Professional Documents
Culture Documents
Week 4
Week 4
Unang Araw Ikalawang Araw Ikatlong Araw Ikaapat na Araw Ikalimang Araw
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang mag-aaral ng pag-unawa at pagpapahalaga sa mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang Asya
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakapagsasagawa ng malikhaing panghihikayat tungkol sa isang book fair ng mga akdang pampanitikan ng Timog-Silangang
Asya
C. Pinakamahalagang Kasanayang (F9PN-Ic-d-40 Nasusuri ang tunggaliang Nabibigyang ng sariling
Pampagkatuto Nauuri ang mga tiyak tao vs. sarili sa binasang interpretasyon ang mga
na bahagi sa akda na akda. pahiwatig na ginamit sa
nagpapakita ng akda.
pinakamataas na
katotohanan, kabutihan
I.LAYUNIN
at kagandahan batay sa
napakinggang bahagi
ng nobela.
D. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
(Isulat ang code sa bawat
kasanayan)
Ang Nilalaman ay ang mga aralin sa bawat Nobela (Maganda Pa :Isang Libo’t Isang Gabi: :Isang Libo’t Isang Gabi:
ang Daigdig ni Lazaro (Saudi Arabia) isinalin sa (Saudi Arabia) isinalin sa
II.CONTENT
Page 1 of 6
A. Sanggunian Panitikang Asyano 9
Romulo N. Peralta et. al.
2. Gabay ng Guro
4. Kagamitang Pang Mag-aaral Papel,Ball Pen, Kwaderno, Papel,Ball Pen, Kwaderno, Libro Papel,Ball Pen, Kwaderno,
Libro Libro
6. Teksbuk Panitikang Asyano 9
Romulo N. Peralta et. al.
III. KAGAMITANG PANTURO
https://
www.wattpad.com/
11261733-maganda-pa-
ang-daigdig-kabanata-13-
wala-akong-sala/page/4
https://
www.youtube.com/watch?
v=GBByPixmq5M
B. Iba pang Kagamitang Panturo :Pantulong na Biswal, Pantulong na Biswal, sipi ng Pantulong na Biswal, sipi
sipi ng teksto teksto ng teksto
Page 2 of 6
Ang Napapanahong Ang Napapanahong
Ang Napapanahong Pagpapaalala: Pagpapaalala:
Pagpapaalala: Panimulang Gawain: Pagdarasal, Panimulang Gawain:
Panimulang Gawain: Pagbati, pagtala ng liban, Pagdarasal, Pagbati, pagtala
Pagdarasal, Pagbati, ng liban
pagtala ng liban, Balik – aral:
suriin natin ang tunggalian sa : PAHIWATIG MO -
Motibasyon maikling talata. INTERPRETASYON KO!
SA AKING MGA KAMAY…
Gabay na tanong:
a. Paano tinanggap ng Si Maya ay batang mahilig
mga tauhan ang mga mamisikleta mabait, magalang at
suliraning nararanasan matulungin ang ilan sa katangian
nila? niya.
b. Bakit kailangang Luma, kalawingin at madalas
maniwala ang mga pang natatanggal ang kadena ng
IV. PAMAMARAAAN
kayang bisekleta.
tauhan na may pag-asa Isang hapon habang
pang nakalaan para sa nagbibisekleta, napadaan siya sa
kanila? isang grupo ng kabataan.
A. Panimula (Introduction) Kinutya si Maya ng grupo ng
kabataan. Ikinagalit niya ito at
sinigawan ang mga grupo at
nagkasagutan ang mga ito.
Umuwi si Maya ng hapong iyon
na galit na galit. Hindi
makagawa ng Gawaing bahay si
Maya dahil sa pangyayaring
naganap ng araw na iyon.
Kinabukasan naisip niya na
pinturahan ang bisekleta,
matapos pinturahan binilad nya
ito sa araw para mabilis matuyo
ngunit laking gulat nya ng
Makita nya na ang kayang
bisikleta ay punong puno ng
dumi ng manok. Lalong nainis si
Maya at simula noon ay hindi na
muli pang namiskleta.
Page 3 of 6
Presentayon ng Aralin Presentasyon ng Aralin Pagbalik sa binasang
akdang Isang libo’t isang
TUGATOG NG Pagpapabasa sa nobela- “Isang gabi
KATUWIRAN… Libo’t Isang Gabi”.
Pagpaparinig ng mga Pagsusuri ng mga mag-aaral.
piling bahagi ng nobela
na nagpapakita ng
pinakamataas na:
katotohanan; kabutihan;
kagandahan.
ANALISIS
B. Pagpapaunlad (Development)
4. Bakit maraming
nilapitan ang babae sa
paghingi ng tulong?
Ipaliwanag.
katotohanan, kabutihan
5. Paano nasolusyunan
at kagandahan?
ang suliranin ng
tauhang babae?
RUBRIKS NG
PANGKATANG
GAWAIN
Page 5 of 6
V. MGA TALA
ROBIN B. DEL MUNDO MARY ANN M. TATLONGHARI ROZENDA M. MIÑOZA SYLVIA L. MARQUEZ, Ed.D
Guro I Koordineytor, Filipino Ulong Guro I/Cluster Head Punongguro IV
Page 6 of 6