yaman ng Lahi: Wika
aaral. aaral upang magbahagi Tungkol saan ang aaral upang maisalaysay at pagbasa sa Filipino
Bawat pangkat ay pipili ng kanilang nasaksihan binasang teksto? muli ang binasang teskto. 4. Yunit III: Kagamitan
ng isang lider. o naobserbahan sa Ano-ano ang ng Mag-aaral Aralin
Pagawain ng isang isang kamag-aral nang pangngalang ginamit Itanong: 15
pila ang mga kasapi nagdaang gawain sa dito? Naisalaysay ba nang wasto
Gamitin ang mga ito ang binasang teksto? Basahin Mo, p.139-
ng bawat pangkat. Filipino.
C. Pag-uugnay ng mga Bakit? Bakit hindi? Ano- 140
Papiringan ang lahat sa sariling
Halimbawa sa Bagong pangungusap/sa ano ang dapat tandaan
ng kasapi ng pangkat.
Aralin isang usapan. upang maisalaysay muli
Sa gabay ng lider,
kailangang marating Ayon sa tekstong ang nabasang teskto?
ng pangkat ang binasa, saan-saan
kanilang home. Ang matatagpuan ang Ipagawa ang mga
unang makakarating mga langgam? pagsasanay sa p. 4
sa home ang siyang
panalo.
Itanong: Itanong: Ipangkat ang mag- Isaisip Mo pp. 5-6 Ano-ano ang uri ng
Narating ba agad ninyo Ano- ano ang ginawa aaral. Bawat pangkat card catalog?
ang inyong home? mo upang maisalaysay ay maghahanda ng Kailan ginagamit ang
Bakit? nang maayos ang usapan ng mga bawat isa?
Bakit hindi? iyong mga langgam na makikita Paano ginagamit ang
D. Pagtalakay ng Bagong Paano ninyo narating naobserbahan? Ano- sa card catalog?
Konsepto at Paglalahad ang inyong home? ano ang dapat tandaan a. Lungga
ng Bagong Kasanayan Ano-anong panuto ang upang maibahagi nang b. Patag na
#1 napakinggan? wasto ang mga kalupaan
Ano ang nangyari nang pangyayaring c. Disyerto
sinunod ang mga ito? nasaksihan o Ipagamit ang
Hindi sinunod? naobserbahan? pangngalan sa
ihahandang usapan.
MISOSA SINING 6 Papiliin ng kapartner Ipabasa ang talata sa Ipatukoy ang kahulugan ng Samahan ang klase sa
Pagtitiklop ang bawat mag-aaral. Subukin Mo B. p. 10 mga pangngalan na silid-aklatan.
Subukan Mo Hayaang magbahaginan Paghandain ang nasa pahina 8. Magpasaliksik tungkol
Matapos ang gawain, ang bawat isa ng bawat pangkat ng sa napiling paksa.
tanungin ang mag- kanilang nasaksihang isang malikhaing Ipagamit ang card
E. Pagtalakay ng Bagong
aaral kung nagawa nila pangyayari habang pagtatanghal tungkol catalog upang
Konsepto at Paglalahad
nang maayos ang papunta sa paaralan. sa nabasa. makakita ng aklat na
ng Bagong Kasanayan
gawain. Ano ang naramdaman gagamitin.
#2
Paano ito naisagawa mo sa nasaksihan? Obserbahan ang mag-
nang maayos? Ano ang naidulot nito sa aaral kung paano
Bakit hindi naisagawa iyo? gumamit ng card
nang maayos? catalog.

MISOSA SINING 6 Hayaang magbahagi Sabihin: Subukin Mo p. 9 Ipabasang muli ang


Kawili-wiling Anyo ang mag-aaral ng Kung mabibigyan ka MISOSA Pagbubuod
Pagsanayan Mo kanilang nasaksihan ng pagkakataon na at Mga Kayarian ng
sa kanilang tahanan makausap si Jojo Pangngalan
bago pumasok sa Briones-Cruz, ano- Pag-aralan Mo pp. 2-3
paaralan. ano ang nais mong Ano-ano ang dapat
(Gamitin ang Rubrics sabihin sa kaniya? tandaan sa pagsulat
F. Paglinang sa 2633) Siguraduhin na ng talata?
Kabisahaan gagamit ng Ano-ano ang dapat
(Tungo sa Formative pangngalan. tandaan sa mga
Assessment)
pangungusap na
gagamitin?
Gabayan ang mag-
aaral na makasulat ng
isang talatang
nagsasalaysay tungkol
sa kaniyang nasaliksik.
Ano ang gagawin kung Itanong: Itanong: Itanong:
G. Paglalapat ng Aralin sa hindi naunawaan ang Paano ka Ano ang dapat Ano-ano ang dapat
Pangaraw-araw na isang napakinggang magiging tandaan sa pakikipag- tandaan upang
buhay panuto? mahusay na usap sa ibang tao? maisalaysay muli ang
tagapagsalaysa? nabasang teskto?

Ano ang dapat tandaan Ano ang natutunan Ano-ano ang kayarian ng Ano ang dapat
upang makasunod sa mo sa aralin? pangngalan? tandaan sa paggamit
H. Paglalahat ng Aralin mga panutong Paano nakatulong sa Paano ito nakatutulong sa ng Card Catalog?
napakinggan? iyo ang inilahad na pagbibigay-kahulugan sa sa pagsulat ng talata?
konsepto? mga salita?
Papiliin ang mag-aaral EASE Modyul 3 Bigyang-puna ang
ng isang larawan. Pagsusuri sa isinulat na talatang
Paghandain ng Kayarian/Kahulugan ng nagsasalaysay.
usapan tungkol sa Salita Pagtukoy sa Ibalik ito sa mag-
larawang napili. Sanhi at Bunga at aaral upang
Maaaring ipasulat Pagbibigay ng maisaayos at
I. Pagtataya ng Aralin ang iskrip nito. Alternativ na Pamagat mairebisa ang
Ipabahagi ito sa klase. isinulat.
Ano ba ang alam mo?
II
1. Filename: family p. 4
swimming
2_96dpi.jpg
ID: 532
2. Filename: garbage
collectors_bw.jpg
ID: 331
3. Filename: boy and
girl reading a
newspaper_96dpi.jpg
ID: 589
4.Filenam:
Pandesal_96dpi.png
File Format:
image/png
ID: 507

J. Karagdagang Gawain
para sa Takdang-Aralin
at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailanagan ng
iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunwa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri at iwinasto ni:

MYRENE M. SARAGENA MARYJANE M. MEJORADA


Dalubguro I Tagamasid Panrehiyon sa Filipino

You might also like